PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giùm em với ạ!!

trieutai113
26-11-2015, 16:51
anh chị cho e hỏi là vết thương hở có máu bị chạm vào máu khô có tồn tại viêm gan siêu vi B thì có bị lây ko ạ?
Em cảm ơn anh chị ạ!!!

songchungvoi_HIV
26-11-2015, 17:14
anh chị cho e hỏi là vết thương hở có máu bị chạm vào máu khô có tồn tại viêm gan siêu vi B thì có bị lây ko ạ?
Em cảm ơn anh chị ạ!!!

HIV muốn sống phải bắt buộc ký sinh trên tế bào sống nguyên thủy nằm trong cơ thể con người như tinh dịch, dịch AD, máu, sữ mẹ. Các tế bào này muốn sống phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Vậy theo bạn miếng băng cá nhân đó có phải là môi trường sống cho tế bào tồn tại hay k??HIV muốn sống phải bắt buộc ký sinh trên tế bào sống nguyên thủy nằm trong cơ thể con người như tinh dịch, dịch AD, máu, sữa mẹ. Các tế bào này muốn sống phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, Vậy theo bạn máu khô đó có phải là môi trường sống cho tế bào tồn tại hay k??

Charles
26-11-2015, 18:53
Em cảm ơn anh chị ạ!!!

Máu khô virus không còn khả năng lây nhiễm nữa. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

trieutai113
26-11-2015, 22:41
em không hiểu ý anh lắm ạ?
e đang lạc đề 1 chút sang bệnh viêm gan B ạ :)

trieutai113
26-11-2015, 22:44
Máu khô virus không còn khả năng lây nhiễm nữa. Bạn yên tâm không có nguy cơ.
dạ. e có tham khảo trên mạng thì họ bảo siêu vi viêm gan B có thể tồn tại trong máu khô đến 7 ngày cơ ạ. e có thắc mắc chút là nếu như máu khô không làm lây viêm gan B thì họ kể đến làm gì ạ? :)

Tuanmecsedec
27-11-2015, 09:26
Em cảm ơn anh chị ạ!!!

em không hiểu ý anh lắm ạ?
e đang lạc đề 1 chút sang bệnh viêm gan B ạ :)

dạ. e có tham khảo trên mạng thì họ bảo siêu vi viêm gan B có thể tồn tại trong máu khô đến 7 ngày cơ ạ. e có thắc mắc chút là nếu như máu khô không làm lây viêm gan B thì họ kể đến làm gì ạ? :)

Bạn yên tâm khi chạm vào máu đã khô không có nguy cơ.