PDA

View Full Version : Bị herpes ở môi có nguy cơ cao gây viêm não không?

beginagain88
05-12-2015, 19:29
xin chào mọi người.mình là mem mới.Mọi người có thời gian tư vấn giúp mình nha.mình bị herpes ở môi và đang bôi thuốc aciclovir.Mình đọc thông tin trên mạng có nói virus herpes gây viêm não,thật là vây không ạ và nguy cơ có cao không ạ,có cách gì để phòng tránh không ạ.em xin cảm ơn!

beginagain88
05-12-2015, 19:53
Mọi người tư vấn giúp em dc ko ạ

Charles
05-12-2015, 20:10
xin chào mọi người.mình là mem mới.Mọi người có thời gian tư vấn giúp mình nha.mình bị herpes ở môi và đang bôi thuốc aciclovir.Mình đọc thông tin trên mạng có nói virus herpes gây viêm não,thật là vây không ạ và nguy cơ có cao không ạ,có cách gì để phòng tránh không ạ.em xin cảm ơn!

Khi bị herpes nếu không điều trị kịp thời mới lo dẫn đến nhiều biến chứng khác. Khi có dấu hiệu bệnh, bạn nên đến các cơ sở y tế để được chẩn đoán kịp thời, tư vấn điều trị và tránh nguy cơ tái phát nhiều lần.

beginagain88
05-12-2015, 20:42
Mình cảm ơn nha.

songchungvoi_HIV
06-12-2015, 15:04

Xem tài liệu:
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)