PDA

View Full Version : Cách đây hơn 1 tháng em có quan hệ vs gmd và bị rách bcs

letu
31-12-2015, 17:07
Cách đây hơn 1 tháng em có quan hệ vs gmd và bị rách bcs. Cách đây 2 hôm em tự nhiên bị sốt, tối không ngủ được. Đến hôm nay thì hết sốt và bị phát ban rất nhỏ. Nhìn kỹ mới thấy. Đầu óc vẫn còn choáng váng. A.c cho e hỏi đây có phải triệu chứng hiv ko? Hay chỉ là sốt thường thôi.

songchungvoi_HIV
31-12-2015, 17:14
Cách đây hơn 1 tháng em có quan hệ vs gmd và bị rách bcs. Cách đây 2 hôm em tự nhiên bị sốt, tối không ngủ được. Đến hôm nay thì hết sốt và bị phát ban rất nhỏ. Nhìn kỹ mới thấy. Đầu óc vẫn còn choáng váng. A.c cho e hỏi đây có phải triệu chứng hiv ko? Hay chỉ là sốt thường thôi.
HIV ko chuẩn đoán qua TC nào HIV. Muốn biết 1 ai đó có DT HIV hay ko bắt buộc phải XN máu. Với thời gian 1 năm bạn có thể XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể trắng đen rõ ràng có nhiễm HIV hay ko. Chúc bạn có KQ AT

haihungqua
31-12-2015, 19:14
HIV ko chuẩn đoán qua TC nào HIV. Muốn biết 1 ai đó có DT HIV hay ko bắt buộc phải XN máu. Với thời gian 1 năm bạn có thể XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể trắng đen rõ ràng có nhiễm HIV hay ko. Chúc bạn có KQ AT

Mới có 1 tháng à anh,một năm đâu,hehe

Nguyen Ha
31-12-2015, 20:30
HIV không có triệu chứng ban đầu. Muốn biết có bị HIV hay không phải XN mới rõ. Sau nguy cơ 1 tháng bạn có thể tới Hòa Hảo XN combo.

songchungvoi_HIV
31-12-2015, 20:38
Mới có 1 tháng à anh,một năm đâu,hehe

Vậy thì XN HIV Ag/Ab 1/2 tìm kháng nguyên kháng thể sau 4 tuần, còn cười hehe tức bạn vẫn còn tĩnh táo ko đến nổi xì khói

Tuanmecsedec
02-01-2016, 04:29

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12