PDA

View Full Version : Xét nghiệm sau khi uống hết thuốc.

nongdanvinhlong
22-12-2015, 19:12
Em uống thuốc loại 1viên/12h. Trong giấy hẹn yêu cầu xét nghiệm lại sau 1,3,6 tháng. Vậy thời gian tính từ lúc có hành vi phơi nhiễm, hay là sau khi đã uống hết thuốc? Em muốn hỏi một việc nữa là em uống viên đầu tiên lúc 13h , viên thứ 2 uống lúc 21h. Và ngày hôm sau vào lúc 9h và 21h, liên tục như thế. Gần đây em chuyển sang 8h và 20h. Em hỏi thời gian em uống thuốc như thế có vấn đề gì không? Chân thành cảm ơn ban quản trị.

Tuanmecsedec
23-12-2015, 05:32
Em uống thuốc loại 1viên/12h. Trong giấy hẹn yêu cầu xét nghiệm lại sau 1,3,6 tháng. Vậy thời gian tính từ lúc có hành vi phơi nhiễm, hay là sau khi đã uống hết thuốc? Em muốn hỏi một việc nữa là em uống viên đầu tiên lúc 13h , viên thứ 2 uống lúc 21h. Và ngày hôm sau vào lúc 9h và 21h, liên tục như thế. Gần đây em chuyển sang 8h và 20h. Em hỏi thời gian em uống thuốc như thế có vấn đề gì không? Chân thành cảm ơn ban quản trị.

Thời gian chuyển đổi giờ uống thuốc của bạn như vậy không sao.Bạn đã dùng thuốc ức chế không xét nghiêm sớm được.Phải để sau 8 tuần ngưng thuốc,túc sau 12 tuần nguy cơ xét nghiệm mới chính xác.

songchungvoi_HIV
23-12-2015, 17:27
Bạn chỉ cần XN 1 lần sau nguy cơ 12 tuần chốt, Những gì bạn hỏi về giờ uống thuốc ko có vấn đề gì hết

nguoicontraibathieu
09-01-2016, 13:00
Nguyên tắc là sau nguy cơ 3 tháng nhưng sau hai tháng bạn xét nghiệm nếu âm tính thì chắc chắn gần như 100% là sau 3 tháng bạn cũng âm tính.
Yên tâm đừng lo lắng gì nhé. HIV không dễ lây đâu