PDA

View Full Version : Oral sex và một số vấn đề cần được tư vấn

XinTuVan88
27-11-2015, 17:33
Chào các anh chị em trên diễn đàn xin anh chị tư vấn giúp dùm tôi:

Cách đây 13 ngày tôi có quan hệ với gmd khi os thì không sử dụng bcs khoảng 1 phút có sử dụng và quan hệ. Lúc đó tay tui có vết xướt 2x3 mm tôi không nhớ có sờ vào âm đạo bằng tay đó không chỉ nhớ là có sờ qua AD thôi chứ không có đưa sâu vào.
Qua 42 tiếng thì tộ có sử dụng pep, khi sử dụng pep được 1,2 ngày gì thì tôi có triệu chứng sốt nhẹ buổi sáng, lừ đừ, nhức mỏi toàn thân có thể do tác dụng phụ của thuốc. Nhưng có triệu chứng nóng rát bẹn phải và ngứa lỗ niệu đạo nhưng không thường xuyên lâu lâu mới thấy rát, tiểu gắt vào buổi sáng. 4 ngày gần đây tôi bị mẩn ngứa vào ban đêm và bị rộp da tay khi tiếp xúc xà phòng có phải do pep không?
Tôi có tham khảo nhiều diễn đàn và thấy hành vi của tôi ở nguy cơ rất thấp phải không? Có phải tôi bị lậu hay herpes sinh dục không, và tôi cần phải làm gì? Tôi ở cần thơ xin anh chị em tư vấn giùm cảm ơn nhiều!!!

songchungvoi_HIV
27-11-2015, 17:46
Cách đây 13 ngày tôi có quan hệ với gmd khi os thì không sử dụng bcs khoảng 1 phút có sử dụng và quan hệ. Lúc đó tay tui có vết xướt 2x3 mm tôi không nhớ có sờ vào âm đạo bằng tay đó không chỉ nhớ là có sờ qua AD thôi chứ không có đưa sâu vào.
Qua 42 tiếng thì tộ có sử dụng pep, khi sử dụng pep được 1,2 ngày gì thì tôi có triệu chứng sốt nhẹ buổi sáng, lừ đừ, nhức mỏi toàn thân có thể do tác dụng phụ của thuốc. Nhưng có triệu chứng nóng rát bẹn phải và ngứa lỗ niệu đạo nhưng không thường xuyên lâu lâu mới thấy rát, tiểu gắt vào buổi sáng. 4 ngày gần đây tôi bị mẩn ngứa vào ban đêm và bị rộp da tay khi tiếp xúc xà phòng có phải do pep không?
Tôi có tham khảo nhiều diễn đàn và thấy hành vi của tôi ở nguy cơ rất thấp phải không? Có phải tôi bị lậu hay herpes sinh dục không, và tôi cần phải làm gì? Tôi ở cần thơ xin anh chị em tư vấn giùm cảm ơn nhiều!!!

Không có nguy cơ chứ ko phải là nguy cơ thấp, Thấp hay cao đều gọi là nguy cơ, những gì bạn kể 10000000000000000000000000000000000000000000000000 00000% ko có nguy cơ vì thời gian quá ngắn chưa tới 1 phút ko có diện tiếp xúc lẫn thời gian tiếp xúc, cho nên bạn ko có bất kỳ nguy cơ STDs nào hết. Tay xước ko phải hành vi tạo ra nguy cơ, nguy cơ khi và chỉ khi tay đang chảy máu kích dục AD mới có nguy cơ, việc bạn ngứa lỗ sáo và DV là do bạn vệ sinh kém nguyên thứ 2 là bạn có dấu hiệu viêm niệu đạo

XinTuVan88
27-11-2015, 18:04
Không có nguy cơ chứ ko phải là nguy cơ thấp, Thấp hay cao đều gọi là nguy cơ, những gì bạn kể 10000000000000000000000000000000000000000000000000 00000% ko có nguy cơ vì thời gian quá ngắn chưa tới 1 phút ko có diện tiếp xúc lẫn thời gian tiếp xúc, cho nên bạn ko có bất kỳ nguy cơ STDs nào hết. Tay xước ko phải hành vi tạo ra nguy cơ, nguy cơ khi và chỉ khi tay đang chảy máu kích dục AD mới có nguy cơ, việc bạn ngứa lỗ sáo và DV là do bạn vệ sinh kém nguyên thứ 2 là bạn có dấu hiệu viêm niệu đạo

Trước nay tôi không có bị ngứa về đêm nổi sần giống như bị dị ứng vậy, và rộp da tay khi tiếp xúc với xà phòng vậy có phải tại sử dụng pep không? Nếu cô gái đó mắc phải những bệnh std khác thì có làm tăng nguy cơ khi os cho tôi không? Khoảng 7 ngày tôi có bị nổi 3 mục nuớc ở mông trên đường thẳng như bị giời leo và có 1 mục có mủ ngứa đến nay thì hết rồi. Vậy tiếp xúc khoảng bao lâu mới có nguy cơ nhiễm std khác. Cảm ơn songchungvoi_hiv

songchungvoi_HIV
27-11-2015, 18:10
Trước nay tôi không có bị ngứa về đêm nổi sần giống như bị dị ứng vậy, và rộp da tay khi tiếp xúc với xà phòng vậy có phải tại sử dụng pep không? Nếu cô gái đó mắc phải những bệnh std khác thì có làm tăng nguy cơ khi os cho tôi không? Khoảng 7 ngày tôi có bị nổi 3 mục nuớc ở mông trên đường thẳng như bị giời leo và có 1 mục có mủ ngứa đến nay thì hết rồi. Vậy tiếp xúc khoảng bao lâu mới có nguy cơ nhiễm std khác. Cảm ơn songchungvoi_hiv
Bạn được tư vấn rùi, vui lòng đọc lại.
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Charles
27-11-2015, 18:36

Bạn uống PEP trong trường hợp này là không cần thiết, vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

XinTuVan88
27-11-2015, 18:43
Vậy tiếp xúc khoảng bao lâu tôi mới có khả năng nhiễm std khác. 2 tuần nay ko dám về nhà vì vợ tôi đang mang thai, lần đầu tiên tiếp xúc với gmd tôi hoang mang lắm, không thể hối hận đc chỉ sợ vợ lây bệnh cho vợ con. Vì khách sạn đó ko sạch sẽ lắm lúc tôi vào tôi còn thấy bcs đã sử dụng để trên bàn còn tinh dịch.

XinTuVan88
27-11-2015, 20:21
Vậy tiếp xúc khoảng bao lâu tôi mới có khả năng nhiễm std khác. 2 tuần nay ko dám về nhà vì vợ tôi đang mang thai, lần đầu tiên tiếp xúc với gmd tôi hoang mang lắm, không thể hối hận đc vì chuyện đã rồi chỉ sợ vợ lây bệnh cho vợ con. Vì khách sạn đó ko sạch sẽ lắm lúc tôi vào tôi còn thấy bcs đã sử dụng để trên bàn còn tinh dịch.

Ai tư vấn dùm tôi với, cảm ơn nhiều!!!

Charles
27-11-2015, 20:42
Vậy tiếp xúc khoảng bao lâu tôi mới có khả năng nhiễm std khác. 2 tuần nay ko dám về nhà vì vợ tôi đang mang thai, lần đầu tiên tiếp xúc với gmd tôi hoang mang lắm, không thể hối hận đc chỉ sợ vợ lây bệnh cho vợ con. Vì khách sạn đó ko sạch sẽ lắm lúc tôi vào tôi còn thấy bcs đã sử dụng để trên bàn còn tinh dịch.

Trường hợp bạn được GMD OS tuy không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với STDs. Bạn cần theo dõi và XN các bệnh này: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Thiền Tử
27-11-2015, 20:44
thế thì lần sau tránh xa gmd bạn nhé, bài học để đời cho bạn, tiền mất tật mang, giờ thì 1 phút sướng ngàn phút lo đấy, may mà lần này bạn không bị gì chứ lần 2 là ko có cơ hội may mắn như vậy đâu nhé, tiếp xúc trong thời gian dài, thực hiện nhiều lần, miệng gmd bị lở loét, bị sùi mào gà, vv, và dương vật của bạn cũng bị như vậy thì có nguy cơ

XinTuVan88
27-11-2015, 20:54
1 lần là sợ lắm rồi bạn ơi. Có gì khổ vợ con, tụi nó có biết gì đâu năm nay tôi 29t rồi. Xỉn quá không tự chủ được dù nói sao thì chuyện cũng đã xảy ra chỉ mong không bị gì để ảnh hưởng tới gia đình thôi. Cảm ơn mọi người nhiều, chúc mọi người sức khoẻ và công tác tốt.

XinTuVan88
28-11-2015, 13:33

Vậy tôi có cần đi xét nghiệm giang mai và viêm gan B sau 4 tuần không? Xin tư vấn giúp cảm ơn hix..hix

changbietsao
28-11-2015, 13:53
Ko nguy cơ thì bạn xét nghiệm mấy cái đó chi vậy . Yên tâm đi nhé

Charles
29-11-2015, 09:39

Vậy tôi có cần đi xét nghiệm giang mai và viêm gan B sau 4 tuần không? Xin tư vấn giúp cảm ơn hix..hix

Thời gian OS 1 phút là có nguy cơ STDs rồi, bạn nên XN kiểm tra giang mai và gan B.

XinTuVan88
29-11-2015, 20:12
Thời gian OS 1 phút là có nguy cơ STDs rồi, bạn nên XN kiểm tra giang mai và gan B.

Vậy mình đợi 1 tháng đi xét nghiệm hay đợi hết 3 tháng, 3 tuần xét nghiệm được không tư vấn dùm mình với

Charles
29-11-2015, 20:27
Vậy mình đợi 1 tháng đi xét nghiệm hay đợi hết 3 tháng, 3 tuần xét nghiệm được không tư vấn dùm mình với

Giang mai XN chính xác giai đoạn 1 sau 1 tháng = PP TPHA, còn Gan B chính xác sau 8 tuần = Antive HBsAg.

XinTuVan88
29-11-2015, 20:58
Giang mai XN chính xác giai đoạn 1 sau 1 tháng = PP TPHA, còn Gan B chính xác sau 8 tuần = Antive HBsAg.

Nếu mình được os như vậy người đó vừa hiv vừa bị giang mai thì khi tiếp xúc virut hiv có tiềm ẩn theo xoắn giang mai rồi lây nhiễm hiv không hix..hix

Charles
29-11-2015, 21:02
Nếu mình được os như vậy người đó vừa hiv vừa bị giang mai thì khi tiếp xúc virut hiv có tiềm ẩn theo xoắn giang mai rồi lây nhiễm hiv không hix..hix

Bệnh nào ra bệnh đó, OS với HIV thì bạn yên tâm không sao.

XinTuVan88
29-11-2015, 21:11
Bệnh nào ra bệnh đó, OS với HIV thì bạn yên tâm không sao.

Vậy tôi có thể ngừng sử dụng pep phải không uống đc 13 ngày rồi, tôi làm việc nặng lắm uống vô mệt làm không nổi lê lết ráng làm mới có 13 ngày mà xuống hơn 5 ký hix.
Nếu dừng thuốc trong thời gian này thì tôi xét nghiệm hiv vào thời gian nào chính xác để giải toả tâm lý chỗ tôi ở ko có combo xin anh chị tư vấn giúp

Charles
29-11-2015, 21:20
Vậy tôi có thể ngừng sử dụng pep phải không uống đc 13 ngày rồi, tôi làm việc nặng lắm uống vô mệt làm không nổi lê lết ráng làm mới có 13 ngày mà xuống hơn 5 ký hix.
Nếu dừng thuốc trong thời gian này thì tôi xét nghiệm hiv vào thời gian nào chính xác để giải toả tâm lý chỗ tôi ở ko có combo xin anh chị tư vấn giúp

Bạn nên ngừng thuốc ngay. Nếu bạn muốn XN giải tỏa tâm lý thì vẫn XN như bình thường, nếu chỗ bạn không có Combo thì bạn đợi đủ 6 tuần làm Test nhanh tìm kháng thể.

XinTuVan88
05-12-2015, 20:53
qua 3 tuần vì có dấu hiệu viêm niệu đạo nên sợ nhiễm stds khác nên lúc chiều tôi đi xét nghiệm và cũng báo với bác sĩ xét nghiệm là có quan hệ không an toàn bác sĩ cho xét nghiệm chức năng đông máu, tiểu đường, soi tươi dịch niệu đạo, xét nghiệm phân tích nước tiểu tổng quát có kết quả như sau:
Chức năng đông máu bình thường, các phần xét nghị tế bào máu ngoại vi cũng bình thường, nước tiểu gồm 10 mục chỉ có mục Lecucyterb +, soi dịch tiền tiệt tuyến 4 mục: bạch cầu ++, hồng cầu +, tê bào thượng bị +. Bác sĩ cho biết là bị nấm.
Xin hỏi những cái xét nghiệm trên có xét nghiệm phát hiện bị lậu hay chlamydia không. Bác sĩ xét nghiệm nói chừng nào bạch cầu +++,++++ mới sợ bị mấy cái stds kia. Vậy tôi có cần xét nghiệm gì nữa không? Xin tư vấn giúp dùm cảm ơn nhiều!!!!

Tuanmecsedec
06-12-2015, 15:38
qua 3 tuần vì có dấu hiệu viêm niệu đạo nên sợ nhiễm stds khác nên lúc chiều tôi đi xét nghiệm và cũng báo với bác sĩ xét nghiệm là có quan hệ không an toàn bác sĩ cho xét nghiệm chức năng đông máu, tiểu đường, soi tươi dịch niệu đạo, xét nghiệm phân tích nước tiểu tổng quát có kết quả như sau:
Chức năng đông máu bình thường, các phần xét nghị tế bào máu ngoại vi cũng bình thường, nước tiểu gồm 10 mục chỉ có mục Lecucyterb +, soi dịch tiền tiệt tuyến 4 mục: bạch cầu ++, hồng cầu +, tê bào thượng bị +. Bác sĩ cho biết là bị nấm.
Xin hỏi những cái xét nghiệm trên có xét nghiệm phát hiện bị lậu hay chlamydia không. Bác sĩ xét nghiệm nói chừng nào bạch cầu +++,++++ mới sợ bị mấy cái stds kia. Vậy tôi có cần xét nghiệm gì nữa không? Xin tư vấn giúp dùm cảm ơn nhiều!!!!

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.