PDA

View Full Version : Lấy mụn bằng kim ở spa có nguy cơ lây h không ?

backdoor
14-12-2015, 16:46
Xin chào các Ad của page ạ.E biết chủ đề này cũng có khá nhiều người viết rồi,nhưng e xin đăng thêm 1 lần nữa tại vì em hoang mang quá .E thì chưa QHTD bao giờ,chuyện là 3 tháng trước có đi lấy mụn ở spa o2 skin,và họ có dùng kim để chích nhẹ lấy nhân mụn ạ,và có ra mủ với máu,e hỏi thì họ bảo kim dùng 1 lần rồi thay,nhưng e vẫn hơi hoang mang.Có vài lần đi hair salon cắt tóc,khi cạo mặt e cũng bị trầy hơi rướm máu.Nên không biết như vậy có nguy cơ cao bị nhiễm H không ạ.Hiện tại cơ thể e bình thường,không ho không sốt,không mệt mỏi ngứa ngáy gì cả,ở bụng có nổi mấy các mụn nhỏ thành cụm,hình như rôm sảy hay sao ý nhưng không có ban màu đỏ kèm theo,nên cũng hơi lo lo.Mong nhận được sự tư vấn của các anh chị ! xong rồi em xóa post ngay ạ .Xin cảm ơn

songchungvoi_HIV
14-12-2015, 16:52
Xin chào các Ad của page ạ.E biết chủ đề này cũng có khá nhiều người viết rồi,nhưng e xin đăng thêm 1 lần nữa tại vì em hoang mang quá .E thì chưa QHTD bao giờ,chuyện là 3 tháng trước có đi lấy mụn ở spa o2 skin,và họ có dùng kim để chích nhẹ lấy nhân mụn ạ,và có ra mủ với máu,e hỏi thì họ bảo kim dùng 1 lần rồi thay,nhưng e vẫn hơi hoang mang.Có vài lần đi hair salon cắt tóc,khi cạo mặt e cũng bị trầy hơi rướm máu.Nên không biết như vậy có nguy cơ cao bị nhiễm H không ạ.Hiện tại cơ thể e bình thường,không ho không sốt,không mệt mỏi ngứa ngáy gì cả,ở bụng có nổi mấy các mụn nhỏ thành cụm,hình như rôm sảy hay sao ý nhưng không có ban màu đỏ kèm theo,nên cũng hơi lo lo.Mong nhận được sự tư vấn của các anh chị ! xong rồi em xóa post ngay ạ .Xin cảm ơn
kim lễ mụn ko phải là kim tiêm nên ko thể đưa máu có HIV vào dòng máu lành.
Vấn đề hết tóc, rái tai, cạo râu tại chính box này có rất nhiều tài liệu để bạn tham khảo:

Sử dụng Ma túy, Kim tiêm, các vật bén nhọn (http://diendanhiv.vn/forums/22-Hoi-Va-Dap-Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon)

backdoor
14-12-2015, 17:06
dạ em cảm ơn adm.Tại em lo hảo quá thôi 😁 nếu nhiễm thì cả khối người cũng bị chứ riêng gì ai nhỉ hihi.

Nguyen Ha
14-12-2015, 19:37

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

backdoor
14-12-2015, 19:48
dạ e cảm ơn.Làm em lo lắng hoài.Giờ thoải mái rồi 😁

backdoor
17-12-2015, 22:36
Em mới đi xét nghiệm combo ở hòa hảo cho chắc.Tờ kết quả ghi NEG S/CO = 0.190 là sao ạ,ngoài ra bác sĩ chẳng giải thích gì thêm

songchungvoi_HIV
18-12-2015, 11:40
Em mới đi xét nghiệm combo ở hòa hảo cho chắc.Tờ kết quả ghi NEG S/CO = 0.190 là sao ạ,ngoài ra bác sĩ chẳng giải thích gì thêm ������

NEG = Negative + không phản ứng = Âm Binh