PDA

View Full Version : Anh Tuấn tư vấn giúp em với!!!!

tyqwer
19-10-2013, 21:56
Chào anh Tuấn và các ace trong diễn đàn, cách đây 2 tuần e có thực hiện hành vi oral sex ở quán cafe, sau đó hơn 1 tuần e thấy đau ở tinh hoàn và đi khám thì bác sĩ cho e thuốc Fexofenadine HCL, Ebastine và Levofloxacin chữa viêm tinh hoàn

Em đọc trên diễn đàn thì biết oral sex không có nguy cơ với H, nhưng nếu em muốn xét nghiệm combo sau 2 tuần nữa (28 ngày kể từ ngày có hành vi oral sex) thì kết quả có chính xác không ạ? các loại thuốc trên có ảnh hưởng kết quả không a?

Chúc anh và các thành viên được nhiều sức khỏe!

Charles
19-10-2013, 22:02
Chào anh Tuấn và các ace trong diễn đàn, cách đây 2 tuần e có thực hiện hành vi oral sex ở quán cafe, sau đó hơn 1 tuần e thấy đau ở tinh hoàn và đi khám thì bác sĩ cho e thuốc Fexofenadine HCL, Ebastine và Levofloxacin chữa viêm tinh hoàn

Em đọc trên diễn đàn thì biết oral sex không có nguy cơ với H, nhưng nếu em muốn xét nghiệm combo sau 2 tuần nữa (28 ngày kể từ ngày có hành vi oral sex) thì kết quả có chính xác không ạ? các loại thuốc trên có ảnh hưởng kết quả không a?

Oral sex là hành vi tình dục an toàn với H, bạn không cần thiết phải XN. Nhưng nếu bạn muốn thì XN sau 28 ngày đã xác định được kết quả.

tyqwer
19-10-2013, 22:11
các loại thuốc như trên có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không bạn?
cám ơn bạn nhiều lắm!

Charles
19-10-2013, 22:13
các loại thuốc như trên có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không bạn?
cám ơn bạn nhiều lắm!

Các loại thuốc này không ảnh hưởng đến kết quả XN. Bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
19-10-2013, 22:14

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

trungan1987
19-10-2013, 22:26

Chào bạn... những j bạn kể bạn ko có nguy cơ lây nhiễm H...
nếu bạn còn lo lắng, stress thì 28 ngày bạn đi xn pp compo... lấy kết quả âm tính về xã stress nhe...
những loại thuốc bạn kể ko làm ảnh hưởng đến kq xn...

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 22:29

OS hem có nguy cơ với HIV hem cần XN, chỉ có nguy cơ với các bệnh STDs(Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và viêm Gan B) xn STDs sau nguy cơ 12 tuần

tyqwer
19-10-2013, 22:44
Anh Hiếu ơi cho em hỏi cái này với, khi OS hơn 1 tuần, e thấy ngứa toàn thân, và hơi đau ở tinh hoàn, bsĩ nói e không cần xét nghiệm vì thường mắc lậu thì 3 - 4 ngày đã có biểu hiện rồi, còn giang mai thì rầm rộ lắm (^^) chứ không im lìm như e đâu. Theo kiến thức của anh về STDs, thì vấn đề này anh nhận xét như thế nào ạ?

Hôm đó, em lo lắng quá, nên xin bsĩ cho xet nghiệm luôn, bsĩ chỉ định PRC lậu cầu và Chlamidya, TH- gì đó cho giang mai, nhưng em mang không đủ tiền nên chỉ xét nghiệm giang mai thôi có kết quả âm tính, cũng đỡ lo phần nào. Anh biết chỗ nào xét nghiem Lậu và Chlamidya ít tốn kém hơn không, cho em xin địa chỉ với ạ?

Em cám ơn anh và các bạn thành viên đã nhiệt tình tư vấn giúp em! :)

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 22:47
Anh Hiếu ơi cho em hỏi cái này với, khi OS hơn 1 tuần, e thấy ngứa toàn thân, và hơi đau ở tinh hoàn, bsĩ nói e không cần xét nghiệm vì thường mắc lậu thì 3 - 4 ngày đã có biểu hiện rồi, còn giang mai thì rầm rộ lắm (^^) chứ không im lìm như e đâu. Theo kiến thức của anh về STDs, thì vấn đề này anh nhận xét như thế nào ạ?

Hôm đó, em lo lắng quá, nên xin bsĩ cho xet nghiệm luôn, bsĩ chỉ định PRC lậu cầu và Chlamidya, TH- gì đó cho giang mai, nhưng em mang không đủ tiền nên chỉ xét nghiệm giang mai thôi có kết quả âm tính, cũng đỡ lo phần nào. Anh biết chỗ nào xét nghiem Lậu và Chlamidya ít tốn kém hơn không, cho em xin địa chỉ với ạ?

Em cám ơn anh và các bạn thành viên đã nhiệt tình tư vấn giúp em! :)
Lậu sau 3 đế 4 ngày có TC, nếu qua tg này thì xem như lậu k có, Giang Mai và Mông Gà và viêm gan B phải XN sau nguy cơ OS 12 tuần kq chuẩn k cần chỉnh, XN tại BV Da Liễu