PDA

View Full Version : nguy cơ phơi nhiêm của mình có cao không ạ,dùng PEP có đúng chưa

timdau
28-11-2015, 20:58
Khi quan hệ thì cô ta có kích thích dv bằng miệng,sau đó đeo bao cho e và e ở trên đang làm thì dv của e không cương cứng nữa,cô ấy tháo bao ra và kích thích bằng miệng tiếp,sau đó e lại lấy cái bao củ đeo vào và quan hệ tiếp,vấn đề của em là tay e có kích thích âm đạo cô ta từ trước và e lại lấy tay đó chạm vào dv khi đeo bao,vấn đề nữa là khi đeo lại bao củ e không chắc mình có đeo lộn mặt ngoài không( vì sợ khi cô ấy tháo bao ra thì sẻ bị lột ngược lại khi đó thì dịch âm đạo sẻ nằm trong bao) e đang hoang mang quá,e đả dùng PEP của bệnh viện nhiệt đới lúc 36h.liệu trình 3 loại gồm:EFAVIRENZ 600MG,LAMIVUDIN 150MG,TENOFOVIR 300MG.BS kêu uống ngày 1 lần. vậy e muốn hỏi nguy cơ của e có cao không ạ va e dùng PEP vậy đả đúng chưa ạ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
28-11-2015, 21:10
Khi quan hệ thì cô ta có kích thích dv bằng miệng,sau đó đeo bao cho e và e ở trên đang làm thì dv của e không cương cứng nữa,cô ấy tháo bao ra và kích thích bằng miệng tiếp,sau đó e lại lấy cái bao củ đeo vào và quan hệ tiếp,vấn đề của em là tay e có kích thích âm đạo cô ta từ trước và e lại lấy tay đó chạm vào dv khi đeo bao,vấn đề nữa là khi đeo lại bao củ e không chắc mình có đeo lộn mặt ngoài không( vì sợ khi cô ấy tháo bao ra thì sẻ bị lột ngược lại khi đó thì dịch âm đạo sẻ nằm trong bao) e đang hoang mang quá,e đả dùng PEP của bệnh viện nhiệt đới lúc 36h.liệu trình 3 loại gồm:EFAVIRENZ 600MG,LAMIVUDIN 150MG,TENOFOVIR 300MG.BS kêu uống ngày 1 lần. vậy e muốn hỏi nguy cơ của e có cao không ạ va e dùng PEP vậy đả đúng chưa ạ.
nguy cơ của bạn hầu như không có
nên bạn dùng pep là không cần thiết
nếu đã dùng thì nên tuân thủ đúng

timdau
28-11-2015, 21:22
em dùng lúc 7h sáng nhưng tác dụng phụ gây ảo giác không làm việc được nên đổi qua 8h tối, lúc đổi có hỏi bs là đc,nhưng e thấy các bạn trên diễn đàn đều dùng ngày 2 lần câch nhau 12 tiếng mà sao PEP của e lại 1 lần/1 ngày ạ?và e đổi như vậy sáng qua tối thì ngày đó tính ra uống trể 12 tiếng thì có sao không ạ

Charles
28-11-2015, 21:24

Bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là không cần thiết, vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

timdau
28-11-2015, 21:27
em dùng lúc 7h sáng nhưng tác dụng phụ gây ảo giác không làm việc được nên đổi qua 8h tối, lúc đổi có hỏi bs là đc,nhưng e thấy các bạn trên diễn đàn đều dùng ngày 2 lần câch nhau 12 tiếng mà sao PEP của e lại 1 lần/1 ngày ạ?và e đổi như vậy sáng qua tối thì ngày đó tính ra uống trể 12 tiếng thì có sao không ạ

Charles
28-11-2015, 21:29

Bạn không dùng cũng không sao hết. BQT khuyên bạn nên dừng thuốc ngay bây giờ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
28-11-2015, 21:32
không sao đâu bạn
vì trường hợp của bạn không có nguy cơ

timdau
28-11-2015, 21:32
em quan hệ 1 lúc thì mới tháo bao ra ạ,chỉ sợ khi tháo ra lại lộn ngược lại thì lúc đeo lại mặt ngoài lại vô trong thì sẻ có dich âm đạo đúng không ạ

Charles
28-11-2015, 21:34
em quan hệ 1 lúc thì mới tháo bao ra ạ,chỉ sợ khi tháo ra lại lộn ngược lại thì lúc đeo lại mặt ngoài lại vô trong thì sẻ có dich âm đạo đúng không ạ

Nếu có sao BQT không phải để bạn phải hỏi lại. Hãy yên tâm đi.

timdau
28-11-2015, 21:50
a trường xuân thông cảm tai e lo quá từ khi qh đến giờ e chưa bao giờ dứt được khỏi ám ảnh của bệnh tật, ko biết do ám ảnh hay sao mà khi qh tới giờ đả 8 ngày rồi mà e thấy vùng kín của e ngứa rát quá ko thấy đở,lại mọc mấy ban đỏ như đầu kim ở đùi nửa chứ,có phải e mắc bệnh td rồi phải ko a.chờ đợi xét nghiệm thật là nặng nề

Charles
28-11-2015, 21:56
a trường xuân thông cảm tai e lo quá từ khi qh đến giờ e chưa bao giờ dứt được khỏi ám ảnh của bệnh tật, ko biết do ám ảnh hay sao mà khi qh tới giờ đả 8 ngày rồi mà e thấy vùng kín của e ngứa rát quá ko thấy đở,lại mọc mấy ban đỏ như đầu kim ở đùi nửa chứ,có phải e mắc bệnh td rồi phải ko a.chờ đợi xét nghiệm thật là nặng nề

STDs thì phải đi khám xét mới biết được. Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
28-11-2015, 22:09
không sao đâu bạn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
28-11-2015, 22:11
phải đi khám hay xét nghiệm thì mới biết mình có bệnh hay không bạn à
không thể tự chẩn đoán được

timdau
29-11-2015, 11:47
Sao bộ phận của e cứ ngứa hoài vậy trời. Từ khi qh đến giờ là ngứa cả chục ngày rồi. Uống PEP thật là kinh khủng

songchungvoi_HIV
29-11-2015, 12:58

Những gì bạn kề hoàn toàn ko có nguy cơ với HIV.
1.3. QHTD qua đường miệng(3)

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
Trích:
Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Túm lại ko có nguy cơ = ko cần PEP

timdau
29-11-2015, 20:39
E lo quá chắc củng ráng uống thêm 3 tuần nửa rồi đi xét nghiệm luôn.4 tuần thì làm xét nghiệm gì chính xác được ạ.e cảm ơn

Charles
29-11-2015, 20:41
E lo quá chắc củng ráng uống thêm 3 tuần nửa rồi đi xét nghiệm luôn.4 tuần thì làm xét nghiệm gì chính xác được ạ.e cảm ơn

Nếu bạn vẫn quyết định uống đó là quyền của bạn. Và khi uống thuốc ức chế virus thì không XN sớm được, bạn phải chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ XN kết quả mới có giá trị.

songchungvoi_HIV
30-11-2015, 12:19

Ai là người chỉ định cho bạn dùng thuốc bạn đến gặp người đó nhờ tư vấn, BQT ko hề tư vấn bạn có nguy cơ và ko chỉ định bạn dùng thuốc trong trường hợp này, nên BQT k tư vấn cho bạn những gì bạn đang thắc mắc

timdau
30-11-2015, 22:22
Cho e hỏi xiu nửa hôm nay miêng e mọc lên mấy hột nhỏ. trắng vậy là biểu hiện của bệnh gì ạ

Charles
01-12-2015, 07:15
Cho e hỏi xiu nửa hôm nay miêng e mọc lên mấy hột nhỏ. trắng vậy là biểu hiện của bệnh gì ạ

Là biểu hiện nóng trong người cần uống trà Doctor Thanh.

timdau
01-12-2015, 07:27
Là biểu hiện nóng trong người cần uống trà Doctor Thanh.
Dưới cuống lưởi e co những u nhú có phải e đả dính sùi mào gà không e ko làm tình bàng miệng .e chỉ hôn đầu vú thôi.giups e với các a ơi e lo mất ăn mất ngủ rồi

Charles
01-12-2015, 07:30
Dưới cuống lưởi e co những u nhú có phải e đả dính sùi mào gà không e ko làm tình bàng miệng .e chỉ hôn đầu vú thôi.giups e với các a ơi e lo mất ăn mất ngủ rồi

Bạn hôn vú cô ta thì liên quan gì đến SMG, không nhẽ vú cô ta đang có chùm mào gà mọc bạn cũng dám hôn sao???

timdau
01-12-2015, 07:31
Dưới cuống lưởi e xuất hiện nhưng u nhú mềm có phải e dính sùi mào gà rồi ko. Giúp e với mấy a ơi e đang lo mất ăn mất ngủ ạ

timdau
01-12-2015, 07:33
E sợ dich âm dạo tù tay e đưa lên đầu vú rồi e hôn ạ.sowj quá vợ e mới sinh nửa e thật có lổi với vợ con. Chỉ say xỉn mà gây nên tội

timdau
01-12-2015, 07:53
Có a nào tư van giúp e ko ạ.cos biểu hien bệnh gì mà giống như bị nhiệt miệng lở từng chấm trắng. Còn dưới lưởi thì có mọc u nhú ạ.e lo lắm ạ

Charles
01-12-2015, 08:43
Dưới cuống lưởi e xuất hiện nhưng u nhú mềm có phải e dính sùi mào gà rồi ko. Giúp e với mấy a ơi e đang lo mất ăn mất ngủ ạ

E sợ dich âm dạo tù tay e đưa lên đầu vú rồi e hôn ạ.sowj quá vợ e mới sinh nửa e thật có lổi với vợ con. Chỉ say xỉn mà gây nên tội

Có a nào tư van giúp e ko ạ.cos biểu hien bệnh gì mà giống như bị nhiệt miệng lở từng chấm trắng. Còn dưới lưởi thì có mọc u nhú ạ.e lo lắm ạ

Nếu bạn lo lắng thì đi khám Bác sĩ.

songchungvoi_HIV
01-12-2015, 10:40

Bệnh gì thì đi khám, chứ ko có cái bệnh nào khám qua Internet

timdau
01-12-2015, 11:12
Dạ e đang hỏi có bệnh nào có triêu chứng giống như e không ạ. Cảm ơn mấy a nhiều ạ nếu e qua đc nạn này thì e sẻ đóng góp cho quỷ để duy trì diễn đàn ạ

songchungvoi_HIV
01-12-2015, 11:14
Dạ e đang hỏi có bệnh nào có triêu chứng giống như e không ạ. Cảm ơn mấy a nhiều ạ nếu e qua đc nạn này thì e sẻ đóng góp cho quỷ để duy trì diễn đàn ạ

BQT ko tư vấn TC nào hết, bạn muốn biết về bệnh tình của mình vui lòng khám tai mũi họng

timdau
01-12-2015, 11:27
Tại e sợ giang mai hay sùi mào gà mọc ở miệng thôi ạ.e hoang mang quá bqt thông cảm ạ

songchungvoi_HIV
01-12-2015, 11:42
Tại e sợ giang mai hay sùi mào gà mọc ở miệng thôi ạ.e hoang mang quá bqt thông cảm ạ

Bạn sợ hay ko thì cũng vậy nếu nó là sự thật, tại sau không đi khám mà ngồi đây hỏi
Và cái điều quan trọng là bạn được OS thì có HPV hay gọi là sùi mào gà nếu có nó mọc ở DV chứ ko mọc ở cái miệng

timdau
01-12-2015, 12:09
Dạ e cảm ơn ạ. E đi khám tuần trước rồi nhưng chưa có biểu hiện gì. Tuần này thì nhiều biểu hiện quá

Tuanmecsedec
02-12-2015, 10:41

Cái này bị nhiệt miệng thôi.

timdau
03-12-2015, 11:14
A tuấn ơi giờ e dừng pep đc không ạ. Tác dụng phụ nhiều quá e nhừ hết cả người. Hay e bỏ viên gây ảo giác đc ko a

Charles
03-12-2015, 11:16
A tuấn ơi giờ e dừng pep đc không ạ. Tác dụng phụ nhiều quá e nhừ hết cả người. Hay e bỏ viên gây ảo giác đc ko a

BQT khuyên bạn nên dừng ngay từ đầu nhưng bạn đâu nghe, bạn cố uống thì cố mà chịu thôi.

timdau
03-12-2015, 11:35
Tại e lo vụ bcs lộn ngược lại va tiếp xúc quá lâu nửa

Charles
03-12-2015, 14:41
Tại e lo vụ bcs lộn ngược lại va tiếp xúc quá lâu nửa

Những gì cần tư vấn BQT đã tư vấn rồi, tin hay không tùy bạn thôi.

Tuanmecsedec
03-12-2015, 14:50
Bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là không cần thiết, vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Bạn không dùng cũng không sao hết. BQT khuyên bạn nên dừng thuốc ngay bây giờ.

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi,bạn nên đọc lại.Vì vậy bạn nên ngưng thuốc phơi nhiễm.

timdau
03-12-2015, 22:01
Ban quản trị đã tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi,bạn nên đọc lại.Vì vậy bạn nên ngưng thuốc phơi nhiễm.
Cảm ơn a e sẻ ngưng pep ạ

timdau
04-12-2015, 07:28
Bqt ơi giờ e ngừng pep thì 28 ngày xét nghiệm có gí trị khô g ạ.e uống đc 12 ngày rồi. Cảm ơn a nhiều ạ

Charles
04-12-2015, 07:39
Bqt ơi giờ e ngừng pep thì 28 ngày xét nghiệm có gí trị khô g ạ.e uống đc 12 ngày rồi. Cảm ơn a nhiều ạ

Bạn mới uống 12 ngày giờ ngừng thì coi như không uống, nếu muốn XN bạn vẫn XN như bình thường.

timdau
04-12-2015, 08:09
Các a cho e hỏi e ngùng pep thì 28 ngày xn được chưa ạ.e uống được 12 ngày rồi.e cảm ơn!

Charles
04-12-2015, 08:21
Các a cho e hỏi e ngùng pep thì 28 ngày xn được chưa ạ.e uống được 12 ngày rồi.e cảm ơn!

Hình như bạn đọc chữ Việt hơi kém.

Tuanmecsedec
04-12-2015, 08:32

Bạn đọc lại từ đầu đến cuối,có chổ nào mà ban quản trị tư vấn bạn có nguy cơ không ?.Bạn lại hỏi xét nghiệm có giá trị không.

timdau
04-12-2015, 08:58
Dạ mấy a thông cảm cho tâm lý của e bây giờ ko đc ổn định lắm.taij e bị stress nặng quá nên đầu óc không đc tỉnh táo

timdau
04-12-2015, 14:52
Hoang mang tuột đọ mấy a ơi. Trường hợp sấu nhất bcs lột ngược lại thì e có % nguy cơ nào không ạ. Vì khi về e kiểm tra dương vật e có xước nhìn thấy rất rỏ ạ.e xl mấy a vì hỏi hơi nhiều

Tuanmecsedec
04-12-2015, 14:53
Hoang mang tuột đọ mấy a ơi. Trường hợp sấu nhất bcs lột ngược lại thì e có % nguy cơ nào không ạ. Vì khi về e kiểm tra dương vật e có xước nhìn thấy rất rỏ ạ.e xl mấy a vì hỏi hơi nhiều

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

timdau
06-12-2015, 09:35
Biết mấy a tư vấn không có nguy cơ và hiv củng không có triệu chứng cụ thể. Nhưng sao trong người thấy uể oải bị đau họng kèm theo ho mấy ngày rồi.dv thì ngứa rát.thaatj sự lo lắng và hối hận.1 người đc học hành tử tế lại ngu dại dính vào chuyện này thật khó mà dứt ra đc. Mấy a thông cảm!

songchungvoi_HIV
06-12-2015, 13:04

Những gì bạn kề hoàn toàn ko có nguy cơ với HIV.

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
Trích:
Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Tuanmecsedec
06-12-2015, 15:45
Biết mấy a tư vấn không có nguy cơ và hiv củng không có triệu chứng cụ thể. Nhưng sao trong người thấy uể oải bị đau họng kèm theo ho mấy ngày rồi.dv thì ngứa rát.thaatj sự lo lắng và hối hận.1 người đc học hành tử tế lại ngu dại dính vào chuyện này thật khó mà dứt ra đc. Mấy a thông cảm!

Những hiện tượng này là do bạn quá lo lắng,nên Stress gây ra thôi.

timdau
18-12-2015, 20:40
Các a ơi sáng nay e đi khám ở da liểu và làm các xét nghiệm bệnh td như sau: test nhanh chlamydia âm tính,nhuộm soi tiêu bản gono(lậu) âm tính,xét nghiệm giang mai pp VDRL âm tính,HBsAG âm tính,cho e hỏi e làm xn sau 1 tháng có nguy cơ thì kết quả vậy có khả quan không ạ.do không có combo nên e chưa xn hiv đc

Nguyen Ha
18-12-2015, 21:00
Các a ơi sáng nay e đi khám ở da liểu và làm các xét nghiệm bệnh td như sau: test nhanh chlamydia âm tính,nhuộm soi tiêu bản gono(lậu) âm tính,xét nghiệm giang mai pp VDRL âm tính,HBsAG âm tính,cho e hỏi e làm xn sau 1 tháng có nguy cơ thì kết quả vậy có khả quan không ạ.do không có combo nên e chưa xn hiv đc

Bạn yên tâm với kết quả XN này.

timdau
19-12-2015, 07:38
Ac cho e hỏi sao bìu và hậu môn e hay bị ngứa cảm giác nhu kiến cắn có phải là triệu chứng của smg không ạ.tc smg đầu tiên là mọc mụn tráng đúng không ạ. Cảm ơn ac!

Nguyen Ha
19-12-2015, 09:13
Ac cho e hỏi sao bìu và hậu môn e hay bị ngứa cảm giác nhu kiến cắn có phải là triệu chứng của smg không ạ.tc smg đầu tiên là mọc mụn tráng đúng không ạ. Cảm ơn ac!

Do Vệ sinh kém. Cách đơn giản nhất bây giờ cho bạn là pha nước muối ấm vệ sinh hàng ngày.

timdau
19-12-2015, 11:58
E rửa bằng dd vệ sinh mà vẩn thấy ngứa.e lo quá

songchungvoi_HIV
19-12-2015, 12:08

KQ này 1000000000000000000000000000000000000000% an toàn

timdau
22-12-2015, 10:48
Ac ơi sao từ khi qh với gmd tới giờ dương vật m luôn bị ngứa cảm giác như kiến cắn. Bị nhiều nhất ở phần bìu.haiz

songchungvoi_HIV
22-12-2015, 12:19
Ac ơi sao từ khi qh với gmd tới giờ dương vật m luôn bị ngứa cảm giác như kiến cắn. Bị nhiều nhất ở phần bìu.haiz

Ngứa thì đi khám da liễu, Coi chừng bị bệnh tình dục => rận mu:
Cận cảnh loài rận mu gây hại vùng kín

Thứ Năm 17/12/2015 12:50:37 PM

Thời gian gần đây, dư luận xôn xao về sự tái xuất của rận mu - một trong những loài côn trùng gần như sắp tuyệt chủng trên Trái đất.

Sự xuất hiện của loài này khiến không ít người lo lắng, chúng sẽ gây nên dịch hại nhanh chóng bơi khả năng phá hoại âm thầm nhưng lây lan rất nhanh qua tiếp xúc trực tiếp giữa người với người.

Vậy thực hư đây là loài côn trùng như thế nào, chúng ảnh hưởng gì tới cuộc sống của chúng ta, hãy cùng tìm hiểu qua chùm ảnh sau đây…

Rận mu có tên khoa học là Pthirus pubis. Đây là một loại rận thuộc côn trùng hút máu không có cánh, sống ký sinh ở các vùng lông mu của con người. Bề ngoài của loài sinh vật này rất giống một con cua nên chúng còn được biết tới với tên gọi thông thường như rận cua, chấy cua.

Rận mu trưởng thành có kích thước từ 1,3 - 2mm, không có cánh, thân trắng và sở hữu khả năng đổi màu giống màu da người. Ít ai biết rằng, loài côn trùng này đã xuất hiện trên Trái đất từ cách đây 3,3 triệu năm và từng tàn phá cả châu Âu chỉ với kích thước nhỏ bé của mình.

Loài này thường có hai chi phổ biến là rận ký sinh ở mi mắt (pediculosis ciliarum) và rận ký sinh ở các vùng lông mu khác (phthiriasis pubis).

Chân loài rận này có các móng vuốt cong giống như càng cua, vì vậy chúng bám rất chắc vào các sợi lông trên cơ thể con người. Thông thường, rận nằm sâu trong lỗ chân lông và chỉ ló ra ngoài phần đầu mà thôi, vì vậy việc tự tay bắt chúng đôi khi vô cùng khó khăn.

Con mồi ưa thích và là duy nhất của rận mu được xác định cho tới nay là con người, nhất là nam giới. Sở dĩ như vậy là vì lông trên cơ thể phái mạnh rậm và cứng hơn so với phái đẹp. Do đó, rận mu có thể bám rất chặt và không sợ bị văng ra ngoài.

Vòng đời của rận mu kéo dài từ 16 - 25 ngày. Trung bình mỗi ngày rận cái đẻ khoảng 3 quả trứng. Trứng rận mu bám vào những phần lông thô ráp trên cơ thể như râu, ria, lông vùng kín, nách… và trải qua ba giai đoạn phát triển trước khi trưởng thành sau 10 - 17 ngày.

http://skds3.vcmedia.vn/2014/6-dp0302a11g004-0a326-1406766679969.jpg

Rận mu hoạt động chủ yếu về đêm, khi cơ thể đi vào trạng thái nghỉ ngơi, tĩnh dưỡng. Khi đó, chúng tấn công cơ thể bằng cách hút máu và tiết ra nước bọt bên ngoài, gây ngứa ngáy và làm vùng da bị đốt mẩn đỏ lên. Đặc biệt, vết đốt của rận mu khiến người bệnh buộc phải gãi vì sự khó chịu, nhiều trường hợp dẫn tới nhiễm trùng da, lở loét.

Tại các vùng da bị rận mu cắn, có thể quan sát thấy những chấm xanh đen, thâm tím kéo dài trong nhiều ngày. Môi trường sống mà rận mu vô cùng yêu thích, đó là những nơi chật chội, đông đúc hay trên cơ thể người ít có thói quen vệ sinh sạch sẽ như tù nhân, người tị nạn…

Rận mu có thể lây từ người này sang người khác, thông qua việc sử dụng chung đồ dùng cá nhân hoặc quan hệ tình dục.

Theo các chuyên gia y tế, hiện nay có khoảng 2% người trên thế giới là nạn nhân chung sống với rận mu. Để phòng tránh loài rận này, cách tốt nhất là thường xuyên vệ sinh, tắm rửa hàng ngày để giữ cho cơ thể sạch sẽ, không cho rận mu môi trường lý tưởng để ký sinh.
(Theo Tri thức trẻ)

timdau
22-12-2015, 14:04
E đi khám rồi bs ghi là bị chàm bì nhưng e ko yên tâm laems vì từ khi qh với gmd mới bị ngứa còn truóc đây thì ko có

songchungvoi_HIV
22-12-2015, 14:06
E đi khám rồi bs ghi là bị chàm bì nhưng e ko yên tâm laems vì từ khi qh với gmd mới bị ngứa còn truóc đây thì ko có

BS khám và chuẩn đoán mà bạn còn ko tin vậy bạn chả tin vào BQT đâu, tốt nhất bạn ko hỏi nữa thì hay hơn

timdau
22-12-2015, 14:17
E củng sợ bị rận mu như a nói.ko phải e không tin mà vì e lo quá. Bệnh rận mu có hay gặp ở vn ko a.e vệ sinh rất sạch sẻ mà vẩn ngứa theo cơn

songchungvoi_HIV
22-12-2015, 14:23
E củng sợ bị rận mu như a nói.ko phải e không tin mà vì e lo quá. Bệnh rận mu có hay gặp ở vn ko a.e vệ sinh rất sạch sẻ mà vẩn ngứa theo cơn

Vào đây đọc:
Chủ Đề: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?goto=newpost)

timdau
25-12-2015, 09:38
Các a ơi e xuất hiện nhiều triệu chứng quá nhủ đau lưng. Đau các khớp. Viêm họng nửa.. e lo quá các a khẳng định lại là e ko có nguy cơ đúng ko ạ.e củng ngừng pep nên giờ lo quá

Nguyen Ha
25-12-2015, 09:52
Các a ơi e xuất hiện nhiều triệu chứng quá nhủ đau lưng. Đau các khớp. Viêm họng nửa.. e lo quá các a khẳng định lại là e ko có nguy cơ đúng ko ạ.e củng ngừng pep nên giờ lo quá

Bạn không có nguy cơ, không cần dùng PEP. Đề nghị bạn đọc lại những gì đã được tư vấn.

timdau
25-12-2015, 10:07
Vậy sao lài có nhửng triệu chứng trên ạ. E đợi 6 tuần xét nghiệm luôn ạ

Nguyen Ha
25-12-2015, 10:09
Vậy sao lài có nhửng triệu chứng trên ạ. E đợi 6 tuần xét nghiệm luôn ạ

Triệu chứng là do stress, do thay đổi thời tiết... chứ không phải do HIV.

timdau
25-12-2015, 10:28
Dạ e củng cố gắng thoải mái mà chúng vẩn có. Chưa bao giờ e bọ đau lưng như vậy

Nguyen Ha
25-12-2015, 10:30
Dạ e củng cố gắng thoải mái mà chúng vẩn có. Chưa bao giờ e bọ đau lưng như vậy

Đau lưng hay do giãn dây chằng. Đừng đổ cho H.

timdau
25-12-2015, 10:35
Dạ e cảm ơn chị. C ơi nếu trường hợp e bcs ngược đả có dịch ad ở trong và quan hệ đến khi xuất tinh thì có nguy cơ đúng ko ạ

Nguyen Ha
25-12-2015, 10:39
Dạ e cảm ơn chị. C ơi nếu trường hợp e bcs ngược đả có dịch ad ở trong và quan hệ đến khi xuất tinh thì có nguy cơ đúng ko ạ

Không có nguy cơ bạn ạ.

songchungvoi_HIV
26-12-2015, 14:46

Khi cái BCS đó chứa cả 1 bao toàn dịch AD mới có nguy cơ

timdau
26-12-2015, 22:11
Bao có dịch củng không nguy cơ hả a.bcs ở ngoài khỏng 1 phút os xong rồi e đeo lại.gmd có sử dụng gel bôi trơn a ah.

Tuanmecsedec
27-12-2015, 03:13
Bao có dịch củng không nguy cơ hả a.bcs ở ngoài khỏng 1 phút os xong rồi e đeo lại.gmd có sử dụng gel bôi trơn a ah.

Không có nguy cơ đâu bạn.

songchungvoi_HIV
27-12-2015, 12:30
Nếu có nguy cơ nói ngay rùi chứ ko đợi đến tận thế mới nói

timdau
28-12-2015, 20:52
Hôm nay e xn combo sau 38 ngày tại hòa hảo chỉ số s/co là 0.336<1. Sao bó tăng gấp 10 lần so với lần đầu e xn sau nguy cơ 2 ngày ạ. Tăng vậy có sao ko ạ. Lần đầu là 0.35

Charles
28-12-2015, 21:15
Hôm nay e xn combo sau 38 ngày tại hòa hảo chỉ số s/co là 0.336<1. Sao bó tăng gấp 10 lần so với lần đầu e xn sau nguy cơ 2 ngày ạ. Tăng vậy có sao ko ạ. Lần đầu là 0.35

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/)

lynkb01
28-12-2015, 23:10
Ban quản trị tư vấn không sao là tốt rồi bạn ạ. Thuốc bạn uống tác dụng phụ ghê nhỉ. Mình thì đi ra bệnh viện Đống Đa Hà Nội anh tư vấn viên ở đó nói có nguy cơ. Nên mình đã mua thuốc và uống xong rồi. Thuốc mình uống có 1 viên thôi. Ngày 2 lần. Ko có tác dụng phụ gì đặc biệt chỉ hơi mệt mỏi 1 chút. Mình uống xong rồi, lên đây hỏi mới biết mình nguy cơ = 0. Ko cần uống. Các anh chị ấy có chứng chỉ tham vấn rồi, nên bạn yên tâm những gì admin và mod tư vấn, xong ráng chờ 12 tuần đi xn 1 cái cho bớt stresss.

Tuanmecsedec
29-12-2015, 04:03

Kết quả này đã chứng minh những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này,vì ngay từ đầu đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.

timdau
29-12-2015, 06:26
E có dùng pep từ đầu nên e sợ kháng thể sinh ra muôn a tuấn ơi.e vẩn lo lắm.hi

Charles
29-12-2015, 06:39

Bạn có nguy cơ đâu mà kháng thể sớm với kháng thể muộn.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 13:07

10 lần cái đầu bạn 0,34 nhỏ hơn 1 hay lớn hơn 1 mà tăng gấp 1 lần, bạn học toán chắc đứng bét lớp thì phải

timdau
29-12-2015, 14:26
Cách nguy cơ 2 ngày e xn là 0.35<1.sau 38 ngày là 0.336<1 vậy là lần xn sau gấp 10 lần đó a

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 14:35
Cách nguy cơ 2 ngày e xn là 0.35<1.sau 38 ngày là 0.336<1 vậy là lần xn sau gấp 10 lần đó a
0,35 với 0,33 là bao nhiêu hả cái đồ hấp cám lợn

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 14:38
0,35 x 10 = 3,5 như vậy mới gọi là gấp 10 lần nà cái đồ học toán dốt

timdau
29-12-2015, 15:39
Vậy là chỉ số sau nhỏ hơn trước rồi.ddungs e dốt toán thật

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 15:44
Vậy là chỉ số sau nhỏ hơn trước rồi.ddungs e dốt toán thật

Chắc nãy giờ về hỏi cô giáo lớp 3 đây nà

timdau
29-12-2015, 16:34
A ơi cho e hỏi xíu là quanh mép e có mọc mấy nốt ngứa rồi tróc vảy hoài mà ko hết còn lan qua vài chổ nửa có phải e nhi hepper rồi phải ko.e ko os cho gmd thì có nguy cơ mọc ở miệng ko a.e chỉ hôn ti thôi

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 16:41
A ơi cho e hỏi xíu là quanh mép e có mọc mấy nốt ngứa rồi tróc vảy hoài mà ko hết còn lan qua vài chổ nửa có phải e nhi hepper rồi phải ko.e ko os cho gmd thì có nguy cơ mọc ở miệng ko a.e chỉ hôn ti thôi

Herpes là mụn rộp tức là mụn nước

timdau
29-12-2015, 19:31
Dạ của em ko có nước mà mọc đơn lẻ thấy ngứa rồi tróc vảy rồi lại mọc vảy lại chắc không phải đâu a ha?

Charles
29-12-2015, 19:49
Dạ của em ko có nước mà mọc đơn lẻ thấy ngứa rồi tróc vảy rồi lại mọc vảy lại chắc không phải đâu a ha?

Muốn biết là cái gì thì bạn nên đi khám bác sĩ.

Tuanmecsedec
30-12-2015, 04:11

Bạn có nguy cơ đâu mà lo.

timdau
30-12-2015, 09:51
Ac cho e hỏi các bệnh stds nào phát hiện bằng xn và bệnh nào thăm khám bên ngoài và có bệnh nào ko triệu chứng với ạ.sao e bị ngứa cả tháng nay điều trị mà ko khỏi.cam ơn ac

songchungvoi_HIV
30-12-2015, 12:13
Ac cho e hỏi các bệnh stds nào phát hiện bằng xn và bệnh nào thăm khám bên ngoài và có bệnh nào ko triệu chứng với ạ.sao e bị ngứa cả tháng nay điều trị mà ko khỏi.cam ơn ac

Bạn đến BV Da Liễu khám Nam Khoa STDs

timdau
01-01-2016, 20:59
Các a ơi sao e có nhiều triệu chứng của h quá. Sốt. Đâu cơ khớp. Phát ban đỏ. Viêm họng. Tưa lưởi. Mệt mỏi. Ngứa. Chắc e dính mất rồi

hivoff
01-01-2016, 23:29
Trời hiv nó ko có tc. Hiv chỉ tấn công hệ miễn dịch. Nhưng phải đến 5 đến 10 năm lận mới có tc.
Bạn cần kiểm tra giang mai và cái đầu của bạn. Đừng suy diễn và làm phiền bqt vì sự thiếu hiểu biết của bạn.

Tuanmecsedec
02-01-2016, 04:09
Các a ơi sao e có nhiều triệu chứng của h quá. Sốt. Đâu cơ khớp. Phát ban đỏ. Viêm họng. Tưa lưởi. Mệt mỏi. Ngứa. Chắc e dính mất rồi

Do bạn lo lắng quá nên Stress gây ra những hiện tượng này thôi.

timdau
02-01-2016, 06:12
Giang mai e xn at rồi.e rất đau cơ và khớp ko làm đc gì luôn ạ.e tìm hiểu thì thấy đó là triệu chứng

Nguyen Ha
02-01-2016, 10:29
Giang mai e xn at rồi.e rất đau cơ và khớp ko làm đc gì luôn ạ.e tìm hiểu thì thấy đó là triệu chứng

Triệu chứng của stress.

timdau
02-01-2016, 12:06
da em củng hi vọng là do stress ạ

Nguyen Ha
02-01-2016, 12:16
da em củng hi vọng là do stress ạ

Chắc chắn là do stress chứ hy với hỵ cái gì

timdau
02-01-2016, 13:10
e lo lắng đến phát tuột độ may mà có mấy ac.đả vậy còn có tc giống h nủa làm lo thêm,dv thì ngứa khám hoài ko hết. cảm ơn mấy a chi rất nhiều

songchungvoi_HIV
02-01-2016, 13:45

Nếu bạn còn lôi TC ra đây hỏi và gán cho HIV songchung khóa bài ngay lập tức

timdau
14-01-2016, 22:10
Thôi xong rồi hôm nay người lại nổi mẩn ngứa và có hột. Triệu chứng nhiều quá e không dám xn nửa các a ơi. Cho e hỏi e uống PEP thì có ảnh hưởng tới gan và gây ngứa không? Tại dạo này e hay bị ngứa trong da như kiến chích lắm và nổi sẩn nửa

Tuanmecsedec
14-01-2016, 22:15
Thôi xong rồi hôm nay người lại nổi mẩn ngứa và có hột. Triệu chứng nhiều quá e không dám xn nửa các a ơi. Cho e hỏi e uống PEP thì có ảnh hưởng tới gan và gây ngứa không? Tại dạo này e hay bị ngứa trong da như kiến chích lắm và nổi sẩn nửa

Thuốc phơi nhiễm rất nóng,có thể làm cho bạn có những hiện tượng đó và cũng có thể do Stress gây ra.

timdau
18-01-2016, 18:06
Các a cho e hỏi hạch bạch huyết sưng là tc của giai đoạn lâm sàng 1 đúng không a. Hai hôm nay hạch cổ e sưng từ hầu ra đến gáy luôn ạ.e nghỉ stress thì không thể nào gây hạch sưng được chắc e hết cơ hội rồi

Charles
18-01-2016, 19:32
Các a cho e hỏi hạch bạch huyết sưng là tc của giai đoạn lâm sàng 1 đúng không a. Hai hôm nay hạch cổ e sưng từ hầu ra đến gáy luôn ạ.e nghỉ stress thì không thể nào gây hạch sưng được chắc e hết cơ hội rồi

Không có triệu chứng nào là đặc trưng của HIV, giai đoạn đầu của HIV cũng không có biểu hiện nào cả. Sưng cái gì thì vui lòng đi khám nhé.

songchungvoi_HIV
18-01-2016, 19:50

- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

timdau
18-01-2016, 20:29
A cho e hỏi giả sử pep thất bại thì combo 38 ngày phát hiên ra chưa a.

Dalat
18-01-2016, 20:31
Dùng pep thì bạn phải xét nghiệm sau 8 tuần ngưng pep mới chính xác được bạn ạ. Không ai có thể kết luận được bạn dùng pep có bị thất bại hay không, chỉ có xét nghiệm đúng thời điểm mới kết luận dc pep có phát huy hay không. Nếu bạn dùng pep đúng giờ và số lượng và trong 72 h đầu thì không có nguy cơ bị thất bại bạn ạ.

songchungvoi_HIV
18-01-2016, 20:33

PEP thất bại cho 1 hành vi nguy cơ khi và chỉ khi bạn không tuân thủ 4 đúng:
1. Đúng liều.
2. Đúng giờ.
3. Đúng cách.
4. Đúng thuốc.
Còn bạn thì bạn thử đọc lại những gì từ đầu đến giờ xem BQT nói cái gì

Charles
19-01-2016, 06:34

Không có nguy cơ + PEP thì lấy gì ra thất bại mà giả sử :zk20155:

timdau
19-01-2016, 11:14
Không có nguy cơ + PEP thì lấy gì ra thất bại mà giả sử :zk20155:

E có os dương vật bị trầy xước và có dính dịch ad khi đeo bcs dùng lại bị ngược mà a. Vầy chắc sẻ có nguy cơ nên e lo lắm . Quá trình như sau e os rồi qh rồi os tiếp rồi deo bcs củ và qh đến lúc xt.gmd tháo bao cho e luôn ạ

Charles
19-01-2016, 11:29
E có os dương vật bị trầy xước và có dính dịch ad khi đeo bcs dùng lại bị ngược mà a. Vầy chắc sẻ có nguy cơ nên e lo lắm . Quá trình như sau e os rồi qh rồi os tiếp rồi deo bcs củ và qh đến lúc xt.gmd tháo bao cho e luôn ạ

Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
19-01-2016, 12:48

Bạn chỉ biết cấm đầu gõ chứ ko biết đọc chữ
1000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ, nguy cơ khi và chỉ khi BCS rách toẹt lòi DV ra khỏi bao, Bạn tự thí nghiệm mua BCS về rùi lộn mặt phải vào cho mặt trái ra rùi rủi cho BCS thẳng nhưa đã qua sữ dụng sao đó bạn thử tròng vào DV xem, nếu bạn tròng được thì lên đây hủi tui tư vấn tiếp

Trích:

hủ đề: QHTD có BCS + OS Dv trầy xước (http://diendanhiv.vn/threads/19619-QHTD-co-BCS-OS-Dv-tray-xuoc)

Chủ đề: OS với gmd. dương vật bị xước lớn, (http://diendanhiv.vn/threads/30385-OS-voi-gmd-duong-vat-bi-xuoc-lon)

Chủ đề: Oral sex dương vật bị trầy nhiều và chảy máu có bị nhiễm hiv cao không vậy (http://www.diendanhiv.com.vn/threads/33236-Oral-sex-duong-vat-bi-tray-nhieu-va-chay-mau-co-bi-nhiem-hiv-cao-khong-vay)

Chủ đề: QHTD vs GMD dùng bao và OS nhưng bị đứt dây hãm?? (http://diendanhiv.vn/threads/5577-QHTD-vs-GMD-dung-bao-va-OS-nhung-bi-dut-day-ham)

Chủ đề: OS bị xướt Dv chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/13441-OS-bi-xuot-Dv-chay-mau)

Chủ đề: Gái mại dâm ngậm dương vật, dương vật có vế xuớc nhỏ, Nguy cơ có cao không. (http://diendanhiv.vn/threads/6066-Gai-mai-dam-ngam-duong-vat-duong-vat-co-ve-xuoc-nho-Nguy-co-co-cao-khong)

Chủ đề: Em có QHTD với GMD, lúc đầu cô ta Oral sex cho em,sau đó có dùng BCS quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/9106-Em-co-QHTD-voi-GMD-luc-dau-co-ta-Oral-sex-cho-em-sau-do-co-dung-BCS-quan-he)

Chủ đề: Lo lắng vì vết xước chảy máu dính dịch AD (http://diendanhiv.vn/threads/19857-Lo-lang-vi-vet-xuoc-chay-mau-dinh-dich-AD)

Tuanmecsedec
19-01-2016, 14:40

Vấn đề của bạn đã được ban quản trị tư vấn nhiều rồi,bạn nên đọc lại.

timdau
19-01-2016, 16:20
Thực sự e củng yên tâm bửa giờ nhưng sao hôm nay hạch ở cổ e sưng to lắm e lên google thì nói tc của h nên càng lo càng tìm hiểu thì e thấy đủ hết tc luôn rồi a a ợi

Tuanmecsedec
19-01-2016, 16:23
Thực sự e củng yên tâm bửa giờ nhưng sao hôm nay hạch ở cổ e sưng to lắm e lên google thì nói tc của h nên càng lo càng tìm hiểu thì e thấy đủ hết tc luôn rồi a a ợi

Bạn càng tìm hiểu thông tin thì càng loạn thông tin,rồi xoắn thêm thôi bạn.

songchungvoi_HIV
19-01-2016, 16:54

Bấm vào đây xem tại sao:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

timdau
20-01-2016, 08:44
Bạn chỉ biết cấm đầu gõ chứ ko biết đọc chữ
1000000000000000000000000000000000% ko có nguy cơ, nguy cơ khi và chỉ khi BCS rách toẹt lòi DV ra khỏi bao, Bạn tự thí nghiệm mua BCS về rùi lộn mặt phải vào cho mặt trái ra rùi rủi cho BCS thẳng nhưa đã qua sữ dụng sao đó bạn thử tròng vào DV xem, nếu bạn tròng được thì lên đây hủi tui tư vấn tiếp

Trích:

hủ đề: QHTD có BCS + OS Dv trầy xước (http://diendanhiv.vn/threads/19619-QHTD-co-BCS-OS-Dv-tray-xuoc)

Chủ đề: OS với gmd. dương vật bị xước lớn, (http://diendanhiv.vn/threads/30385-OS-voi-gmd-duong-vat-bi-xuoc-lon)

Chủ đề: Oral sex dương vật bị trầy nhiều và chảy máu có bị nhiễm hiv cao không vậy (http://www.diendanhiv.com.vn/threads/33236-Oral-sex-duong-vat-bi-tray-nhieu-va-chay-mau-co-bi-nhiem-hiv-cao-khong-vay)

Chủ đề: QHTD vs GMD dùng bao và OS nhưng bị đứt dây hãm?? (http://diendanhiv.vn/threads/5577-QHTD-vs-GMD-dung-bao-va-OS-nhung-bi-dut-day-ham)

Chủ đề: OS bị xướt Dv chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/13441-OS-bi-xuot-Dv-chay-mau)

Chủ đề: Gái mại dâm ngậm dương vật, dương vật có vế xuớc nhỏ, Nguy cơ có cao không. (http://diendanhiv.vn/threads/6066-Gai-mai-dam-ngam-duong-vat-duong-vat-co-ve-xuoc-nho-Nguy-co-co-cao-khong)

Chủ đề: Em có QHTD với GMD, lúc đầu cô ta Oral sex cho em,sau đó có dùng BCS quan hệ (http://diendanhiv.vn/threads/9106-Em-co-QHTD-voi-GMD-luc-dau-co-ta-Oral-sex-cho-em-sau-do-co-dung-BCS-quan-he)

Chủ đề: Lo lắng vì vết xước chảy máu dính dịch AD (http://diendanhiv.vn/threads/19857-Lo-lang-vi-vet-xuoc-chay-mau-dinh-dich-AD)

E đả thử rồi a ơi vẩn được giống như chiéc vớ mình lột ra đeo lại đó ạlootj ngược ra vẩn deo lại được

Charles
20-01-2016, 09:41
E đả thử rồi a ơi vẩn được giống như chiéc vớ mình lột ra đeo lại đó ạlootj ngược ra vẩn deo lại được

Đeo ngược hay đeo xuôi miễn khi quan hệ bao không tuột rách là an toàn.

timdau
20-01-2016, 09:49
Đeo ngược hay đeo xuôi miễn khi quan hệ bao không tuột rách là an toàn.

Dạ nếu deo từ đầu đến cyoois thì e ko lo lắng đến thế e tháo ra đeo lại ngược thì có dich dính vào dv mà dv lại bị trầy do os trước đó nửa a.e lo lăm ac thômg cảm

Nguyen Ha
20-01-2016, 09:54
Dạ nếu deo từ đầu đến cyoois thì e ko lo lắng đến thế e tháo ra đeo lại ngược thì có dich dính vào dv mà dv lại bị trầy do os trước đó nửa a.e lo lăm ac thômg cảm

Không có nguy cơ, tư vấn rồi, đọc lại đi.

Charles
20-01-2016, 10:29

Thưa bạn nếu có nguy cơ thì BQT nói ngay từ đầu rồi, không phải để tới giờ mới nói đâu.

Tuanmecsedec
20-01-2016, 13:59

Ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi.Nếu không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.

timdau
22-01-2016, 18:01
Ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi.Nếu không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.
Từ hôm sưng hạch đến giờ e thấy ko có hi vọng rồi. Các tc khác thì nghỉ là stress chứ sưng hạch mà nhiều thì không thể trùng hợp vậy được.hiv thì vẩn sinh hoạt bt với gia đình không ạ.e hay bế con nhở sợ lây cho nó quá. Nó là động lực lớn nhất của e lúc này thôi. Cảm ơn ac maya tháng qua đả cố gắng trấn tỉnh e

songchungvoi_HIV
22-01-2016, 18:06
Từ hôm sưng hạch đến giờ e thấy ko có hi vọng rồi. Các tc khác thì nghỉ là stress chứ sưng hạch mà nhiều thì không thể trùng hợp vậy được.hiv thì vẩn sinh hoạt bt với gia đình không ạ.e hay bế con nhở sợ lây cho nó quá. Nó là động lực lớn nhất của e lúc này thôi. Cảm ơn ac maya tháng qua đả cố gắng trấn tỉnh e

Nếu bạn còn nhãm 1 lần nữa đừng trách songchung sao vô tình. Đây là cảnh cáo cuối cùng của songchung

timdau
02-02-2016, 16:43
E chào các anh.e mới xn về kết quả âm tính ở ngày 74. Nhưng kết quả HSV1&2 IGg của e là dương tính còn IGm là âm tính là sao ạ,mấy a giải thích giúp e với. Có phải e bị nhiểm HSV ở nguy cơ vừa rồi đúng không ạ.e cảm ơn!

Charles
02-02-2016, 16:51
E chào các anh.e mới xn về kết quả âm tính ở ngày 74. Nhưng kết quả HSV1&2 IGg của e là dương tính còn IGm là âm tính là sao ạ,mấy a giải thích giúp e với. Có phải e bị nhiểm HSV ở nguy cơ vừa rồi đúng không ạ.e cảm ơn!

Về HIV bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Về kết quả HSV 1&2 IgG Dương tính chứng tỏ trước đây bạn đã từng bị nhiễm Virus Herpes. Còn hiện nay không gây bệnh thể hiện bằng HSV 1&2 IgM âm tính. Tuy nhiên bệnh Virus Herpes có thể gây tái phát trở lại khi không được điều trị triệt để.

timdau
02-02-2016, 17:05
Về HIV bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Về kết quả HSV 1&2 IgG Dương tính chứng tỏ trước đây bạn đã từng bị nhiễm Virus Herpes. Còn hiện nay không gây bệnh thể hiện bằng HSV 1&2 IgM âm tính. Tuy nhiên bệnh Virus Herpes có thể gây tái phát trở lại khi không được điều trị triệt để.

E chưa điều trị lần nào vậy làm sao để điều trị nó triệt để ạ. Có thuốc nào để loại bỏ hoàn toàn HSV ra khỏi cơ thể không ạ? Với tình trạng của e có thể lây cho vợ không ạ?

Charles
02-02-2016, 18:53
E chưa điều trị lần nào vậy làm sao để điều trị nó triệt để ạ. Có thuốc nào để loại bỏ hoàn toàn HSV ra khỏi cơ thể không ạ? Với tình trạng của e có thể lây cho vợ không ạ?

Về hướng điều trị bạn nên gặp Bác sĩ.

timdau
02-02-2016, 22:12
A cho e hỏi chỉ số anti HBs của e là 585.6 H nghĩa là e có đủ kháng thể chống viêm gan b đúng không ạ. E chưa tiêm ngừa

Tuanmecsedec
02-02-2016, 22:19
A cho e hỏi chỉ số anti HBs của e là 585.6 H nghĩa là e có đủ kháng thể chống viêm gan b đúng không ạ. E chưa tiêm ngừa

Thông thường khi xét nghiệm máu kiểm tra theo dõi viêm gan B, các Bác sỹ hay cho làm nhiều chỉ số khác nhau để đánh giá tình trạng viêm gan B, trong đó có 02 chỉ số là:

- HBsAg: Kháng nguyên bề mặt viêm gan B virus.

- Anti HBs: Kháng thể chống lại kháng nguyên bề mặt.

1) HBsAg dương tính (+):

Nếu HbsAg dương tính, có nghĩa là bạn đã bị nhiễm virus viêm gan B. Khi đó bác sĩ sẽ phải cho làm thêm nhiều xét nghiệm khác để xác định xem:

- Là người lành mang bệnh: Nhiễm virus viêm gan B nhưng không có tổn thương gan
- Là người mang chủng virus viêm gan B đang hoạt động: Trong trường hợp này phải điều trị và theo dõi định kỳ.

2) Anti HBs:

Nếu xét nghiệm Anti HBS (+) có nghĩa là cơ thể đã có kháng thể chống lại virus viêm gan B, có hai khả năng khi Anti HBS dương tính:

- Bạn đã được tiêm phòng virus viêm gan B hoặc bạn đã từng mắc virus viêm gan B và đã tự khỏi.
- Xác định thêm nồng độ của kháng thể để biết lượng kháng thể đã có có chống lại virus viêm gan B được hay không.

Đối với HIV,sau khi cơ thể ( tổng tư lệnh bạch cầu) phát hiện ra kẻ địch (HIV) có mặt trong cơ thể, sẽ tạo ra đội quân (kháng thể) để chống trả.Rất tiếc đội quân (kháng thể) bất lực với HIV.

Đội quân kháng thể sẽ bị tiêu diệt dần do HIV tiêu diệt,đến một ngày nào đó.kẻ địch chiếm,tiêu diệt hoàn toàn bạch cầu.Khi ấy cơ thể không còn khả năng chống các bệnh thông thường khác,như bệnh lao phổi là thường bị trước tiên.Giai đoạn này kháng thể bị tiêu diệt trầm trọng gọi là giai đoạn AIDS.

Bạn lưu ý,mỗi loại bệnh,vi rút thì Bạch cầu tạo kháng thể chống khác nhau.Cho nên xét nghiệm bệnh nào là của bệnh đó.Viêm gan là của viêm gan,HIV cũng vậy .v.v.v.

Thông thường kháng thể kháng HIV sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần,có những trường hợp có thể lâu hơn.Nhưng không quá 6 tháng.Như dùng thuốc ức chế (Pep) hoặc ung thư.

HBV phân làm 4 trường hợp:

- Trường hợp 1: Có kháng nguyên bề mặt HBsAg (+) chứng tỏ có virut; có kháng nguyên nội sinh HBeAg (+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, có dấu hiệu lâm sàng viêm gan B rõ (vàng mắt, vàng da, mệt mỏi chán ăn; enzym gan ALT-alanin aminotranferase tăng. Bình thường ALT= 40U/L, khi bị bệnh ALT tăng gấp 2 lần trở lên). Đây là trường hợp cần phải dùng thuốc.

- Trường hợp 2: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi; không có dấu hiệu lâm sàng rõ. Đây là trường hợp người lành mang mầm bệnh, không dùng thuốc.

- Trường hợp 3: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, nhưng không có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người "dung nạp được miễn dịch" cũng chưa cần dùng thuốc. Nhưng trường hợp này có nguy cơ cao, virut có thể tái kích hoạt gây bệnh nên cần theo dõi, nếu thấy xuất hiện các biểu hiện lâm sàng thì khám ngay để kịp thời dùng thuốc.

- Trường hợp 4: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg (-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi nhưng lại có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người bệnh đã từng bị viêm gan B mạn, virut từng kích hoạt âm thầm, sau đó ngừng kích hoạt gọi là người viêm gan B không hoạt tính; chưa cần dùng thuốc (vì virut chưa tái sinh sôi, chưa thực sự tái kích hoạt, dùng sẽ không có lợi). Tuy nhiên phải theo dõi chặt chẽ: khám lâm sàng, xét nghiệm định kỳ, khi cần thiết phải can thiệp ngay.

Trong đại đa số trường hợp không điều trị viêm gan B cấp tính vì nó có khả năng tự khỏi 90% đến 95% đối với thanh niên hay người lớn bị nhiễm mà không cần điều trị

Hoặc bạn xem chủ đề này ;

Chủ đề: viêm gan B (http://diendanhiv.vn/threads/21889-viem-gan-B)

timdau
02-02-2016, 22:50
Thông thường khi xét nghiệm máu kiểm tra theo dõi viêm gan B, các Bác sỹ hay cho làm nhiều chỉ số khác nhau để đánh giá tình trạng viêm gan B, trong đó có 02 chỉ số là:

- HBsAg: Kháng nguyên bề mặt viêm gan B virus.

- Anti HBs: Kháng thể chống lại kháng nguyên bề mặt.

1) HBsAg dương tính (+):

Nếu HbsAg dương tính, có nghĩa là bạn đã bị nhiễm virus viêm gan B. Khi đó bác sĩ sẽ phải cho làm thêm nhiều xét nghiệm khác để xác định xem:

- Là người lành mang bệnh: Nhiễm virus viêm gan B nhưng không có tổn thương gan
- Là người mang chủng virus viêm gan B đang hoạt động: Trong trường hợp này phải điều trị và theo dõi định kỳ.

2) Anti HBs:

Nếu xét nghiệm Anti HBS (+) có nghĩa là cơ thể đã có kháng thể chống lại virus viêm gan B, có hai khả năng khi Anti HBS dương tính:

- Bạn đã được tiêm phòng virus viêm gan B hoặc bạn đã từng mắc virus viêm gan B và đã tự khỏi.
- Xác định thêm nồng độ của kháng thể để biết lượng kháng thể đã có có chống lại virus viêm gan B được hay không.

Đối với HIV,sau khi cơ thể ( tổng tư lệnh bạch cầu) phát hiện ra kẻ địch (HIV) có mặt trong cơ thể, sẽ tạo ra đội quân (kháng thể) để chống trả.Rất tiếc đội quân (kháng thể) bất lực với HIV.

Đội quân kháng thể sẽ bị tiêu diệt dần do HIV tiêu diệt,đến một ngày nào đó.kẻ địch chiếm,tiêu diệt hoàn toàn bạch cầu.Khi ấy cơ thể không còn khả năng chống các bệnh thông thường khác,như bệnh lao phổi là thường bị trước tiên.Giai đoạn này kháng thể bị tiêu diệt trầm trọng gọi là giai đoạn AIDS.

Bạn lưu ý,mỗi loại bệnh,vi rút thì Bạch cầu tạo kháng thể chống khác nhau.Cho nên xét nghiệm bệnh nào là của bệnh đó.Viêm gan là của viêm gan,HIV cũng vậy .v.v.v.

Thông thường kháng thể kháng HIV sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần,có những trường hợp có thể lâu hơn.Nhưng không quá 6 tháng.Như dùng thuốc ức chế (Pep) hoặc ung thư.

HBV phân làm 4 trường hợp:

- Trường hợp 1: Có kháng nguyên bề mặt HBsAg (+) chứng tỏ có virut; có kháng nguyên nội sinh HBeAg (+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, có dấu hiệu lâm sàng viêm gan B rõ (vàng mắt, vàng da, mệt mỏi chán ăn; enzym gan ALT-alanin aminotranferase tăng. Bình thường ALT= 40U/L, khi bị bệnh ALT tăng gấp 2 lần trở lên). Đây là trường hợp cần phải dùng thuốc.

- Trường hợp 2: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi; không có dấu hiệu lâm sàng rõ. Đây là trường hợp người lành mang mầm bệnh, không dùng thuốc.

- Trường hợp 3: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, nhưng không có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người "dung nạp được miễn dịch" cũng chưa cần dùng thuốc. Nhưng trường hợp này có nguy cơ cao, virut có thể tái kích hoạt gây bệnh nên cần theo dõi, nếu thấy xuất hiện các biểu hiện lâm sàng thì khám ngay để kịp thời dùng thuốc.

- Trường hợp 4: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg (-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi nhưng lại có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người bệnh đã từng bị viêm gan B mạn, virut từng kích hoạt âm thầm, sau đó ngừng kích hoạt gọi là người viêm gan B không hoạt tính; chưa cần dùng thuốc (vì virut chưa tái sinh sôi, chưa thực sự tái kích hoạt, dùng sẽ không có lợi). Tuy nhiên phải theo dõi chặt chẽ: khám lâm sàng, xét nghiệm định kỳ, khi cần thiết phải can thiệp ngay.

Trong đại đa số trường hợp không điều trị viêm gan B cấp tính vì nó có khả năng tự khỏi 90% đến 95% đối với thanh niên hay người lớn bị nhiễm mà không cần điều trị

Hoặc bạn xem chủ đề này ;

Chủ đề: viêm gan B (http://diendanhiv.vn/threads/21889-viem-gan-B)

A tuấn cho e hỏi trường hợp của e có PEP mà uống không đúng giờ thì xét nghiệm 74 ngày có yên tâm được không ạ. Nếu pep thất bại thì hiv sẻ xuất hiện và kháng thể có sinh ra ngay sau đó để mình xn thấy không ạ?e cảm ơn a!

Tuanmecsedec
02-02-2016, 22:56
A tuấn cho e hỏi trường hợp của e có PEP mà uống không đúng giờ thì xét nghiệm 74 ngày có yên tâm được không ạ. Nếu pep thất bại thì hiv sẻ xuất hiện và kháng thể có sinh ra ngay sau đó để mình xn thấy không ạ?e cảm ơn a!

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

timdau
03-02-2016, 00:10
Vậy là e phải đợi đến 6 tháng. Ôi trời ơi chắc chết mất. Stress lắm rồi...

Tuanmecsedec
03-02-2016, 07:57
Vậy là e phải đợi đến 6 tháng. Ôi trời ơi chắc chết mất. Stress lắm rồi...

Bạn chỉ vần để sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

timdau
03-02-2016, 21:42
Bạn chỉ vần để sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Vây e xn 10 tuần 4 ngày rồi có khả quan không anh. Có ai lật kèo không

Charles
03-02-2016, 21:48
Vây e xn 10 tuần 4 ngày rồi có khả quan không anh. Có ai lật kèo không

Bạn có nguy cơ đâu mà khả quan với khả tướng.

timdau
03-02-2016, 22:17
Bạn có nguy cơ đâu mà khả quan với khả tướng.

Dạ e cảm ơn a.a cho e hỏi chút là sùi mào gà ủ bệnh trong bao lâu ạ.11 tuần đả yên tâm không nhiểm được chưa ạ

Tuanmecsedec
03-02-2016, 22:38
Dạ e cảm ơn a.a cho e hỏi chút là sùi mào gà ủ bệnh trong bao lâu ạ.11 tuần đả yên tâm không nhiểm được chưa ạ

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Charles
04-02-2016, 07:28

SMG thường có biểu hiện sau 10>90 ngày, bạn 11 tuần không có biểu hiện thì yên tâm không bị rồi.

timdau
22-02-2016, 22:06
Mấy a ơi cho e hỏi về nguy cơ của e có os và gmd có kích thích hậu môn bằng tay (trước đó gmd có dùng tay đó bôi trơn âm đạo) vậy trường hợp của e có nguy cơ bị sùi mào gà ở hậu môn không ạ. Hiện tại e có cảm giác cấn và rát ở hậu môn.e cảm ơn

Tuanmecsedec
22-02-2016, 22:13
Mấy a ơi cho e hỏi về nguy cơ của e có os và gmd có kích thích hậu môn bằng tay (trước đó gmd có dùng tay đó bôi trơn âm đạo) vậy trường hợp của e có nguy cơ bị sùi mào gà ở hậu môn không ạ. Hiện tại e có cảm giác cấn và rát ở hậu môn.e cảm ơn

Khả năng nguy cơ sùi mào gà thì có.

timdau
10-03-2016, 22:55
Chào ac e vừa xét nghiệm hiv compi pt sau 16 tuần có pep như vậy đả an toàn 100% chưa ạ?hay phải xét nhiệm lại sau 6 tháng mới chốt được ạ?hiên tại e mọc 1 mụn thịt ở bẹn thì có phải dấu hiệu của smg không ạ?mụn đó mền có đầu nhọn và không sần sùi.e cảm ơn các ac!

Trần Quang Vinh
10-03-2016, 22:58
Chào ac e vừa xét nghiệm hiv compi pt sau 16 tuần có pep như vậy đả an toàn 100% chưa ạ?hay phải xét nhiệm lại sau 6 tháng mới chốt được ạ?hiên tại e mọc 1 mụn thịt ở bẹn thì có phải dấu hiệu của smg không ạ?mụn đó mền có đầu nhọn và không sần sùi.e cảm ơn các ac!Ngay từ đầu đã được tư vấn không cần dùng PEP mà cũng uống POTAY.com không phải SMG đâu em

Tuanmecsedec
11-03-2016, 05:29
Chào ac e vừa xét nghiệm hiv compi pt sau 16 tuần có pep như vậy đả an toàn 100% chưa ạ?hay phải xét nhiệm lại sau 6 tháng mới chốt được ạ?hiên tại e mọc 1 mụn thịt ở bẹn thì có phải dấu hiệu của smg không ạ?mụn đó mền có đầu nhọn và không sần sùi.e cảm ơn các ac!

Bạn yên tâm sau 16 tuần xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,huống chi ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.

Còn vấn đề kia bạn nói không phải sùi mào gà đâu.

songchungvoi_HIV
11-03-2016, 13:09
Với KQ này cho dù bạn có nguy cơ thật sự thì đây là một KQ an toàn tuyệt cú mèo.
Bấm vào đây xem:
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

timdau
21-06-2016, 10:54
Chào a tuấn.e đả xét nghiệm sau 16 tuần có pep thi giờ có phải xn lại sau 6 tháng không ạ?các bênh stds và smg say 6 tháng không biểu hiện thì yên tâm được chưa ạ?hiện tại thì e vẩn hay bị ngứa dương vật và nổi hạch ở cổ kèm đau họng. Cơ thể rất mệt mỏi,e cảm ơn a!

Tuanmecsedec
21-06-2016, 10:58
Bạn yên tâm sau 16 tuần xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,huống chi ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.

Còn vấn đề kia bạn nói không phải sùi mào gà đâu.

Chào a tuấn.e đả xét nghiệm sau 16 tuần có pep thi giờ có phải xn lại sau 6 tháng không ạ?các bênh stds và smg say 6 tháng không biểu hiện thì yên tâm được chưa ạ?hiện tại thì e vẩn hay bị ngứa dương vật và nổi hạch ở cổ kèm đau họng. Cơ thể rất mệt mỏi,e cảm ơn a!

Bạn đọc lại,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Nguyen Ha
21-06-2016, 14:32

HIV đã an toàn, mào gà ko có biểu hiện xem như không bị. Nhưng cần XN giang mai, viêm gan b.

timdau
23-06-2016, 11:35
HIV đã an toàn, mào gà ko có biểu hiện xem như không bị. Nhưng cần XN giang mai, viêm gan b.

Giang mai và viêm gan b e xét nhiệm vào ngày 72 sau nguy cơ rồi thì có an toàn chưa ạ?cổ họng e sưng đau và hạch cổ sưng kéo dài e sợ m bị h rồi?

Nguyen Ha
23-06-2016, 11:48
Giang mai và viêm gan b e xét nhiệm vào ngày 72 sau nguy cơ rồi thì có an toàn chưa ạ?cổ họng e sưng đau và hạch cổ sưng kéo dài e sợ m bị h rồi?

An toàn rồi, bạn yên tâm. Viêm họng sưng hạch là chuyện bình thường, bạn thường xuyên súc miệng bằng nước muối sẽ đỡ.

Tuanmecsedec
23-06-2016, 14:23

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy,bạn yên tâm mình đã an toàn viêm gan B và giang mai.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Charles
23-06-2016, 15:26

Bạn XN giang mai và gan B sau 72 ngày âm tính là đã an toàn tuyệt đối. Còn về HIV thì bạn vui lòng đọc lại những gì đã tư vấn.