PDA

View Full Version : cho minh hỏi quan hệ mới gai mai dâm mà không đeo bcs ti lể mắc có cao không

songkhoe
19-10-2013, 14:37
Mình theo dõi không thấy ho đau hong sôt.Và đi lỏng.Liệu có sao không nhỉ.Đang hoang mang quá

Tuanmecsedec
19-10-2013, 14:41
Mình theo dõi không thấy ho đau hong sôt.Và đi lỏng.Liệu có sao không nhỉ.Đang hoang mang quá

Bạn có dùng bao cao su thì không có nguy cơ.

Nguyen Ha
19-10-2013, 15:04

QHTD với GMD ko mang bcs (QHTD không an toàn) là 1trong3 con đường lây truyền HIV.
Nếu còn trong 72h từ khi có nguy cơ Hãy đến ngay các cơ sở y tế để điều trị phơi nhiễm.
HIV ko có triệu chứng đặc thù, ko chẩn đoán HIV qua triệu chứng mà chỉ xét nghiệm mới biết.

Tuanmecsedec
19-10-2013, 15:08
Tên tiêu đề bạn để, nếu bạn không dùng bao cao su thì theo hướng dẫn của Smod Nguyen Ha (http://www.diendanhiv.vn/members/21-Nguyen-Ha).

songkhoe
19-10-2013, 15:13
mình đã hơn 4 tháng rồi mà không thấy triêu chứng gi lắm muốn hỏi nguy cơ có cao không thấy máy ba đỏ lên 1 ít va lại mất.Muốn hỏi tỷ lệ nhiễm có cao không.Không đủ tự tin đi sét nghiệm buồn quá

Tuanmecsedec
19-10-2013, 15:17
mình đã hơn 4 tháng rồi mà không thấy triêu chứng gi lắm muốn hỏi nguy cơ có cao không thấy máy ba đỏ lên 1 ít va lại mất.Muốn hỏi tỷ lệ nhiễm có cao không.Không đủ tự tin đi sét nghiệm buồn quá

Tỷ lệ quan hệ tình dục không an toàn được đánh giá có hoặc không.Có biểu hiện hay không có biểu hiện thì cũng không nói lên người đó có HIV hay không.Nếu có nguy cơ thì cần đi xét nghiệm.

songkhoe
19-10-2013, 15:26
thank bạn.

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 15:49
Quan hệ tình dục không an toàn với GMD không thể đánh giá bao nhiêu phần trăm mức độ nhiễm hay không, cũng không thể dựa vào Triệu chứng mà khẳng định một người có nhiễm hay không, HIV chỉ c1 xn máu mới khẳng định Yes hay No với HIV mà thôi

lac_loi
19-10-2013, 19:24
Quan hệ với gmd mà không mang BCS thì mình có thể nói thế này:
thứ nhất: gmd nằm trong nhóm nguy có cao (do thường xuyên thay đổi bạn tình) thôi chứ không phải gmd nào cũng có H.
Thứ hai: có thể cô gái bạn quan hệ có H, nhưng trong lần quan hệ đó bạn không bị lây nhiễm.
Bạn đã lỡ quan hệ không BCS, bây giờ 4 tháng rồi cho dù bạn có muốn hay không thì mình cũng khuyên bạn nên đi làm xét nghiệm để biết tình trạng sức khỏe của mình, cũng là ý thức của cá nhân bạn với cộng đồng.
chúc bạn có kết quả âm tính..