PDA

View Full Version : Thư tình: Mãi là tình yêu

Tuanmecsedec
18-10-2013, 09:54
Thư tình: Mãi là tình yêu

Thứ Hai, ngày 07/10/2013 08:27 AM (GMT+7)

Anh yêu em bằng tấm chân tình không hề suy nghĩ hèn sang và sự xa cách.

Anh cũng không biết nói thế nào vì chính anh cũng không hiểu được mình "Bé con" à! Người xưa thường nói "Mối tình đầu dễ đến và dễ quên" nhưng đối với anh điều đó hoàn toàn không đúng chút nào, không nói một năm-một tháng...mà là một ngày...anh thường nghĩ và nhớ đến em. Khoảng riêng của mình luôn đầy ắp bóng hình em và những kỉ niệm của một thời đã xa! Biết rằng đó chỉ là kỉ niệm của "một thời" nhưng sao lòng còn mãi vấn vương?

"Bé con"! Thời gian qua đi có phải là ít đâu? Đã 18 năm rồi phải không em. Em cứ thử đặt một phép tính xem...18 năm...có gì đong đầy được tình yêu anh đã dành cho em? Anh yêu em bằng tấm chân tình không hề suy nghĩ hèn sang và sự xa cách. Yêu em bằng cả tấm lòng, bằng tình yêu chân thành...và những gì anh có thể để đến được cùng em. Nhưng thật buồn phải không em. Yêu em là vậy nhưng có duyên mà không...phận.

"Bé con!" - Hãy cho phép anh gọi em như vậy được không? Hôm nay trời lại mưa và mưa nhiều lắm, mỗi lần như vậy anh lại trách trời không thương anh. Sao cứ mãi làm anh phải khổ? Anh không biết thế nào nữa em à. Anh không biết làm gì lúc này, chỉ biết rằng anh mãi mãi yêu em và tình yêu anh dành cho em lớn hơn tất cả tình yêu trên thế gian này cộng lại.

http://img-hn.24hstatic.com:8008/upload/4-2013/images/2013-10-04/1380878244-mai-la-tinh-yeu-1.jpg
Anh không biết làm gì lúc này, chỉ biết rằng anh mãi mãi yêu em (Ảnh minh họa)***

lethanh1974@gmail.com (Khampha.vn)

http://hn.24h.com.vn/ban-tre-cuoc-song/thu-tinh-mai-la-tinh-yeu-c64a577436.html

muathuhanoi
15-11-2013, 11:37
Thu Hà Nội đẹp lắm phải không anh?
Cốm làng Vòng gói lá sen thơm ngát
Em từng yêu Hà Nội qua câu hát:
"Cây cơm nguội vàng, cây bàng lá đỏ"Nắm tay em nhé anh mình đi qua phố nhỏ
Heo may lùa cho em nép vai anh
Cho nụ hôn trao quyện hương (hoa) sữa ngọt lành
Cho em biết yêu anh từ mùa thu Hà NộiEm có anh trời thu thêm diệu vợi
Cả đất trời như nhuộm sắc mùa yêu