PDA

View Full Version : Nguy cơ nhiễm do cầm nhầm bao cao su

Haogavt
24-11-2015, 09:13
Thưa với mấy anh là . lúc trước em có đi ăn tiệc về . thì em thấy khuya quá với lại cũng đã say nên em mướn khách sạn nghĩ . lúc đoa em có dùng bcs để thủ dâm và không may nó bị tuột ra và rơi xuống gầm giường . và lúc đó em cũng say em cuối xuống và nhặt lên thủ dâm tiếp . sáng ngủ dậy mới chết đứng vì em nhặt nhầm bcs ( đã qua sử dụng chiếc bcs của em vẫn còn nằm dưới gầm giường . em thấy chiếc bcs kia đã chuyễn sang màu vàng em nghĩ đã sử dụng lâu rồi ) như vậy cho em hỏi em có nằm trong hành vi nguy cơ không anh .. em lo lắng và hoang mang . mong đước mấy anh có tầm hiểu biết rộng tư vấn giúp em . em không muốn sự nghiệp của em sụp đỗ ngay lúc này....

Tuanmecsedec
24-11-2015, 09:18
Thưa với mấy anh là . lúc trước em có đi ăn tiệc về . thì em thấy khuya quá với lại cũng đã say nên em mướn khách sạn nghĩ . lúc đoa em có dùng bcs để thủ dâm và không may nó bị tuột ra và rơi xuống gầm giường . và lúc đó em cũng say em cuối xuống và nhặt lên thủ dâm tiếp . sáng ngủ dậy mới chết đứng vì em nhặt nhầm bcs ( đã qua sử dụng chiếc bcs của em vẫn còn nằm dưới gầm giường . em thấy chiếc bcs kia đã chuyễn sang màu vàng em nghĩ đã sử dụng lâu rồi ) như vậy cho em hỏi em có nằm trong hành vi nguy cơ không anh .. em lo lắng và hoang mang . mong đước mấy anh có tầm hiểu biết rộng tư vấn giúp em . em không muốn sự nghiệp của em sụp đỗ ngay lúc này....

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Haogavt
24-11-2015, 09:36
Nhưng em sợ hiv trong bcs không có không khí hic làm sao mà chết hả anh tuấn vậy em có cần đi xét nghiệm không anh . anh tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
24-11-2015, 09:38
Nhưng em sợ hiv trong bcs không có không khí hic làm sao mà chết hả anh tuấn vậy em có cần đi xét nghiệm không anh . anh tư vấn giúp em với

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Haogavt
24-11-2015, 09:50
Dạ em cảm ơn anh tuấn nhiều lắm . mấy tháng nay em nghĩ tới nguyên nhân này thì bị street nhiều . có anh tư vấn em cũng yên tâm rồi . chân thành cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
24-11-2015, 12:14
1000000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ trong trường hợp này

Charles
24-11-2015, 18:34

Như những gì bạn kể bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tịnh Tâm
24-11-2015, 19:05
Dạ em cảm ơn anh tuấn nhiều lắm . mấy tháng nay em nghĩ tới nguyên nhân này thì bị street nhiều . có anh tư vấn em cũng yên tâm rồi . chân thành cảm ơn anh
Cứ yên tâm mà làm ăn nha bạn. Hôm nào rủ nhau đi nhậu cái:zk2039:

Haogavt
24-11-2015, 23:24
Em cám ơn mấy anh nhiều lắm . vì lí do đó mà em mất ăn mất ngủ lo sợ . bây giờ thì yên tâm rồi

Haogavt
25-11-2015, 15:14
Anh ơi . em còn một cái thắc mắc . giả sử nếu trong cái bcs đó còn tinh dịch mà người hiv đã sử dụng . nếu dv tiếp xúc với cai bcs đó thi nguy cơ là có hay không . em chỉ thắc mắc vậy thui mong các anh giải thích cho em hiểu . em mù mờ về khoản này quá . em có tìm hiểu thì hiv lây qua khi niêm mạc tiếp xúc với tinh dịch . vậy trên dv cũng có niêm mạc mềm mà phải không anh

songchungvoi_HIV
25-11-2015, 15:23
Anh ơi . em còn một cái thắc mắc . giả sử nếu trong cái bcs đó còn tinh dịch mà người hiv đã sử dụng . nếu dv tiếp xúc với cai bcs đó thi nguy cơ là có hay không . em chỉ thắc mắc vậy thui mong các anh giải thích cho em hiểu . em mù mờ về khoản này quá . em có tìm hiểu thì hiv lây qua khi niêm mạc tiếp xúc với tinh dịch . vậy trên dv cũng có niêm mạc mềm mà phải không anh

HIV muốn sống phải bắt buộc ký sinh trên tế bào sống nguyên thủy nằm trong cơ thể con người như tinh dịch, dịch AD, máu, sữ mẹ. Các tế bào này muốn sống phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Vậy theo bạn cái BCS đó có phải là môi trường sống cho tế bào tồn tại hay k??

Charles
25-11-2015, 20:14

Không có nguy cơ.
Môi trường sống của HIV là máu và dịch tiết trong cơ thể người, ra ngoài cơ thể người virus sẽ bị bất hoạt ngay không còn khả năng lây nhiễm.

Haogavt
25-11-2015, 20:25
Em cảm ơn mấy anh .

Tuanmecsedec
26-11-2015, 08:37

100% hoàn toàn không có nguy cơ như vậy.

Haogavt
26-11-2015, 23:59
Mấy anh tư vấn ơi . tại sao bên trang web ********.com.vn lại nói em có nguy cơ là tương đối và kêu em đi xét nghiệm cho chắc ăn . vậy em có cần phải đi xét nghiệm không . bây giờ em phân vân và hoang mang quá không biết làm sao hết . giúp em với

Tịnh Tâm
27-11-2015, 01:12
Mấy anh tư vấn ơi . tại sao bên trang web ********.com.vn lại nói em có nguy cơ là tương đối và kêu em đi xét nghiệm cho chắc ăn . vậy em có cần phải đi xét nghiệm không . bây giờ em phân vân và hoang mang quá không biết làm sao hết . giúp em với
Bạn tin ai? K có nguy cơ thì k cần XN. Còn chuyện bạn đi hỏi nhiều nơi rồi hoang mang thì quyền XN là tùy bạn.

Charles
27-11-2015, 07:05

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn tham khảo thêm chủ đề này:

Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

Tuanmecsedec
27-11-2015, 08:48

Tư vấn kiểu tào lao mía lao.Bạn nếu tin diendanhiv.vn thì hỏi,không tin thì đừng post bài hỏi và có quyền tham gia nơi khác.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn tham khảo thêm chủ đề này của một thành viên đánh giá cách tư vấn:

Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

Haogavt
27-11-2015, 19:15
Em hiểu rồi . cảm ơn mấy anh đã giải thích