PDA

View Full Version : Dịch âm đạo dính lên vết xướt

cần giúp đỡ
11-12-2015, 21:06
Em có quan hệ với GMD,có đeo bao cao su nhưng ở bẹn phải e có bị lác,cách đó chừng 2,3 tiếng e có gãi và gây chầy xước,không chảy máu,nếu GMD bị HIV và âm dịch bắn lên vết xước thì e có bị nhiễm HIV không?

changbietsao
11-12-2015, 21:38
Bạn không có nguy cơ , không cần xét nghiệm . Chào

cần giúp đỡ
11-12-2015, 22:04
Cảm ơn bác sỹ!!!!!
Cho em hỏi nốt câu này vết thương xây xát sau 2,3 tiếng đã được gọi là đóng vảy chưa ạ!

changbietsao
11-12-2015, 22:19
Máu sau nữa tiếng là ngưng tụ rồi bạn . Bạn yên tâm đi , không có nguy cơ , nếu máu chảy tè le mà tiếp xúc với dịch thì mới gọi nguy cơ . Mốt tránh xa các khu vực nhạy cảm đó .

cần giúp đỡ
11-12-2015, 22:28
Cảm ơn bác sỹ tư vấn,chúc bác sỹ buổi tối vui vẻ!

Tuanmecsedec
12-12-2015, 11:00
Em có quan hệ với GMD,có đeo bao cao su nhưng ở bẹn phải e có bị lác,cách đó chừng 2,3 tiếng e có gãi và gây chầy xước,không chảy máu,nếu GMD bị HIV và âm dịch bắn lên vết xước thì e có bị nhiễm HIV không?

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 19:32
Xin hỏi bạn QHTD = DV và ngã AD hay bằng bẹn???

cần giúp đỡ
12-12-2015, 21:08
E nhầm chỗ háng em bị nấm và chầy xước.tất nhiên quan hệ bằng DV nạ.tại ở đó gần nên sợ bị dính.thấy lo.

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 21:12
E nhầm chỗ háng em bị nấm và chầy xước.tất nhiên quan hệ bằng DV nạ.tại ở đó gần nên sợ bị dính.thấy lo.

Nếu QHTD = DV và ngã AD thì chả liên quan gì đến cái háng hay bẹn cho dù bẹn nó có bị loét

cần giúp đỡ
12-12-2015, 21:15
Sao vậy ạ?e ko có hiểu,dịch âm nó dính vào trong tích tắc cũng ko nhiễm?

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 21:17
Sao vậy ạ?e ko có hiểu,dịch âm nó dính vào trong tích tắc cũng ko nhiễm?

Nếu QHTD = DV và ngã AD thì chả liên quan gì đến cái háng hay bẹn cho dù bẹn nó có bị loét

cần giúp đỡ
12-12-2015, 21:23
Nghe tư vấn ko sả,mk e vẫn lo lắng,ko ăn ko ngủ dk.
Lần này mk thoát đại nạn lần sau em ko dám quan hệ bậy bạ nữa.

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 21:24
Nghe tư vấn ko sả,mk e vẫn lo lắng,ko ăn ko ngủ dk.
Lần này mk thoát đại nạn lần sau em ko dám quan hệ bậy bạ nữa.

Ở đây BQT ko có tư vấn bừa

cần giúp đỡ
12-12-2015, 21:35
Vẫn biết là thế nhưng e cứ lo nạ,bị HIV đánh cho tẩu hỏa nhập ma rồi.

Charles
13-12-2015, 08:10

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
13-12-2015, 14:42

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

cần giúp đỡ
13-12-2015, 16:33
Háng em lại nổi hạch nhưng ko đau,đó có phải triệu chúng bệnh

Charles
13-12-2015, 18:07
Háng em lại nổi hạch nhưng ko đau,đó có phải triệu chúng bệnh

Bạn nổi gì cũng không liên quan đến HIV. Và khi BQT đã khẳng định bạn không có nguy cơ thì đừng có lôi triệu chứng ra đây, nếu không tin thì đi XN máu.

cần giúp đỡ
13-12-2015, 18:25
Chắc e bị ám ảnh quá!!!!e cũng muốn lập tức đi xét nghiệm ngay cho đỡ đêm dài lắm mộng,nhưng mới được 7 ngày.đến khi 42 ngày chắc e không sống nổi mất.hix

Charles
13-12-2015, 18:32
Chắc e bị ám ảnh quá!!!!e cũng muốn lập tức đi xét nghiệm ngay cho đỡ đêm dài lắm mộng,nhưng mới được 7 ngày.đến khi 42 ngày chắc e không sống nổi mất.hix

Khi được tư vấn không có nguy cơ mà vẫn không muốn sống thì BQT cũng... http://1.bp.blogspot.com/-S5Byw_Ml4Ko/UAz5iZPos7I/AAAAAAAAHsw/vJ3eYMPlbq8/s1600/dophuquy.com_24.gif

cần giúp đỡ
13-12-2015, 18:44
hehe...đâu fải chỉ riêng em như vậy,có bạn 6 tuần,6tháng xét nghiệm âm tính còn lo rầm rầm nữa là.
E không lo mới là lạ đó.

Charles
13-12-2015, 19:45
hehe...đâu fải chỉ riêng em như vậy,có bạn 6 tuần,6tháng xét nghiệm âm tính còn lo rầm rầm nữa là.
E không lo mới là lạ đó.

Có thế các Bệnh viện tâm thần mới càng ngày càng đông.

cần giúp đỡ
13-12-2015, 20:53
Cầu trời!!!đừng có việc gì,nếu không e cũng tâm thần luôn.

nanosa
14-12-2015, 15:06
Tui cũng giống như bạn cũng lo. Nhưng bây giờ cũng yên tâm rồi. ở đây cái chính là bạn có Đeo BCS khi quan hệ thì bạn hoàn toàn yên tâm. Thường dịch AD rất ít chỉ đủ để bôi trơn Dv . Nó đâu phải vòi phun nước đâu mà bắn lên vết xước của bạn và dù nó có chạm vào vết thương của bạn thì không đủ lượng để gây bệnh bệnh cho bạn được. Hiv chỉ đủ điều kiện mới gây bệnh được. Khi bạn quan hệ không an toàn thi nguy cơ chỉ có khoảng 0.3 - 0.5 % thôi. Hơn nữa đâu phải GMD nào cũng nhiễm HIV đâu. Hiv chi mạnh khi nằm trong AD và máu của người nhiễm. Đằng này bạn có Đeo BCS khi quan hệ là an toàn rồi. Nguy cơ khi và chi khi Dv nằm trong AD không đeo BCS. Bạn 100000000000000% không có nguy cơ. Bạn yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 15:09
Cầu trời!!!đừng có việc gì,nếu không e cũng tâm thần luôn.

HIV nằm tận trên Sao Hảo, bạn chưa đến để thăm nó nhưng xin thưa BV tâm Thần đứng dọc 2 bên kính cẩn nghiên mình chào đón bạn đã đến

cần giúp đỡ
14-12-2015, 21:14
Tui cũng giống như bạn cũng lo. Nhưng bây giờ cũng yên tâm rồi. ở đây cái chính là bạn có Đeo BCS khi quan hệ thì bạn hoàn toàn yên tâm. Thường dịch AD rất ít chỉ đủ để bôi trơn Dv . Nó đâu phải vòi phun nước đâu mà bắn lên vết xước của bạn và dù nó có chạm vào vết thương của bạn thì không đủ lượng để gây bệnh bệnh cho bạn được. Hiv chỉ đủ điều kiện mới gây bệnh được. Khi bạn quan hệ không an toàn thi nguy cơ chỉ có khoảng 0.3 - 0.5 % thôi. Hơn nữa đâu phải GMD nào cũng nhiễm HIV đâu. Hiv chi mạnh khi nằm trong AD và máu của người nhiễm. Đằng này bạn có Đeo BCS khi quan hệ là an toàn rồi. Nguy cơ khi và chi khi Dv nằm trong AD không đeo BCS. Bạn 100000000000000% không có nguy cơ. Bạn yên tâm đi.

Cảm ơn bạn tư vấn giúp mình!!!!
Mình cũng không muốn lo nghĩ tiêu cực,nhưng mình cử nghỉ chữ lỡ thì mình không biết phải đối diện với cuộc sống,với bố mẹ thế nào mửa.

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 21:16
Cảm ơn bạn tư vấn giúp mình!!!!
Mình cũng không muốn lo nghĩ tiêu cực,nhưng mình cử nghỉ chữ lỡ thì mình không biết phải đối diện với cuộc sống,với bố mẹ thế nào mửa.

Ở đây ko tư vấn theo kiểu: Lỡ, ví dụ, Giá như, nếu như

cần giúp đỡ
14-12-2015, 21:18
HIV nằm tận trên Sao Hảo, bạn chưa đến để thăm nó nhưng xin thưa BV tâm Thần đứng dọc 2 bên kính cẩn nghiên mình chào đón bạn đã đến
Bệnh viện tâm thần muốn xúc e đâu có dễ.e chỉ sợ có mình H thôi,a làm e mất ăn mất ngủ.

cần giúp đỡ
14-12-2015, 21:19
Ở đây ko tư vấn theo kiểu: Lỡ, ví dụ, Giá như, nếu như

Làm gì mà khắt khe vậy!!!!e mà suy mghỉ được thoáng thì ăn no ngủ kĩ rồi.he

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 21:23
Làm gì mà khắt khe vậy!!!!e mà suy mghỉ được thoáng thì ăn no ngủ kĩ rồi.he

Lời nói thật dễ mất lòng

cần giúp đỡ
14-12-2015, 21:29
14 ngày trôi qua rồi,trong đầu cứ nghĩ tới Hiv.
-Liệu vết xước huyết tương còn ướt dịch Ad nhiễm vào có bị nhiễm HIV không?
-sau khi quan hệ chừng 10 phút có rửa qua nước không biết Hiv có theo nước chảy vào vết xước không?
A chỉ tư vấn giúp em với!

cần giúp đỡ
20-12-2015, 09:16
Nhờ achi tư vấn giúp vấn đề này với.

Charles
20-12-2015, 09:22
14 ngày trôi qua rồi,trong đầu cứ nghĩ tới Hiv.
-Liệu vết xước huyết tương còn ướt dịch Ad nhiễm vào có bị nhiễm HIV không?
-sau khi quan hệ chừng 10 phút có rửa qua nước không biết Hiv có theo nước chảy vào vết xước không?
A chỉ tư vấn giúp em với!

Nếu có nguy cơ BQT đã nói ngay rồi. Hãy yên tâm đi bạn.

cần giúp đỡ
20-12-2015, 09:26
Cảm ơn anh.
Nhưng em vẫn không rõ nếu vết xước còn rỉ tương.tức huyết tương ấy!!!vi rút H có phá vỡ được lớp đó xâm nhập vào máu không?

Charles
20-12-2015, 09:41
Cảm ơn anh.
Nhưng em vẫn không rõ nếu vết xước còn rỉ tương.tức huyết tương ấy!!!vi rút H có phá vỡ được lớp đó xâm nhập vào máu không?

Đó không phải vết thương hở nên virus không xâm nhập được.

cần giúp đỡ
20-12-2015, 09:50
Da.em cũng đọc qua một số thông tin vết thương hở là vết thương đang chảy máu.nhưng khi không chảy máu máu được chảy vào hệ thống tuần hoàn.hơn nữa virut H bất hoạt trong môi trường không khí 5-10 phút.
Vậy có trường hợp nào virút H xâm nhập được vào vết thương không chảy máu không ạ!

Charles
20-12-2015, 10:03
Da.em cũng đọc qua một số thông tin vết thương hở là vết thương đang chảy máu.nhưng khi không chảy máu máu được chảy vào hệ thống tuần hoàn.hơn nữa virut H bất hoạt trong môi trường không khí 5-10 phút.
Vậy có trường hợp nào virút H xâm nhập được vào vết thương không chảy máu không ạ!

Bạn spam rồi. Niêm mạc đóng rồi virus xâm nhập lối nào???

cần giúp đỡ
20-12-2015, 10:12
Chắc e hoảng quá.chứ lúc nào cũng suy nghĩ bị H có khả năng xâm nhập vào cơ thể.
Nếu như anh nói thì vết xước da do móng tay gãi,sau khi ngưng chảy máu thì H không có cửa xâm nhập đúng không ạ!

Tuanmecsedec
20-12-2015, 10:27
Chắc e hoảng quá.chứ lúc nào cũng suy nghĩ bị H có khả năng xâm nhập vào cơ thể.
Nếu như anh nói thì vết xước da do móng tay gãi,sau khi ngưng chảy máu thì H không có cửa xâm nhập đúng không ạ!

Bạn không có nguy cơ đâu,bạn không nên xoắn nữa sẽ gây ra nhiều bệnh.

cần giúp đỡ
20-12-2015, 10:40
Bạn không có nguy cơ đâu,bạn không nên xoắn nữa sẽ gây ra nhiều bệnh.

Em cảm ơn anh với các a chị trong BQT nhiều.

cần giúp đỡ
21-12-2015, 17:32
Anh chị ơi!
Hôm qua em cùng bạn bị tai nạn,có bị xây xát chảy máu.
Lúc về em cùng bạn mua bông,cùng ôxy già,về rửa vềt thương.
Bạn em bị thương ở tay máu đang chảy,e dùng bông tẩm ướt oxi già rồi lau hộ bạn,nhưng em không để ý tay em cũng đang chảy máu,có một ít máu dính lên bông,sau khi phát hiện em liền vứt bông xuống sàn,em xin hỏi liệu bạn em có bị nhiễm HIV không?thời gian bông chạm lên vết thương chừng 1 s.và vết thương to bằng ly uống rượu.

Charles
21-12-2015, 19:09
Anh chị ơi!
Bạn em bị thương ở tay máu đang chảy,e dùng bông tẩm ướt oxi già rồi lau hộ bạn,nhưng em không để ý tay em cũng đang chảy máu,có một ít máu dính lên bông,sau khi phát hiện em liền vứt bông xuống sàn,em xin hỏi liệu bạn em có bị nhiễm HIV không?thời gian bông chạm lên vết thương chừng 1 s.và vết thương to bằng ly uống rượu.

HIV không lây qua cục bông. Bạn có nguy cơ đâu mà đòi lây cho người khác. Khùng!!!

Nguyen Ha
21-12-2015, 19:10
Anh chị ơi!
Theo như bạn mô tả lại thì không có nguy cơ.

cần giúp đỡ
21-12-2015, 19:20
Theo như bạn mô tả lại thì không có nguy cơ.

Nếu máu dính lên bông rồi dính lên vét thương cũng không có nguy cơ hả chị

Nguyen Ha
21-12-2015, 19:22
Nếu máu dính lên bông rồi dính lên vét thương cũng không có nguy cơ hả chị

Không có nguy cơ.

cần giúp đỡ
21-12-2015, 19:28
Cảm ơn chị.đã tư vấn.
E thở phào luôn.

cần giúp đỡ
21-12-2015, 20:32
Cho em hỏi thêm câu nữa,giả sử máu ở bông có H,mà dích trực tiếp lên vết thưng đanng chảy máu cũng không có nguy cơ hả chị

Charles
21-12-2015, 20:45
Cho em hỏi thêm câu nữa,giả sử máu ở bông có H,mà dích trực tiếp lên vết thưng đanng chảy máu cũng không có nguy cơ hả chị

Ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ là không có, không có chữ giả sử ở đây.

cần giúp đỡ
21-12-2015, 20:48
A chắc chắn không có nguy cơ chứ,e sợ lây sang người khác lắm.

Charles
21-12-2015, 20:53
A chắc chắn không có nguy cơ chứ,e sợ lây sang người khác lắm.

Ở đây Ban quản trị không có tư vấn bừa. Nếu bạn cảm thấy không tin tưởng thì đừng post bài hỏi nữa.

Tuanmecsedec
22-12-2015, 05:22
Anh chị ơi!

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
22-12-2015, 12:46
Anh chị ơi!

No risk to HIV

cần giúp đỡ
22-12-2015, 21:32
Cảm ơn anh chị.mà máu đang chảy toe loe là vết thương hở mà các anh chị.

Tuanmecsedec
23-12-2015, 05:15
Anh chị ơi!

Cảm ơn anh chị.mà máu đang chảy toe loe là vết thương hở mà các anh chị.

Bông đã tẩm OXY thì vi rút toi mạng rồi bạn,vì vậy có chạm vào vết thương của bạn cũng không sao.

cần giúp đỡ
23-12-2015, 06:47
Cảm ơn anh tuấn

cần giúp đỡ
23-12-2015, 22:57
Bông đã tẩm OXY thì vi rút toi mạng rồi bạn,vì vậy có chạm vào vết thương của bạn cũng không sao.

Không phải em hay hỏi lung tung,nhưng em nghe nói H sống dai lắm,trong oxi già cũng sống được 3-5 phút anh ạ!

Nguyen Ha
24-12-2015, 07:01
Không phải em hay hỏi lung tung,nhưng em nghe nói H sống dai lắm,trong oxi già cũng sống được 3-5 phút anh ạ!

Virut HIV khi ra khỏi cơ thể người nó bất hoạt ngay trong tích tắc nên khi đã ra môi trường là nó không còn khả năng lây nhiễm.

cần giúp đỡ
24-12-2015, 10:47
Virut HIV khi ra khỏi cơ thể người nó bất hoạt ngay trong tích tắc nên khi đã ra môi trường là nó không còn khả năng lây nhiễm.
Đó là mấy con virút ra không khí thì nghẻo ngay,nhưng mà mấy giọt máu cũng vậy sao chị hà.

Charles
24-12-2015, 11:22
Đó là mấy con virút ra không khí thì nghẻo ngay,nhưng mà mấy giọt máu cũng vậy sao chị hà.

Bạn đọc lại tất cả những gì đã được tư vấn đi.

songchungvoi_HIV
24-12-2015, 12:32
HIV sống dai đúng nhưng nó chỉ dai như đỉa Cà Mau khi nó ở bên trong cơ thể con người

cần giúp đỡ
24-12-2015, 19:15
HIV sống dai đúng nhưng nó chỉ dai như đỉa Cà Mau khi nó ở bên trong cơ thể con người

Mong cho con virut Hiv trên thế giới bị giết chết hết đi.nghĩ đến nó là e mất hết tinh thần

cần giúp đỡ
28-12-2015, 21:35
Hay ho khan có phải bị lao không mấy anh chị?

Tuanmecsedec
29-12-2015, 03:55

Bạn muốn biết có bị Lao hay không thì phải đi khám bạn.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 13:20

Lao: Ho tức ngực, sốt về chiều, giảm 10% trọng lượng cơ thể => Tất cả kéo dài trên 1 tháng

cần giúp đỡ
31-12-2015, 21:33
Lao: Ho tức ngực, sốt về chiều, giảm 10% trọng lượng cơ thể => Tất cả kéo dài trên 1 tháng

Vậy em không phải bị lao rồi.

cần giúp đỡ
31-12-2015, 21:34
Cho em hỏi một câu.
Mốt là 27 ngày em đi xét nghiệm combo được chưa ạ!27 ngày quả có chính xác không?

Nguyen Ha
31-12-2015, 21:36
Cho em hỏi một câu.
Mốt là 27 ngày em đi xét nghiệm combo được chưa ạ!27 ngày quả có chính xác không?

Sau nguy cơ 27 ngày XN combo được rồi bạn.

cần giúp đỡ
31-12-2015, 21:39
Sau nguy cơ 27 ngày XN combo được rồi bạn.

Lâu rồi mới được nói chuyện với chị hà.
Em cũng đang tính đi xét nghiệm,mà lo quá chị nạ!

Nguyen Ha
31-12-2015, 21:44
Lâu rồi mới được nói chuyện với chị hà.
Em cũng đang tính đi xét nghiệm,mà lo quá chị nạ!

Lo lại đọc lại những gì được tư vấn sẽ vơi lo đi.

songchungvoi_HIV
31-12-2015, 21:44
Cho em hỏi một câu.
Ko có nguy cơ XN chính xác và AT tại mọi thời điểm

cần giúp đỡ
31-12-2015, 21:48
Em đọc đi đọc lại cả trăm lần rồi.nhưng vẫn lo chị ạ.
Vì vết xước ở háng của em cũng nhiều chỗ,dù nông ngưng chảy máu được mấy chục phút những vẫn chưa có khô đóng vảy nên sợ..

cần giúp đỡ
31-12-2015, 21:50
Ko có nguy cơ XN chính xác và AT tại mọi thời điểm

Cảm ơn anh!
Không phải em không tin những gì bạn Qt tư vắn nhưng áp lực lắm a ạ!
Lúc nào có kết quả xn mới thở phào được

songchungvoi_HIV
31-12-2015, 21:55
Cảm ơn anh!
Không phải em không tin những gì bạn Qt tư vắn nhưng áp lực lắm a ạ!
Lúc nào có kết quả xn mới thở phào được
BQT ko hề cấm các bạn XN, nhưng hãy nhớ đừng bao giờ hỏi ngược lại BQT hành vi được khẳng định ko nguy cơ KQ đấy bao nhiêu % an toàn

cần giúp đỡ
31-12-2015, 21:59
BQT ko hề cấm các bạn XN, nhưng hãy nhớ đừng bao giờ hỏi ngược lại BQT hành vi được khẳng định ko nguy cơ KQ đấy bao nhiêu % an toàn

@_@
Thank anh!

cần giúp đỡ
03-01-2016, 09:41
Cho em hỏi,sưng lợi,nứu chân răng không đau,có phải biểu hiện của lậu,giang mai?

xuanxanh
03-01-2016, 12:10
Cho em hỏi,sưng lợi,nứu chân răng không đau,có phải biểu hiện của lậu,giang mai?

KO phải đâu bạn. Lậu có biểu hiện tiểu rát, có mủ hay có nốt sưng mủ chứ ko phải sưng lợi. Giang mai xuất hiện các săng giang mai, có vết viền bao quanh...

cần giúp đỡ
03-01-2016, 12:30
Không bít sao mi,h thấy chân răng sưng húp,mk không đau.mong chỉ là bị viêm thôi

songchungvoi_HIV
03-01-2016, 13:07

Cài nài gọi là viêm nha chu

cần giúp đỡ
03-01-2016, 14:00
Số đen,dạo này đang lo H,giang mai tùm lum...mà giờ max vụ này thì nhọc nặng.

Tuanmecsedec
04-01-2016, 04:38
Không bít sao mi,h thấy chân răng sưng húp,mk không đau.mong chỉ là bị viêm thôi

Số đen,dạo này đang lo H,giang mai tùm lum...mà giờ max vụ này thì nhọc nặng.

Bạn chỉ bị nhiệt miệng thôi.

cần giúp đỡ
04-01-2016, 23:14
Cảm ơn các anh!

cần giúp đỡ
04-01-2016, 23:22
Cho em hỏi một vấn đề cũng không liên quan đến H.
1,Em nghe nói bệnh lậu,đái buốt,mủ.e không có triệu chứng đó thì có cần xn lậu không?
2)bệnh giang mai năm tuần xn được chưa,xét nghiệm ở đâu thì tốt nhất.
3)ngoài các bệnh tình dục trên.e có cần xét nghiệmChlamydia,hsv hay không?

Charles
05-01-2016, 06:53
1,Em nghe nói bệnh lậu,đái buốt,mủ.e không có triệu chứng đó thì có cần xn lậu không?

1. Lậu: nếu không có biểu hiện tiểu đau buốt rát và chảy mủ thì yên tâm không bị.
2. Giang mai: XN sau nguy cơ 4-12 tuần.
3. Ngoài các bệnh tình dục trên, nếu bạn cảm thấy lo lắng vấn đề gì thì khám cái đó.

Tuanmecsedec
06-01-2016, 05:00

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

cần giúp đỡ
06-01-2016, 08:10
Cảm ơn hai anh.

cần giúp đỡ
06-01-2016, 14:41
Combo hòa hảo 27 âm tính với Hiv,đã an toàn chưa?có khi nào bị lật kèo chưa ạ!

Charles
06-01-2016, 14:48

Bạn có nguy cơ đâu mà lật kèo với lật cột.

cần giúp đỡ
06-01-2016, 15:07
an toàn là bạn a ạ!
Em nghe nói combo 27 ngay cũng chính xác nhưng không biết có trường hợp nào lật kèo không?nghe nói phải đủ ba tháng mới chắc chắn.

Charles
06-01-2016, 19:54
an toàn là bạn a ạ!
Em nghe nói combo 27 ngay cũng chính xác nhưng không biết có trường hợp nào lật kèo không?nghe nói phải đủ ba tháng mới chắc chắn.

Nếu hỏi về kết quả 27 ngày Combo ÂT bạn đọc các chủ đề dưới đây:

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Tuanmecsedec
07-01-2016, 06:02

an toàn là bạn a ạ!

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này,vì ngay từ đầu bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.

cần giúp đỡ
16-01-2016, 10:14
Hôm nay 41 ngày có nguy cơ em xét nghiệm hòa hảo âm tính,nhưng chỉ số neg/co=0,470<1, nhưng so với lần trước là 0,270 tăng 0.2 làm em hơi lo.

cần giúp đỡ
16-01-2016, 10:15
A chị giải đáp giúp em với.

Tuanmecsedec
16-01-2016, 10:18
Hôm nay 41 ngày có nguy cơ em xét nghiệm hòa hảo âm tính,nhưng chỉ số neg/co=0,470<1, nhưng so với lần trước là 0,270 tăng 0.2 làm em hơi lo.

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/)

cần giúp đỡ
16-01-2016, 11:28
Vậy chỉ số tăng lên sau 2 tuần như vậy là bình thường hả anh tuấn.

cần giúp đỡ
16-01-2016, 11:29
Lúc tối em có làm năm sáu ly rượu nhỏ nk.

Nguyen Ha
16-01-2016, 11:50

Tăng lên nhưng vẫn nhỏ hơn 1 mà. Yên tâm không sao.

cần giúp đỡ
16-01-2016, 12:39
Dạ!tại thấy tăng nên e lo nk

songchungvoi_HIV
16-01-2016, 14:16

Tăng kệ mụ nó, miễn nó dưới 1 là Âm Binh

Tuanmecsedec
16-01-2016, 14:49

Dạ!tại thấy tăng nên e lo nk

Bạn chỉ cần kết luận của kết quả là NEG (Negative ) là âm tính.Bạn không cần quan tâm chỉ số đó.

cần giúp đỡ
16-01-2016, 18:35
Da cảm ơn anh chị tư vấn.