PDA

View Full Version : hiv có lây qua cho động vật con Chó không

trungtt
05-12-2015, 11:35
Anh chị tư vấn giúp tối qua em co quay tay khoang 3 phút sau đó do sơ ý nên không may con chó nhà em nó liếm hết chỗ tinh đó .giả sử em bị hiv thì con chó nhà em có bị hiv ko ạ .và nếu nó bị thì ăn thịt nó có bị hiv ko .

Tuanmecsedec
05-12-2015, 13:59
Anh chị tư vấn giúp tối qua em co quay tay khoang 3 phút sau đó do sơ ý nên không may con chó nhà em nó liếm hết chỗ tinh đó .giả sử em bị hiv thì con chó nhà em có bị hiv ko ạ .và nếu nó bị thì ăn thịt nó có bị hiv ko .

Gen tế bào con Chó không thể bị lây nhiễm HIV.Gen của Chó Mèo khác với gen con người,vì vậy HIV không thể nhân bản phát triển.Cho đến nay, khoa học đã chứng minh được rằng, HIV chỉ tồn tại và phát triển, gây bệnh cho người chứ không tồn tại và phát triển, gây bệnh cho Chó Mèo.Chỉ máu người thì virut HIV mới tồn tại và phát triển còn máu Chó Mèo thì không thể vì thế không bao giờ có việc Chó Mèo bị nhiễm HIV.

Vì vậy ngay cả lấy máu bơm thẳng vào con Chó cũng không sao.

Chủ đề: Em có thắc mắc mong được giải đáp Chó Mèo có lây nhiễm HIV không (http://diendanhiv.vn/threads/16225-Em-co-thac-mac-mong-duoc-giai-dap-Cho-Meo-co-lay-nhiem-HIV-khong)

trungtt
05-12-2015, 14:43
Vậy cho em hỏi .còn những bệnh tinh dục khác như giang mai ,viêm gan b ... thì sao chó mèo có thể bị mắc không .hay chỉ mỗi hiv là chó mèo ko bị .

Tuanmecsedec
05-12-2015, 14:46
Vậy cho em hỏi .còn những bệnh tinh dục khác như giang mai ,viêm gan b ... thì sao chó mèo có thể bị mắc không .hay chỉ mỗi hiv là chó mèo ko bị .

Chó Mèo đâu phải là con người mà bị các bệnh này bạn.

trungtt
05-12-2015, 14:50
Như vậy là nếu có các con virut bệnh tình dục trong người nó thì virut cũng không phát triển dc phải ko ạ

Tuanmecsedec
05-12-2015, 14:57
Như vậy là nếu có các con virut bệnh tình dục trong người nó thì virut cũng không phát triển dc phải ko ạ

Chó Mèo không bị các bệnh đó bạn.

trungtt
05-12-2015, 14:58
Thanhks nhìu ạ.

1984
31-05-2018, 17:46
Nuôi chó mèo có ảnh hưởng tới người bị hiv hay không ạ ?

Nguyen Ha
31-05-2018, 23:55
Không ảnh hưởng.

Tuanmecsedec
01-06-2018, 07:32

Nuôi Chó Mèo mắc mớ gì ảnh hưởng người có HIV bạn,trừ khi đừng để Chó cắn,ngay cả người có HIV hay không có HIV thì cũng phải đi tiêm ngừa Chó dại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

1984
01-06-2018, 10:03
Dạ ko ý em hỏi là các bệnh thông thường của chó mèo có dễ ảnh hưởng sức khỏe người bị h hay ko ạ

Tuanmecsedec
01-06-2018, 14:51
Dạ ko ý em hỏi là các bệnh thông thường của chó mèo có dễ ảnh hưởng sức khỏe người bị h hay ko ạ

Nếu Chó Mèo mà mắc bệnh mà chúng ta tiếp xúc,dù là người bình thường cũng không tốt cho sức khỏe rồi bạn,huống chi là người có HIV.

vNếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.