PDA

View Full Version : Chạm tay vào chất dịch đầu dương vật, rồi chạm vào bao cao su.

lynkb01
28-12-2015, 15:40
Vấn đề của em là thế này.
Em có quan hệ với người đàn ông quen biết chưa lâu.
Người đó là huấn luyện viên yoga của em. Người Ấn.
Hôm đó đầu tiên có hôn sâu, em có thủ dâm cho người đàn ông đó. Người đó chưa xuất tinh. Nhưng có tiết ra chút dịch ở đầu dương vật làm dinh dính tay em. Nó không nhiều và nhoe nhoét như khi xuất tinh. Chỉ là chút dịch mỏng. Sau đó khoảng 1-2 phút người đàn ông đó đi bcs. Sau đó em đã OS cho người đàn ông đó có sử dụng bcs.
Trong quá trình OS tay của em đã vô tình chạm vào phía ngoài bcs 1, 2 lần.
Bọn em chỉ OS khoảng 30 giấy. Sau đó quan hệ đường âm đạo bình thường. Thời gian quan hệ nhanh. Chỉ khoảng 5 phút.
Bao cao su không bị tuột và rách.
Em khi đánh răng thì cũng bị chảy máu chân răng nhưng chỉ vào buổi sáng. Còn lúc đó đã là 3h chiều. Và hôm đó em ko hề bị đau răng, sưng lợi hay nhiệt miệng gì hết.
Nói về người đàn ông đó. Là một người ăn chay, và là huấn luyện viên yoga nên anh ta cũng khá quan tâm đến sức khỏe.
Nhưng một số cái lại khá lơ là, ví dụ như anh ta nói OS thì không cần dùng bao.
Em xin hỏi trong trường hợp này em có nguy cơ không ạ?
Em thực sự lo lắng, mong các bạn, các anh chị ad trên diễn đàn tư vấn giúp em. Em cảm ơn ạ.

Charles
28-12-2015, 15:44
Hôm đó đầu tiên có hôn sâu, em có thủ dâm cho người đàn ông đó. Người đó chưa xuất tinh. Nhưng có tiết ra chút dịch ở đầu dương vật làm dinh dính tay em. Nó không nhiều và nhoe nhoét như khi xuất tinh. Chỉ là chút dịch mỏng. Sau đó khoảng 1-2 phút người đàn ông đó đi bcs. Sau đó em đã OS cho người đàn ông đó có sử dụng bcs.
Bọn em chỉ OS khoảng 30 giấy. Sau đó quan hệ đường âm đạo bình thường. Thời gian quan hệ nhanh. Chỉ khoảng 5 phút.
Em khi đánh răng thì cũng bị chảy máu chân răng nhưng chỉ vào buổi sáng. Còn lúc đó đã là 3h chiều. Và hôm đó em ko hề bị đau răng, sưng lợi hay nhiệt miệng gì hết.
Nói về người đàn ông đó. Là một người ăn chay, và là huấn luyện viên yoga nên anh ta cũng khá quan tâm đến sức khỏe.
Em thực sự lo lắng, mong các bạn, các anh chị ad trên diễn đàn tư vấn giúp em. Em cảm ơn ạ.

Cả khi OS và khi quan hệ trực tiếp đều có sử dụng BCS là an toàn 100% với HIV cũng như các bệnh tình dục khác.

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 15:48
TD an toàn là tình dục luôn có BCS => Hoàn toàn ko có nguy cơ

lynkb01
28-12-2015, 16:04
TD an toàn là tình dục luôn có BCS => Hoàn toàn ko có nguy cơ

Chuyện này cách đây một tháng rồi anh chị ạ. Hôm đó khi cách cái ngày em cho là nguy cơ 66h. Em đã ra bệnh viện Đống Đa tư vấn ở cái phòng chuyên tư vấn hiv của bệnh viện đó.
Cái anh tư vấn viên ở đó nói em có chạm vào dịch, rồi chạm vào bcs, rồi OS xong quan hệ như thế là có nguy cơ. Anh ấy bảo là mặc dù ít nhưng nhỡ em ở cái vảy % đen đủi thì sao.
Thế là bảo em xn, xét nghiệm âm tính, anh ý đã nói thế làm em càng sợ hơn, thế là em mua thuốc.
Thuốc của em là Lamivudine/Zido gì gì đó mất 4500k. Ngày 2 lần mỗi lần 1 viên.
Em uống rồi,khi 67h, uống hết 30 ngày thuốc rồi.
Em không gặp quá nhiều tác dụng phụ như ban ngứa gì, nhưng nó cũng khá mệt mỏi, và em hay gặp ác mộng.
Trong quá trình uống thì em đặt báo thức ngày 2 lần là 10h50.
Nhưng mà vì nhiều lần dở dang công việc nên nhiều lần em uống chậm 5, 10 phút.
Đỉnh điểm là có 1 lần em uống chậm 20 phút
Một lần nữa thì uống đúng giờ, nhưng mà đi đường quên uống nước, nên khoảng 1 tiếng sau em uống nước vào, nó mới trôi hẳn hay sao mà em mới hết mùi thuốc ở cổ.
Ngày thứ 29 em lại có 1 lần uống thuốc chậm 30 phút.
Em xin hỏi là nhỡ em có làm sao, thì cách uống như vậy có làm thất bại pep ko ạ?

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 16:09
Chuyện này cách đây một tháng rồi anh chị ạ. Hôm đó khi cách cái ngày em cho là nguy cơ 66h. Em đã ra bệnh viện Đống Đa tư vấn ở cái phòng chuyên tư vấn hiv của bệnh viện đó.
Cái anh tư vấn viên ở đó nói em có chạm vào dịch, rồi chạm vào bcs, rồi OS xong quan hệ như thế là có nguy cơ. Anh ấy bảo là mặc dù ít nhưng nhỡ em ở cái vảy % đen đủi thì sao.
Thế là bảo em xn, xét nghiệm âm tính, anh ý đã nói thế làm em càng sợ hơn, thế là em mua thuốc.
Thuốc của em là Lamivudine/Zido gì gì đó mất 4500k. Ngày 2 lần mỗi lần 1 viên.
Em uống rồi,khi 67h, uống hết 30 ngày thuốc rồi.
Em không gặp quá nhiều tác dụng phụ như ban ngứa gì, nhưng nó cũng khá mệt mỏi, và em hay gặp ác mộng.
Trong quá trình uống thì em đặt báo thức ngày 2 lần là 10h50.
Nhưng mà vì nhiều lần dở dang công việc nên nhiều lần chậm 5, 10 phút.
Trong quá trình uống thuốc có 1 lần em uống chậm 20 phút
Một lần thì uống đúng giờ, nhưng mà đi đường quên uống nước, nên khoảng 1 tiếng sau em uống nước vào,nó mới trôi hẳn hay sao mà em mới hết mùi thuốc ở cổ.
Ngày thứ 29 em lại có 1 lần uống chậm 30 phút.
Em xin hỏi là nhỡ em có làm sao, thì cách uống như vậy có làm thất bại pep ko ạ?
Nguy cơ = 0 + PEP luôn Âm Tính cho dù có XN hay Ko XN

Tuanmecsedec
29-12-2015, 03:43

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

lynkb01
09-01-2016, 21:24
Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Dạ kể cả khi em đang bị viêm nấm âm đạo thì cũng không có nguy cơ đúng không anh?

Nguyen Ha
09-01-2016, 21:25
Dạ kể cả khi em đang bị viêm nấm âm đạo thì cũng không có nguy cơ đúng không anh?
Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
10-01-2016, 07:57

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

lynkb01
11-01-2016, 11:11
Vâng em cảm ơn các anh chị ạ. Chắc em bị ám ảnh quá rùi. Em đã uống xong pep cho cái hành vi hôm đó được nửa tháng rồi mà em vẫn không thôi nghĩ linh tinh.

Nguyen Ha
11-01-2016, 11:49
Vâng em cảm ơn các anh chị ạ. Chắc em bị ám ảnh quá rùi. Em đã uống xong pep cho cái hành vi hôm đó được nửa tháng rồi mà em vẫn không thôi nghĩ linh tinh.

Dù có nguy cơ thật sự đi nữa thì tuân thủ điều trị PEP chưa ai thất bại.

songchungvoi_HIV
11-01-2016, 15:00

1000000000000000000000000000% ko có nguy cơ

songchungvoi_HIV
11-01-2016, 15:01

1000000000000000000000000000000000% AT cho 1 nguy cơ có PEP sau 8 tuần ngưng PEP tức 12 tuần sau nguy cơ

lynkb01
12-01-2016, 07:17
1000000000000000000000000000000000% AT cho 1 nguy cơ có PEP sau 8 tuần ngưng PEP tức 12 tuần sau nguy cơ
Ngay từ đầu mọi người đã nói em an toàn. Nên giờ em an toàn luôn rồi phải ko ạ? Hay em phải chờ tới 12 tuần ạ?
Vì em đã uống pep ấy.

Nguyen Ha
12-01-2016, 08:30
Ngay từ đầu mọi người đã nói em an toàn. Nên giờ em an toàn luôn rồi phải ko ạ? Hay em phải chờ tới 12 tuần ạ?
Vì em đã uống pep ấy.

Đọc lại đi, đừng hỏi lại.

lynkb01
12-01-2016, 20:53
Hic. Xin lỗi anh chị vì em hỏi đi hỏi lại. Tại em cứ bị ám ảnh. Thời gian uống thuốc là kinh khủng nhất.
Nên tới giờ em vẫn chưa hết strees.

songchungvoi_HIV
12-01-2016, 20:57
Hic. Xin lỗi anh chị vì em hỏi đi hỏi lại. Tại em cứ bị ám ảnh. Thời gian uống thuốc là kinh khủng nhất.
Nên tới giờ em vẫn chưa hết strees.

Cái này nói về hành vi có nguy cơ dùng PEP

1000000000000000000000000000% ko có nguy cơ

Cái này nói về một hành vi khẳng định 1000000000000000000000000000% ko có nguy cơ.
Bạn thuộc tuýp nào

lynkb01
12-01-2016, 21:06
Dạ tất nhiên em mong mình thuộc nhóm ko có nguy cơ vẫn dùng pep, nên an toàn 100% ko cần chờ 12 tuần xét nghiệm gì hết ạ.

songchungvoi_HIV
12-01-2016, 21:10
Dạ tất nhiên em mong mình thuộc nhóm ko có nguy cơ vẫn dùng pep, nên an toàn 100% ko cần chờ 12 tuần xét nghiệm gì hết ạ.
Uhm cái não đã động đậy rùi

lynkb01
16-01-2016, 10:16
Uhm cái não đã động đậy rùi

Anh Hiếu ơi. Hành vi quan hệ như vậy của em vào hôm đó. Và trong tháng đó có hôn 2 lần. Như vậy có nguy cơ với các bệnh tình dục như sùi mào gà, giang mai hay viêm gan b không ạ?

Tuanmecsedec
16-01-2016, 10:19
Anh Hiếu ơi. Hành vi quan hệ như vậy của em vào hôm đó. Và trong tháng đó có hôn 2 lần. Như vậy có nguy cơ với các bệnh tình dục như sùi mào gà, giang mai hay viêm gan b không ạ?

Khả năng không sao đâu bạn.

lynkb01
16-01-2016, 11:07
Khả năng không sao đâu bạn.
Anh ơi em có đọc bài này, anh trả lời ko sao.
http://www.diendanhiv.com.vn/threads/35940-so-sui-mao-ga-xin-tu-van
Em cũng bị y hệt bạn đó anh ạ. Dưới lưỡi em chỗ 2 đường dài dưới lưỡi đó có mấy cái tua sợi thịt y chang bạn kia kể đó. Ngoài ra ko có nốt gì hết. Đó có phải biểu hiện sùi mào gà ko ạ?

Dalat
16-01-2016, 11:14
Em cũng bị y hệt bạn đó anh ạ. Dưới lưỡi em chỗ 2 đường dài dưới lưỡi đó có mấy cái tua sợi thịt y chang bạn kia kể đó. Ngoài ra ko có nốt gì hết. Đó có phải biểu hiện sùi mào gà ko ạ?
Dưới lưỡi ai cũng có hai đường dài và tua tua hết bạn. Cái đó là bình thường, bạn đừng lo nhé. Nếu bạn bị sùi mào gà lưỡi thì lưỡi bạn rất đau nhức và nổi mụn rất nhiều bạn ạ. Hôn nhau thì khả năng lây nhiễm sùi mào gà và viêm gan B thấp. Tuy nhiên, khả năng nhiễm hp là rất cao nhé bạn. Chỉ có oral sex thì có nguy cơ các bệnh xã hội cao.

lynkb01
16-01-2016, 11:31
Mình biết 2 đường tua đó ai cũng có. Nhưng trên 2 cái đường tua đó lại mọc ra cái chóp kéo theo cái sợi dài 3mm. Nên mình mới thấy lo ý.
Mình có hôn người đó 2 lần từ trước rùi.
Hôn lần thứ 3 là khi có quan hệ.
Khi hand job cho người kia lại bị dính chút dịch đầu dương vật vô tay. Xong lỡ chạm vô bao cao su ấy.
Rồi oral sex và quan hệ có bcs.
Giờ thấy lưỡi bị như vậy đâm ra lo.
Mà mình ko có đau gì trong miệng hết.

Dalat
16-01-2016, 11:35
Mình biết 2 đường tua đó ai cũng có. Nhưng trên 2 cái đường tua đó lại mọc ra cái chóp kéo theo cái sợi dài 3mm. Nên mình mới thấy lo ý.
Mình có hôn người đó 2 lần từ trước rùi.
Hôn lần thứ 3 là khi có quan hệ.
Khi hand job cho người kia lại bị dính chút dịch đầu dương vật vô tay. Xong lỡ chạm vô bao cao su ấy.
Rồi oral sex và quan hệ có bcs.
Giờ thấy lưỡi bị như vậy đâm ra lo.
Hai bên lưỡi có rất nhiều đường tua xung quanh bạn, bạn kiểm tra không u nhú gì thì không lo bạn ạ. Dính chút dịch thì không sao và bạn quan hệ miệng lẫn quan hệ chính có bao là an toàn. Lần sau nhớ đừng hun người khác khi không biết rõ tình trạng sức khoẻ nhé bạn, bạn có thể bị nhiễm hp hay herpes gây mụn rộp ở miệng đấy.

Nguyen Ha
16-01-2016, 11:49

Không phải sùi mào gà đâu bạn.

lynkb01
16-01-2016, 11:55
Hai bên lưỡi có rất nhiều đường tua xung quanh bạn, bạn kiểm tra không u nhú gì thì không lo bạn ạ. Dính chút dịch thì không sao và bạn quan hệ miệng lẫn quan hệ chính có bao là an toàn. Lần sau nhớ đừng hun người khác khi không biết rõ tình trạng sức khoẻ nhé bạn, bạn có thể bị nhiễm hp hay herpes gây mụn rộp ở miệng đấy.
Mình vừa bắt đứa cháu há mồm ra cho xem. Thấy nó cũng có 2 cái tua giống mình.
Còn giang mai, viêm gan b???
Mình có cần đi xét nghiệm ko??
Xét nghiệm có nhanh có kq ko bạn?

Dalat
16-01-2016, 12:06
Bạn quan hệ đều có bao là an toàn với tất cả các bệnh kể cả giang mai và viêm gan b. Do đó không cần xét nghiệm gì cả.
Nếu thích bạn có thể xét nghiệm Giang mai, gan b, thậm chí là hiv sau thời gian 3 tháng. Nhưng xét nghiệm chỉ để giải toả tâm lý. Thời gian xét nghiệm mỗi nơi một khác và pp xét nghiệm cũng khác nhau (có thể test nhanh hay làm định tính, định lượng). Thông thường thì 1-2h sẽ có kết quả.

Nguyen Ha
16-01-2016, 12:22

Có os là phải XN giang mai và viêm gan b.

lynkb01
16-01-2016, 12:37
Có os là phải XN giang mai và viêm gan b.
Dạ lúc os và quan hệ em có bcs chị ơi.
Chỉ có lúc hôn là chả có gì bảo vệ.
Và trc lúc os và quan hệ e có chạm vào chất dịch đầu dương vật rồi chạm vào bcs ấy.
Là phải đi xét nghiệm hả chị?

songchungvoi_HIV
16-01-2016, 14:12
Trả lời rùi sao còn hủi nữa trời

Tuanmecsedec
16-01-2016, 14:45
Dạ lúc os và quan hệ em có bcs chị ơi.
Chỉ có lúc hôn là chả có gì bảo vệ.
Và trc lúc os và quan hệ e có chạm vào chất dịch đầu dương vật rồi chạm vào bcs ấy.
Là phải đi xét nghiệm hả chị?

Vậy bạn yên tâm không sao đâu.

lynkb01
17-01-2016, 23:31
Trả lời rùi sao còn hủi nữa trời
Anh Hiếu ơi. Xin anh trả lời e. E stress quá.
Em sáng nay phát hiện trong âm hộ có cái mụn nhỏ. Hơi giống mụn rôm.
Bên cạnh thì cái vết trông hơi giống vết loét.
Chỗ lỗ niệu thì có 2 cái vảy hơi nhô ra hơi giống thịt thừa. 2 lá thịt đè lên nhau.
Đây là lần đầu tiên e soi kĩ như vậy nên e ko biết từ đầu đã có hay gì nữa.
Em sợ quá nên chiều nay đi khám.
Em nói em lo lắng nguy cơ bị viêm gan b, giang mai, sùi mào gà, lậu...
Thì bác sĩ bảo em xét nghiệm máu và xét nghiệm dịch âm đạo.
Kết quả thì âm tính toàn bộ. Hpv cũng âm.
Cái xét nghiệm dịch thì người ta chỉ lấy dịch âm đạo của em thôi.
Chứ ko chọc vào mụn hay cái vảy thịt kia.
Bác sĩ không khám, mà dựa trên kết quả xn nói em chỉ bị viêm nấm thông thường.
Thời gian xn của em:
- Tính từ lần đầu hôn là hơn 2 tháng.
- Tính từ lần cuối hôn và phát sinh quan hệ như đã mô tả từ đầu topic thì còn 6 ngày nữa mới tròn 2 tháng.
Vậy em xin hỏi, với tgian xn như vậy, cách xét nghiệm chỉ xét nghiệm máu và dịch âm đạo. Kết quả âm tính này em có thể tin tưởng 100% e ko bị giang mai, sùi mào gà ko ạ?
Tại về nhà em mới đọc đc bài nói là phải xét nghiệm mẫu bệnh phẩm u nhú, em sợ dịch âm đạo ko chuẩn mà mấy cái mụn kia mới là sùi mào gà thì toi.
Đi khám xong thấy âm tính mừng rồi, về đọc lại thấy lo. Huhu.

Charles
18-01-2016, 08:40
Anh Hiếu ơi. Xin anh trả lời e. E stress quá.
Em sáng nay phát hiện trong âm hộ có cái mụn nhỏ. Hơi giống mụn rôm.
Bên cạnh thì cái vết trông hơi giống vết loét.
Chỗ lỗ niệu thì có 2 cái vảy hơi nhô ra hơi giống thịt thừa. 2 lá thịt đè lên nhau.
Đây là lần đầu tiên e soi kĩ như vậy nên e ko biết từ đầu đã có hay gì nữa.
Em sợ quá nên chiều nay đi khám.
Em nói em lo lắng nguy cơ bị viêm gan b, giang mai, sùi mào gà, lậu...
Thì bác sĩ bảo em xét nghiệm máu và xét nghiệm dịch âm đạo.
Kết quả thì âm tính toàn bộ. Hpv cũng âm.
Cái xét nghiệm dịch thì người ta chỉ lấy dịch âm đạo của em thôi.
Chứ ko chọc vào mụn hay cái vảy thịt kia.
Bác sĩ không khám, mà dựa trên kết quả xn nói em chỉ bị viêm nấm thông thường.
Thời gian xn của em:
- Tính từ lần đầu hôn là hơn 2 tháng.
- Tính từ lần cuối hôn và phát sinh quan hệ như đã mô tả từ đầu topic thì còn 6 ngày nữa mới tròn 2 tháng.
Vậy em xin hỏi, với tgian xn như vậy, cách xét nghiệm chỉ xét nghiệm máu và dịch âm đạo. Kết quả âm tính này em có thể tin tưởng 100% e ko bị giang mai, sùi mào gà ko ạ?
Tại về nhà em mới đọc đc bài nói là phải xét nghiệm mẫu bệnh phẩm u nhú, em sợ dịch âm đạo ko chuẩn mà mấy cái mụn kia mới là sùi mào gà thì toi.
Đi khám xong thấy âm tính mừng rồi, về đọc lại thấy lo. Huhu.

Thời gian XN sau nguy cơ là 2 tháng, kết quả âm tính hết thế kia thì không có gì phải lo lắng nữa.

lynkb01
18-01-2016, 08:58
Thời gian XN sau nguy cơ là 2 tháng, kết quả âm tính hết thế kia thì không có gì phải lo lắng nữa.
Mấy hôm trc em bị đau họng. Hqua đi khám phụ khoa về vẫn thấy lo lo.
Nên há họng ra xem thì thấy cục amidan và cạnh khoang má có vết loét.
Riêng cục amidan thì lại có vài cái mụn trắng.
Em đọc thì viêm họng hạt cũng có cái mun trắng kia, mà sùi mào gà cũng có cái mụn giống thế.
Đúng em thì mấy hôm rồi cũng hay ngứa ngứa cổ giống như vướng cọng tóc ở bệnh viêm họng hạt mô tả.
Ăn uống mấy htrc hơi bị nghẹn và đau 1 chút. Hnay thấy ko đau rùi. Do cái đau họng của e cũng đỡ.
Sùi mào gà có vết loét ở họng thì đau lắm phải không anh?
Em có cần xét nghiệm lại cho chắc ăn không ạ?
Em sợ bác sĩ ở đó người ta xét nghiệm không đúng phương pháp nên ko chuẩn thì tiêu.

Nguyen Ha
18-01-2016, 09:43
Mấy hôm trc em bị đau họng. Hqua đi khám phụ khoa về vẫn thấy lo lo.
Nên há họng ra xem thì thấy cục amidan và cạnh khoang má có vết loét.
Riêng cục amidan thì lại có vài cái mụn trắng.
Em đọc thì viêm họng hạt cũng có cái mun trắng kia, mà sùi mào gà cũng có cái mụn giống thế.
Đúng em thì mấy hôm rồi cũng hay ngứa ngứa cổ giống như vướng cọng tóc ở bệnh viêm họng hạt mô tả.
Ăn uống mấy htrc hơi bị nghẹn và đau 1 chút. Hnay thấy ko đau rùi. Do cái đau họng của e cũng đỡ.
Sùi mào gà có vết loét ở họng thì đau lắm phải không anh?
Em có cần xét nghiệm lại cho chắc ăn không ạ?
Em sợ bác sĩ ở đó người ta xét nghiệm không đúng phương pháp nên ko chuẩn thì tiêu.

Không yên tâm thì lại đi khám, đi XN tiếp chứ cứ ngồi nhà đoán già đoán non sinh hại não.

lynkb01
25-02-2016, 09:32
Anh chị ơi.
Mặc dù em đc tư vấn không có nguy cơ rồi.
Em cũng dùng xong pep rồi. Nhưng tâm lý em vẫn chưa thật sự ổn định.
Tới hnay đc 8 tuần sau pep.
Em quyết định đi làm cái xét nghiệm combo.
Em làm ở 21 Trung Liệt. Hnay là thứ 5, tới chiều nay em sẽ có kết quả.
Nhưng cái chị kỹ thuật viên ở đó bảo em.
Vì em đã uống thuốc ức chế, nên kết quả combo sẽ không chính xác. Hic hic.
Trên đây anh chị nói xn 8 tuần sau pep là chính xác 100% mà.
Em hoang mang quá.

Buonqua
25-02-2016, 10:03
Anh chị ơi.
Em hoang mang quá.
Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày.
Riêng trường hợp bạn đã ko có nguy cơ thì an tâm.

Charles
25-02-2016, 11:28
Anh chị ơi.
Em hoang mang quá.

Kỹ thuật viên XN trả lời bạn do uống thuốc ức chế virus nên XN Combo sau ngưng PEP 8 tuần không chính xác là tào lao. HIV Combo Ag/Ab có giá trị từ sau nguy cơ 4 tuần trở đi đến mãi mãi (vì có Ab tìm kháng thể). Dù thực sự có nguy cơ bạn XN sau ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) kết quả âm tính thì yên tâm không nhiễm HIV. Huống chi bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì hoàn toàn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
25-02-2016, 20:30
Anh chị ơi.
Em hoang mang quá.

Tuanmecsedec đảm bảo kết quả của bạn 100% âm tính.

lynkb01
28-02-2016, 18:11
Tuanmecsedec đảm bảo kết quả của bạn 100% âm tính.
Em quên mất không báo lại.
Em xét nghiệm combo âm tính ở 8 tuần sau pep rùi ạ.
Anh chị ơi.
Nếu thực sự có nguy cơ đi chăng nữa thì sau 1 tháng uống pep.
E quan hệ với chồng không có bcs cũng không sao đúng không anh?
Em có phải xét nghiệm tuần 24 nữa không ạ?

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 18:25
Anh chị ơi.
Em có phải xét nghiệm tuần 24 nữa không ạ? Những Hành vi của em đã được đánh giá là ko có NGUY CƠ rồi em có quan hệ với chồng em cũng không sao ! Nên nhớ Sống Chung Thủy 1 vợ 1 chồng nhé em

lynkb01
28-02-2016, 18:59
Những Hành vi của em đã được đánh giá là ko có NGUY CƠ rồi em có quan hệ với chồng em cũng không sao ! Nên nhớ Sống Chung Thủy 1 vợ 1 chồng nhé em

Vợ chồng em có nhiều bất đồng. Bất đồng tích tụ quá lâu không đc giải quyết, khiến em vì 1 phút mất lý trí đã làm sai.
Một lần cảm thấy lo sợ vì mình có thể gây nguy hiểm cho bản thân và gia đình như thế này là quá đủ rồi.
Thời gian 3 tháng qua thật sự mệt mỏi. E sẽ ko bao h lặp lại sai lầm này nữa.

Trần Quang Vinh
28-02-2016, 19:02
Vợ chồng em có nhiều bất đồng. Bất đồng tích tụ quá lâu không đc giải quyết, khiến em vì 1 phút mất lý trí đã làm sai.
Một lần cảm thấy lo sợ vì mình có thể gây nguy hiểm cho bản thân và gia đình như thế này là quá đủ rồi.
Thời gian 3 tháng qua thật sự mệt mỏi. E sẽ ko bao h lặp lại sai lầm này nữa.Chúc mừng em đã rút ra bài học cho bản thân ! Chúc em và chồng em sẽ có cuộc sống hạnh phúc :zk2017:

Charles
28-02-2016, 20:09
Anh chị ơi.

Bạn không báo cáo BQT cũng biết kết quả là âm tính, vì bạn đâu có nguy cơ.

Tuanmecsedec
28-02-2016, 20:37
Anh chị ơi.

Kết quả hôm nay của bạn đã chứng minh những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Bạn yên tâm kết quả này.

lynkb01
05-04-2016, 19:24
Kết quả hôm nay của bạn đã chứng minh những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Bạn yên tâm kết quả này.
Mấy hôm rồi đọc về mấy trường hợp hỏi bao cao su thủng lỗ nhỏ em hoang mang quá.
Các anh chị có nói nếu bcs thủng lỗ nhỏ thì nguy cơ thuộc về người nữ.
Quay lại trường hợp của em. Em chỉ có ấn tượng là nó ko rách và vẫn chứa tinh dịch ở đầu.
Chứ có thủng lỗ nhỏ hay ko thì em ko biết. Vì người đàn ông đó tháo và đem vứt. Rất nhanh nên e nghĩ anh ta cũng ko kiểm tra xem thủng lỗ nhỏ hay ko đâu. Bcs em dùng hôm đó hiệu Durex.
Em đã xét nghiệm âm tính ở 8 tuần sau pep = pp combi.
Em băn khoăn là: Nếu hôm đó bcs bị thủng lỗ nhỏ.
Thì việc sau 1 tháng uống pep, em có quan hệ với chồng không sd bao cao su có gây nguy cơ cho chồng em ko ạ?
Em có con nhỏ 3 tuổi. Mấy tháng trở lại đây cháu rất dễ ốm. Gần đây lại bị nổi mẩn ở tay mãi không khỏi.
Làm em càng hoang mang.
Mặc dù thời gian uống pep em luôn giữ để không bị chảy máu, đứt tay.
Nhưng đôi khi em nặn mụn chay máu rồi quên rửa tay. Xong có chạm vô đâu em ko nhớ nữa.
Em stress từ đó tới giờ, luôn bị ám ảnh, hối hận và ghê sợ chính bản thân mình.

songchungvoi_HIV
05-04-2016, 19:26
Mấy hôm rồi đọc về mấy trường hợp hỏi bao cao su thủng lỗ nhỏ em hoang mang quá.
Quay lại trường hợp của em. Em chỉ có ấn tượng là nó ko rách và vẫn chứa tinh dịch ở đầu.
Chứ có thủng lỗ nhỏ hay ko thì em ko biết. Vì người đàn ông đó tháo và đem vứt. Rất nhanh nên e nghĩ anh ta cũng ko kiểm tra xem thủng lỗ nhỏ hay ko đâu. Bcs em dùng hôm đó hiệu Durex.
Thì việc sau 1 tháng uống pep, em có quan hệ với chồng không sd bao cao su có gây nguy cơ cho chồng em ko ạ?
Em có con nhỏ 3 tuổi. Mấy tháng trở lại đây cháu rất dễ ốm. Gần đây lại bị nổi mẩn ở tay mãi không khỏi.
Làm em càng hoang mang.
Nhưng đôi khi em nặn mụn chay máu rồi quên rửa tay. Xong có chạm vô đâu em ko nhớ nữa.
Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: Nhờ mọi người tư vấn ạ sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/18181-Nho-moi-nguoi-tu-van-a-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: lo sợ bị phơi nhiễm bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/29359-lo-so-bi-phoi-nhiem-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: TV giúp em .. QH GMD có sư dụng bcs sợ thủng lổ nhỏ li ti (http://www.diendanhiv.vn/threads/28953-TV-giup-em-QH-GMD-co-su-dung-bcs-so-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Nhờ mọi người tư vấn ạ sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/18181-Nho-moi-nguoi-tu-van-a-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19910-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: a oi giúp em với sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19209-a-oi-giup-em-voi-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ tình dục thấy bao cao su lủng lổ nhỏ. (http://www.diendanhiv.vn/threads/8443-Quan-he-tinh-duc-thay-bao-cao-su-lung-lo-nho)
Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm bị thủng bao cao su bằng đầu tăm (http://www.diendanhiv.vn/threads/4976-Quan-he-voi-gai-mai-dam-bi-thung-bao-cao-su-bang-dau-tam)
Chủ đề: Sợ nhiễm hiv quan hệ với gái mại dâm có bao cao su sợ lủng lổ nhỏ li ti. (http://diendanhiv.vn/threads/2854-So-nhiem-hiv-quan-he-voi-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-so-lung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Hỏi về bao cao su bị kim châm , nhưng không thủng (http://diendanhiv.vn/threads/10998-Hoi-ve-bao-cao-su-bi-kim-cham-nhung-khong-thung)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ thủng lổ nhỏ và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/20438-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-thung-lo-nho-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: gửi anh chị diễn đàn sợ bao cao su thủng lổ nhỏ (http://diendanhiv.vn/threads/26230-gui-anh-chi-dien-dan-so-bao-cao-su-thung-lo-nho)
Chủ đề: Tư vấn giúp e,qhtd với gmd sợ rách bcs... (http://diendanhiv.vn/threads/23633-Tu-van-giup-e-qhtd-voi-gmd-so-rach-bcs)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ bao thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19910-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: a oi giúp em với sợ bao cao su thủng lổ nhỏ li ti (http://diendanhiv.vn/threads/19209-a-oi-giup-em-voi-so-bao-cao-su-thung-lo-nho-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ bao cao su lủng lổ nhỏ li ti nhiễm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/2885-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-lung-lo-nho-li-ti-nhiem-hiv)
Chủ đề: QHTD có BCS cho nước vào bóp xịt li ti (http://diendanhiv.vn/threads/20969-QHTD-co-BCS-cho-nuoc-vao-bop-xit-li-ti)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su sợ thủng lổ nhỏ và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/20438-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-thung-lo-nho-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su,sợ bao cao su lủn (http://diendanhiv.vn/threads/2885-Quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-so-bao-cao-su-lung-lo-nho-li-ti-nhiem-hiv)
Chủ đề: Hỏi về bao cao su bị kim châm , nhưng không thủng (http://diendanhiv.vn/threads/10998-Hoi-ve-bao-cao-su-bi-kim-cham-nhung-khong-thung)

Chủ đề: Quan hệ tình dục thấy bao cao su lủng lổ nhỏ. (http://diendanhiv.vn/threads/8443-Quan-he-tinh-duc-thay-bao-cao-su-lung-lo-nho)

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm bị thủng bao cao su bằng đầu tăm (http://www.diendanhiv.vn/threads/4976-Quan-he-voi-gai-mai-dam-bi-thung-bao-cao-su-bang-dau-tam)

Nguyen Ha
05-04-2016, 19:26
Làm em càng hoang mang.
Bạn nên đọc lại những gì được tư vấn đi, đừng hỏi lại.

lynkb01
05-04-2016, 19:43
Em đọc rồi ạ. Anh chị đều nói nếu bao cao su bị thủng lỗ nhỏ liti thì nguy cơ thuộc về người nữ ạ.
Em là người nữ đây ạ.
Em chỉ muốn hỏi là trong TH có nguy cơ. Mà uống pep thành công. Thì sau 1 tháng đã khỏi luôn rồi ạ?
Quan hệ ko sử dụng bcs ko sao đúng ko ạ?
Anh chị ơi xét nghiệm 20 tuần sau pep thì làm xét nghiệm gì ạ? Test nhanh hay combo ạ?

Nguyen Ha
05-04-2016, 19:45
Em đọc rồi ạ. Anh chị đều nói nếu bao cao su bị thủng lỗ nhỏ liti thì nguy cơ thuộc về người nữ ạ.
Em là người nữ đây ạ.
Em chỉ muốn hỏi là trong TH có nguy cơ. Mà uống pep thành công. Thì sau 1 tháng đã khỏi luôn rồi ạ?
Anh chị ơi xét nghiệm 20 tuần sau pep thì làm xét nghiệm gì ạ? Test nhanh hay combo ạ?
Xét nghiệm sau 20 tuần bằng PP gì cũng được.

Lục Giang
05-04-2016, 20:23

Em có con nhỏ 3 tuổi. Mấy tháng trở lại đây cháu rất dễ ốm.Gần đây lại bị nổi mẩn ở tay mãi không khỏi.
Làm em càng hoang mang.

chả có bao nào bị thủng lỗ li ti cả, giả sử có thì cũng hiếm khi có nguy cơ vì tinh trùng vốn đặc và khi xuất ra cũng khó mà đẩy chui ra cái lỗ li ti ấy đc đâu bạn
và nếu bạn lo lắng và đã ún pep đúng thời gian cho phép thì hoàn toàn yên tâm rồi, chưa có ca nào dùng pep đúng và đủ mà thất bại cả
còn việc nặn mụn thì hoàn toàn ko lây nhiễm H bạn ak

Tuanmecsedec
06-04-2016, 05:37
Làm em càng hoang mang.

Bạn đã xét nghiệm âm tính còn lo gì nữa bạn.

Trần Quang Vinh
06-04-2016, 08:22
Em là người nữ đây ạ.
Anh chị ơi xét nghiệm 20 tuần sau pep thì làm xét nghiệm gì ạ? Test nhanh hay combo ạ? 20 tuần bạn làm phương pháp nào cũng ra kết quả chính xác hết bạn

lynkb01
05-06-2016, 11:07
Các anh chị ơi.
Hôm 2/6 là hơn 6 tháng. E ra Trung Liệt làm test nhanh đã âm tính rùi.
Em như cởi đc những suy nghĩ luẩn quẩn.
Em sẽ sống tốt và ko lặp lại sai lầm nữa.
Em cảm ơn các anh chị. Chúc các anh chị luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.
Chúc bạn nào phải đi xét nghiệm đều có kết quả âm tính hết.

Charles
05-06-2016, 11:09
Các anh chị ơi.

Kết quả này Ban quản trị biết trước rồi. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Tuanmecsedec
05-06-2016, 11:11
Các anh chị ơi.

Như vậy,những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Toibenban
05-06-2016, 11:35
Các anh chị ơi.
Với kết quả xét nghiệm này cho thấy những gì BQT và mọi người tư vấn cho bạn là hoàn toàn chính xác ! Chúc mừng bạn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
05-06-2016, 11:43
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý
Ráng sống tốt đi nhé

Nguyen Ha
05-06-2016, 11:44
Các anh chị ơi.

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.