PDA

View Full Version : cho em hỏi ngu chút

Gheghe
28-12-2015, 19:41
làm việc trong môi trường xét nghiệm thường xuyên liên quan tới máu mủ và các chất dịch, em lại ko đeo khẩu trang, cho em hỏi những thao tác tạo ra khí dung và mình ngồi làm trong thời gian dài, môi thì mình bị nẻ nên dùng răng cắn bóc da môi nên bị chảy máu, liệu khí dung đó có lây qua vết thương đó không ạ? em xin cảm ơn!

Nguyen Ha
28-12-2015, 20:04
làm việc trong môi trường xét nghiệm thường xuyên liên quan tới máu mủ và các chất dịch, em lại ko đeo khẩu trang, cho em hỏi những thao tác tạo ra khí dung và mình ngồi làm trong thời gian dài, môi thì mình bị nẻ nên dùng răng cắn bóc da môi nên bị chảy máu, liệu khí dung đó có lây qua vết thương đó không ạ? em xin cảm ơn!
Hỏi ngu thật.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 14:55

Một nhân viên ngành y mà kiến thức kém cõi thật và thiếu tính nghề nghiệp chuyên môn, bạn nên học lại đi

Gheghe
21-01-2016, 16:20
Cho em hỏi nếu trong huyết thanh có hiv mà bắn vào quần áo sau đó vết đó khô thì hiv đã chết chưa? Nếu chưa thì sau bao lâu ạ?

Nguyen Ha
21-01-2016, 16:22
Cho em hỏi nếu trong huyết thanh có hiv mà bắn vào quần áo sau đó vết đó khô thì hiv đã chết chưa? Nếu chưa thì sau bao lâu ạ?

HIV bất hoạt ngay trong tích tắc

Tuanmecsedec
21-01-2016, 16:42

100% không lây nhiễm như vậy bạn.

songchungvoi_HIV
21-01-2016, 16:58

HIV ko lây cái kiểu tào lao như vậy