PDA

View Full Version : Anh Tuấn giúp em có QH với GMD, có dùng BCS nhưng bị rách

langtuvodanh
10-07-2013, 18:33
Chuyện là lúc 23h30 ngày 10/7/2013 em có QH với GMD, có dùng BCS nhưng bị rách và đầu DV em không đc bảo vệ nhưng không biết nên làm tới cùng. Sau khi QH, em có rứa bằng nước liền, về nhà mới rứa bằng xà phòng.

Em biết là mình có nguy cơ nhiễm HIV, ngay sáng mai em sẽ thuyết phục cô gái đó đi xn, nhưng có vài thắc mắc như sau:

- Giả sử kq của cô ấy âm tính, nhưng nhỡ lại trong giai đoạn cửa sổ thì em có nguy cơ nhiễm HIV không? Nếu thế thì em có phải dùng PEP nữa ko?

- Em ở Huế, đi đâu để xét nghiệm và có thể xét nghiệm bằng pp nào để lấy kq nhanh cho cô ta?

Mong các anh chị trả lời sớm để em lo liệu ạ.

Nguyen Ha
10-07-2013, 20:59
Chào bạn!
Tôi xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
1- Nếu cô gái đó xn âm tính nhưng vẫn trong thời kỳ cửa sổ thì bạn vẫn có nguy cơ và vẫn phải dùng pep.
2- Ở Huế bạn có thể đến:
BVĐK Thừa Thiên Huế
Trung tâm y tế dự phòng Thừa Thiên Huế
TTPC HIV/AIDS Huế
để xn.
3- Bạn làm xn ngay và cô gái kia nếu đang trong thời kìa cửa sổ như bạn nói thì kết quả ko chính xác.
Chúc bạn may mắn!

Tuanmecsedec
10-07-2013, 22:16
Chuyện là lúc 23h30 ngày 10/7/2013 em có QH với GMD, có dùng BCS nhưng bị rách và đầu DV em không đc bảo vệ nhưng không biết nên làm tới cùng. Sau khi QH, em có rứa bằng nước liền, về nhà mới rứa bằng xà phòng.

Em biết là mình có nguy cơ nhiễm HIV, ngay sáng mai em sẽ thuyết phục cô gái đó đi xn, nhưng có vài thắc mắc như sau:

- Giả sử kq của cô ấy âm tính, nhưng nhỡ lại trong giai đoạn cửa sổ thì em có nguy cơ nhiễm HIV không? Nếu thế thì em có phải dùng PEP nữa ko?

- Em ở Huế, đi đâu để xét nghiệm và có thể xét nghiệm bằng pp nào để lấy kq nhanh cho cô ta?

Mong các anh chị trả lời sớm để em lo liệu ạ..

Giai đoạn nhiễm cấp (mới nhiễm) và giai đoạn AIDS là hai giai đoạn nồng độ vi rút nhiều nhất,nên lây nhiễm cho người khác rất cao.Trường hợp bạn như Mod Nguyên Hà (http://diendanhiv.vn/yaf_profile12.aspx) đã hướng dẫn,bạn nên đi trước 72 giờ.

langtuvodanh
11-07-2013, 02:39
3- Bạn làm xn ngay và cô gái kia nếu đang trong thời kìa cửa sổ như bạn nói thì kết quả ko chính xác.
Chúc bạn may mắn!

Cái chuyện cửa sổ đó là em giả thiết thôi, chung quy lại là em vẫn phải dùng PEP. chiều em sẽ xuống trung tâm phòng chống HIV để được tư vấn.

Tuanmecsedec
11-07-2013, 03:06
Cái chuyện cửa sổ đó là em giả thiết thôi, chung quy lại là em vẫn phải dùng PEP. chiều em sẽ xuống trung tâm phòng chống HIV để được tư vấn.

Bạn nên đi càng sớm càng tốt,lưu ý không được quá 72 giờ.Hoặc Tuanmecsedec 098.2727.393 hướng dẫn cho bạn.

langtuvodanh
11-07-2013, 03:59
Bạn nên đi càng sớm càng tốt,lưu ý không được quá 72 giờ.Hoặc Tuanmecsedec 098.2727.393 hướng dẫn cho bạn.

Thế em tự ra nhà thuốc mua rồi uống được không anh? vì tháng trước em vừa hiến máu xong nên không có nguy cơ cho đến hôm qua?

Tuanmecsedec
11-07-2013, 04:01
The em tu ra nha thuoc mua roi uong duoc khong anh? vi thang truoc em vua hien mau xong nen khong co nguy co cho den hom qua?

Thông tin đa chiều, không nên,Bạn đến bệnh viện hoặc ĐT 0982727393 cho Tuanmecsedec hướng dẫn.

CrisM
20-07-2013, 03:25
Nếu bạn dùng pep, bạn phải xét nghiệm sau 3 và 6 tháng tính từ lúc uống hết thuốc.