PDA

View Full Version : em sợ quá anh ạ huhu

lehoangnam
04-12-2015, 20:21
em làm thợ cạo mặt ngoáy tai . thỉnh thoảng em nặn mụn cho khách xong xíu là em dụi mắt , hoặc là em chùi qua khăn xong xíu lấy khăn đó lau mặt luôn , chiều nay em dậm trúng cây đinh rỉ sau vườn xong em lụm cái khăn mới lau tay trước đó cỡ 10p lau cái chân thủng lổ . có nguy cơ không ạ em lo sốt vó

Charles
04-12-2015, 20:26
em làm thợ cạo mặt ngoáy tai . thỉnh thoảng em nặn mụn cho khách xong xíu là em dụi mắt , hoặc là em chùi qua khăn xong xíu lấy khăn đó lau mặt luôn , chiều nay em dậm trúng cây đinh rỉ sau vườn xong em lụm cái khăn mới lau tay trước đó cỡ 10p lau cái chân thủng lổ . có nguy cơ không ạ em lo sốt vó

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

lehoangnam
04-12-2015, 20:37
sao không có nguy cơ ạ anh giải thích cho em hiểu để em k hoang tưởng đc k ạ a trường xuân

Charles
04-12-2015, 21:01
sao không có nguy cơ ạ anh giải thích cho em hiểu để em k hoang tưởng đc k ạ a trường xuân

HIV không lây gián tiếp như vậy chứ có gì đâu mà giải thích.

lehoangnam
05-12-2015, 08:40
nhưng mà có máu ,., mủ mụn mà anh

Tuanmecsedec
05-12-2015, 09:26

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)