PDA

View Full Version : Nguy cơ chồng chất nguy cơ.. Anh chị tư vấn cho em với

Caphesuada
29-12-2015, 16:15
Em chào anh chị, hôm nay em có đi khám mắt ở bệnh viện mắt, em bị chắp mi dưới (một dạng giống như mụn có mủ trong mi mắt). Em thấy bác sĩ đeo có 1 đôi găng tay duy nhất khám cho rất nhiều người, đến lượt em bác sĩ vẫn xài đôi găng tay cũ đó còn lấy tay nặn nặn bên dưới mi của em cho mủ chảy ra và lấy tay quệt cái mủ đó. Xong xuôi hết bác sĩ mới thay găng. Cho em hỏi trường hợp của em có nguy cơ cao không ạ (Em sợ găng tay có dính mủ hay dịch của những người trước rồi dây vào mắt em khi bác sĩ lấy tay quệt cái mũ đó). Lúc em vào k bít vì sao bác sĩ nhìn em rất dữ dội (em là nam mà bác sĩ cũng là nam, em k bít có cố tình làm vậy k).... Em lo lắm... Hu hu, chẳng lẽ cứ ăn rồi là đi xét nghiệm, đi khám bệnh cũng thành nguy cơ nưa...

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 16:18
Em chào anh chị, hôm nay em có đi khám mắt ở bệnh viện mắt, em bị chắp mi dưới (một dạng giống như mụn có mủ trong mi mắt). Em thấy bác sĩ đeo có 1 đôi găng tay duy nhất khám cho rất nhiều người, đến lượt em bác sĩ vẫn xài đôi găng tay cũ đó còn lấy tay nặn nặn bên dưới mi của em cho mủ chảy ra và lấy tay quệt cái mủ đó. Xong xuôi hết bác sĩ mới thay găng. Cho em hỏi trường hợp của em có nguy cơ cao không ạ (Em sợ găng tay có dính mủ hay dịch của những người trước rồi dây vào mắt em). Lúc em vào k bít vì sao bác sĩ nhìn em rất dữ dội (em là nam mà bác sĩ cũng là nam, em k bít có cố tình làm vậy k).... Em lo lắm... Hu hu, chẳng lẽ cứ ăn rồi là đi xét nghiệm, đi khám bệnh cũng thành nguy cơ nưa...

HIV ko lây qua găng tay, vì nó ko phải vật chủ đưa HIV vào dòng máu lành:\
Vật chủ gồm:
1. QHTD ko an toàn.
2. Tiêm chích chung kim tiêm.
3. Hất nguyên chậu máu, dịch tiết và nước (50% máu, dịch tiết và 50% nước)

Caphesuada
29-12-2015, 16:29
Dạ, nhưng anh songchung ơi, nếu đôi găng tay đó vừa dính dịch của người trước mà dây vào vết mủ trong mắt em liền thì sao anh. Em thấy bác sĩ sau khi lấy mũ hay cái j đó trong mắt hay dưới mi mắt em là thay găng tay (mặc dù trước đó dùng đôi găng tay đã khám cho cả trăm người nặn nặn mụn trong mắt em) . Em lo lắm anh...

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 16:34
Dạ, nhưng anh songchung ơi, nếu đôi găng tay đó vừa dính dịch của người trước mà dây vào vết mủ trong mắt em liền thì sao anh. Em thấy bác sĩ sau khi lấy mũ hay cái j đó trong mắt hay dưới mi mắt em là thay găng tay (mặc dù trước đó dùng đôi găng tay đã khám cho cả trăm người nặn nặn mụn trong mắt em) . Em lo lắm anh...
Bạn vui lòng xem tài liệu về con đường lây nhiễm HIV để có cái nhìn đúng. Đừng có nhãm như vậy, thiên hạ cười cho lòi mòm
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Caphesuada
29-12-2015, 16:43
Anh la em rồi, em nói thật là em lo thật mà anh, em đã nghiên cứu kĩ các đường lây nhiễm trên diẽn đàn mình mà anh. Nhưng em chỉ sợ đôi găng tay đó có dính dịch rồi dây vào mắt em thôi anh songchung ạ.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 16:45
Anh la em rồi, em nói thật là em lo thật mà anh, em đã nghiên cứu kĩ các đường lây nhiễm trên diẽn đàn mình mà anh. Nhưng em chỉ sợ đôi găng tay đó có dính dịch rồi dây vào mắt em thôi anh songchung ạ.

songchung nhắc lại 1000000000000000000% ko có nguy cơ, nếu HIV lây từ găng tay thì TG này đã ko bắt BS đeo găng tay

Caphesuada
29-12-2015, 16:51
Nhưng bác sĩ đeo là bảo vệ cho họ, còn lây hay không là lây cho bệnh nhân với đôi găng tay khám cho cả trăm người mà anh.. Huhu, k được la em nhé anh!

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 16:55
Nhưng bác sĩ đeo là bảo vệ cho họ, còn lây hay không là lây cho bệnh nhân với đôi găng tay khám cho cả trăm người mà anh.. Huhu, k được la em nhé anh!

BV mắt TP HCM là 1 BV lớn nhất TpHCM chứ ko phải là nhà chòi mà dùng 1 găng tay khám cho 100 BN nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm, Găng tay của họ có thể đem ra chất đống thiêu bạn thành tro còn được

Caphesuada
29-12-2015, 16:57
Hu hu, ngay trước mặt em mà anh songchung, cũng đôi găng tay đó bác sĩ khám cho tất cả các người rồi sau khi lấy ghèn hay mũ từ mắt em mới thay găng tay mới đó anh. E nói thật mà anh!

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 16:59
Hu hu, ngay trước mặt em mà anh songchung, cũng đôi găng tay đó bác sĩ khám cho tất cả các người rồi sau khi lấy ghèn hay mũ từ mắt em mới thay găng tay mới đó anh. E nói thật mà anh!

Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn-ve-viec-so-nguy-co-tu-viec-di-xet-nghiem)

Caphesuada
29-12-2015, 17:00
Anh songchung ơi, em đâu có đi xét nghiệm, em
nói em đi khám mắt mà anh, cái em lo là găng có dính dịch của người trước dính vào vết thương trong mắt hay mắt em mà anh ạ.

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 17:01
Anh songchung ơi, em đâu có đi xét nghiệm, em
nói em đi khám mắt muh

Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm
Hôm nay ngày 04/09/2014
Songchungvoi_HIV ra thông báo này gởi đến tất cả các TV dù TV chính thức hay TV mới đăng ký kích hoạt có các bài viết mang tính thắc mắc như sau:

Nghi ngờ Y tá, kỷ thuật viên lấy máu quên thay kim tiêm, sử dụng kim y tiêm củ.
Nghi ngờ dùng lại bông gòn củ.
Nghi ngờ tay Y tá, kỷ thuật viên dính máu chạm kim tiêm hay chạm vết tiêm.
Nghi ngờ găng tay dính máu hay găng tay củ.
Nghi ngờ các y dụng cụ y tế củ, dơ bẩn, hay k thay dụng cụ mới.
BQT tư vấn ko có nguy cơ đi XN về nghi ngờ nơi XN HIV k chính xác.
BQT đã chia sẻ nhưng vẫn cố tình spam duy nhất một câu hỏi cùng chủ đề.

- Với 7 điều Songchungvoi_HIV liệt kê trên nếu TV nào tái phạm BQT đóng ngay chủ đề không cần lý do.

- Thông báo này sẽ chính thức áp dụng kể từ ngày hôm nay 04/09/2014
Thay mặt BQT diendanhiv.vn.
Songchungvoi_HIV

Caphesuada
29-12-2015, 17:03
Huhu, găng tay đó khám rất nhiều người em thấy trước mặt em mà anh, em nói thật mà anh... Huhu

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 17:09
Huhu, găng tay đó khám rất nhiều người em thấy trước mặt em mà anh, em nói thật mà anh... Huhu

songchung nhắc lại 1000000000000000000% ko có nguy cơ, nếu HIV lây từ găng tay thì TG này đã ko bắt BS đeo găng tay

Caphesuada
29-12-2015, 17:11
Dạ anh, huhu....

songchungvoi_HIV
29-12-2015, 17:28
Dạ anh, huhu....

Khi nào găng tay như hình này rùi dùng chính nó bôi vào như hình này mới có nguy cơ
https://i2.wp.com/i374.photobucket.com/albums/oo190/nguyenhaiduc143bobeo/WP_20150115_22_17_50_Pro_zpsfgrhloyb.jpg
http://Images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2015/12/18/df0chap-mi.jpg

hivoff
29-12-2015, 18:30
Bạn đừng suy diễn lung tung.

Charles
29-12-2015, 19:00
Em chào anh chị, hôm nay em có đi khám mắt ở bệnh viện mắt, em bị chắp mi dưới (một dạng giống như mụn có mủ trong mi mắt). Em thấy bác sĩ đeo có 1 đôi găng tay duy nhất khám cho rất nhiều người, đến lượt em bác sĩ vẫn xài đôi găng tay cũ đó còn lấy tay nặn nặn bên dưới mi của em cho mủ chảy ra và lấy tay quệt cái mủ đó. Xong xuôi hết bác sĩ mới thay găng. Cho em hỏi trường hợp của em có nguy cơ cao không ạ (Em sợ găng tay có dính mủ hay dịch của những người trước rồi dây vào mắt em khi bác sĩ lấy tay quệt cái mũ đó). Lúc em vào k bít vì sao bác sĩ nhìn em rất dữ dội (em là nam mà bác sĩ cũng là nam, em k bít có cố tình làm vậy k).... Em lo lắm... Hu hu, chẳng lẽ cứ ăn rồi là đi xét nghiệm, đi khám bệnh cũng thành nguy cơ nưa...

Do bạn hắc ám với con ếch nên làm gì cũng nghĩ ra nguy cơ, bệnh nhân đi khám bệnh thì Ngành Y tế phải đảm bảo cho bệnh nhân chứ làm gì có chuyện đi khám bệnh này để dính sang bệnh khác.

Caphesuada
29-12-2015, 20:27
Dạ, em cám ơn anh. Tại vì khi em vào khám cái tự nhiên ông bác sĩ đó nhìn em dữ dội, đồng thời xài cái đôi găng tay đã khám cho quá trời người đó, lấy ghèn hay mũ trong mắt em xong cái ổng thay găng. Làm e nghĩ có khi nào ổng thấy mình cao to trắng trẻo đẹp trai cái ổng ganh tị không... Hu hu..

Charles
29-12-2015, 21:01
Dạ, em cám ơn anh. Tại vì khi em vào khám cái tự nhiên ông bác sĩ đó nhìn em dữ dội, đồng thời xài cái đôi găng tay đã khám cho quá trời người đó, lấy ghèn hay mũ trong mắt em xong cái ổng thay găng. Làm e nghĩ có khi nào ổng thấy mình cao to trắng trẻo đẹp trai cái ổng ganh tị không... Hu hu..

Thế họ khám mắt cho bạn mà không nhìn bạn thì khám bằng niềm tin à???? Khùng hết chỗ nói.

Caphesuada
29-12-2015, 21:22
Dạ, lúc em vào ông bác sĩ nhìn em trân trân đó là lúc em chưa khám anh, em mới buớc vào thấy ổng nhìn em chằm chằm, cái em ngồi khoảng 3 hay 4 lượt nữa mới tới em. Mà mỗi lần khám cho ai xong cái em thấy ổng liếc nhìn em cái làm em lo anh ạ. Hu

Charles
30-12-2015, 07:19
Dạ, lúc em vào ông bác sĩ nhìn em trân trân đó là lúc em chưa khám anh, em mới buớc vào thấy ổng nhìn em chằm chằm, cái em ngồi khoảng 3 hay 4 lượt nữa mới tới em. Mà mỗi lần khám cho ai xong cái em thấy ổng liếc nhìn em cái làm em lo anh ạ. Hu

Trong phòng nhỏ xíu chỉ ngửng mặt lên là nhìn hết cả mọi người chứ đâu chỉ nhìn riêng bạn. Có vậy thôi cũng lo lắng, khùng nặng.