PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv âm tính ?

bisun261191
18-10-2013, 23:20
Phải nói là khi viết bài này mình vô cùng ân hận về nhưng gì đã làm, và thề từ nay về sau sẽ ko bao giờ tái phạm sai lầm ấy. hiện tại vấn đề của mình như sau:
Mình có quan hệ Voi GMD vào ngày
8/8 và ngày 31/8
Nguy cơ 1: 8/8 - mình rách bao
Ngu cơ 2: 31/8 - có đeo bao nhưng trước đó thì cô ấy BJ cho mình

ngày 21/9 : tức 44 ngày (7 tuan) sau Nguy cơ 1 và 22 ngày (3 tuan) sau nguy cơ số 2

mình đi kiểm tra bằng phường pháp ab-elecsys âm tính chỉ số 0.35
sau đó di tiep bệnh viện páter de xet nghiem them: có ghi trên hoá đơn là Compi-pt âm tính

ngày 14/10 : tức 67 ngày (9 tuần ) sau nguy cơ 1 và 45 ngày (6 tuần ) sau nguy cơ 2

mình di kiểm tra bằng ab-elecsys âm tính chỉ số 0.2
sau đó kt o bệnh viện paster: có ghi trên hoá đơn là chiến lược 3 sinh phẩm genscreen hiv 1/2 ver 2
ket qua âm tính

Ai cũng phải măc sai lầm trong cuộc đời, mình thấy mình thật ngu dốt và tệ hại... nếu ai muốn chửi vả mình xin chịu và không lời oán trách. nhưng em còn quá trẻ và còn phải báo hiếu cho ba mẹ, cứ nghĩ đến mẹ là em lại muốn khóc, suốt thời gian qua học hành giảm sút mất ăn mất ngủ vì nó...

Xinh anh/chị nào có kinh nghiệm hãy giúp em trả lời câu hỏi là:

1) em ốm íu, liệu kết quả đó có chính xác
2) em có bao nhiêu % cơ hội được sống tiếp
3) tháng thứ 3 em sẽ đi xét nghiệm thêm, và nên xét nghiệm phương pháp nào.

Em xin chân thành cảm ơn.

Prayquink
18-10-2013, 23:35
Phải nói là khi viết bài này mình vô cùng ân hận về nhưng gì đã làm, và thề từ nay về sau sẽ ko bao giờ tái phạm sai lầm ấy. hiện tại vấn đề của mình như sau:
8/8 và ngày 31/8

ngày 21/9 : tức 44 ngày (7 tuan) sau Nguy cơ 1 và 22 ngày (3 tuan) sau nguy cơ số 2

sau đó di tiep bệnh viện páter de xet nghiem them: có ghi trên hoá đơn là Compi-pt âm tính

ngày 14/10 : tức 67 ngày (9 tuần ) sau nguy cơ 1 và 45 ngày (6 tuần ) sau nguy cơ 2

sau đó kt o bệnh viện paster: có ghi trên hoá đơn là chiến lược 3 sinh phẩm genscreen hiv 1/2 ver 2
ket qua âm tính

Ai cũng phải măc sai lầm trong cuộc đời, mình thấy mình thật ngu dốt và tệ hại... nếu ai muốn chửi vả mình xin chịu và không lời oán trách. nhưng em còn quá trẻ và còn phải báo hiếu cho ba mẹ, cứ nghĩ đến mẹ là em lại muốn khóc, suốt thời gian qua học hành giảm sút mất ăn mất ngủ vì nó...

Theo những gì bạn nói thì rất khả quan, OS không có nguy cơ với HIV, nên chỉ có nguy cơ 1, sau 9 tuần âm tính với PP combi thì là dấu hiệu KQ âm tính ở 12 tuần

bisun261191
18-10-2013, 23:42
nhưng 9 tuần ko phải pp combi bạn ơi, ơ paster nó làm pp chiến luoc 3 gì đó như mình đã trình bày. vậy cơ hội ko nhiem của mình cao ko

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 23:45
8/8 và ngày 31/8

ket qua âm tính

Xn cho cả 2 nguy cơ thì chỉ tính nguy cơ cuối cùng. Kq AT là ok rùi. bạn hoàn toàn yên tâm và chờ kết luận xn sau 12 tuần

trungan1987
19-10-2013, 00:45
8/8 và ngày 31/8

ket qua âm tính

với những j bạn kể:
Nguy cơ 1: qh với gmd bị rách bcs => có nguy cơ...
Nguy cơ 2: qh có dùng bcs là an toàn và OS ko có nguy cơ lây nhiễm H... ( ko có nguy cơ nên ko tính... nhưng OS có thể lây các bệnh STDs)
Vì vậy tính từ nguy cơ 1 là ngày 8/8... và bạn đã xn sau 9 tuần có nguy cơ thứ 1 với kết quả âm tính... đây là 1 kết quả có thể yên tâm và tin tưởng đc...
Bạn cần phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

2013
19-10-2013, 04:24
Bạn yên tâm được rồi chỉ tính nguy cơ rách bao thôi OS không có nguy cơ và 9 tuần âm tính nguy cơ rách bao thì bạn cứ tự tin đi xét nghiệm ở 12 tuần để lấy một kết quả âm tính nhé. Đảm bảo là không sao nhé bạn. Ở pastuer họ làm chiến lược 3 trong đó có một phương pháp combi luôn đó bạn đừng có lăn tăn là phải có combi thực ra 9 tuần làm phương pháp nào cũng như nhau nếu âm là âm chỉ có dương mới cần đi pastuer để làm 3pp khẳng định

Tuanmecsedec
19-10-2013, 05:03
nhưng 9 tuần ko phải pp combi bạn ơi, ơ paster nó làm pp chiến luoc 3 gì đó như mình đã trình bày. vậy cơ hội ko nhiem của mình cao ko

Đây cũng là chiến lược quy định của Bộ y tế đưa ra để khẳng định mẩu máu dương tính HIV.Vì vậy khả năng bạn yên tâm rất cao khi kết quả âm tính ở Pastuer.

bisun261191
19-10-2013, 09:14
Cảm ơn mọi người trên diễn đàn. Đọc cm của mọi người em cảm thấy an tâm hơn chút rồi... Dù có hay ko thì em cũng sẽ cố gắng vô diễn đàn thường xuyên để ủng hộ và giúp đỡ diễn đàn bằng những gì mà mình biết..

bisun261191
23-10-2013, 13:04
Cho em hỏi là xét nghiệm sau 6 tuần nếu âm tính thì 12 tuần cũng sẽ âm tính phải ko ah?
nếu lật kèo thì những người nào có nguy cơ bị lật kèo? ví dụ như: em hơi ốm ko biết kháng thể HIV có ra chậm ko vậy?

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 13:23
Cho em hỏi là xét nghiệm sau 6 tuần nếu âm tính thì 12 tuần cũng sẽ âm tính phải ko ah?
nếu lật kèo thì những người nào có nguy cơ bị lật kèo? ví dụ như: em hơi ốm ko biết kháng thể HIV có ra chậm ko vậy?
6 tuần AT thì khả quan ở 12 tuần. Tính đến thời điểm này chưa có ca nào lật xuồng

bisun261191
26-10-2013, 00:31
em lo quá, tại em có cháu nhỏ em hay chơi với nó... tự nhiên mấy bữa nay nó nóng sốt, nổi ban... em như bị đứng tim, lỡ lây qua cho cháu em, chắc cắn lưỡi chết luôn quá ...:((
rồi ko biết triệu chứng sao: mà bữa giờ mấy cơ hay bị co giật, rồi nổi mụn ngứa rải rát, ko biết có bị nổi hạch hay ko mà em cảm thấy hơi ớn ớn vì có vài cục ở cổ, mặc dù ko to... lưỡi hơi trắng giữa hơi vàng ... hizz
em sợ cơ thể em íu nên tạo chất kháng sinh chậm nên mới hỏi vậy :((

trungan1987
26-10-2013, 03:48
Bạn đừng lo lắng... với kết quả âm tính ở tuần thứ 9 đối với nguy cơ rách bcs... thì với kết quả này bạn có thể yên tâm đc...
Tính tới thời điểm này thì chưa có ca nào bị lật kèo... Tuy chưa có ca nào lật kèo... nhưng bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...
Các biểu hiện của bạn... thì bạn có thể vào đây đọc : http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe

Charles
26-10-2013, 06:14
em lo quá, tại em có cháu nhỏ em hay chơi với nó... tự nhiên mấy bữa nay nó nóng sốt, nổi ban... em như bị đứng tim, lỡ lây qua cho cháu em, chắc cắn lưỡi chết luôn quá ...:((
rồi ko biết triệu chứng sao: mà bữa giờ mấy cơ hay bị co giật, rồi nổi mụn ngứa rải rát, ko biết có bị nổi hạch hay ko mà em cảm thấy hơi ớn ớn vì có vài cục ở cổ, mặc dù ko to... lưỡi hơi trắng giữa hơi vàng ... hizz
em sợ cơ thể em íu nên tạo chất kháng sinh chậm nên mới hỏi vậy :((

Do bạn quá lo lắng dẫn tới stress. Kết quả 6 tuần AT là rất khả quan rồi. Đến thời điểm hiện tại chưa có trường hợp nào lật lại ở tuần 12.

CrisM
26-10-2013, 13:28
Kết quả vào tuần 12 sẽ âm tính tiếp, bạn cứ tự tin mà test lại

bisun261191
26-10-2013, 13:55
Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em! mãi mãi về sau.. ko bao giờ tái phạm...

Nguyen Ha
26-10-2013, 14:37
Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em! mãi mãi về sau.. ko bao giờ tái phạm...

Hãy sống lành mạnh để khỏi phải sống trong lo âu sợ hãi lần nữa.

bisun261191
27-10-2013, 15:03
Em nhớ là ở Nguy cơ thứ 1 vào ngày 8/8 : lúc em quan hệ có đeo bao mà say quá rồi, nên dv không cương cứng như bình thường, vừa cho vào thì rách , chắc hôm đó rách chừng 6,7 cái bao như thế... tại ko chuẩn bị nên em sài bao ở nhà nghỉ nên chắc là bao dỏm, sau đó sài 2 cái đeo vao thì cũng bị rách tiếp, sau đó phải sài 2 cái tiếp nhưng lần này ko rách và có xuất tinh... nghe thì cứ như đùa, nhưng thật sự là thế... Không biết chi tiết này có làm giảm nguy cơ nhiễm của em xuống không?
Thật sự là em không đủ can đảm làm cái xét nghiệm ở tháng thứ 3, lỡ dương chắc em chết trước khi bị chết vì H....

Charles
27-10-2013, 15:27
Em nhớ là ở Nguy cơ thứ 1 vào ngày 8/8 : lúc em quan hệ có đeo bao mà say quá rồi, nên dv không cương cứng như bình thường, vừa cho vào thì rách , chắc hôm đó rách chừng 6,7 cái bao như thế... tại ko chuẩn bị nên em sài bao ở nhà nghỉ nên chắc là bao dỏm, sau đó sài 2 cái đeo vao thì cũng bị rách tiếp, sau đó phải sài 2 cái tiếp nhưng lần này ko rách và có xuất tinh... nghe thì cứ như đùa, nhưng thật sự là thế... Không biết chi tiết này có làm giảm nguy cơ nhiễm của em xuống không?
Thật sự là em không đủ can đảm làm cái xét nghiệm ở tháng thứ 3, lỡ dương chắc em chết trước khi bị chết vì H....

Với kết quả 6 tuần AT thì yên tâm đi, đừng quá lo lắng mà buộc cái "lỡ dương" vào người.

bisun261191
27-10-2013, 15:37
Mừng quá, hé hé kiểu này chắc đi làm từ thiện để tạ ơn vì trời còn thương

Tuanmecsedec
27-10-2013, 15:38

Theo cách bạn diễn tả,tưởng đang hát nhạc Tuấn Vũ liên khúc rách bao.Có lẽ đây là những bao cao su để lâu hết hạn sử dụng thì phải.Nên mới liên khúc rách như vậy.

Quân trọng lần cuối TÁC CHIẾN bạn hết hát bài liên khúc rách bao thì không có nguy cơ.Bạn cũng đã có cái xét nghiệm âm tính 6 tuần thì rất khả quan rồi.

bisun261191
28-10-2013, 00:23
vậy chắc triệu chứng của em là do stress, em hy vọng thế! mấy hôm trước mắt em giật liên tục, thỉnh thoảng cơ bị giật giật rung rung. 1 ngày bị 4,5 lần... rồi hay bị ngứa và nổi mụt ngứa nhỏ ... gãi thì ngứa ko gãi thì bình thường, rải rác cơ thể ko thành chùm...
ở cổ thì có hạch mà ngày này em cũng sờ nắn xem thử nên giờ nó ê ê nên em ko dám đụng nữa rồi... ưỡn căng cổ thì ko thấy đau hay phù nề.
lưỡi thì hơi trắng

hix, em biết chắc sẽ bị la vì đã tư vấn vậy rồi mà vẫn còn bi quan. nhưng thực sự người trong cuộc mới hiểu, đôi lúc bik vậy nhưng cứ có thêm triệu chứng mới là thấp thỏm, bóng dáng H lại hiện về . chỉ sợ mình là trường hợp ngoại lệ so với nhưng người ở trong diễn đàn.
em nói thật lần này nếu em thoát, có cho vàng em cũng ko bao giờ tái phạm nữa... 1 lần và mãi mãi

Nguyen Ha
28-10-2013, 04:35
vậy chắc triệu chứng của em là do stress, em hy vọng thế! mấy hôm trước mắt em giật liên tục, thỉnh thoảng cơ bị giật giật rung rung. 1 ngày bị 4,5 lần... rồi hay bị ngứa và nổi mụt ngứa nhỏ ... gãi thì ngứa ko gãi thì bình thường, rải rác cơ thể ko thành chùm...
ở cổ thì có hạch mà ngày này em cũng sờ nắn xem thử nên giờ nó ê ê nên em ko dám đụng nữa rồi... ưỡn căng cổ thì ko thấy đau hay phù nề.
lưỡi thì hơi trắng

hix, em biết chắc sẽ bị la vì đã tư vấn vậy rồi mà vẫn còn bi quan. nhưng thực sự người trong cuộc mới hiểu, đôi lúc bik vậy nhưng cứ có thêm triệu chứng mới là thấp thỏm, bóng dáng H lại hiện về . chỉ sợ mình là trường hợp ngoại lệ so với nhưng người ở trong diễn đàn.
em nói thật lần này nếu em thoát, có cho vàng em cũng ko bao giờ tái phạm nữa... 1 lần và mãi mãi

Trời! Bạn nghĩ HIV như bóng ma hiện về thế chả trách nhiều triệu chứng của stress ùn ùn kéo về. Yên tâm với kq xn 6tuần âm tính chờ 12 tuần xn theo khuyến cáo.

bisun261191
29-10-2013, 20:26
Nguy cơ của mình và thời gian xét nghiêm, mình đã post ở đây

http://diendanhiv.vn/threads/3730-xet-nghiem-hiv-am-tinh?p=32109

Cho em hỏi, bưa giờ em sờ vào cổ thấy nhiều hạch nhỏ ở cổ tầm 4,5 cái gì đó... em hay sờ nắng, và dạo này em thấy nó đau nhói nhói ở vùng đó, mặc dù sờ thì không thấy đau và di chuyển được.

lưoi thì hơi trắng, ở giữa hơi vàng

hơi ngứa và suất hiện mụt ngứa rải rác... sau đó rồi lặn.

không biết với kết quả trên nhưng kèm theo triệu chứng đó thì em có an toàn ko?

cơ hội thoát của em đc 70% ko?

cảm ơn mọi người

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 21:00
Nguy cơ của mình và thời gian xét nghiêm, mình đã post ở đây

http://diendanhiv.vn/threads/3730-xet-nghiem-hiv-am-tinh?p=32109

Cho em hỏi, bưa giờ em sờ vào cổ thấy nhiều hạch nhỏ ở cổ tầm 4,5 cái gì đó... em hay sờ nắng, và dạo này em thấy nó đau nhói nhói ở vùng đó, mặc dù sờ thì không thấy đau và di chuyển được.

lưoi thì hơi trắng, ở giữa hơi vàng

hơi ngứa và suất hiện mụt ngứa rải rác... sau đó rồi lặn.

không biết với kết quả trên nhưng kèm theo triệu chứng đó thì em có an toàn ko?

cơ hội thoát của em đc 70% ko?

cảm ơn mọi người
Với hơn 4 năm kinh nghiệm, tôi tiếp xúc trên 1000 BN nhiễm HIV, thì hầu hết 99% BN nhiễm HIV có hạch thường ở giai đoạn lâm sàn 3 và 4 (giai đoãn Aids) ==> Tế bào kháng thể giảm từ 350tb/mm3 trở xuống và hạch rơi vào các BN có tiền xử sử dụng ma túy.
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)
Còn BN HIV có nấm miệng cũng rơi vào giai đoạn lâm sàn 3 và 4 (giai đoãn Aids) ==> tế bào kháng thể giảm từ 350tb/mm3 trở xuống
CHỦ ĐỀ: Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/4017-Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS)
- Như vậy nếu kq xn của bạn AT thì bạn rơi vào trường hợp nào của HIV/AIDS?

HIV/AIDS.
29-10-2013, 21:02
Em đừng có sờ sờ nắn nắn và chú ý quá kỹ body của em thì sẽ không sao cả. HIV ban đầu không có triệu chứng

bisun261191
29-10-2013, 21:58
Cảm ơn mọi người đã trả lời cho em, em đã an tâm hơn rồi...

bisun261191
31-10-2013, 12:01
Em vừa xem chủ đề xét nghiệm HIV sau 6 tuần âm tinhd, dương tính ở tuần thứ 9, thế là thế nào hả các anh? Em xem thong tin của bạn ấy nhiều ngày qua. thì thấy có nhiều triệu chứng going của em là lưỡi trẳng, nổi mụt ngứa....
Nguy cơ thứ 2 của em được kết quả âm tính ở tuần thứ 6.

Em lo quá, mọi nguời trả lời giúp em với...

Còn đây là biểu hiện lưỡi của em.

Có phải bị nấm ko ah, em bị cả tháng rồi mà chưa hết...

Em lo quá mấy anh ơi...

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 12:10
Em vừa xem chủ đề xét nghiệm HIV sau 6 tuần âm tinhd, dương tính ở tuần thứ 9, thế là thế nào hả các anh? Em xem thong tin của bạn ấy nhiều ngày qua. thì thấy có nhiều triệu chứng going của em là lưỡi trẳng, nổi mụt ngứa....

Em lo quá mấy anh ơi...
Bạn không cần thắc mắc về kq DT trong topic này: Xn-tuan-6-AT-duong-tinh-tuan-thu9? (http://www.diendanhiv.vn/threads/4456-Xn-tuan-6-AT-duong-tinh-tuan-thu9?p=35907#post35907)
BQT đã chia sẻ và giải quyết rùi, bạn cần đọc lại bài đó. Riên về cái lưỡi của bạn là do dơ và tổn thương do rượu bia và thuốc lá. Chả có ăn nhập gì với nguy cơ của bạn. Nếu bạn vẫn xoắn tôi sẽ kháo topic bạn để bạn có thời gian gát chân lên trán suy nghĩ và phân tích những gì mọi người chia sẽ. Và tôi nhắc lại bạn quá soi mói cơ thể mình. Bạn rãnh không có gì làm ah. Mà cứ vạch lá tìm HIV?

bisun261191
31-10-2013, 12:16
Em xin lỗi anh vì đã làm phiền, em cũng đã an tâm rồi nhưng cho đến khi thành viên đó post topic đó lên, thì em như rụng rời tay chân.............

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 12:24
Em xin lỗi anh vì đã làm phiền, em cũng đã an tâm rồi nhưng cho đến khi thành viên đó post topic đó lên, thì em như rụng rời tay chân.............
Như vậy bạn hiểu vấn đề của TV đó chưa? Chúng tôi đã dẫn chứng rất rõ rành và đây là một kq bịa đặt và k có căn cứ pháp lý. Bạn hiểu pháp lý là gì chứ? Là các mục và tên những nơi đc phép khẳng định HIV DT mà tôi đã post trong topci đó. Nếu kq DT k thuộc các trung tâm đó là kq k có căn cứ

Tuanmecsedec
31-10-2013, 15:31

Em lo quá mấy anh ơi...

Nhìn tấm hình của bạn,tôi khuyên bạn nên đến Bác Sỹ khám đi.

bisun261191
31-10-2013, 20:59
em nên khám gì hả anh? vì em cũng mơi khám tổng quát xong, người ta cũng kiu em bị viêm amidan, viêm xoang do lệch vách ngăn, bla bla... mà em không uống thuốc, vì sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm H, em định 1 tháng nưa là hơn 12 tuần cho cả 2 nguy cơ, em đi xét nghiệm 1 lần nữa... neu âm tính thì em mới đi khám các bệnh khác 1 lần nữa.

anh ơi, dựa trên triệu chứng của em.. thì em có thể mắc bệnh gì ạ, giúp em với

Tuanmecsedec
31-10-2013, 21:11
em nên khám gì hả anh? vì em cũng mơi khám tổng quát xong, người ta cũng kiu em bị viêm amidan, viêm xoang do lệch vách ngăn, bla bla... mà em không uống thuốc, vì sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm H, em định 1 tháng nưa là hơn 12 tuần cho cả 2 nguy cơ, em đi xét nghiệm 1 lần nữa... neu âm tính thì em mới đi khám các bệnh khác 1 lần nữa.

anh ơi, dựa trên triệu chứng của em.. thì em có thể mắc bệnh gì ạ, giúp em với

Đang bị các bệnh kia mà không lo uống thuốc,cứ LO QUÁ về HIV,chỉ sợ chưa tới ngày xét nghiệm HIV thì bạn không biết còn mạng để đi xét nghiệm,lo uống thuốc điều trị mấy bệnh kia đi.Viêm amidan không phải bệnh đùa đâu đấy.

bisun261191
31-10-2013, 21:17
dạ, em cảm ơn anh... bữa giờ tâm trí em cứ đâu đâu, suốt ngày lo sợ bị H, đêm ngủ cũng năm mơ thấy H ... nhân tiện cho em hỏi, đến tuần thứ 12 em làm xét nghiệm gì? 3 bước gì đó với xét nghiệm chiến lược 3 có giống nhau không ạ?

Tuanmecsedec
31-10-2013, 21:43
dạ, em cảm ơn anh... bữa giờ tâm trí em cứ đâu đâu, suốt ngày lo sợ bị H, đêm ngủ cũng năm mơ thấy H ... nhân tiện cho em hỏi, đến tuần thứ 12 em làm xét nghiệm gì? 3 bước gì đó với xét nghiệm chiến lược 3 có giống nhau không ạ?

Phương pháp chiến lược 3 hiện nay Pasteur sử dụng cũng là những phương pháp khẳng định mẩu máu dương tính HIV.

bisun261191
03-11-2013, 09:30
Lại nằm mơ thấy ác mộng, từ đó đến giờ chả bao giơ có được giấc ngủ ngon! bệnh càng thêm bệnh, đã vậy còn phải lo thi cử, chắc em chết mất!
Ko biết có ai mắc phải triệu chứng nổi mụt ngứa, trắng lưỡi, có nhiều hạch nhỏ ở cổ giống em ko nhỉ, liệu cái đó cũng là stress gây ra?
hy vọng em ko phải là cái đưa đầu tiên trong diễn đàn lật kèo sau 6 tuần. buồn và mệt mỏi quá mấy anh ơi .....

mong cống hiến
03-11-2013, 10:58
Tôi vẫn không hiểu sao mà bạn có nhiều nguy cơ với GMD thế, đúng là điếc thì không sợ súng. Lần 1 không tởn rồi lại lần 2, lần 3... Tôi mong bạn sau đợt này hãy tịnh tâm mà lo làm việc, học tập, cưới vợ với người ta cho đàng hoàng. Kết quả của ông cũng sẽ không thay đổi ở tuần thứ 12 đâu hen.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 11:29
Lại nằm mơ thấy ác mộng, từ đó đến giờ chả bao giơ có được giấc ngủ ngon! bệnh càng thêm bệnh, đã vậy còn phải lo thi cử, chắc em chết mất!
Ko biết có ai mắc phải triệu chứng nổi mụt ngứa, trắng lưỡi, có nhiều hạch nhỏ ở cổ giống em ko nhỉ, liệu cái đó cũng là stress gây ra?
hy vọng em ko phải là cái đưa đầu tiên trong diễn đàn lật kèo sau 6 tuần. buồn và mệt mỏi quá mấy anh ơi .....
Mơ thấy ác mộng trong giấc ngủ là do suy nghĩ quá nhiều về một vấn đề trong ban ngày, nên trong giác ngủ luôn chập chờn, ngủ không thẳng giấc, và mơ này mơ kia, mơ thấy ác mộng chả ăn nhập chi tới con HIV cả.

bisun261191
03-11-2013, 12:23
haha ý em là lo quá nên chả được ngủ ngon, chứ đâu phải em nói triệu chứng H liên quan tới ngủ ko ngon đâu ... nhưng dù sao cũng cảm ơn vì lắng nghe em chia sẽ.

Đầu năm sau em phải về lại Úc rồi, nếu mà bị em không biết phải làm sao nữa.
em ko biết nên ở lại ViệtNam sống chui lũi, hay qua bên đó cày cuốc để kiếm ít tiền trả ơn ba mẹ nưaz...
em đau đầu quá các anh ạ

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 12:25
haha ý em là lo quá nên chả được ngủ ngon, chứ đâu phải em nói triệu chứng H liên quan tới ngủ ko ngon đâu ... nhưng dù sao cũng lắng nghe em chia sẽ.

Đầu năm sau em phải về lại Úc rồi, nếu mà bị em không biết phải làm sao nữa.
em ko biết nên ở lại ViệtNam sống chui lũi, hay qua bên đó cày cuốc để kiếm ít tiền trả ơn ba mẹ nưaz...
em đau đầu quá các anh ạ
Nếu NCH không thể định cư tại Úc

bisun261191
03-11-2013, 13:05
dạ không, em có visa thường trú tại Úc và đã đặt vé máy báy đầu năm sau về lại luôn rồi, em về đe hoàn tất chương trình học để liên thông bên đó học cho lẹ, có đc xíu tiền ăn chơi... giờ em hối hận và phân vân chả bik làm sao anh ạ

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 13:07
dạ không, em có visa thường trú tại Úc và đã đặt vé máy báy đầu năm sau về lại luôn rồi, em về đe hoàn tất chương trình học để liên thông bên đó học cho lẹ, có đc xíu tiền ăn chơi... giờ em hối hận và phân vân chả bik làm sao anh ạ
Em có quốc tịch Uc rùi àh?

bisun261191
03-11-2013, 13:14
quốc tịch thì em phải ở 3 năm mới có, visa thưong trú là visa ở úc vô thời hạn. em mới đi đc 1 năm rồi về lại...
tương lai em còn phía trước, thế mà....

em hối hận quá mấy anh ạ, mong sao cho em thoát được. không biết nếu bị thì em phải làm gì, qua đó có ba mẹ em, em sợ ba mẹ em sẽ sinh nghi nếu các triệu chứng H xuất hiện, ba mẹ em chắc đau lòng lắm, em không muốn như vậy. em định nếu bị chắc em trốn ở VN luôn quá... bữa giờ suốt ngày lo âu, chẳng làm được gì...

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 13:25
quốc tịch thì em phải ở 3 năm mới có, visa thưong trú là visa ở úc vô thời hạn. em mới đi đc 1 năm rồi về lại...
tương lai em còn phía trước, thế mà....

em hối hận quá mấy anh ạ, mong sao cho em thoát được. không biết nếu bị thì em phải làm gì, qua đó có ba mẹ em, em sợ ba mẹ em sẽ sinh nghi nếu các triệu chứng H xuất hiện, ba mẹ em chắc đau lòng lắm, em không muốn như vậy. em định nếu bị chắc em trốn ở VN luôn quá... bữa giờ suốt ngày lo âu, chẳng làm được gì...
Nhiễm HIV muốn có triệu chứng phải ở giai đoạn Aids

bisun261191
03-11-2013, 13:31
ngày 8/11 này em đi xét nghiệm là đủ 12 tuần cho nguy cơ 1 và 9 tuần cho nguy cơ 2,
nếu âm tính: cơ hội thoát của em cao không vậy anh?

Tuanmecsedec
03-11-2013, 13:53
ngày 8/11 này em đi xét nghiệm là đủ 12 tuần cho nguy cơ 1 và 9 tuần cho nguy cơ 2,
nếu âm tính: cơ hội thoát của em cao không vậy anh?

Nếu âm tính thì coi như KÊ CAO GỐI NẰM NGỦ rồi.

bisun261191
03-11-2013, 22:48
Ngày mai em đi xét nghiệm thử, ko biết bữa giờ uống thuốc kháng sinh có ảnh hưởng gì ko vậy mấy anh.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 22:50
Ngày mai em đi xét nghiệm thử, ko biết bữa giờ uống thuốc kháng sinh có ảnh hưởng gì ko vậy mấy anh.

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

bisun261191
04-11-2013, 00:55
em cảm ơn anh nhiều