PDA

View Full Version : Chân chảy máu mang dép dính tinh dịch

Hanoipho
12-12-2015, 12:49
Chào anh chị tư vấn. Em ở cùng dãy nhà trọ với một anh có H, anh đấy có mượn dép em đi vào toilet, 5phút sau khi anh đó trả dép thì em có mang dép vào và phát hiện trên dép có dính nhiều tinh dịch. Chân em bị lở do nước ăn có hiện tượng chảy máu ở các ngón chân. Em rất hoang mang, khoảng thời gian trả dép chỉ có 5 phút mà em đã mang vào và các kẻ chân em đang bị chảy máu vì nước ăn. Em mong được tư vấn ạ. Em cám ơn. Em có đọc qua một vài bài các anh tư vấn về đôi dép mà em vẫn hoang mang anh.

anhsangcuoiconduong
12-12-2015, 15:53
Bạn không có nguy cơ đâu.hiv đâu có dễ lay như vậy

Charles
12-12-2015, 16:09
Chào anh chị tư vấn. Em ở cùng dãy nhà trọ với một anh có H, anh đấy có mượn dép em đi vào toilet, 5phút sau khi anh đó trả dép thì em có mang dép vào và phát hiện trên dép có dính nhiều tinh dịch. Chân em bị lở do nước ăn có hiện tượng chảy máu ở các ngón chân. Em rất hoang mang, khoảng thời gian trả dép chỉ có 5 phút mà em đã mang vào và các kẻ chân em đang bị chảy máu vì nước ăn. Em mong được tư vấn ạ. Em cám ơn. Em có đọc qua một vài bài các anh tư vấn về đôi dép mà em vẫn hoang mang anh.

100% không có nguy cơ với HIV như những gì bạn kể.

Hanoipho
12-12-2015, 16:25
Anh Truong Xuan có thể cho em hỏi vì sao không có nguy cơ không anh. Vì chân em các Kẻ chân đều bị chảy máu và mang dép dính tinh dịch của anh có H cách đó chỉ có 5 phút. Cám ơn anh.

Charles
12-12-2015, 16:42
Anh Truong Xuan có thể cho em hỏi vì sao không có nguy cơ không anh. Vì chân em các Kẻ chân đều bị chảy máu và mang dép dính tinh dịch của anh có H cách đó chỉ có 5 phút. Cám ơn anh.

HIV ra môi trường ngoài ngủm củ tỏi ngay rồi, làm gì còn lây cho bạn được nữa.

Hanoipho
12-12-2015, 16:46
Vậy hả anh, nghĩa là cả đống tinh dịch dính trên dép cũng nhanh chóng "ngủm tỏi" hả anh. Em lo vì các kẻ chân lở chảy đầy máu còn dép dính đầy tinh dịch của anh kia mà mới có 5 phút ah anh. Vậy là không sao hả anh hen.

Charles
12-12-2015, 17:23
Vậy hả anh, nghĩa là cả đống tinh dịch dính trên dép cũng nhanh chóng "ngủm tỏi" hả anh. Em lo vì các kẻ chân lở chảy đầy máu còn dép dính đầy tinh dịch của anh kia mà mới có 5 phút ah anh. Vậy là không sao hả anh hen.

BQT khẳng định lần nữa bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 19:50

Dép ko phải môi trường sống nuôi dưỡng tế bào để HIV ký sinh, HIV chỉ tồn tại duy nhất bên trong cơ thể con người chính là môi trường sống duy nhất, ngoài cơ thể con người ko có cái nào để nuôi dưỡng HIV trừ phòng thí nghiệm

Hanoipho
12-12-2015, 20:03
Cám ơn anh songchung và anh Truong Xuan.

Hanoipho
12-12-2015, 20:09
Hai anh cho em hỏi thêm cái này chút anh, anh đừng nói em hoang tưởng nhé, hồi nãy em trên đường đi về (đường rất đông xe) nên đến lúc kẹt xe em có chạy chậm lại, tự nhiên em thấy có 1 lão chạy xe sát em và nhìn em, trên tay trái lão cầm điếu thuốc hay cây kim em cũng không rõ nữa. Em sợ đường lúc đó đông ông đó chạy sát em và đâm kim vào em. Một lát sau em chạy lên thì lại thấy ổng quay qua nhìn em cái nữa, làm khoảng 3 lần như vậy rồi em quay qua nhìn ổng ổng mới chịu đi thẳng luôn.
Nếu kim đâm vào mình là phải rất đau phải không hai anh, cái này không phải em tưởng tuợng mà có thật nhé anh. Vì lưng em có nhiều vết đỏ nên em không biết có máu không. Nếu kim đâm trực diện thì máu sẽ chảy nhiều lắm đúng không các anh ạ!

Charles
12-12-2015, 20:12
Hai anh cho em hỏi thêm cái này chút anh, anh đừng nói em hoang tưởng nhé, hồi nãy em trên đường đi về (đường rất đông xe) nên đến lúc kẹt xe em có chạy chậm lại, tự nhiên em thấy có 1 lão chạy xe sát em và nhìn em, trên tay trái lão cầm điếu thuốc hay cây kim em cũng không rõ nữa. Em sợ đường lúc đó đông ông đó chạy sát em và đâm kim vào em. Một lát sau em chạy lên thì lại thấy ổng quay qua nhìn em cái nữa, làm khoảng 3 lần như vậy rồi em quay qua nhìn ổng ổng mới chịu đi thẳng luôn.
Nếu kim đâm vào mình là phải rất đau phải không hai anh, cái này không phải em tưởng tuợng mà có thật nhé anh. Vì lưng em có nhiều vết đỏ nên em không biết có máu không. Nếu kim đâm trực diện thì máu sẽ chảy nhiều lắm đúng không các anh ạ!

Bạn hoang tưởng nặng chứ không nhẹ đâu, bạn mua kim tiêm về nhờ người đâm trực diện sẽ biết ngay có phải mình hoang tưởng không.

Hanoipho
12-12-2015, 20:16
Anh Truong Xuan đừng la em mà, tại em thấy ông đó năm lần bảy lượt đi sát em rồi nhìn vào mặt em, mà em đâu có quen với ông đó, tự nhiên nghĩ không biết ổng có ý gì không... Huhu

Charles
12-12-2015, 20:21
Anh Truong Xuan đừng la em mà, tại em thấy ông đó năm lần bảy lượt đi sát em rồi nhìn vào mặt em, mà em đâu có quen với ông đó, tự nhiên nghĩ không biết ổng có ý gì không... Huhu

Truong Xuan đâu có la bạn mà kêu bạn mua kim thử đâm để không phải suy diễn nữa.

Hanoipho
12-12-2015, 20:27
Ah, any Truong Xuan cho em hỏi vấn đề này luôn ạ, cách đây mấy ngày em có đi xét nghiệm, em thấy kĩ thuật viên xét nghiệm sau khi họ mở phần nhựa bọc mũi kim cái họ cầm phần thân kim xoay xoay mấy cái rồi mới lấy máu của em, không biết xoay để làm gì và nếu không bẻ hẳn phần mũi và xi lanh thì dù có xoay cỡ nào máu từ ngoài cũng không thâm nhập vào trong xi lanh được phải không anh. Em cám ơn anh (em còn hoang tưởng sợ là kỹ thuật viên có vấn đề gì ổng lấy đâm kim vào tay ổng rồi mới đâm vào tay em). Anh đừng la em nhé anh. Em cám ơn anh Truong Xuan

giupem1
12-12-2015, 20:29
Luyên thuyên quá đấy mua kim về thử nhấc người lên ấy chú e

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 20:54
Một cái đầu chứa đầy Hắc Ám

Hanoipho
12-12-2015, 20:58
Dạ không phải đâu anh songchung, tại tự nhiên em thấy lạ ông kỹ thuật viên xét nghiệm đó lấy máu thì cứ mở kim ra đâm vào tay thôi, tự nhiên xoay xoay mũi kim mấy vòng làm gì, làm em thắc mắc đấy anh. Em tính hỏi ổng mà sợ ông làm banh chành cái tay em quá nên em không hỏi. Còn vấn đè kia là do em thấy cái ông kia cứ đi theo em làm em thấy nghi anh ạ.

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 21:09
Dạ không phải đâu anh songchung, tại tự nhiên em thấy lạ ông kỹ thuật viên xét nghiệm đó lấy máu thì cứ mở kim ra đâm vào tay thôi, tự nhiên xoay xoay mũi kim mấy vòng làm gì, làm em thắc mắc đấy anh. Em tính hỏi ổng mà sợ ông làm banh chành cái tay em quá nên em không hỏi. Còn vấn đè kia là do em thấy cái ông kia cứ đi theo em làm em thấy nghi anh ạ.
Một cái đầu chứa đầy Hắc Ám

Hanoipho
12-12-2015, 21:17
Anh songchung lại la em nữa... Huhu...em cám ơn hai anh đã tư vấn cho em ạ!

songchungvoi_HIV
12-12-2015, 21:18
Anh songchung lại la em nữa... Huhu...

Có sao nói vậy bạn

Hanoipho
12-12-2015, 21:22
Em cám ơn hai anh đã tư vấn cho em!

Hanoipho
14-12-2015, 19:31
Anh tuấn, chị Hà, anh Truong Xuan va songchung cho em hỏi ạ, câu này bữa trước em có hỏi rồi, không biết lúc em lấy máu kỹ thuật viên họ xoay xoay mũi kim để làm gì nữa, mọi lần em thấy người khác tháo kim ra là đâm luôn vào tay, lần này tháo kim xong cái kỹ thuật viên xoay xoay mũi kim rồi mới lấy máu, em lo là dính máu từ găng tay vào mũi kim rồi truyền vào em. Tự nhiên giờ nghĩ lại thấy lo anh chị ah. Hu hu..

Charles
14-12-2015, 19:34
Anh tuấn, chị Hà, anh Truong Xuan va songchung cho em hỏi ạ, câu này bữa trước em có hỏi rồi, không biết lúc em lấy máu kỹ thuật viên họ xoay xoay mũi kim để làm gì nữa, mọi lần em thấy người khác tháo kim ra là đâm luôn vào tay, lần này tháo kim xong cái kỹ thuật viên xoay xoay mũi kim rồi mới lấy máu, em lo là dính máu từ găng tay vào mũi kim rồi truyền vào em. Tự nhiên giờ nghĩ lại thấy lo anh chị ah. Hu hu..

Họ kiểm tra xem mũi kim gắn vào ống tiêm có chặt không. Vấn đề này không có gì đáng lo cả bạn.

Hanoipho
14-12-2015, 19:41
Vậy hả anh, em thấy bạn kĩ thuật viên này khá trẻ, chắc đang thực tập. Em chỉ sợ máu dính vào đầu mũi kim trong quá trình xoay... Hu hu, lo thật đấy anh ạ.

Charles
14-12-2015, 19:46
Vậy hả anh, em thấy bạn kĩ thuật viên này khá trẻ, chắc đang thực tập. Em chỉ sợ máu dính vào đầu mũi kim trong quá trình xoay... Hu hu, lo thật đấy anh ạ.

Máu ở đâu ra mà dính vào đầu mũi kim?? Hoang tưởng.

Nguyen Ha
14-12-2015, 19:47

Suy diễn hoang tưởng!

Hanoipho
14-12-2015, 19:50
Không phải anh chị, trước khi lấy máu, kỹ thuật viên họ còn lấy bút ghi vào tờ xét nghiệm rồi lấy dấu đóng rồi mới xoay mũi kim, em sợ máu dính từ mấy cái thứ đó đấy anh chị ( bút bi, con dấu ) chứ không phải em nghĩ lung tung mà.

Nguyen Ha
14-12-2015, 19:52
Không phải anh chị, trước khi lấy máu, kỹ thuật viên họ còn lấy bút ghi vào tờ xét nghiệm rồi lấy dấu đóng rồi mới xoay mũi kim, em sợ máu dính từ mấy cái thứ đó đấy anh chị ( bút bi, con dấu ) chứ không phải em nghĩ lung tung mà.

100% không có nguy cơ.

Charles
14-12-2015, 19:53

Suy diễnnnnnnnn hoang tưởnggggggggggggg

Hanoipho
14-12-2015, 19:56
Huhu, anh đừng la em mà, em cám ơn Chị, lúc nào anh chị cũng là người rất nhiệt tình, cám ơn anh chị nhiều ạ!

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 20:20
Dạ để vặn cho chặc kim và bơm kim với nhau chứ nó lỏng le cấm vào rớt kim và bơm mỗi nơi 1 ngã lúc đó kim thì cấm vào ven còn bơm kim thì nó nằm ngoài cho máu nó phun ra àh, có zậy thui có gì đâu thắc mắc

Hanoipho
15-12-2015, 10:59
Dạ, em cám ơn anh.