PDA

View Full Version : e có quan hệ với gmd cách đây cũng khá lâu rồi mong mọi người tư vấn giup em

canhcuathoigian
27-11-2015, 08:35
Gầ đây e có biểu hiện của nấm miệng và nổ hạch 2 bên cổ và ở nách nữa nhưng ở nách k di chuyển dc da thì có biểu hiện phát ban nhưng 1 lúc thì tự hết với cả da rất dễ mẩn ngứa khi chà sát cơ thể e bình thường không mệt mỏi gì nhưng đi đá bóng rất nhanh mỏi không biết có phải bị hiv không mọi người tư vấn giúp e :( e cũng hơi bị trĩ và trĩ có biểu hiện giong hiv không mọi người tư vấn giúp em

Charles
27-11-2015, 09:02
Gầ đây e có biểu hiện của nấm miệng và nổ hạch 2 bên cổ và ở nách nữa nhưng ở nách k di chuyển dc da thì có biểu hiện phát ban nhưng 1 lúc thì tự hết với cả da rất dễ mẩn ngứa khi chà sát cơ thể e bình thường không mệt mỏi gì nhưng đi đá bóng rất nhanh mỏi không biết có phải bị hiv không mọi người tư vấn giúp e :( e cũng hơi bị trĩ và trĩ có biểu hiện giong hiv không mọi người tư vấn giúp em

Bạn nói QHTD với GMD thì khi quan hệ có sử dụng BCS hay không? Nếu có sử dụng BCS thì yên tâm không có nguy cơ, còn nếu không thì chỉ có XN mới biết có nhiễm HIV hay không thôi, triệu chứng không nói lên điều gì hết bạn.

Tuanmecsedec
27-11-2015, 09:12

Muốn biết có bị nhiễm HIV hay không là chỉ có đi xét nghiệm thôi bạn,không thể đánh giá qua biểu hiện hay triệu chứng như các bạn hay nói.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

canhcuathoigian
27-11-2015, 10:17
Em rất sợ :( e không biết phải làm thế nào nữa :( da e rất dễ mẩn đỏ khi kị điều mà trước đây e chưa bao h bị :(

Charles
27-11-2015, 10:20
Em rất sợ :( e không biết phải làm thế nào nữa :( da e rất dễ mẩn đỏ khi kị điều mà trước đây e chưa bao h bị :(

Nổi mẩn không ăn nhằm gì với HIV, bạn nên mạnh dạn đi XN để giải tỏa mọi khúc mắc trong lòng.

canhcuathoigian
27-11-2015, 11:48
Nhìn những biểu hiện như vậy có lẽ e bi h thật r :( vì nếu hệ miễn dịch khoẻ chac e k bị nấm và nổi hạch như vậy :(

songchungvoi_HIV
27-11-2015, 12:52
Bạn biết gì về nấm miệng?? bạn biết gì về sốt phát ban?? Ko biết thì đừng bao giờ tự chuẩn đoán mình, BQT ko chấp nhận bất kỳ câu hỏi nào nói rằng TC là của HIV, Nếu bạn thật sự có nguy cơ TD ko an toàn thì vui lòng XN máu để biết mình có nhiễm HIV hay ko

canhcuathoigian
27-11-2015, 13:59
Có lần e bị đứt tay phải khâu 3 mũi nhưng tầm 1 tuần vết thuong lành r ạ.và e đọc trên mạng thấy bảo bị hiv vết thương như vậy thì lâu lành lắm phải khong mọi ng

songchungvoi_HIV
27-11-2015, 14:01
Có lần e bị đứt tay phải khâu 3 mũi nhưng tầm 1 tuần vết thuong lành r ạ.và e đọc trên mạng thấy bảo bị hiv vết thương như vậy thì lâu lành lắm phải khong mọi ng

Cái này là tào lao nè

Tuanmecsedec
27-11-2015, 15:16

Vết thương mau lành hay lâu lành thì không phải chỉ liên quan HIV thôi bạn.Những bệnh khác cũng lâu lành như bị tiểu đường,bị máu loãng hoặc bị nhiễm trùng vết thương.v.v.v.

canhcuathoigian
27-11-2015, 20:35
Mọi người cho e hỏi người nhiễm hiv hay mệt mỏi ngay cả khi không làm gì phải không ạ.bình thường e rất khoẻ nhưng đi thể thao e lại dễ bị hụt hơi chuyện mà trc đây e không bị.không biết có phải do e có thói quen nằm cả ngày ít ra ngoài nên cơ thể mới như vậy không

Thiền Tử
27-11-2015, 20:40
đi xét nghiệm đi, hỏi nhiều làm gì, các anh chị đã tư vấn cho em vậy rồi nên hãy kéo lên mà đọc lại em nhé

Charles
27-11-2015, 21:37
Mọi người cho e hỏi người nhiễm hiv hay mệt mỏi ngay cả khi không làm gì phải không ạ.bình thường e rất khoẻ nhưng đi thể thao e lại dễ bị hụt hơi chuyện mà trc đây e không bị.không biết có phải do e có thói quen nằm cả ngày ít ra ngoài nên cơ thể mới như vậy không

Lười vận động chính là nguyên nhân dễ bị hụt hơi đó bạn.

canhcuathoigian
28-11-2015, 09:19
Có lẽ e dính h thật r mọi người ạ :( cá đây tầm 2 năm e có hiện tượng đổ mồ hôi đêm nhưng chỉ ướt ở lưng thôi chứ những chỗ k tiếo xúc vớiđệm thì k uot như vậy có phải là đổ mồ hôi hột ko ạ

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 09:24
Có lẽ e dính h thật r mọi người ạ :( cá đây tầm 2 năm e có hiện tượng đổ mồ hôi đêm nhưng chỉ ướt ở lưng thôi chứ những chỗ k tiếo xúc vớiđệm thì k uot như vậy có phải là đổ mồ hôi hột ko ạ
Có lẽ của bạn vậy cần gì tới BQT. Và cần gì tới xn.

canhcuathoigian
28-11-2015, 17:11
E xl vì đã làm phiền nhưng a chị cho e hỏi như này có phải phát ban không ạ.có hôm e đang ngồi chơi bình thường đang tự nhiên e thấy ngứa ở cánh tay dc 1 lú thì chỗ đấy xuất hiện nhưng vết mần nhỏ mặc dù e ko gãi giống kiểi nổi mề đay vậy có tầm khoảng chục vết nhỏ như vậy nổi dc 1 lúc thì hết ngay.vet đấy e chac chắn ko phải do muỗi đốt mong a chị tư vấn giùm em

thanhta
28-11-2015, 17:15
E xl vì đã làm phiền nhưng a chị cho e hỏi như này có phải phát ban không ạ.có hôm e đang ngồi chơi bình thường đang tự nhiên e thấy ngứa ở cánh tay dc 1 lú thì chỗ đấy xuất hiện nhưng vết mần nhỏ mặc dù e ko gãi giống kiểi nổi mề đay vậy có tầm khoảng chục vết nhỏ như vậy nổi dc 1 lúc thì hết ngay.vet đấy e chac chắn ko phải do muỗi đốt mong a chị tư vấn giùm em

Bạn đã sợ hiv đến vậy thì sao không đi xn????? Mạnh dạn đi xn giải tỏa tâm lí đi

songchungvoi_HIV
28-11-2015, 17:16
Xem các chủ đề này:
Chủ đề: Sốt phát ban (http://diendanhiv.vn/threads/5307-Sot-phat-ban)
Chủ đề: Xuất huyết dưới da (http://diendanhiv.vn/threads/3696-Xuat-huyet-duoi-da)

Charles
29-11-2015, 10:07

BQT nhắc lại bạn là chỉ có XN máu mới biết có nhiễm HIV hay không, còn dù bạn có bị làm sao đi nữa cũng không thể nhìn vào đó chuẩn đoán HIV.

canhcuathoigian
29-11-2015, 13:03
E thấy có bài viết bị nhiễm hiv móng sẽ mất đi độ bóng có phải như vậy khong mọi nguoi

songchungvoi_HIV
29-11-2015, 13:07
E thấy có bài viết bị nhiễm hiv móng sẽ mất đi độ bóng có phải như vậy khong mọi nguoi

Móng tôi vẫn sáng và bong bẩy như thường, chỏ có cái nào bị biến sắc

canhcuathoigian
30-11-2015, 05:10
Nếu e bị mắc h cách đây 5-6 năm thì có hiện tuong đấy phải không a.e thấy trên mạng viet như vậy ạ

Charles
30-11-2015, 07:18
Nếu e bị mắc h cách đây 5-6 năm thì có hiện tuong đấy phải không a.e thấy trên mạng viet như vậy ạ

Bạn này hay thật, BQT đã nói rất rõ ràng là chỉ có XN máu mới biết có nhiễm hay không, thời gian thì dư rồi tại sao bạn không đi XN mà cứ ngồi kể triệu chứng. Hay bạn đang tạo xì căng đan ???

canhcuathoigian
18-12-2015, 07:51
E k đủ can đảm để đi xn :( vì e có quá nhieu dấu hiệu :(

Charles
18-12-2015, 07:55

HIV không có dấu hiệu nào đặc trưng cả. Bạn nên mạnh dạn đi XN, có vậy mới làm sáng tỏ mọi nỗi lo trong lòng bạn.

songchungvoi_HIV
18-12-2015, 11:35

Ko đủ can đảm đó là chuyện của bạn, chứ bạn lên đây than thở để được cái gì????????????????????

canhcuathoigian
24-12-2015, 10:17
E xl vì đã làm phiền mn :(