PDA

View Full Version : Xin hỏi anh Tuấn về phơi nhiễm

nvthangdtk8
26-11-2015, 15:59
hôm chủ nhật ngày 22/11 em có hành vi nguy cơ với gái trong quán hát, sáng hôm 24/11 em có đến trung tâm phòng chống HIV tỉnh để mua thuốc uống chống phơi nhiễm, bác sỹ kê đơn cho em thuốc Ricovir - EM, em uống thuốc được 3 ngày thì đến trưa nay 26/11 em có quan hệ với bạn gái em, anh cho em hỏi: em mới uống thuốc 3 ngày (từ khi có hành vi nguy cơ là 5 ngày) mà quan hệ với bạn gái liệu có thể lây nhiễm cho bạn gái được ko ạ. em chân thành cảm ơn!

Charles
26-11-2015, 16:14
hôm chủ nhật ngày 22/11 em có hành vi nguy cơ với gái trong quán hát, sáng hôm 24/11 em có đến trung tâm phòng chống HIV tỉnh để mua thuốc uống chống phơi nhiễm, bác sỹ kê đơn cho em thuốc Ricovir - EM, em uống thuốc được 3 ngày thì đến trưa nay 26/11 em có quan hệ với bạn gái em, anh cho em hỏi: em mới uống thuốc 3 ngày (từ khi có hành vi nguy cơ là 5 ngày) mà quan hệ với bạn gái liệu có thể lây nhiễm cho bạn gái được ko ạ. em chân thành cảm ơn!

Bạn mới có nguy cơ 5 ngày thì chưa có khả năng lây nhiễm cho người khác. Nhưng khuyến cáo trong thời gian đang có nguy cơ bạn cần giữ an toàn cho người thân.

nvthangdtk8
26-11-2015, 16:16
vâng, anh cho em hỏi là sau bao lâu thì có khả năng lây nhiễm cho người khác ạ

songchungvoi_HIV
26-11-2015, 17:17
Sau 2 tuần trỡ đi mới có kháng nguyên và kháng thể

nvthangdtk8
26-11-2015, 21:55
Sau 2 tuần trỡ đi mới có kháng nguyên và kháng thể
vâng, ý em hỏi là cách đây 5 ngày em có hành vi nguy cơ, và em đã uống thuốc chống phơi nhiễm cách đây 3 ngày (2 ngày sau khi có hành vi), nhưng hôm nay em có quan hệ với bạn gái, liệu có lây được sang bạn gái em ko ạ.

Tuanmecsedec
27-11-2015, 09:23

vâng, ý em hỏi là cách đây 5 ngày em có hành vi nguy cơ, và em đã uống thuốc chống phơi nhiễm cách đây 3 ngày (2 ngày sau khi có hành vi), nhưng hôm nay em có quan hệ với bạn gái, liệu có lây được sang bạn gái em ko ạ.

Bạn yên tâm chưa có khả năng lây nhiễm cho bạn gái.

nvthangdtk8
27-11-2015, 12:44
Bạn yên tâm chưa có khả năng lây nhiễm cho bạn gái.
vâng, em cảm ơn a, em đỡ lo rồi, chúc anh và gia đình luôn vui vẻ hạnh phúc, chúc toàn thể mọi người có 1 đời sống sinh hoạt an lành.