PDA

View Full Version : Tư vấn tâm lý và nguy cơ quan hệ có dùng bao cao su

hoangtucodon121
13-12-2015, 15:35
Hi anh chị em trong diễn đàn!
Nhờ anh chị giải tỏa giúp em. Chả là thế này, cách đây khoảng 3-4 tháng, em có đi du lịch cùng công ty.
Một hôm em cùng mấy người bạn vào quán ms, và trong một phút nông nổi em đã quan hệ với gái ms ở quán. Trong quá trình, em và cô ấy không hề OS, đeo bao cao su ngay từ lúc bắt đầu và quan hệ xong cô gái đó rút bao ra em thấy không bị rách và thủng
Tiếp đó, cô ấy gói vào giấy báo và vứt thùng rác, e thì vào rửa ráy. Từ đó đến nay, em luôn bị ám ảnh. Nó ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của em. Gần đây, em sờ thấy hạch dưới cằm, không sưng không đau. Em có tìm hiểu thì hạch dưới cằm có thể sờ thấy được. Ngoài ra, em không có triệu chứng gì khác. Anh chị tư vấn giúp em, em có nguy cơ không ạ???
1. Nếu cô gái ấy nhiễm H, e dùng bao và không động chạm dùng tay, không rách bao, thủng bao thì có bị nhiễm không?
2. Nếu cô gái ấy không nhiễm H?
Nguy cơ của em là bao nhiêu %. Em có cần đi xét nghiệm không ạ?
Giờ em sởn đến già quá. đó là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng. Em chỉ hi vọng mình không bị nhiễm.

Tuanmecsedec
13-12-2015, 15:37
Nhờ anh chị giải tỏa giúp em. Chả là thế này, cách đây khoảng 3-4 tháng, em có đi du lịch cùng công ty.
Một hôm em cùng mấy người bạn vào quán ms, và trong một phút nông nổi em đã quan hệ với gái ms ở quán. Trong quá trình, em và cô ấy không hề OS, đeo bao cao su ngay từ lúc bắt đầu và quan hệ xong cô gái đó rút bao ra em thấy không bị rách và thủng
Tiếp đó, cô ấy gói vào giấy báo và vứt thùng rác, e thì vào rửa ráy. Từ đó đến nay, em luôn bị ám ảnh. Nó ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của em. Gần đây, em sờ thấy hạch dưới cằm, không sưng không đau. Em có tìm hiểu thì hạch dưới cằm có thể sờ thấy được. Ngoài ra, em không có triệu chứng gì khác. Anh chị tư vấn giúp em, em có nguy cơ không ạ???
1. Nếu cô gái ấy nhiễm H, e dùng bao và không động chạm dùng tay, không rách bao, thủng bao thì có bị nhiễm không?
Giờ em sởn đến già quá. đó là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng. Em chỉ hi vọng mình không bị nhiễm.

Tình dục an toàn là gì là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Vì vậy,những gì bạn kể không có nguy cơ.

hoangtucodon121
13-12-2015, 15:53
Em có cần phải làm xét nghiệm ko anh?

Tuanmecsedec
13-12-2015, 15:59
Em có cần phải làm xét nghiệm ko anh?

Bạn có nguy cơ đâu mà đi xét nghiệm.

hoangtucodon121
13-12-2015, 16:02
Cứ mỗi lần thấy người mình có cảm giác khác khác là em lại lên mạng đọc và rồi lại cứ suy nghĩ và ám ảnh về nó. Có TH nào quan hệ an toàn ko bị rách bao hay thủng mà bị nhiễm không ạ?

Tuanmecsedec
13-12-2015, 16:04
Cứ mỗi lần thấy người mình có cảm giác khác khác là em lại lên mạng đọc và rồi lại cứ suy nghĩ và ám ảnh về nó. Có TH nào quan hệ an toàn ko bị rách bao hay thủng mà bị nhiễm không ạ?

Bạn tưởng người ta sản xuất ra bao cao su là để mang vào cho đẹp thôi hay sao?.Nếu dùng bao cao su mà không bị rách mà vẫn nhiễm thì khuyến cáo dùng bao cao su để làm gì ?.

hoangtucodon121
13-12-2015, 18:00
Cảm ơn anh! Do gần đây em tìm đọc trên mạng các triệu chứng, thấy có sưng hạch bạch huyết nên làm em lo sợ, tuy nhiên em cũng đi đọc các trang khác thì thấy hạch bạch huyết bình thường không sưng ai cũng có, nếu sờ kỹ sẽ thấy ở dưới cằm và bẹn, nách. Em hoang mang quá nên vào nhờ anh chị tư vấn giúp. Anh tư vấn e cũng cảm thấy yên tâm phần nào. Đó là lần đầu và cũng là lần cuối cùng em như vậy. Sởn đến già, giờ chăm chỉ công tác và làm việc, quan tâm đến gia đình, hoạt động thể dục thể thao lành mạnh để quên cái ám ảnh vậy. Chỉ hi vọng không xảy ra cái triệu chứng gì giống giống vì cứ mỗi lần thế em lại hoang mang và ám ảnh.

Charles
13-12-2015, 18:20

Theo những gì bạn kể thì bạn hoàn toàn yên tâm không có nguy cơ.

hoangtucodon121
13-12-2015, 20:05
Người e hiện nay mới thêm 1 số nốt đỏ li ti không biết là côn trùng đốt hay dị ứng, hay viêm lỗ chân lông ở phần ngực?? Có liên quan đến H không anh?

Charles
13-12-2015, 20:22
Người e hiện nay mới thêm 1 số nốt đỏ li ti không biết là côn trùng đốt hay dị ứng, hay viêm lỗ chân lông ở phần ngực?? Có liên quan đến H không anh?

Bạn có nguy cơ đâu mà liên quan hay không.

hoangtucodon121
13-12-2015, 20:58
Các anh cho em hỏi có cách nào phân biệt được các nốt đỏ của H so với các nốt đỏ khác không ạ? BCS bị rách hay thủng bình thường có cảm nhận thấy hoặc nhìn bằng mắt thường không ạ?

Charles
13-12-2015, 21:14
Các anh cho em hỏi có cách nào phân biệt được các nốt đỏ của H so với các nốt đỏ khác không ạ? BCS bị rách hay thủng bình thường có cảm nhận thấy hoặc nhìn bằng mắt thường không ạ?

Nếu BCS rách trong khi quan hệ cả 2 sẽ cảm nhận được ngay, đầu DV lòi hẳn ra, bao cuốn ngược về gốc DV và xong trận rút ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường.

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 15:48

10000000000000000000000000000000000000000000000000 000000000000% ko có gì lo lắng

hoangtucodon121
15-12-2015, 14:59
Em cảm ơn các anh chị trong diễn đàn đã giúp em ổn định tâm lý hơn.

hoangtucodon121
16-12-2015, 08:02
Gần đây e ngủ ban đêm tỉnh dậy giữa giấc thấy tóc ướt, kiểu đổ mồ hôi ấy ạ! Có liên quan đến H ko ạ qua chuyện e đã viết ở trên ạ? Em thấy lo vì gần đây có 1 số triệu chứng liên quan như em sờ thấy hạch dưới cắm ko đau ko sưng, đổ mồ hôi ban đêm

Buonqua
16-12-2015, 08:27
Gần đây e ngủ ban đêm tỉnh dậy giữa giấc thấy tóc ướt, kiểu đổ mồ hôi ấy ạ! Có liên quan đến H ko ạ qua chuyện e đã viết ở trên ạ? Em thấy lo vì gần đây có 1 số triệu chứng liên quan như em sờ thấy hạch dưới cắm ko đau ko sưng, đổ mồ hôi ban đêm
Quan trọng là hành vi có nguy cơ hay không? Không ai dựa vào triệu chứng để nhận biêt có nhiễm hiv hay không mà phải đi xét nghiệm.

hoangtucodon121
16-12-2015, 12:33
Về hành vi e thấy mấy a/c tư vấn là ko có nguy cơ và ko cần xn ạ. Tuy nhiên e thấy có 1 số triệu chứng trên như e kể nên e hoang mang ạ

Buonqua
16-12-2015, 14:09
Về hành vi e thấy mấy a/c tư vấn là ko có nguy cơ và ko cần xn ạ. Tuy nhiên e thấy có 1 số triệu chứng trên như e kể nên e hoang mang ạ
Thì mọi người đã tư vấn cho bạn không có nguy cơ tức an toàn với hiv. Còn triệu chứng gì đó thì nếu lo quá thì đi xét nghiệm.

hoangtucodon121
16-12-2015, 14:34
A cho e hỏi hạch bình thường ở dưới cằm nếu sờ kỹ có thấy ko? Hạch ở dưới cằm chứ ko phải ở cổ ạ

Tuanmecsedec
16-12-2015, 14:47
A cho e hỏi hạch bình thường ở dưới cằm nếu sờ kỹ có thấy ko? Hạch ở dưới cằm chứ ko phải ở cổ ạ

Mỗi hai bên hàm,ai cũng có cục hạch này hết bạn.Bạn đừng tái mái tay chân mà sờ,nắn,bóp nó hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

hoangtucodon121
16-12-2015, 19:56
Mỗi hai bên hàm,ai cũng có cục hạch này hết bạn.Bạn đừng tái mái tay chân mà sờ,nắn,bóp nó hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.
Vâng đúng rồi đấy anh! Nếu nổi lên thì sờ sẽ thấy sưng, đau và mắt thường nhìn thấy được không cần sờ đúng không anh???

Charles
16-12-2015, 20:01
Vâng đúng rồi đấy anh! Nếu nổi lên thì sờ sẽ thấy sưng, đau và mắt thường nhìn thấy được không cần sờ đúng không anh???

Hạch nếu sờ nắn nhiều ắt sẽ sưng, mà đã sưng thì ắt đau và nhìn thấy.

Nguyen Ha
16-12-2015, 20:02

Hạch ai chả có. Kệ nó đi bạn.

hoangtucodon121
16-12-2015, 20:41
Hạch ai chả có. Kệ nó đi bạn.

tại có 1 2 hôm gần đây e ngủ tỉnh dậy giữa chừng thì thấy gáy và tóc có gọi là chút ít mồ hôi nên e không rõ đó là mồ hôi trộm hay đổ mồ hôi ban đêm. Đổ mồ hôi ban đêm là kiểu vã mồ hôi nhễ nhãi ạ?

songchungvoi_HIV
16-12-2015, 20:59

Đó là do Hắc Ám

hoangtucodon121
16-12-2015, 21:12
Đó là do Hắc Ám

Là gì vậy a???

songchungvoi_HIV
16-12-2015, 21:15
Là gì vậy a???

Là con Hắc Ý Dề ám bạn chứ gì

hoangtucodon121
19-12-2015, 11:41
Có lẽ nó làm ám ảnh em thật :( cứ mỗi lần có gì là cứ nghĩ đến nó:( các a/c tư vấn cho em đã không có nguy cơ nên không cần xét nghiệm làm e yên tâm phần nào, còn 1 phần trong thẳm tâm vẫn chưa dứt được nó ra. Đúng là 1 lần tội lỗi mà ảnh hưởng ghê gớm quá

hoangtucodon121
23-12-2015, 23:11

A Tuấn ơi! Có cách nào nhận biết bị nổi sưng hạch và hạch bình thường ko ạ? Vì có lúc e sờ thấy có lúc ko? Của a và mọi người sờ kỹ thì vẫn thấy chứ ạ? E hoang mang quá e đã được a/c tư vấn ko có nguy cơ nhưng về hạch e sờ kỹ sờ thấy làm e cứ quy kết là do bị nhiễm H!

Nguyen Ha
24-12-2015, 06:59
A Tuấn ơi! Có cách nào nhận biết bị nổi sưng hạch và hạch bình thường ko ạ? Vì có lúc e sờ thấy có lúc ko? Của a và mọi người sờ kỹ thì vẫn thấy chứ ạ? E hoang mang quá e đã được a/c tư vấn ko có nguy cơ nhưng về hạch e sờ kỹ sờ thấy làm e cứ quy kết là do bị nhiễm H!

Bình thường ai cũng có hạch, bạn quy kết cho H là hoàn toàn sai.

hoangtucodon121
24-12-2015, 09:52
Bình thường ai cũng có hạch, bạn quy kết cho H là hoàn toàn sai.

Em được tư vấn không có nguy cơ và a Tuấn cũng nói không cần xét nghiệm, vậy e chắc chắn không cần xét nghiệm chứ hả chị Hà?

Charles
24-12-2015, 10:33
Em được tư vấn không có nguy cơ và a Tuấn cũng nói không cần xét nghiệm, vậy e chắc chắn không cần xét nghiệm chứ hả chị Hà?

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, XN hay không phải hỏi chính bạn.

songchungvoi_HIV
24-12-2015, 12:21
Bạn muốn biết thì vào đây đọc:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

hoangtucodon121
25-12-2015, 11:14
Anh chị cho em hỏi 1 lần nữa. Sử dụng bao cao su của quán ms có an toàn không ạ? Em thấy cô ấy mang bcs vào và bóc ra và đeo bao đúng quy trình thì có bị sao không ạ?

Charles
25-12-2015, 11:23
Anh chị cho em hỏi 1 lần nữa. Sử dụng bao cao su của quán ms có an toàn không ạ? Em thấy cô ấy mang bcs vào và bóc ra và đeo bao đúng quy trình thì có bị sao không ạ?

BCS của ai miễn quá trình sử dụng bao không bị tuột hoặc rách là an toàn 100%.

Tuanmecsedec
26-12-2015, 05:14

Dù bao cao su của ai hay của hãng nào.Miễn sao khi quan hệ trực tiếp bạn dùng bao cao su là tình dục an toàn.

songchungvoi_HIV
26-12-2015, 14:40

Đã nói ko có nguy cơ ko cần XN, đã đọc rồi thấy rõ rùi vậy còn hỏi lại thì đúng là tốn hay giấy mực công sức người khác

hoangtucodon121
27-12-2015, 09:29
A/c thông cảm do em hoang mang quá nên cứ có gì thay đổi hoặc ko thay đổi nhưng giờ mới để ý nên cứ nghĩ này nọ. Em cảm ơn các a/c diễn đàn đã tư vấn giúp em yên tâm hơn được phần nào. Lần đầu và cũng là lần cuối em xin chừa!

hoangtucodon121
05-01-2016, 08:34
Hi anh chị!
Cho em hỏi ngu chút ạ.
1. 2 người không nhiễm H và QHTD không dùng bao thì có xảy ra khả năng nào bị nhiễm H 1 trong 2 người không ạ?
(do e thấy trong diễn đàn mình hôm qua có người đăng thông tin có QHTD nhiều lần không dùng BCS với gái sinh viên sạch sẽ mà sau mấy năm phát hiện mình bị H)

Charles
05-01-2016, 08:36
Hi anh chị!
Cho em hỏi ngu chút ạ.
1. 2 người không nhiễm H và QHTD không dùng bao thì có xảy ra khả năng nào bị nhiễm H 1 trong 2 người không ạ?
(do e thấy trong diễn đàn mình hôm qua có người đăng thông tin có QHTD nhiều lần không dùng BCS với gái sinh viên sạch sẽ mà sau mấy năm phát hiện mình bị H)

HIV không tự sinh ra, nếu hai người khỏe mạnh cùng không có bệnh thì không có gì để lây nhiễm cho nhau.

hoangtucodon121
05-01-2016, 11:37
Vâng em cảm ơn anh!
Do em lúc nào cũng trong tâm lý ám ảnh cái đó, em lúc nào cũng kiểu bới lông tìm vết. Dù đã được các anh chị tư vấn về TH của em là không có nguy cơ, an toàn với H và không cần xét nghiệm.
Tuy nhiên, cứ được 1 khoảng thời gian quên và không nghĩ đến nó nhưng có 1 thời gian lại nghĩ. Chắc em điên đầu mất. Có người nói dạo này gầy đi thì e cũng nghĩ mặc dù cân lên vẫn 73kg. Chắc em điên đầu quá.

hivoff
05-01-2016, 11:55
Yên tâm đi không sao đâu bạn. Th của bạn ko nguy cơ đâu. Nếu cảm thấy không yên tâm thì xn để giải tỏa tâm lý.

hoangtucodon121
05-01-2016, 14:56
Mình đã được các anh chị trong diễn đàn tư vấn không nguy cơ và không cần xét nghiệm rồi. Tuy nhiên, nhiều lúc muốn đi xét nghiệm cho giải tỏa tâm lý nhưng nhiều lúc nghĩ thấy sợ vì nghĩ nhỡ đâu kết quả lại khác thì sao. Cái ám ảnh này thật là kinh hoàng quá :(
Các a/c cho em hỏi nếu đi xét nghiệm với TH của em thì thế nào ạ? Âm tính chứ ạ? Với 6 tháng như em thì xét nghiệm theo phương pháp nào ạ?
Gần đây còn cứ đi soi lưỡi xem thế nào. Đúng là bới lông tìm vết quá.

hoangtucodon121
05-01-2016, 15:14
nếu TH QHTD có BCS tức an toàn
thì không có nguy cơ đúng ko bạn
quam hệ dùng bao cao su vẫn có nguy cơ mắc bệnh bạn a
dùng bao cao su k an toàn được 100% bạn ạ

Mình có nói chuyện với 1 tư vấn viên ở phòng khám thiên tân Hà nội họ nói như này là sao???
Có phải do họ muốn có người đến để xét nghiệm máu để kiếm thêm tiền không?

Buonqua
05-01-2016, 15:37
Mình đã được các anh chị trong diễn đàn tư vấn không nguy cơ và không cần xét nghiệm rồi. Tuy nhiên, nhiều lúc muốn đi xét nghiệm cho giải tỏa tâm lý nhưng nhiều lúc nghĩ thấy sợ vì nghĩ nhỡ đâu kết quả lại khác thì sao. Cái ám ảnh này thật là kinh hoàng quá :(
Các a/c cho em hỏi nếu đi xét nghiệm với TH của em thì thế nào ạ? Âm tính chứ ạ? Với 6 tháng như em thì xét nghiệm theo phương pháp nào ạ?
Tâm lý bạn không ồn định. Tốt nhất là đi xét nghiệm một lần xả stress.

Buonqua
05-01-2016, 15:39
nếu TH QHTD có BCS tức an toàn
thì không có nguy cơ đúng ko bạn
quam hệ dùng bao cao su vẫn có nguy cơ mắc bệnh bạn a
dùng bao cao su k an toàn được 100% bạn ạ

Mình có nói chuyện với 1 tư vấn viên ở phòng khám thiên tân Hà nội họ nói như này là sao???
Có phải do họ muốn có người đến để xét nghiệm máu để kiếm thêm tiền không?
Theo thực tế quan hệ dù dùng bao cao su vẫn không thể an toàn 100% với các bệnh lây qua đường tình dục vì đôi khi xảy ra sự cố như tuộc bao, hay rách bao mà không hay biết............

hoangtucodon121
05-01-2016, 15:43
Theo thực tế quan hệ dù dùng bao cao su vẫn không thể an toàn 100% với các bệnh lây qua đường tình dục vì đôi khi xảy ra sự cố như tuộc bao, hay rách bao mà không hay biết............
Em QH nhưng không rách và tuột thì an toàn bao nhiêu % ạ

Buonqua
05-01-2016, 15:51
Em QH nhưng không rách và tuột thì an toàn bao nhiêu % ạ
Đúng rồi còn hỏi nữa.

hoangtucodon121
05-01-2016, 15:56
Đúng rồi còn hỏi nữa.

Là sao anh? Em không hiểu ???

Buonqua
05-01-2016, 16:04
Là sao anh? Em không hiểu ???
Là an toàn 100% đó đại ca. :khi875437:

hoangtucodon121
05-01-2016, 16:12
Là an toàn 100% đó đại ca. :khi875437:

Chốt lại tức là em không có nguy cơ và không cần phải xét nghiệm đúng không ạ? Các triệu chứng mà em hay bới lông tìm vết như các comment viết trước là do em bị ám ảnh. Nhờ anh chị xác nhận lại giúp em với ạ để em an tâm và làm việc cũng như sống lối sống lành mạnh tích cực hơn ạ.

Nguyen Ha
05-01-2016, 16:22
Chốt lại tức là em không có nguy cơ và không cần phải xét nghiệm đúng không ạ? Các triệu chứng mà em hay bới lông tìm vết như các comment viết trước là do em bị ám ảnh. Nhờ anh chị xác nhận lại giúp em với ạ để em an tâm và làm việc cũng như sống lối sống lành mạnh tích cực hơn ạ.

Đọc lại tất cả những gì được tư vấn đi sẽ thấy rất nhiều comment xác nhận.

hoangtucodon121
05-01-2016, 16:37
Đọc lại tất cả những gì được tư vấn đi sẽ thấy rất nhiều comment xác nhận.

Em cảm ơn anh chị đã tư vấn giúp em. Chắc sau quả này em sởn đến già!!! Sống tích cực, sống lành mạnh để lo lắng cho gia đình và để quên nó đi mãi mãi.

Nguyen Ha
05-01-2016, 16:46
Em cảm ơn anh chị đã tư vấn giúp em. Chắc sau quả này em sởn đến già!!! Sống tích cực, sống lành mạnh để lo lắng cho gia đình và để quên nó đi mãi mãi.

Chốt lại là yên tâm với những gì được tư vấn.

Tuanmecsedec
06-01-2016, 05:17

Bạn xét nghiệm để tìm con gì,khi ban quản trị đã tư vấn là không có nguy cơ.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

hoangtucodon121
07-01-2016, 15:50
Bạn xét nghiệm để tìm con gì,khi ban quản trị đã tư vấn là không có nguy cơ.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Em cảm ơn anh! Chả hiểu sao em vẫn cứ nghĩ vẩn vơ trong đầu + nhiều lúc nghĩ đi xét nghiệm để giải toả nhưng nghĩ lại sợ nhỡ đâu mình nhiễm thì sao??? Nghĩ nhiều quá đến cả nằm mơ e cũng thấy m đi xét nghiệm rồi âm tính. Chả hiểu thế nào nữa. Cái cảm giác này em muốn xua tan ngay đi mà chưa thể nào.

Nguyen Ha
07-01-2016, 18:14
Em cảm ơn anh! Chả hiểu sao em vẫn cứ nghĩ vẩn vơ trong đầu + nhiều lúc nghĩ đi xét nghiệm để giải toả nhưng nghĩ lại sợ nhỡ đâu mình nhiễm thì sao??? Nghĩ nhiều quá đến cả nằm mơ e cũng thấy m đi xét nghiệm rồi âm tính. Chả hiểu thế nào nữa. Cái cảm giác này em muốn xua tan ngay đi mà chưa thể nào.

Nghĩ nhiều giải quyết được gì. Đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ thấy tốt hơn.

Tuanmecsedec
08-01-2016, 08:26

Bạn yên tâm khi tham gia Diendanhiv.vn.Vì ban quản trị không có tư vấn bừa.Bạn quá lo lắng thì Stress gây ra nhiều bệnh và bạn bị ám ảnh trong giấc ngủ.

hoangtucodon121
21-01-2016, 18:39
Anh chị cho em hỏi với TH của em đã được anh chị tư vấn là không nguy cơ và an toàn với H. Nhưng 2 hôm gần đây không biết có phải do em cảm lạnh và uống thuốc không 2 đêm ngủ chợt tỉnh thấy người vã mồ hôi. Em đọc thì cũng thấy triệu chứng. Có liên quan không ạ. Em rất sợ. Nhiều lúc không dám ngủ quá. Đã thế còn thấy lưỡi hơi hơi trắng! Em sợ lắm.

Nguyen Ha
21-01-2016, 19:00
Anh chị cho em hỏi với TH của em đã được anh chị tư vấn là không nguy cơ và an toàn với H. Nhưng 2 hôm gần đây không biết có phải do em cảm lạnh và uống thuốc không 2 đêm ngủ chợt tỉnh thấy người vã mồ hôi. Em đọc thì cũng thấy triệu chứng. Có liên quan không ạ. Em rất sợ. Nhiều lúc không dám ngủ quá. Đã thế còn thấy lưỡi hơi hơi trắng! Em sợ lắm.

Bạn không có nguy cơ, yên tâm đi. Hiv không có triệu chứng ban đầu.

Charles
22-01-2016, 08:03

Do bạn lo lắng quá thôi. Đã không có nguy cơ thì lấy gì liên quan, hãy yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
22-01-2016, 13:34
Đó là do Hắc Con ám nó ám bạn

Tuanmecsedec
22-01-2016, 14:14

Nếu bạn lo lắng quá thì Stress cũng gây ra những hiện tượng này.