PDA

View Full Version : em đang rất lo lắng

lfgmhal
29-12-2015, 11:06
em năm nay 23 tuổi, đầu năm 2015 em có quan hệ tình dục với 1 cô gái,em lo lắng mình bị HIV nhưng em 0 thấy triệu chứng biểu hiện gì cả, đến cuối năm nay thì em cảm thấy thỉnh thoảng hay bị đau cơ (chỉ 1 biểu hiện đó, 0 biểu hiện sốt, nổi ban, hay nổi hạch). xin hỏi em có bị HIV 0 ạ.

Charles
29-12-2015, 11:08
em năm nay 23 tuổi, đầu năm 2015 em có quan hệ tình dục với 1 cô gái,em lo lắng mình bị HIV nhưng em 0 thấy triệu chứng biểu hiện gì cả, đến cuối năm nay thì em cảm thấy thỉnh thoảng hay bị đau cơ (chỉ 1 biểu hiện đó, 0 biểu hiện sốt, nổi ban, hay nổi hạch). xin hỏi em có bị HIV 0 ạ.

Bạn quan hệ có sử dụng BCS hay không, nếu có dùng BCS thì không có nguy cơ, còn không thì chỉ có XN mới biết có nhiễm HIV hay không.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 12:34

HIV ko chuẩn đoán hay dựa vào TC để khẳng định, HIV muốn biết chỉ duy nhất XN máu. XN HIV 1/2 Combo Ag/Ab sau nguy cơ 4 tuần trỡ đi. XN HIV 1/2 Ab sau nguy cơ 6 tuần trỡ đi, KQ HIV trắng đen rõ ràng sau nguy cơ 12 tuần = 84 ngày