PDA

View Full Version : Yêu gái mất trinh !!!

Khongnhogihet
20-10-2013, 12:43
Xã hội ngày nay có lẻ trinh tiết không còn là thước đo về tính nết, chuẩn mực của phụ nữ như ngày xưa nữa. Nhưng nếu mọi người yêu một người con gái được 1 tháng nhưng biết được người đó không còn trinh tiết thì bạn nghĩ sao? Mình đang rơi vào hoàn cảnh này.. Mong mọi người tư vấn!
Cảm ơn mọi người, em đã thông não được ít rồi ạ ! Em xin nhận gạch đá đầy đủ của mọi người, em xin cảm ơn !

2013
20-10-2013, 12:51
Thế bạn có còn trinh khi quen cô ấy không?????

Khongnhogihet
20-10-2013, 12:52
Thế bạn có còn trinh khi quen cô ấy không?????
Đúng ý mình nè, nếu mình bảo còn thì sao hả bạn?

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 12:54
Xã hội ngày nay có lẻ trinh tiết không còn là thước đo về tính nết, chuẩn mực của phụ nữ như ngày xưa nữa. Nhưng nếu mọi người yêu một người con gái được 1 tháng nhưng biết được người đó không còn trinh tiết thì bạn nghĩ sao? Mình đang rơi vào hoàn cảnh này.. Mong mọi người tư vấn!
Bạn quá coi trọng cái trinh ấy, thế bạn còn trinh k? khi đến với cô ta, bạn nghĩ sao: khi mình cũng từng quan hệ trước hôn nhân và tự do luyến ái, rùi lại đánh giá người khác về chữ trinh tiếc? Quan trọng là người ta có thật lòng với mình hay không? Và bạn lấy chứng minh sự trinh tiếc như bạn nói?

Khongnhogihet
20-10-2013, 12:59
Bạn quá coi trọng cái trinh ấy, thế bạn còn trinh k? khi đến với cô ta, bạn nghĩ sao: khi mình cũng từng quan hệ trước hôn nhân và tự do luyến ái, rùi lại đánh giá người khác về chữ trinh tiếc? Quan trọng là người ta có thật lòng với mình hay không? Và bạn lấy chứng minh sự trinh tiếc như bạn nói?
Vậy có nghĩa người con gái đó quan hệ nhiều lần cũng như mình quan hệ chỉ 1 lần thôi hả anh? Nói vậy chứ đôi khi cũng suy nghĩ nhiều lắm chứ anh. Muốn dẹp bỏ suy nghĩ đấy nhưng nó lại cứ hiện lên trên đầu ...

2013
20-10-2013, 13:02
:khi1174946: Trước khi bạn đánh giá cô ấy phải nghĩ lại bản thân mình. CHính mình cũng đi massage kích dục quan hệ với gái massage mà bạn đòi hỏi cô ấy phải còn trinh? Bạn nghĩ lại cô ấy mất trinh vì đâu? CHả nhẽ cô ấy cũng đi quan hệ với trai bao sao? hay cũng là do dạng sở khanh dụ dỗ

Khongnhogihet
20-10-2013, 13:06
:khi1174946: Trước khi bạn đánh giá cô ấy phải nghĩ lại bản thân mình. CHính mình cũng đi massage kích dục quan hệ với gái massage mà bạn đòi hỏi cô ấy phải còn trinh? Bạn nghĩ lại cô ấy mất trinh vì đâu? CHả nhẽ cô ấy cũng đi quan hệ với trai bao sao? hay cũng là do dạng sở khanh dụ dỗ
Em biết, 1 lần lầm lỡ em say nên bị dụ dỗ theo bạn. Còn người yêu thì qhe nhiều lần rồi, nghĩ nó cũng ức chứ bác. Có gì bác cứ chém em thoải mái cho em thông não ra. Không muốn nghĩ mà cứ suy nghĩ mãi.. Biết là chủ yếu phải yêu nhau thật lòng nhưng em còn lăn tăn nhiều lắm !!

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 13:07
Vậy có nghĩa người con gái đó quan hệ nhiều lần cũng như mình quan hệ chỉ 1 lần thôi hả anh? Nói vậy chứ đôi khi cũng suy nghĩ nhiều lắm chứ anh. Muốn dẹp bỏ suy nghĩ đấy nhưng nó lại cứ hiện lên trên đầu ...
Bản chất người Đàn Ông là rộng lượng, nếu bạn không thuộc bản chất này hay nói đúng hơn là hẹp hòi và gia trưởng, độc đoán, thì tôi đảm bảo nếu cô gái ấy về làm vợ bạn khó lòng mà hạnh phúc với cái tính hẹp hòi, ích kỷ, gia trưởng và độc đoán của bạn, và sớm hay muộn cũng tan vỡ

Khongnhogihet
20-10-2013, 13:10
Bản chất người Đàn Ông là rộng lượng, nếu bạn không thuộc bản chất này hay nói đúng hơn là hẹp hòi và gia trưởng, độc đoán, thì tôi đảm bảo nếu cô gái ấy về làm vợ bạn khó lòng mà hạnh phúc với cái tính hẹp hòi, ích kỷ, gia trưởng và độc đoán của bạn, và sớm hay muộn cũng tan vỡ
hic, a nói thế khó khăn cho em quá :( Em chỉ hơi lăn tăn về việc người ju không còn trong trắng thôi, chứ trong lòng em luôn suy nghĩ nên bỏ qua, nhưng tại nó cứ hiện ra trong đầu em miết cho nên em mới nhờ tư vấn. Mà em chỉ lăn tăn cái vụ trong trắng thôi, còn lại em đâu có như thế đâu mà a bảo em vậy :(

Muagiao
20-10-2013, 13:10
Bạn có còn là đàn ông không sống là phải bao dung rông lượng và biết tha thứ bây h là thế hệ 21 rồi bạn ơi...sống mình phải suy nghi cho ngta trc biết đâu dc ngta kg qhệ với ai khác nhưng do tay nạn lúc nhỏ thì sao khó đón lắm bạn ak..abn nên suy nghi kỷ lại đi rồi quyết định có quen tiếp hay không..nhưng bản thân bạn có tốt không?????mà bạn lại phát ngôn lên như vậy

Khongnhogihet
20-10-2013, 13:13
Bnạ có còn là đàn ông không sống là phải bao dung rông lượng và biết tha thứ bây h là thế hệ 21 rồi bạn ơi...sống mình phải suy nghi cho ngta trc biết đâu dc ngta kg qhệ với ai khác nhưng do tay nạn lúc nhỏ thì sao khó đón lắm bạn ak..abn nên suy nghi kỷ lại đi rồi quyết định có quen tiếp hay không..nhưng bản thân bạn có tốt không?????mà bạn lại phát ngôn lên như vậy
Mình chỉ hơi lăn tăn vụ này thôi, chứ mình không có cổ hủ như ngày xưa. Người ta bảo là cho người yêu cũ thì sao là tai nạn được.

2013
20-10-2013, 13:15
:monkeys16: Cô ấy quan hệ với người trước cũng là bạn trai lúc đó của cô ấy là vì họ yêu nhau và cô ấy tin tưởng tình yêu đó có thể kết thúc tốt đẹp. Nhưng không may là sự việc không theo ý muốn. Bạn hãy nghĩ lại tại sao bạn lại yêu cô ấy? Tình yêu là phải chấp nhận được những khuyết điểm của nhau, bạn là đàn ông phải bản lĩnh, rộng lượng. Hãy suy xét lại cho kỹ nếu cảm thấy tình yêu không đủ lớn để có thể bao dung tất cả, bạn nên chia tay đi, thà đau một lần rồi thôi, chia tay sớm sẽ bớt đau khổ về sau.

Cá nhân mình nghĩ không quan trọng chuyện trinh tiết, quan trọng là yêu thương nhau thật lòng, sẵn sàng ở bên nhau lúc vui, buồn, ốm đau bệnh tật.... CUộc sống sau này khi đã cưới nhau sẽ còn nhiều điều không như ý nữa nếu trong lòng bạn đã có một ấn tượng không tốt như thế làm sao sống hạnh phúc

Muagiao
20-10-2013, 13:18
Mình chỉ hơi lăn tăn vụ này thôi, chứ mình không có cổ hủ như ngày xưa. Người ta bảo là cho người yêu cũ thì sao là tai nạn được.
vậy bạn suy nghĩ lại đi từ xưa tới nai bạn qh với bao nhiu cô rồi chia tay...bạn lấy đi bao nhiu cái trong trắng tinh hoa of người con gái?????ri62 sao khi chia tay rồi họ phải làm sao ????????

songchungvoi_HIV
hic, a nói thế khó khăn cho em quá :( Em chỉ hơi lăn tăn về việc người ju không còn trong trắng thôi, chứ trong lòng em luôn suy nghĩ nên bỏ qua, nhưng tại nó cứ hiện ra trong đầu em miết cho nên em mới nhờ tư vấn. Mà em chỉ lăn tăn cái vụ trong trắng thôi, còn lại em đâu có như thế đâu mà a bảo em vậy :(
Đấy không: trong đầu em luôn có chữ bất bình thường từ N/Y, như vậy anh không sai về bản chất của em, em quá hẹp hòi, vì quá hẹp hòi và ích kỷ nên em luôn nghĩ về chữ trinh đáng 1000 lượng của em, em luôn muốn mình bỏ tiền ra cưới vợ là cưới cái trinh tiếc chứ k cưới chính con người mà em yêu. XH này có rất nhiều người Đàn Ông họ bao dung đến độ đã bất chấp dư luận đưa một người con gái thấp hèn rẻ mạt về nhà làm vợ, rất đáng trân trọng cho người đó quá bản lĩnh, chỉ vì họ yêu con người của cô gái ấy chứ không phải yêu cái trinh tiếc, yêu cái bất hạnh của cô gái ấy có đáng để em và anh khâm phục không?

Khongnhogihet
:monkeys16: Cô ấy quan hệ với người trước cũng là bạn trai lúc đó của cô ấy là vì họ yêu nhau và cô ấy tin tưởng tình yêu đó có thể kết thúc tốt đẹp. Nhưng không may là sự việc không theo ý muốn. Bạn hãy nghĩ lại tại sao bạn lại yêu cô ấy? Tình yêu là phải chấp nhận được những khuyết điểm của nhau, bạn là đàn ông phải bản lĩnh, rộng lượng. Hãy suy xét lại cho kỹ nếu cảm thấy tình yêu không đủ lớn để có thể bao dung tất cả, bạn nên chia tay đi, thà đau một lần rồi thôi, chia tay sớm sẽ bớt đau khổ về sau.

Cá nhân mình nghĩ không quan trọng chuyện trinh tiết, quan trọng là yêu thương nhau thật lòng, sẵn sàng ở bên nhau lúc vui, buồn, ốm đau bệnh tật.... CUộc sống sau này khi đã cưới nhau sẽ còn nhiều điều không như ý nữa nếu trong lòng bạn đã có một ấn tượng không tốt như thế làm sao sống hạnh phúc
ukm, có lẻ tính mình trước h cái gì cũng phải là của mình, không được của người khác nên hơi khó chấp nhận. Quan điểm của mình cũng như bạn, nhưng tại sao khi bản thân gặp thì lại không thể như thế =-=

Khongnhogihet
20-10-2013, 13:21
Đấy không: trong đầu em luôn có chữ bất bình thường từ N/Y, như vậy anh không sai về bản chất của em, em quá hẹp hòi, vì quá hẹp hòi và ích kỷ nên em luôn nghĩ về chữ trinh đáng 1000 lượng của em, em luôn muốn mình bỏ tiền ra cưới vợ là cưới cái trinh tiếc chứ k cưới chính con người mà em yêu. XH này có rất nhiều người Đàn Ông họ bao dung đến độ đã bất chấp dư luận đưa một người con gái thấp hèn rẻ mạt về nhà làm vợ, rất đáng trân trọng cho người đó quá bản lĩnh, chỉ vì họ yêu con người của cô gái ấy chứ không phải yêu cái trinh tiếc, yêu cái bất hạnh của cô gái ấy có đáng để em và anh khâm phục không?
uh, em hiểu điều anh nói, nhưng sao cái tính của em nó lại không làm được như vậy. Em lên đây là nhờ mọi người giúp em thông bớt cái não này đi anh à!

Khongnhogihet
20-10-2013, 13:22
vậy bạn suy nghĩ lại đi từ xưa tới nai bạn qh với bao nhiu cô rồi chia tay...bạn lấy đi bao nhiu cái trong trắng tinh hoa of người con gái?????ri62 sao khi chia tay rồi họ phải làm sao ????????
uk, có vẻ như mình cũng chả tốt đẹp ji cả :(

songchungvoi_HIV
20-10-2013, 13:24
uh, em hiểu điều anh nói, nhưng sao cái tính của em nó lại không làm được như vậy. Em lên đây là nhờ mọi người giúp em thông bớt cái não này đi anh à!
Loại bỏ cái tư tưởng dùng hài xài rùi đi, không đáng mặc đàn ông tí nào

Muagiao
20-10-2013, 13:25
uk, có vẻ như mình cũng chả tốt đẹp ji cả :(
umh vậy thì bạn phải chấp nhận..có câu yêu nhau để thấy nụ cười vị tha để thấy lòng người thanh cao

mongbinhan
20-10-2013, 14:24
[QUOTE=Khongnhogihet;32475]Xã hội ngày nay có lẻ trinh tiết không còn là thước đo về tính nết, chuẩn mực của phụ nữ như ngày xưa nữa. Nhưng nếu mọi người yêu một người con gái được 1 tháng nhưng biết được người đó không còn trinh tiết thì bạn nghĩ sao? Mình đang rơi vào hoàn cảnh này.. Mong mọi người tư vấn!
Cảm ơn mọi người, em đã thông não được ít rồi ạ ! Em xin nhận gachj....... tôi nói với bạn một câu nè...sao bạn ko nghĩ theo chiều hướng khác, rằng người yêu bạn rất tuyệt vời nhưng trước khi gặp bạn con tim nhỏ bé đó đã gửi nhầm chỗ, vào tay một gã sở khanh rùi...bạn đừng dằn vặt cô ấy, nếu bạn yêu cô ấy thật thì hãy cho mọi chuyện như chưa từng xảy ra....nếu cô ấy là người con gái tốt mà bạn làm được như vậy thì tôi tin chắc cuộc sống vợ chồng sau này bạn sẽ là một trong những ông chồng hạnh phúc nhât...lí do vì sao thì chắc bạn đã hiểu

Tuanmecsedec
20-10-2013, 14:56
Đúng ý mình nè, nếu mình bảo còn thì sao hả bạn?

Chắc bạn còn cái lỗ rún là trinh tiết,mà cũng chưa chắc.

Trinh tiết của bạn là ở đây : Quan hệ tình dục, oral sẽ với gái mại dâm mà không nhớ gì hết (http://www.diendanhiv.vn/threads/1495-Quan-he-tinh-duc-oral-se-voi-gai-mai-dam-ma-khong-nho-gi-het)

Chí Phoèo
20-10-2013, 15:11

Trinh tiết của bạn là ở đây : Quan hệ tình dục, oral sẽ với gái mại dâm mà không nhớ gì hết (http://www.diendanhiv.vn/threads/1495-Quan-he-tinh-duc-oral-se-voi-gai-mai-dam-ma-khong-nho-gi-het)

Chủ thớt cũng đoan trang nết na gớm:Yoyo40:,sợ chỉ còn zin cái lỗ ghèn chứ chả dc cái RÚN:khi875437:

Khongnhogihet
20-10-2013, 23:25

Cái đấy không phải nguy cơ của em đâu anh tuấn!!!! Em cũng hiểu những điều mọi người nói, nhưng mỗi khi ôm người yêu hay suy nghĩ lung tung thì khó chịu lắm..... Muốn loại bỏ suy nghĩ này hoàn toàn nhưng không được .. :(( khó khăn quá à ...

luxubu
20-10-2013, 23:43
Cái này e sưu tầm trên facebook thấy cũng hay hay post cho ae đọc thử
Ừ! EM LÀ GÁI MẤT TRINH

* * *

Ai cũng có thể yêu một cô gái mất trinh

Nên đừng đau khổ, hay đắn đo suy nghĩ, nếu người đó vô tình là anh

Và... Mất trinh thì sao chứ, người ta vẫn được quyền yêu anh mà

Đa phần con trai thích gái đẹp

Số đông còn lại, thích cái khe hẹp giữa hai chân đàn bà

Khác gì nhau khi còn hay không còn hả anh?

Ừ. em là phò, phạch, đĩ, điếm. Em ngửa mình rạng háng để kiếm tiền ăn chơi đấy, nhưng giờ em yêu anh không được à

Ừ. Em là đồ con gái dễ dãi, bị biết bao người trước anh xơi rồi, nên giờ không được yêu nữa à?

Ừ. Ngày trước em bị hiếp. em chống cự được à

Ừ, em bị lợi dụng trong một lần say rượu. Em làm chủ được à?

Ừ, em bị tai nạn, em có lỗi à

hay đơn giản là. ừ, nhu cầu của em nó thế, chẳng lẽ anh không có nhu cầu ấy?

Đó anh ạ. đó là những câu trả lời có thể anh sẽ phải nghe, và có cả những câu hỏi cho anh nữa đấy. Đừng sock.

Mất trinh đâu phải mất nết hả anh.

mất trinh bị tước quyền được yêu sao anh. mất trinh có lỗi à. ông trời sinh ra con gái có trinh, để khi mất rồi, bị anh bỏ rơi à?

anh dựa vào đâu, để phán xét một cô gái qua việc con hay không còn cái màng giữa hai háng?

anh lôi đâu ra cái quyền bỏ người ta, coi thường người ta chỉ vì người ta mất trinh?

bản chất xấu xa, thì đừng mong người ta tốt đẹp. anh không tốt đẹp gì khi đắn đo suy nghĩ người ta còn hay mất đâu anh.

Suy cho cùng, đàn ông các anh toàn hét nhát và ích kỉ.

Suy cho cùng, đàn ông các anh làm quái gì có thằng nào không nhìn xem có máu hay không nếu lần đầu quan hệ với một cô gái mà chưa nghe cô ấy nói qua về việc đã mất trinh

Đàn ông các anh yêu vì cái gì. Xin lỗi, nếu như tình yêu các anh không vượt qua được cái gọi là quá khứ, thì đừng dùng từ yêu.

Và, con gái nữa, đừng bao giờ cầu xin người ta tha thứ, vì mình mất trinh con gái ạ.

Có lỗi gì đâu mà cần người ta tha thứ. đó là quá khứ, mà con người ai chẳng có quá khứ cơ chứ

Chỉ cần chứng minh rằng, tình yêu của các bạn, không biểu hiện ở việc, có hay không có cái đó

chỉ cần chứng minh rằng, màng trinh không phải thước đo của sự chung thuỷ, nghĩa là, hãy thật chung thuỷ khi yêu

Dù mất trinh, không ai có quyền tước đi cái bản năng yêu người khác của bạn. hãy yêu một người thật xứng đáng. một người yêu bạn đủ nhiều để chấp nhận quá khứ của mình.

một người bỏ bạn, vì mất trinh. hơi đau một chút thôi, nhưng chịu được, còn hơn yêu một người yêu bạn chỉ vì bạn còn trinh

Chúc tất cả những cô gái mất trinh hạnh phúc

Chúc cô gái bị thằng bạn đểu của tớ bỏ hạnh phúc.

Anh ạ, đứa bạn của anh này, còn trinh đấy, sẽ chứng minh cho anh thấy rằng, cái đứa còn trinh viết những dòng này cho anh, không yêu anh bằng đứa mất trinh anh vừa bỏ đâu

Thân gửi... thằng bạn tồi tệ

luxubu
20-10-2013, 23:53
* Khi yêu 1 người con gái mất trinh, là chấp nhận thiệt thòi, thiệt thòi ko phải vì mình ko phải là lần đầu của người con gái đấy, mà thiệt thòi là mình phải bù đắp cho người con gái đấy cái nỗi đau mà người trước để lại.

* Khi yêu 1 người con gái mất trinh, là phải học cách yêu người lớn hơn, phải tỏ ra mình chính chắn hơn, trưởng thành hơn, làm chỗ dựa vững chắc hơn cho người mình yêu. Dù cái bản tính trẻ con vẫn luôn trong người con trai đấy, nhưng họ vẫn cố gắng, cố gắng tỏ ra mình là người lớn, để e biết rằng con trai ko phải "Ai cũng thế"

* Khi yêu 1 người con gái mất trinh con trai sẽ nói rằng họ k quan trọng chuyện trinh tiết, vì đơn giản, họ k muốn họ buồn, k muốn bạn suy nghĩ về quá khứ, có thể quá khứ bạn trao nó 1 cách thật lòng, có thể đấy là 1 phút "bồng bột" hay "lầm lỡ". Con trai sẽ nói "không sao, anh ko quan trọng chuyện đấy", nhưng thực sự trong tâm trí con trai, sẽ k thể thiếu đc cái gọi là "ghen tị" với "người đầu tiền" của con gái. Nhưng đấy chỉ là thoáng qua thôi. Nhưng cái thoáng qua đấy thỉnh thoảng nó lại hiện lên.

* Khi yêu 1 người con gái mất trinh, là lúc con trai "đã từng" yêu 1 người con gái "đã yêu hết lòng", con trai nên tôn trọng người con gái như thế, đừng dùng cái gọi là quá khứ để đánh giá họ, đừng khinh rẻ họ. Hơn nữa, k phải chỉ người con trai bù đắp cái nỗi đau của người con gái, mà con gái cũng hiểu cho con trai 1 chút, bù đắp cho họ bằng cái gọi là yêu thương, chứ đừng bù đắp bằng cách "lên giường", đừng nghĩ mất rồi thì thêm lần nữa cũng chả sao

* Con gái à, hiểu cho con trai 1 chút nhé, đừng nghĩ con trai ai cũng như ai, đừng lấy suy nghĩ về người con trai này rồi đặt vào người con trai khác, đừng vơ đũa cả nắm, đc không hả con gái?

* Trong tình yêu đừng quan trọng mình là người thứ mấy, mà hãy nghĩ mình là người cuối cùng, lúc đấy mình sẽ biết cách yêu thương 1 người 1 cách trọn vẹn. Chỉ cần có tình yêu, thì tình nào cũng là tình đầu.

2013
21-10-2013, 05:55
Cái đấy không phải nguy cơ của em đâu anh tuấn!!!! Em cũng hiểu những điều mọi người nói, nhưng mỗi khi ôm người yêu hay suy nghĩ lung tung thì khó chịu lắm..... Muốn loại bỏ suy nghĩ này hoàn toàn nhưng không được .. :(( khó khăn quá à ...
:zk: Không nguy cơ của bác thì còn của ai. Hỏi dùm bạn bè hay người thân hẻn. Mà này hỏi nhỏ câu này (Làm sao biết còn trinh hay mất?)

trungan1987
21-10-2013, 06:45
Ngày từ đầu topic của bạn khongnhogihet hỏi như vậy... và mình cũng hỏi bạn 1 vài câu:
1. Làm sao bạn biết ng iu bạn mất trinh...??? ( cô ấy nói bạn biết hay bạn qh với cô ấy rồi bạn biết mất trinh...)
2. Nếu cô ấy còn trinh mà bạn ko biết... bạn có đòi qh với cô ấy hay ko...???
3. Và lỡ bạn qh làm mất trinh cô ấy bạn có chắc chắn cưới cô ấy làm vk và sống chung thủy với cô ấy hay ko...??? ( chưa nói lên đc điều j...)
4. Bạn tự hỏi chính bản thân của bạn có còn trong trắng hay ko...???
5. Bạn có chắc là trc khi cưới ... bạn ko qh với cô ấy hay ko...???
6. Giữa chữ Trinh và chữ Nết bạn chọn chữ nào...???

Khongnhogihet
21-10-2013, 17:41
Ngày từ đầu topic của bạn khongnhogihet hỏi như vậy... và mình cũng hỏi bạn 1 vài câu:
1. Làm sao bạn biết ng iu bạn mất trinh...??? ( cô ấy nói bạn biết hay bạn qh với cô ấy rồi bạn biết mất trinh...)
2. Nếu cô ấy còn trinh mà bạn ko biết... bạn có đòi qh với cô ấy hay ko...???
3. Và lỡ bạn qh làm mất trinh cô ấy bạn có chắc chắn cưới cô ấy làm vk và sống chung thủy với cô ấy hay ko...??? ( chưa nói lên đc điều j...)
4. Bạn tự hỏi chính bản thân của bạn có còn trong trắng hay ko...???
5. Bạn có chắc là trc khi cưới ... bạn ko qh với cô ấy hay ko...???
6. Giữa chữ Trinh và chữ Nết bạn chọn chữ nào...???
1. Cô ấy bảo mình đã cho người yêu cũ ..
2. Hic, ai lại không đồi quan hệ chứ ..
3. Mỗi người có mỗi kiểu sống khác nhau.... mình từng yêu 1 người gần 3 năm nhưng không quan hệ, nhiều lúc trước mặt đó nhưng mình đều dừng lại kịp thời, vẫn luôn giữ cho người đó..
4. Mình từng say 1 lần nên đã qhe với GMD chỉ 1 lần duy nhất.
5. Trước khi cưới không quan hệ thì mình chưa biết được, không dám khẳng định
6. Tất nhiên mình sẽ chọn chữ nết chứ.
Mình hiểu tất cả ý của bạn, bao giờ tình cảm chân thành, thật lòng vẫn hơn nhiều cái màng trinh nhỏ xíu kia. Nhưng đôi khi chạnh lòng mình hay suy nghĩ nhiều về cảnh người ju ôm ấp người yêu cũ rất nhiều lần, đụng vào người yêu đôi khi thấy sao sao í, cứ nghĩ tới cái cảnh ngju mình cũng chung đụng nhiều lần với ngju cũ là lại nóng mặt. Mình muốn nhờ các bạn tư vấn để mình thông cái não ra, có thể gạt bỏ bớt mấy cái suy nghĩ tiêu cực như vậy.

trungan1987
21-10-2013, 18:07
1. Cô ấy bảo mình đã cho người yêu cũ ..
2. Hic, ai lại không đồi quan hệ chứ ..
3. Mỗi người có mỗi kiểu sống khác nhau.... mình từng yêu 1 người gần 3 năm nhưng không quan hệ, nhiều lúc trước mặt đó nhưng mình đều dừng lại kịp thời, vẫn luôn giữ cho người đó..
4. Mình từng say 1 lần nên đã qhe với GMD chỉ 1 lần duy nhất.
5. Trước khi cưới không quan hệ thì mình chưa biết được, không dám khẳng định
6. Tất nhiên mình sẽ chọn chữ nết chứ.
Mình hiểu tất cả ý của bạn, bao giờ tình cảm chân thành, thật lòng vẫn hơn nhiều cái màng trinh nhỏ xíu kia. Nhưng đôi khi chạnh lòng mình hay suy nghĩ nhiều về cảnh người ju ôm ấp người yêu cũ rất nhiều lần, đụng vào người yêu đôi khi thấy sao sao í, cứ nghĩ tới cái cảnh ngju mình cũng chung đụng nhiều lần với ngju cũ là lại nóng mặt. Mình muốn nhờ các bạn tư vấn để mình thông cái não ra, có thể gạt bỏ bớt mấy cái suy nghĩ tiêu cực như vậy.
cô ấy nói cho bạn biết là chứng tỏ cô ấy ntn với bạn rồi...
và bạn cũng biết đó... thời buổi này có thể đi vá màn trinh đc... tốn cũng chẳng bao nhiu tiền... nếu cô ấy mún dấu bạn thì cô ấy đi vá cái màn trinh đó lại rồi...
bạn nói mỗi lần ôm ấp cô ấy thì nghĩ ngay đến cảnh ng iu mình đã từng bị ng iu cũ đụng vào rồi... vậy thì bạn có nghĩ cô ấy nghĩ bạn ntn ko... cô ấy thế nào cũng sẽ nghĩ trc đây bạn cũng đã từng đc những cô gái khác ôm rùi bạn qh với những cô đó và rồi cũng chia tay những cô đó rồi h đến lượt cô ấy thì sao...??? ( con gái lun nghĩ như vậy... nhưng vì bạn và 1 phần do nhu cầu sinh lý nên mới chấp nhận qh thôi...)
Cô ấy sẽ nghĩ nếu ko cho bạn qh thì tình iu giữa bạn và cô ấy ntn... và nếu cho qh rồi thì liệu mình có như những cô gái trc đây mà bạn qh xong rồi chia tay hay ko...????
Và nếu cô ấy ko cho bạn qh thì cô ấy cũng sẽ nghĩ là bạn đi tìm những nơi trá hình này nọ... vậy theo bạn cô ấy có mún bạn đi những nơi đó hay ko...???
Thời buổi này... wen nhau qh là chuyện bình thường... hầu như cặp nào vậy...
và đến lượt mình cũng vậy... bạn nên suy nghĩ thoáng ra... miễn sao ng đó thương bạn... thật lòng với bạn là good......
cái nết nó đánh chết chữ Trinh đó bạn... mong bạn và cô ấy vui vẻ và hp... vì tình iu bây h thật sự rất khó tìm... chỉ toàn là ảo thì nhìu...

Khongnhogihet
22-10-2013, 20:16
Thật sự mình cũng không biết nói sao cả :( đôi khi chạnh lòng nghĩ lại thấy ức ức + buồn buồn :( Mình chỉ muốn cái suy nghĩ này nó bớt ám ảnh mình đi. Trước h mình sống, cái jie của mình là của mỗi mình mình nên có vẻ khó chấp nhận được mấy chiện này nhanh chóng :(

luxubu
22-10-2013, 20:36
Thật sự mình cũng không biết nói sao cả :( đôi khi chạnh lòng nghĩ lại thấy ức ức + buồn buồn :( Mình chỉ muốn cái suy nghĩ này nó bớt ám ảnh mình đi. Trước h mình sống, cái jie của mình là của mỗi mình mình nên có vẻ khó chấp nhận được mấy chiện này nhanh chóng :(

bạn đọc cái bài của mình chưa.... bạn đó đi thôi sẽ thấm từ từ

Khongnhogihet
22-10-2013, 20:44
bạn đọc cái bài của mình chưa.... bạn đó đi thôi sẽ thấm từ từ
Mình thì quan niệm trước h cũng thoáng về chiện đó, nhưng khi đối mặt thì lại chẳng biết phải làm sao :( Thấm hay là càng nghi ngờ nhiều thứ hơn? Tính mình sĩ diện cao lắm :(

luxubu
22-10-2013, 20:55
Mình thì quan niệm trước h cũng thoáng về chiện đó, nhưng khi đối mặt thì lại chẳng biết phải làm sao :( Thấm hay là càng nghi ngờ nhiều thứ hơn? Tính mình sĩ diện cao lắm :(

Họ cũng đã từng yêu thương 1 người rồi người đó mang lại cho mình niềm đau... h thì tới lược bạn bạn phải bù đắp cho cô ta chứ sao lại nghi ngờ cô ta .. ai mà không có 1 lần trót dại trong cuộc đời

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 21:04
Chia sẻ cho người khác và chính cái of mình hoàn toàn trái ngược với sự chia sẻtại Box: Người đến sau

trungan1987
22-10-2013, 21:13
Quan trọng ng đó thương yêu mình thật lòng... chấp nhận bên mình khi mình nghèo khổ... khó khăn... ko xa hoa lãnh phí... nhất là ăn chơi... ( đúng nghĩa là 1 ng vk...)
Điều mình sợ nhất là ng đó wen mình... chỉ là thay thế ng trc... wen mình mà họ lun nhớ về ng trc...
Cái màng trinh đó bạn nghĩ nó đáng giá bnhiu???

Khongnhogihet
22-10-2013, 23:07
Chia sẻ cho người khác và chính cái of mình hoàn toàn trái ngược với sự chia sẻtại Box: Người đến sau
:( em cũng chẳng biết sao anh à, vì thế em mới nhờ mọi người và anh giúp em thông não ra bớt cái vụ này. Tính em cái ji đụng đến việc riêng của mình nó ko bình tĩnh được anh à

Khongnhogihet
22-10-2013, 23:08
Họ cũng đã từng yêu thương 1 người rồi người đó mang lại cho mình niềm đau... h thì tới lược bạn bạn phải bù đắp cho cô ta chứ sao lại nghi ngờ cô ta .. ai mà không có 1 lần trót dại trong cuộc đời
Làm sao biết là chỉ 1 lần trót dại hay nhiều lần trót dại trong đời? Khó nghĩ theo hướng này lắm bạn ơi

Khongnhogihet
22-10-2013, 23:09
Quan trọng ng đó thương yêu mình thật lòng... chấp nhận bên mình khi mình nghèo khổ... khó khăn... ko xa hoa lãnh phí... nhất là ăn chơi... ( đúng nghĩa là 1 ng vk...)
Điều mình sợ nhất là ng đó wen mình... chỉ là thay thế ng trc... wen mình mà họ lun nhớ về ng trc...
Cái màng trinh đó bạn nghĩ nó đáng giá bnhiu???
Mình nghĩ màng trinh đó cũng không quan trọng, nhưng cái quan trọng là việc người ju quan hệ như thế nào với mối tình trước và có quan hệ với ai khác ngoài khi ăn chơi ji không. Thoáng quá thì cũng đâu có tốt đâu bạn

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 23:23
Mình nghĩ màng trinh đó cũng không quan trọng, nhưng cái quan trọng là việc người ju quan hệ như thế nào với mối tình trước và có quan hệ với ai khác ngoài khi ăn chơi ji không. Thoáng quá thì cũng đâu có tốt đâu bạn
Bạn biết nghĩ đến vấn đề khi nằm bên cạnh N/Y và nghĩ N/Y mình từng làm vơ1i người trong quá khứ, sau bạn không nghĩ ngược lại: N/Y of cũng nghĩ như bạn ằng bạn từng QHTD trước hôn nhân với GMD, cái này mới đáng ghê tõm

Khongnhogihet
22-10-2013, 23:35
Bạn biết nghĩ đến vấn đề khi nằm bên cạnh N/Y và nghĩ N/Y mình từng làm vơ1i người trong quá khứ, sau bạn không nghĩ ngược lại: N/Y of cũng nghĩ như bạn ằng bạn từng QHTD trước hôn nhân với GMD, cái này mới đáng ghê tõm
Hic, em chưa có lần nào qhtd với gmd hay với người iu cũ của em cả. cái topic kia là em hỏi giúp bạn thôi mà =-= Vì em chưa lần nào nên e mới suy nghĩ nhiều chứ anh :(

luxubu
23-10-2013, 12:26
Tình yêu thì không có sai hoặc đúng.... chỉ cần trái tim rung động.... MR Siro

Tuanmecsedec
23-10-2013, 16:28
Em biết, 1 lần lầm lỡ em say nên bị dụ dỗ theo bạn. Còn người yêu thì qhe nhiều lần rồi, nghĩ nó cũng ức chứ bác. Có gì bác cứ chém em thoải mái cho em thông não ra. Không muốn nghĩ mà cứ suy nghĩ mãi.. Biết là chủ yếu phải yêu nhau thật lòng nhưng em còn lăn tăn nhiều lắm !!

Lần đầu tiên Tuanmecsedec tham gia vấn đề này,có lẽ do QUÁ GIÀ TUỔI hay có tính nhiều chuyện.Tuanmecsedec xin có vài lời không riêng cho bạn mà có thể cho tôi và cho tất cả đàn ông...

Tuanmecsedec bắt gặp nhiều câu chuyện tương tự như bạn qua sách báo và cả ở thực tế ở xã hội .v.v.v, và tôi tự hỏi, đối với những người đàn ông, trinh tiết của người phụ nữ quan trọng như vậy sao? Thậm chí, nhiều người đàn ông chết lặng, quyết chia tay với người yêu/ vợ khi biết cô ấy không còn trinh trắng.

Tôi cũng tự hỏi rằng, những người đàn ông đấy, họ yêu 1 người con gái hay là yêu 1 cái màng trinh đây? Có phải họ đang đánh giá trinh tiết người con gái bằng tình yêu của cô ấy dành cho họ và bằng phẩm hạnh của cô gái?

Với những quan điểm như vây, tôi không đồng tình.

Nếu trinh tiết được hiểu là miếng da chắn ở nơi thầm kín trong cơ thể người phụ nữ - chỉ dựa vào cái màng ấy còn hay mất mà để đánh giá 1 người phụ nữ thì có ấu trĩ? Khi thấy một người có quan điểm này, tôi nghĩ ngay đến hình ảnh những người có... não bị khiếm khuyết nên mới “chỉ nhìn thấy sự vật mà không hiểu ý nghĩa của sự vật”.

Theo y học, màng trinh người phụ nữ có thể bị rách bởi nhiều nguyên nhân như chơi thể thao, bị ngã, thậm chí có những người sinh ra đã không có màng trinh. Điều đó có nghĩa rằng, chẳng có một cách tuyệt đối nào để giữ gìn trinh tiết cả. Cũng tương tự như vậy, có những người màng trinh dày, dù đã quan hệ nhưng vẫn còn nguyên. Chính vì thế, không thể nói rằng, một người con gái không còn trinh thì không còn phẩm hạnh.

Tôi viết bài này không phải để biện minh, bao che cho lối sống tha hóa, buông thả của nhiều bạn nữ hiện nay. Tôi chỉ muốn nhấn mạnh rằng các bạn hãy đánh giá đúng đắn về người phụ nữ, đừng vì một khía cạnh quá nhỏ bé mà chối bỏ một con người. Là một người đàn ông, bạn đừng vì chữ trinh mà tỏ ra coi thường, chối bỏ, thậm chí là không thông cảm hay tha thứ cho những người phụ nữ vì một lý do nào đó mà đánh mất sự trinh tiết.

Tuanmecsedec lấy một ví dụ

Bạn có một người yêu. Cô ấy đẹp, cô ấy tốt bụng, lương thiện, nấu ăn giỏi, biết quan tâm tới người khác... Cô ấy sẽ là một người mẹ tốt, 1 nàng dâu tốt. Duy chỉ có điều cô ấy là người con gái đa đoan, luôn dâng hiến hết mình trong tình yêu, cả tâm hồn lẫn thể xác. Cô ấy không phải là một cô gái còn trinh.

Thế thì bạn đánh giá cô ấy như thế nào? Cô ấy là người như thế nào theo những chuẩn mực của bạn? Cô ấy vẫn là cô ấy thôi, vẫn là một người con gái mà bạn yêu thương. Duy chỉ có điều, nếu bạn nhìn ở các góc độ khác nhau thì sẽ thấy những hình ảnh khác nhau về cô ấy, ở mỗi góc độ, mỗi phương diện sẽ thấy những giá trị khác của cô ấy. Nếu bạn đứng ở càng nhiều phương diện, nhìn cô ấy với con mắt không định kiến, bạn có thể nhìn thấy càng nhiều giá trị của cô ấy. Tôi chúc bạn càng ngày càng tìm ra nhiều giá trị tốt đẹp của người yêu mình và ngày càng yêu thương cô ấy hơn.

Cuối cùng, thân tặng các bạn gái - những người luôn phải chịu định kiến về chữ trinh - câu nói của nhà văn <find>Trang Hạ (http://megafun.vn/find?q=Trang Hạ)</find> mà tôi rất thích: Một phụ nữ còn trinh có quyền tự hào về nó. Nhưng một người đàn bà không còn trinh tiết cũng đừng bao giờ vì thế mà tự hạ thấp giá trị của mình. Thay vào đó, hãy xây dựng cho bản thân thêm những giá trị đẹp đẽ khác để khẳng định chính mình.

Tuanmecsedec cũng muốn gởi thông điệp ...

Phụ nữ họ mất trinh không đồng nghĩa với việc họ là kẻ phóng túng và quá dễ dãi trong tình cảm. Bạn cho rằng đó là sự bao biện. Nhưng tôi nghĩ bạn đã nhầm: phụ nữ không ai giống ai. Ở một thế giới hiện đại, tôi nghĩ cái màng sinh học ấy nó không hề quan trọng, quan trọng là sau khi cưới hai người sẽ chung sống với nhau như thế nào và họ đối xử với gia đình mình ra sao.

Khongnhogihet
26-10-2013, 21:29
Em hiểu điều anh tuấn nới, nhưng cô ấy không tạo được niềm tin với em. Hôm nay em lại phát hiện ra cô ấy nt tình cảm với 1 người khác, cô ấy biết t7, cn em mới ở bên cạnh cô ấy, cô ấy còn nói thằng kia ngoài thứ 7, chủ nhật ra thì bữa nào cũng được... rồi còn bảo đừng nhắn tin trước cho cô ấy nữa. Khi em cho cô ấy đọc tn thằng kia gửi "chúc em iu thứ 7 vui vẻ" thì liền gọi đt chửi thằng kia và nói có người yêu rồi, nhưng khi em cho đọc thêm tn cô ấy trả lời thì mới nhận sai... Bảo là đùa giỡn với thằng kia chứ không có ý gì, do nó tán cô ấy dai quá.. Giờ em chẳng còn tin tưởng được gì nữa... Theo mọi người em nên chia tay thẳng luôn không? em và cô ấy đã quan hệ rồi ạ !!!

Khongnhogihet
28-10-2013, 23:50
Chia tay <3

nanqua
29-12-2013, 13:48
Theo nanqua thì cái chính là con người hiện tại của cô ấy như thế nào. Có những người sau vấp váp họ mới nhận ra đâu là diều đáng quý ở con người và cuộc sống và rồi họ sống tốt hơn thì họ rất đáng coi trọng. Nếu cô ấy mà chủ động nói về chuyện trinh tiết với bạn chứng tỏ cô ấy thật lòng và nghiêm túc với bạn, cô ấy cũng phải suy nghĩ rất nhìu. Nếu sự mất mát của cô ấy là do sự dại khờ của tuổi trẻ hay bị ép buộc thì không sao cả. Bạn và cô ấy nếu thật sự yêu nhau thì hãy đến với nhau và đừng nghĩ về quá khứ đó nữa. Thật sự yêu thì đừng làm tổn thương nhau. Vài suy nghĩ xin chia sẻ cùng bạn.

nanqua
29-12-2013, 13:56
Em hiểu điều anh tuấn nới, nhưng cô ấy không tạo được niềm tin với em. Hôm nay em lại phát hiện ra cô ấy nt tình cảm với 1 người khác, cô ấy biết t7, cn em mới ở bên cạnh cô ấy, cô ấy còn nói thằng kia ngoài thứ 7, chủ nhật ra thì bữa nào cũng được... rồi còn bảo đừng nhắn tin trước cho cô ấy nữa. Khi em cho cô ấy đọc tn thằng kia gửi "chúc em iu thứ 7 vui vẻ" thì liền gọi đt chửi thằng kia và nói có người yêu rồi, nhưng khi em cho đọc thêm tn cô ấy trả lời thì mới nhận sai... Bảo là đùa giỡn với thằng kia chứ không có ý gì, do nó tán cô ấy dai quá.. Giờ em chẳng còn tin tưởng được gì nữa... Theo mọi người em nên chia tay thẳng luôn không? em và cô ấy đã quan hệ rồi ạ !!!
Đọc những dòng này của bạn thì thấy cô gái ấy chẳng nghiêm túc chút nào. Không thể sống với người như vậy được đau bạn ạ