PDA

View Full Version : cho em hỏi bị đầu kim tiêm đâm

kim
11-12-2015, 13:27
Hôm qua em của em đi cắt cỏ cho bò,cắt gần khu vực chân cầu, lúc cắt vô tình bị một ống kim đâm vào ngón tay út chảy ít máu,vết thương nông,quan sát có 1 chấm đỏ,chỉ bị đầu kim tiêm đâm thôi(không bị bơm máu kiểu đòn bẩy),sau đó em có hỏi người dân thì họ kêu cách đó 5 phút có con nghiện ném lại.theo em biết trong cùng 1 lúc hai người(người trước,người sau) tích tắc(tính bằng giây) sử dụng chung thì mớ có nguy cơ,vậy trường hợp của em em anh chị đánh giá giúp có nguy cơ không ạ và có cần dùng pep không ạ?em đang lo lắng,mong anh chị tư vấn ạ

kim
11-12-2015, 13:28
Em em bị đâm nhói 1 cái và rút tay lại liền ạ

songchungvoi_HIV
11-12-2015, 13:35
Hôm qua em của em đi cắt cỏ cho bò,cắt gần khu vực chân cầu, lúc cắt vô tình bị một ống kim đâm vào ngón tay út chảy ít máu,vết thương nông,quan sát có 1 chấm đỏ,chỉ bị đầu kim tiêm đâm thôi(không bị bơm máu kiểu đòn bẩy),sau đó em có hỏi người dân thì họ kêu cách đó 5 phút có con nghiện ném lại.theo em biết trong cùng 1 lúc hai người(người trước,người sau) tích tắc(tính bằng giây) sử dụng chung thì mớ có nguy cơ,vậy trường hợp của em em anh chị đánh giá giúp có nguy cơ không ạ và có cần dùng pep không ạ?em đang lo lắng,mong anh chị tư vấn ạ

No risk to HIV

kim
11-12-2015, 13:41
Dạ em của em bị đầu kim tiêm đâm (khả năng máu trong ống còn mới,do đối tượng vừa chích xong vứt lại anh),5 phút sau em em bị đâm bởi chính cái ống đó,em thấy máu trong ống còn đỏ.vết đâm gây chảy máu nữa anh,có 1 chấm đỏ đó ạ.không có nguy cơ và không cân pep hả anh

kim
11-12-2015, 13:43
Đầu kim đã xuyên qua ngón tay=> chấm đỏ ra tí máu,và cò mới chích xong anh ạ

songchungvoi_HIV
11-12-2015, 13:50
Đầu kim đã xuyên qua ngón tay=> chấm đỏ ra tí máu,và cò mới chích xong anh ạ

Khi nào bị cấm ki và bơm máu vào mới có nguy cơ

kim
14-12-2015, 08:41
Khi nào bị cấm ki và bơm máu vào mới có nguy cơ

Bị cấm ki là sao anh?

kim
14-12-2015, 08:49
Em em đang dùng pep,nhưng em không hiểu sao bị đầu kim tiêm đối tượng vừa chích xong(tức bên trong ống và đầu kim tiêm có máu tươi),sau 3-5 phút tích tắc em em bị đầu kim đâm vào ngón tay,xuyên qua da tạo vết thương bằng lỗ kim gây chảy máu lại không có nguy cơ anh?đối tượng vừa chích xong và trong thời gian 3-5 phút đâm vào tay em em mà,ở đây là kim đâm chứ không phải bị sượt qua tay anh,đâm thẳng đó anh,như vậy sao không anh?

kim
14-12-2015, 08:49
Em em có nên ngừng pep không anh?uống vào hại sức khỏe cho nó quá!

Nguyen Ha
14-12-2015, 08:51
Chỉ bị đầu kim đâm thôi thì không sao, không có nguy cơ.

Nguyen Ha
14-12-2015, 08:52

kim
14-12-2015, 09:02

Dạ nhưng mà sao em đọc kiến thức diễn đàn và có 1 số chủ đề nói là kim tiêm đối tượng vừa chích xong tích tắc đâm mình liền (không bị bơm máu) lại có nguy cơ ạ?trường hợp của em em cũng đâm vào tay ngay mà chị ơi?có điều sau đó 3-5 phút thôi ạ

Nguyen Ha
14-12-2015, 09:05
Dạ nhưng mà sao em đọc kiến thức diễn đàn và có 1 số chủ đề nói là kim tiêm đối tượng vừa chích xong tích tắc đâm mình liền (không bị bơm máu) lại có nguy cơ ạ?trường hợp của em em cũng đâm vào tay ngay mà chị ơi?có điều sau đó 3-5 phút thôi ạ

3-5 phút là máu đã ra môi trường ko làm lây nhiễm HIV. Còn khi bị kim đâm, kim găm vào tay bạn, pitong xi lanh đẩy máu từ kim tiêm vào dòng máu bạn thì mới gọi là nguy cơ.

kim
14-12-2015, 11:35
Dạ như vậy em em có cần dùng pep nữa không ạ?đầu kim có máu đâm như trên là an toàn,không có nguy cơ đúng không ạ.mong hồi đáp từ các anh chị ạ

Nguyen Ha
14-12-2015, 11:51
Dạ như vậy em em có cần dùng pep nữa không ạ?đầu kim có máu đâm như trên là an toàn,không có nguy cơ đúng không ạ.mong hồi đáp từ các anh chị ạ

Ko có nguy cơ không cần dùng thuốc, ko cần XN.

kim
14-12-2015, 12:02
Dạ 100% an toàn với những gì em kể phải không ạ.em cảm ơn chị và các anh nhiều ạ.

kim
14-12-2015, 12:03
Dạ.em có thêm 1 thắc mắc nữa ạ.vết kim tiêm đâm mà còn để lại 1 chấm đỏ thì sau 7 ngày chấm đỏ có còn không ạ?

Nguyen Ha
14-12-2015, 12:26
Dạ.em có thêm 1 thắc mắc nữa ạ.vết kim tiêm đâm mà còn để lại 1 chấm đỏ thì sau 7 ngày chấm đỏ có còn không ạ?

Chấm đỏ biến mất nhanh hay chậm còn phụ thuộc vào da bạn lành hay không. 7 ngày thì ko còn.

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 14:56
Em em đang dùng pep,nhưng em không hiểu sao bị đầu kim tiêm đối tượng vừa chích xong(tức bên trong ống và đầu kim tiêm có máu tươi),sau 3-5 phút tích tắc em em bị đầu kim đâm vào ngón tay,xuyên qua da tạo vết thương bằng lỗ kim gây chảy máu lại không có nguy cơ anh?đối tượng vừa chích xong và trong thời gian 3-5 phút đâm vào tay em em mà,ở đây là kim đâm chứ không phải bị sượt qua tay anh,đâm thẳng đó anh,như vậy sao không anh?

Em em có nên ngừng pep không anh?uống vào hại sức khỏe cho nó quá!
Dùng PEP cho một hành vi xác định 10000000000000000000000% No risk và Never

kim
15-12-2015, 12:26
Dùng PEP cho một hành vi xác định 10000000000000000000000% No risk và Never

Dạ vậy kết luận lại là hành vi của em em không nguy cơ và nên ngừng pep lại ngay bây giờ ạ?cần 1 lời khẳng định sau cùng ạ.em cảm ơn

Charles
15-12-2015, 14:09
Dạ vậy kết luận lại là hành vi của em em không nguy cơ và nên ngừng pep lại ngay bây giờ ạ?cần 1 lời khẳng định sau cùng ạ.em cảm ơn

Chỉ có đầu kim thôi thì không có nguy cơ. Bạn không cần uống PEP.

kim
15-12-2015, 19:29
Chỉ có đầu kim thôi thì không có nguy cơ. Bạn không cần uống PEP.

Dạ vậy anh Truong xuan có thể cho em hỏi khi nào bị đầu kim tiêm(không bơm máu) sẽ tạo nguy cơ ạ?vì em tham khảo diễn đàn mình có trường hợp đối tượng A chích xong,rồi vô tình tích tắc bị trượt chân và đâm đầu kim vào đối tượng B thì có nguy cơ ạ.có phải nguy cơ bị đầu kim ở đây là tích tắc(tính bằng giây) bị đâm vào da sau khi người trước sử dụng chích xong,đâm vào người sau ạ.cảm ơn anh

Nguyen Ha
15-12-2015, 20:07
Dạ vậy anh Truong xuan có thể cho em hỏi khi nào bị đầu kim tiêm(không bơm máu) sẽ tạo nguy cơ ạ?vì em tham khảo diễn đàn mình có trường hợp đối tượng A chích xong,rồi vô tình tích tắc bị trượt chân và đâm đầu kim vào đối tượng B thì có nguy cơ ạ.có phải nguy cơ bị đầu kim ở đây là tích tắc(tính bằng giây) bị đâm vào da sau khi người trước sử dụng chích xong,đâm vào người sau ạ.cảm ơn anh

Đầu kim ko bơm máu thì lấy gì lây hả bạn?

kim
16-12-2015, 06:41
Đầu kim ko bơm máu thì lấy gì lây hả bạn?

Dạ vân thưa chị và các anh,cho em hỏi 1 tí nữa ạ.vậy việc chỉ bị đầu kim tiêm đâm vào da thịt gây chảy máu hay không chảy máu đều như nhau,đều không có nguy cơ ạ,và trường hợp đầu kim chích trên 1 phút và sau vài giây đâm vào da thịt mình cũng không có nguy cơ hay sao ạ?em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Charles
16-12-2015, 07:15
Dạ vân thưa chị và các anh,cho em hỏi 1 tí nữa ạ.vậy việc chỉ bị đầu kim tiêm đâm vào da thịt gây chảy máu hay không chảy máu đều như nhau,đều không có nguy cơ ạ,và trường hợp đầu kim chích trên 1 phút và sau vài giây đâm vào da thịt mình cũng không có nguy cơ hay sao ạ?em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Nếu chỉ có đầu kim không thì máu trong mũi kim tích tắc sẽ khô rồi nên dù đâm vào tay bạn có chảy máu cũng không sao.