PDA

View Full Version : Sữa hiv dính vào áo quần .

cuong_1234
02-12-2015, 16:38
Em xin chào anh chị . em có chuyện này mong anh chị tư vấn giúp em . em cảm ơn anh chị .

Số là em bị sữa mẹ có hiv dính vào áo quần của em . áo quần em bị dính sữa mẹ có hiv mà em dể qua sau một dêm sáng mai em mới mặc quần áo dó vào thì em có nguy cơ với hiv không ạ .

songchungvoi_HIV
02-12-2015, 16:43
Em xin chào anh chị . em có chuyện này mong anh chị tư vấn giúp em . em cảm ơn anh chị .

Số là em bị sữa mẹ có hiv dính vào áo quần của em . áo quần em bị dính sữa mẹ có hiv mà em dể qua sau một dêm sáng mai em mới mặc quần áo dó vào thì em có nguy cơ với hiv không ạ .
Dính thì đã sao?? Cho dù ko qua 1 đêm đi nữa cũa đâu có nguy cơ, HIV chứ đâu phải dòi mà biết khoét da chui vào??
HIV muốn tồn tại bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống là dịch tiết và máu. Dịch tiết và máu muốn tồn tại phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, cái áo cái quần ko phải môi trường sống để HIV tồn tại

Charles
02-12-2015, 17:51

Bạn mặc ngay cái quần đó cũng không sao, nói gì đã để qua đêm.

Tịnh Tâm
02-12-2015, 18:08

Học kiến thức hiv dùm để k lo lắng tào lao thế này nha bạn.:zk20145:

cuong_1234
02-12-2015, 19:45
Dạ em cám ơn các anh admin nhiều ạ .

Tuanmecsedec
03-12-2015, 09:27

HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn.

cuong_1234
03-12-2015, 15:46
Anh chị ơi . anh chị cho em hỏi thêm cái này .

Nếu mình dang di xe máy người trước phun nước bọt . hay khạc dờm phun ra dằng sau hay hỷ mũi văng ra sau trúng em thì em có bị lây nhiễm hiv ko nếu người dó có hiv .

Anh chị cho em hỏi trong dịch dờm . dịch hỹ mũi có hiv không ạ . em càm ơn anh chị .

Tuanmecsedec
03-12-2015, 15:53
Anh chị ơi . anh chị cho em hỏi thêm cái này .

Nếu mình dang di xe máy người trước phun nước bọt . hay khạc dờm phun ra dằng sau hay hỷ mũi văng ra sau trúng em thì em có bị lây nhiễm hiv ko nếu người dó có hiv .

Anh chị cho em hỏi trong dịch dờm . dịch hỹ mũi có hiv không ạ . em càm ơn anh chị .

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Như vậy dịch đờm va dịch hỷ mũi không có HIV.

cuong_1234
03-12-2015, 16:07
Dạ em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ . vậy kể từ giờ em ra dường thấy người ta phun nước bọt . khạc dờm phun ra hay hỹ dịch mũi văng ra sau trúng em thì em cũng ko lo nữa vì dịch dờm và phun nước bọt hay dịch hỹ mũi ko có hiv nên dính vô em cũng ko lây hiv cho em dược .

Tuanmecsedec
03-12-2015, 16:08
Dạ em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ . vậy kể từ giờ em ra dường thấy người ta phun nước bọt . khạc dờm phun ra hay hỹ dịch mũi văng ra sau trúng em thì em cũng ko lo nữa vì dịch dờm và phun nước bọt hay dịch hỹ mũi ko có hiv nên dính vô em cũng ko lây hiv cho em dược .

cuong_1234
03-12-2015, 18:12
Anh ơi cho em hỏi thêm cái này . gèn trong khóe mắt có hiv không nếu người dó có hiv . em cảm ơn anh .

Charles
03-12-2015, 18:13
Anh ơi cho em hỏi thêm cái này . gèn trong khóe mắt có hiv không nếu người dó có hiv . em cảm ơn anh .

Gèn mắt (nhử mắt) không có HIV.

cuong_1234
03-12-2015, 18:14
Dạ em cảm ơn anh Truong Xuan nhiều .

songchungvoi_HIV
03-12-2015, 18:16

HIV ko sống trong cục gèn cũng như nước mũi, hay cức rái tai, nước bọt, mồ hôi, nước tiểu

Tuanmecsedec
04-12-2015, 09:07

Bạn đọc cái bảng này sẽ rõ.

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

cuong_1234
05-12-2015, 21:12
Anh chị ơi . em có cái này cần hỏi anh chị chút thôi ạ . cho em khỏi lo lắng khi gặp phải .

Anh chị cho em hỏi cức mũi có hiv không anh chị nếu người dó có hiv . em cảm ơn anh chị .

Charles
05-12-2015, 21:25
Anh chị ơi . em có cái này cần hỏi anh chị chút thôi ạ . cho em khỏi lo lắng khi gặp phải .

Anh chị cho em hỏi cức mũi có hiv không anh chị nếu người dó có hiv . em cảm ơn anh chị .

Cức mũi, cức dáy tai, nhử mắt không có HIV.

cuong_1234
05-12-2015, 21:27
Dạ em cám ơn anh Truong Xuan nhiều ạ .

cuong_1234
15-12-2015, 07:44
Anh chị ơi em lên mạng tìm hoài mà ko ra . nên em mạng phép lên hỏi anh chị chút thôi ạ . em ảm ơn anh chị .

Anh chị cho em hỏi tay em bị dức tay chảy máu . em thấy sợi tóc hay sợi lông mu ai rớt dó em lượm di vức . chẳng may sợi tóc hay sợi lông mu dó có dính máu hay tinh trùng hay tinh dịch hoặc dịch âm dạo thì tay em dang chảy máu cầm vào sao ko anh chị .

cuong_1234
15-12-2015, 10:17
Anh chị ơi em lên mạng tìm hoài mà ko ra . nên em mạng phép lên hỏi anh chị chút thôi ạ . em ảm ơn anh chị .

Anh chị cho em hỏi tay em bị dức tay chảy máu . em thấy sợi tóc hay sợi lông mu ai rớt dó em lượm di vức . chẳng may sợi tóc hay sợi lông mu dó có dính máu hay tinh trùng hay tinh dịch hoặc dịch âm dạo thì tay em dang chảy máu cầm vào sao ko anh chị .

songchungvoi_HIV
16-12-2015, 22:49

HIV ko sống trên sợi lông, Đúng là cái đầu đầu Hắc Ám và mù kiến thức đến ko ngờ

cuong_1234
22-12-2015, 16:59
em cảm ơn ac .