PDA

View Full Version : Trường hợp này có bị nguy cơ không ạ

abangg
28-12-2015, 16:28
Chuyện là hồi sáng em bị té xe trầy xước đầu gối diện tích rất lớn đường kính tầm 4cm ở đầu gối máu chày nhiều, em chỉ kip mua bong gồn chậm tý máu rồi chay vô hội chơ. Khi đó hội chợ khá đông người lỡ không may vết thuơng của em no tiếp xúc với vết thuơng của người nhiễm HIV thì có nguy cơ cao không ạ tại diện tích vết thuơng của em rất lớn :( em lo lắm phải chi lúc đó vê nhà sơ cứu kỹ hơn thì không nông nỗi này rồi.

Em lấy tạm hình trên mạng Vết thuơng của em nó giống như thế này mà to hơn chảy khá nhiều máu

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 16:31
Chuyện là hồi sáng em bị té xe trầy xước đầu gối diện tích rất lớn đường kính tầm 4cm ở đầu gối máu chày nhiều, em chỉ kip mua bong gồn chậm tý máu rồi chay vô hội chơ. Khi đó hội chợ khá đông người lỡ không may vết thuơng của em no tiếp xúc với vết thuơng của người nhiễm HIV thì có nguy cơ cao không ạ tại diện tích vết thuơng của em rất lớn :( em lo lắm phải chi lúc đó vê nhà sơ cứu kỹ hơn thì không nông nỗi này rồi.
Bây giờ BQT hỏi ngược lại bạn nhé: Theo bạn XH này mỗi ngày có 80 tỷ người ra ngoài va chạm vạ cọ quẹt vậy theo bạn HIV có lây nhiễm theo con đường này k??? Nếu bạn tự trả lời được thì bạn cũng tự biết mình có nguy cơ hay k

abangg
28-12-2015, 16:36
Tại diện tích vết thuơng của em nó to lắm anh chứ mấy vết thuơng bình thuơng em không lo như vậy thời gian em ở trong hội trợ tầm 4 tiếng khá lâu lỡ không may có sơ suất va vẹt với máu or vết thuơng của người HIV thì sao ạ

Charles
28-12-2015, 16:39

Em lấy tạm hình trên mạng Vết thuơng của em nó giống như thế này mà to hơn chảy khá nhiều máu

Tại diện tích vết thuơng của em nó to lắm anh chứ mấy vết thuơng bình thuơng em không lo như vậy thời gian em ở trong hội trợ tầm 4 tiếng khá lâu lỡ không may có sơ suất va vẹt với máu or vết thuơng của người HIV thì sao ạ

HIV không lây kiểu lỡ va chạm. Với lại bạn ở hội chợ chứ có phải giữa đấu trường chém nhau đâu mà sợ có máu dính vào vết thương??

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 16:43
HIV ko lây nhiễm theo tiếp xúc va quẹt ngoài môi trường

abangg
28-12-2015, 16:49
HIV ko lây nhiễm theo tiếp xúc va quẹt ngoài môi trường

Dạ nếu bên họ cũng có vết thuơng diện tích lớn bê bết máu như mình mà va vẹt cũng không sao hết ạ ?

songchungvoi_HIV
28-12-2015, 17:00
Dạ nếu bên họ cũng có vết thuơng diện tích lớn bê bết máu như mình mà va vẹt cũng không sao hết ạ ?

Ko có lỡ ví dụ dã dụ

abangg
28-12-2015, 18:01
la2 sao ạ Anh noi rõ hơn dc không

Charles
28-12-2015, 18:06
la2 sao ạ Anh noi rõ hơn dc không

Tức khi nào chuyện có thật đã xảy ra với bạn hãy hỏi.

abangg
29-12-2015, 00:03
Dạ nhưng vết thương của em nó to lắm em sợ không may sơ suất ân hận cả đời.

Hình ảnh vết thương của em mà hồi sáng nó chảy máu nhiều lắm chứ không khô như bây giờ ạ. Cho em hỏi vết thương như vậy có phải là vết thương sâu không

Tuanmecsedec
29-12-2015, 04:42

Những gì bạn kể không có nguy cơ kiểu như vậy bạn.

Charles
29-12-2015, 08:07
Dạ nhưng vết thương của em nó to lắm em sợ không may sơ suất ân hận cả đời.

Hình ảnh vết thương của em mà hồi sáng nó chảy máu nhiều lắm chứ không khô như bây giờ ạ. Cho em hỏi vết thương như vậy có phải là vết thương sâu không

Vết thương sâu hay nông thì HIV cũng không lây kiểu vô tình chạm vào.

abangg
31-12-2015, 14:29
Dạ em cảm ơn rất nhiều. Củng gần qua năm mới chúc các anh thật nhiều sức khỏe và may mắn trong cuộc sống

hivoff
31-12-2015, 14:41
Yên tâm đi, không sao đâu.

songchungvoi_HIV
22-01-2016, 12:56
TV: abangg (http://diendanhiv.vn/members/64750-abangg)
Câu hỏi của bạn rơi vào câu hỏi kỳ thị và phân biệt đối xử, songchung tách riêng ra và chuyển về đúng chuyên mục
Chủ đề: Sợ nhiễm HIV từ người nhiễm khác (http://diendanhiv.vn/threads/39068-So-nhiem-HIV-tu-nguoi-nhiem-khac)

Thanhduy
22-01-2016, 13:04

BQT xóa vì hỏi trong topic TV khác