PDA

View Full Version : bị vệt máu ko biết của ai dính vào ngón cái

nguyenvinh1234
04-01-2016, 13:40
inản quá anh chị ạ, nãy bố em đưa em ra bến xe buýt để đi học, lúc đợi xe buýt khoảng 5p thì xe đến , vừa lên xe mua vé vào chỗ ngồi đc 2 phút thì em phát hiện ngón cái ở chân trái có vệt máu khoảng 1 cm em ko biết nó khô hay chưa nhưng mà ma'u đã chuyển sang màu đen rồi , lúc đó em tưởng mình bị vẹt ở đâu nên dùng tay chùi vết máu đó , chùi xong thì phát hiện chân em ko có vết trầy xước và máu đó ko phải của em :((( em mới lo quá em xuống xe buýt bắt ngược về trạm hồi nãy để điều tra xem vết máu đó từ đâu mà ra, thì theo em quan sát ngaycho em doi xe buýt ko có bất kì vết máu nào, rồi em mới đi bộ về nhà xem ở nhà có vết máu cả máu thịt nào đó mẹ em đi chợ mua về ko thì em cũng ko thấy vết máu nào , cho nên em mới đoán chắc là máu trên xe buýt lúc đó em ngu quá ko kiểm tra trên xe buýt xem có vết máu nào ko để khỏi hoang mang , gió tự nhiên em hoang mang quá anh chị ạ , buồn quá sao em cứ bị H ám ảnh hoài vậy , anh chi xem coi truong hop nhu em co nguy co ko? mà lúc đó ngón chân cái của em ko có vết thương hở đồng thời ngón tay chùi máu cũng ko có vết thương , nhưng em cứ hoang mang lo sợ anh chị tư vấn giúp em đi ạ .

Charles
04-01-2016, 14:00
inản quá anh chị ạ, nãy bố em đưa em ra bến xe buýt để đi học, lúc đợi xe buýt khoảng 5p thì xe đến , vừa lên xe mua vé vào chỗ ngồi đc 2 phút thì em phát hiện ngón cái ở chân trái có vệt máu khoảng 1 cm em ko biết nó khô hay chưa nhưng mà ma'u đã chuyển sang màu đen rồi , lúc đó em tưởng mình bị vẹt ở đâu nên dùng tay chùi vết máu đó , chùi xong thì phát hiện chân em ko có vết trầy xước và máu đó ko phải của em :((( em mới lo quá em xuống xe buýt bắt ngược về trạm hồi nãy để điều tra xem vết máu đó từ đâu mà ra, thì theo em quan sát ngaycho em doi xe buýt ko có bất kì vết máu nào, rồi em mới đi bộ về nhà xem ở nhà có vết máu cả máu thịt nào đó mẹ em đi chợ mua về ko thì em cũng ko thấy vết máu nào , cho nên em mới đoán chắc là máu trên xe buýt lúc đó em ngu quá ko kiểm tra trên xe buýt xem có vết máu nào ko để khỏi hoang mang , gió tự nhiên em hoang mang quá anh chị ạ , buồn quá sao em cứ bị H ám ảnh hoài vậy , anh chi xem coi truong hop nhu em co nguy co ko? mà lúc đó ngón chân cái của em ko có vết thương hở đồng thời ngón tay chùi máu cũng ko có vết thương , nhưng em cứ hoang mang lo sợ anh chị tư vấn giúp em đi ạ .

Cứ cho là máu của người khác đi, nhưng chân bạn không có vết thương thì virus xâm nhập lối nào?? Yên tâm đi không có nguy cơ gì nhé.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 14:07
em hay bị hoang tưởng rồi mà sao số em nó cứ bị mấy cái đại loại như thế này :'( em ghét đi xe buýt qa
cho em hỏi thêm sang em có nặn mụn trước khi đi học , rồi này em dùng tay chùi máu sờ lên mặt , rồi đưa tay ngoáy mũi nữa ko biết như vậy có nguy cơ ko ạ

nguyenvinh1234
04-01-2016, 14:09
mà máu khô rồi có bị lây hiv ko anh, em thấy nó cũng khó rồi chứ ko còn tươi

Charles
04-01-2016, 14:21
em hay bị hoang tưởng rồi mà sao số em nó cứ bị mấy cái đại loại như thế này :'( em ghét đi xe buýt qa
cho em hỏi thêm sang em có nặn mụn trước khi đi học , rồi này em dùng tay chùi máu sờ lên mặt , rồi đưa tay ngoáy mũi nữa ko biết như vậy có nguy cơ ko ạ

mà máu khô rồi có bị lây hiv ko anh, em thấy nó cũng khó rồi chứ ko còn tươi

100% không có nguy cơ.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 14:30
vậy em hoàng toàn yên tâm về trường hợp này đúng ko anh? em an toàn tuyệt đối phải ko ạ

Charles
04-01-2016, 16:07
vậy em hoàng toàn yên tâm về trường hợp này đúng ko anh? em an toàn tuyệt đối phải ko ạ

nguyenvinh1234
04-01-2016, 18:36
cho em hỏi anh 1 câu nữa đc ko? nếu anh bị trường hợp như em thì phản ứng của anh sẽ như thế nào ? giả sử anh vừa bước lên xe buýt thì phát hiện đầu ngón chân cái của anh có vết máu đông (nó ko còn tươi cũng ko khô em ko biết nói như thế nào nữa ,đại loại là vệt máu đã chuyển màu tối , vón cục và có màu đen rồi ) dài khoảng 1.5 cm . Thì phàn ứng của anh như thế nào

Charles
04-01-2016, 19:08
cho em hỏi anh 1 câu nữa đc ko? nếu anh bị trường hợp như em thì phản ứng của anh sẽ như thế nào ? giả sử anh vừa bước lên xe buýt thì phát hiện đầu ngón chân cái của anh có vết máu đông (nó ko còn tươi cũng ko khô em ko biết nói như thế nào nữa ,đại loại là vệt máu đã chuyển màu tối , vón cục và có màu đen rồi ) dài khoảng 1.5 cm . Thì phàn ứng của anh như thế nào

Nếu thấy có gì lạ dính ở chân thì kiểm tra xem đó là cái gì.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 19:15
ý em hỏi nếu anh thấy máu (ko phải máu của mình)dính ở đầu ngón chân cái của anh thì phản ứng của anh như thế nào, có lo sợ giống em ko?

Charles
04-01-2016, 19:18
ý em hỏi nếu anh thấy máu (ko phải máu của mình)dính ở đầu ngón chân cái của anh thì phản ứng của anh như thế nào, có lo sợ giống em ko?

Thì khi đã kiểm tra chân mình không có bị sao thì có gì phải lo lắng nữa đâu.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 19:33
em chán nản quá hơn 1 năm trời sống trong âu lo , vừa có cái xn AT 1 năm thì giờ lại gặp trường hợp này , buồn chán quá anh ơi ko lẻ suốt đời cứ phải đi xn

Charles
04-01-2016, 19:40
em chán nản quá hơn 1 năm trời sống trong âu lo , vừa có cái xn AT 1 năm thì giờ lại gặp trường hợp này , buồn chán quá anh ơi ko lẻ suốt đời cứ phải đi xn

Nếu bạn không chịu tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân thì có lẽ suốt đời chỉ ăn với đi XN.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 20:14
tại mấy nay tay chân em bị tổ đĩa , tổ đĩa là mấy cái bóng nước nổi ở lòng bàn tay bàn chân và mu bàn chân , sau khi lành thì sẽ bị lột da , anh biết bệnh đó ko? em sợ tay, chân em có vết thương hở vì tổ đĩa mà em.ko biết nên em mới lo với lại sợ ngón tay lúc lau vết máu khô em chưa rửa mà lại đưa vô ngoáy mũi, đưa lên mắt chùi ghèn , đưa lên sờ mặt , mà mặt em mới vừa nặng mụn nữa anh ạ nên em.lo virus H xâm nhập vô cơ thể em ? mà anh khẳng định lại 1 lần nữa xem , nếu máu khô thì có khả năng lây H ko ?

Charles
04-01-2016, 20:19
tại mấy nay tay chân em bị tổ đĩa , tổ đĩa là mấy cái bóng nước nổi ở lòng bàn tay bàn chân và mu bàn chân , sau khi lành thì sẽ bị lột da , anh biết bệnh đó ko? em sợ tay, chân em có vết thương hở vì tổ đĩa mà em.ko biết nên em mới lo với lại sợ ngón tay lúc lau vết máu khô em chưa rửa mà lại đưa vô ngoáy mũi, đưa lên mắt chùi ghèn , đưa lên sờ mặt , mà mặt em mới vừa nặng mụn nữa anh ạ nên em.lo virus H xâm nhập vô cơ thể em ? mà anh khẳng định lại 1 lần nữa xem , nếu máu khô thì có khả năng lây H ko ?

Máu khô hoàn toàn không còn khả năng lây nhiễm HIV.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 21:19
vậy toàn bộ những chi tiêt từ đầu tới giờ em kể anh nghe hoàn toàn ko có nguy cơ phải ko ? phiền anh trả lời giúp em lần nữa , em cảm ơn anh lần nữa

Charles
04-01-2016, 21:22
vậy toàn bộ những chi tiêt từ đầu tới giờ em kể anh nghe hoàn toàn ko có nguy cơ phải ko ? phiền anh trả lời giúp em lần nữa , em cảm ơn anh lần nữa

Nếu có BQT đã nói ngay từ đầu rồi, đâu để bạn phải hỏi lại.

nguyenvinh1234
04-01-2016, 21:31
dạ em cảm ơn anh đã tư vấn ạ

nguyenvinh1234
04-01-2016, 23:48
haiz em vừa đọc chủ đề thời gian tồn tại của virus H ngoài môi trường có 1 phần đề cập đến chuyện chẳng may đạp phải vết máu như em, thì việc đầu tiên cần làm là lau sạch bằng cồn 90 độ, mà em hồi sáng bị dính máu sau khi dùng ngón tay lau thì lúc về nhà em chỉ rửa cái ngón tay chùi máu bằng xà phòng mà quên rửa ngón chân , mãi đến buổi chiều mới sực nhớ rửa chân ko biết như vậy virus H có tồn tại ở ngón chân và làm em nhiễm bệnh ko anh ?

Charles
05-01-2016, 06:59
haiz em vừa đọc chủ đề thời gian tồn tại của virus H ngoài môi trường có 1 phần đề cập đến chuyện chẳng may đạp phải vết máu như em, thì việc đầu tiên cần làm là lau sạch bằng cồn 90 độ, mà em hồi sáng bị dính máu sau khi dùng ngón tay lau thì lúc về nhà em chỉ rửa cái ngón tay chùi máu bằng xà phòng mà quên rửa ngón chân , mãi đến buổi chiều mới sực nhớ rửa chân ko biết như vậy virus H có tồn tại ở ngón chân và làm em nhiễm bệnh ko anh ?

Bạn yên tâm không sao đâu.

nguyenvinh1234
05-01-2016, 19:06
anh ơi , em đã điều tra khắp nơi đễ tìm ra vết máu có từ đâu , nhưng theo em quan sát ( cũng kĩ nhưng nói chung là chủ quan 1 chút ) thì em không phát hiện đc vết máu ở đâu cả , ngay trên đúng chiêc xe buýt em đi ( chiếc xe mà lúc lên đó em cho là em đã bị vết máu từ đó) và ngay chỗ em đợi xe buýt nữa , nên em có 1 giả thuyết là lúc đó mang dép chân em va phải 1 con muỗi rồi bị máu nó dính vào chân , mà như vậy thì em có nguy cơ trong 2 trường hợp sau ko anh:
TH1: chân em ko có vết thương hở
TH2: chân em có vết thương hở mà máu từ con muỗi đó dính vào thì có sao ko ạ, co đc xem là có nguy cơ ko??

Nguyen Ha
05-01-2016, 19:07
anh ơi , em đã điều tra khắp nơi đễ tìm ra vết máu có từ đâu , nhưng theo em quan sát ( cũng kĩ nhưng nói chung là chủ quan 1 chút ) thì em không phát hiện đc vết máu ở đâu cả , ngay trên đúng chiêc xe buýt em đi ( chiếc xe mà lúc lên đó em cho là em đã bị vết máu từ đó) và ngay chỗ em đợi xe buýt nữa , nên em có 1 giả thuyết là lúc đó mang dép chân em va phải 1 con muỗi rồi bị máu nó dính vào chân , mà như vậy thì em có nguy cơ trong 2 trường hợp sau ko anh:
TH1: chân em ko có vết thương hở
TH2: chân em có vết thương hở mà 9máu từ con muỗi đó dính vào thì có sao ko ạ, co đc xem là có nguy cơ ko??

100% không có nguy cơ.

nguyenvinh1234
05-01-2016, 19:19
dạ cảm ơn chị đã tư vấn

nguyenvinh1234
05-01-2016, 23:01
chị Nguyen Ha chị xem từ đầu topic em đi , như vậy là em hoàn toàn an tâm 100% vì ko có nguy cơ phải ko chị?

nguyenvinh1234
06-01-2016, 20:05
ko ai trả lời giúp em ạ

Nguyen Ha
06-01-2016, 20:08
chị Nguyen Ha chị xem từ đầu topic em đi , như vậy là em hoàn toàn an tâm 100% vì ko có nguy cơ phải ko chị?

An toàn 100%.

nguyenvinh1234
06-01-2016, 21:07
anh chị ơi như trường hợp của em , nếu trước lúc phát hiện có vết máu ở ngón chân cái ,mà máu đó là máu tươi nhiễm H , mà chân em có vết thương hở thì em có nguy cơ ko? vì em thấy đầu ngón chân cái có vết đỏ nhỏ xíu ẩn ẩn dưới da , em cũng ko biết nó có phải là vết thương hở ko nữa :((((

Nguyen Ha
06-01-2016, 21:16
anh chị ơi như trường hợp của em , nếu trước lúc phát hiện có vết máu ở ngón chân cái ,mà máu đó là máu tươi nhiễm H , mà chân em có vết thương hở thì em có nguy cơ ko? vì em thấy đầu ngón chân cái có vết đỏ nhỏ xíu ẩn ẩn dưới da , em cũng ko biết nó có phải là vết thương hở ko nữa :((((

Không phải vết thuơng hở. HIV cũng không lây nhiễm như vậy.

nguyenvinh1234
06-01-2016, 21:39
theo em biết thì vết thương hở đ định nghĩa là phải đang chảy máu phải ko chị, con vết thương bị trầy xướt ngoài da rát thì ko bị phải ko ạ?

Nguyen Ha
06-01-2016, 21:47
theo em biết thì vết thương hở đ định nghĩa là phải đang chảy máu phải ko chị, con vết thương bị trầy xướt ngoài da rát thì ko bị phải ko ạ?

Đúng vậy. Vết thuơng hở là vết thuơng đang chảy nhiều máu.

nguyenvinh1234
06-01-2016, 22:08
con vết thương xay xát ko chảy máu nhiều thi ko bị lây đúng ko ạ?

nguyenvinh1234
07-03-2016, 16:16
cũng 2 tháng mấy ngày em bị vệt máu lạ dính ở ngón cái, em có nên đi làm cái xét nghiệm hiv ko? và cái xét nghiệm hiv nếu làm thì 2 tháng nó có giá trị chưa thưa anh chị tư vấn

Tuanmecsedec
07-03-2016, 16:18
cũng 2 tháng mấy ngày em bị vệt máu lạ dính ở ngón cái, em có nên đi làm cái xét nghiệm hiv ko? và cái xét nghiệm hiv nếu làm thì 2 tháng nó có giá trị chưa thưa anh chị tư vấn

Có mắc mớ gì nguy cơ đâu mà đi xét nghiệm.

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 16:19

XN tìm con chi hở chời

nguyenvinh1234
07-03-2016, 16:29
tại từ bữa bi dính máu tới giờ là 2 tháng , mà 10 ngày gần đây em cứ đi cầu btoàn phân lỏng và nát, em sợ đó là triệu chứng hiv :(

Trần Quang Vinh
07-03-2016, 16:31
tại từ bữa bi dính máu tới giờ là 2 tháng , mà 10 ngày gần đây em cứ đi cầu btoàn phân lỏng và nát, em sợ đó là triệu chứng hiv :(HIV không có triệu chứng mà chỉ co xét nghiệm mới đánh giá được thôi em , vấn đề phân lỏng em có thể bổ sung 1 vài thuốc có bổ sung đường ruột như LactominPlus

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 16:32
tại từ bữa bi dính máu tới giờ là 2 tháng , mà 10 ngày gần đây em cứ đi cầu btoàn phân lỏng và nát, em sợ đó là triệu chứng hiv :(

Khi nào bạn đi toàn nước và đi liên tục trong 1 tháng thì lên đây hủi, songchung giải đáp cho

Tuanmecsedec
07-03-2016, 16:32

Bạn yên tâm đi.

nguyenvinh1234
07-03-2016, 16:46
Khi nào bạn đi toàn nước và đi liên tục trong 1 tháng thì lên đây hủi, songchung giải đáp cho

đi chỉ ra nước nó có giống đi bị tiêu chảy ko ạ?? em bữa phân nát bữa phân lỏng

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 16:48
đi chỉ ra nước nó có giống đi bị tiêu chảy ko ạ?? em bữa phân nát bữa phân lỏng

Cái vòi nước rôminê bi hư chảy sau nó i như vậy

nguyenvinh1234
07-03-2016, 17:08
Cái vòi nước rôminê bi hư chảy sau nó i như vậy

anh cho em hỏi nốt , triệu chứng tiêu chảy do hiv là đi ra như nước vòi rôminê còn màu phân thì sao ạ? để em so sánh với trường hợp của em , em.đi phân vẫn màu vàng có điều lúc nát , lúc lỏng

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 17:10
anh cho em hỏi nốt , triệu chứng tiêu chảy do hiv là đi ra như nước vòi rôminê còn màu phân thì sao ạ? để em so sánh với trường hợp của em , em.đi phân vẫn màu vàng có điều lúc nát , lúc lỏng
Khi nào nhiễm HIv ở giai đoạn AIDS tức sau nhiễm 8 đến 10 năm mới có tiêu chảy liên tục trên 1 tháng

nguyenvinh1234
07-03-2016, 17:22
Khi nào nhiễm HIv ở giai đoạn AIDS tức sau nhiễm 8 đến 10 năm mới có tiêu chảy liên tục trên 1 tháng

dạ cảm ơn anh đã cung cấp kiến thức, anh đính chính dùm em đc ko? sao em đọc 1 số bài báo nói tiêu chảy kéo dài là của giai đoạn sơ nhiễm tức gian đoạn mới bị nhiễm hiv ? vậy báo đó ghi sai ạ?
Còn nữa cho em hỏi nếu đã bị AIDS rồi thì làm xét nghiệm hiv nó có ra kết quả dương tính phải ko? em cũng ko hiểu lắm

Trần Quang Vinh
07-03-2016, 17:23
anh cho em hỏi nốt , triệu chứng tiêu chảy do hiv là đi ra như nước vòi rôminê còn màu phân thì sao ạ? để em so sánh với trường hợp của em , em.đi phân vẫn màu vàng có điều lúc nát , lúc lỏng Nếu triệu chứng tiêu chảy 1 ngày đi trên 3 lần mà kéo dài 1 tháng thì mới lo đi phân giống như nước vậy

Trần Quang Vinh
07-03-2016, 17:27
dạ cảm ơn anh đã cung cấp kiến thức, anh đính chính dùm em đc ko? sao em đọc 1 số bài báo nói tiêu chảy kéo dài là của giai đoạn sơ nhiễm tức gian đoạn mới bị nhiễm hiv ? vậy báo đó ghi sai ạ?
Còn nữa cho em hỏi nếu đã bị AIDS rồi thì làm xét nghiệm hiv nó có ra kết quả dương tính phải ko? em cũng ko hiểu lắm AIDS là giai đoạn cuối của HIV vì vậy em xét nghiệm đó cũng ra à

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 17:31
Còn nữa cho em hỏi nếu đã bị AIDS rồi thì làm xét nghiệm hiv nó có ra kết quả dương tính phải ko? em cũng ko hiểu lắm
Nhiễm HIV thành AIDS có thể trãi qua một số giai đoạn như sau:
Giai đoạn 1 là giai đoạn không triệu chứng (hay còn gọi nhiễm HIV cấp, thời kỳ cửa sổ, thời kỳ chuyển đổi huyết thanh). Người nhiễm HIV hầu như không có biểu hiện gì hoặc chỉ có ít những triệu chứng thông thường giống như cảm cúm, nhưng sau đó các triệu chứng này qua đi một cách tự nhiên, nên ngay bản thân người nhiễm cũng không “để ý” tới. Tuy nhiên cũng có trường hợp hạch to toàn thân dai dẳng trên nhóm nguy cơ tiêm chích ma túy.
Giai đoạn này thường kéo dài từ 2 tuần đến 3 tháng.
Vào đầu giai đoạn này cơ thể chưa kịp sinh ra kháng thể chống lại HIV (gọi tắt là kháng thể HIV) hoặc lượng kháng thể HIV còn ít nên các xét nghiệm thông thường (tìm kháng thể) không phát hiện được và kết quả trả lời là “âm tính”. Do vậy các nhà chuyên môn còn gọi giai đoạn này là “thời kỳ cửa sổ”
Đây là giai đoạn “nguy hiểm”, bởi không phát hiện được người nhiễm HIV qua các xét nghiệm máu thông thường (tìm kháng thể), mặc dù họ thật sự đã bị nhiễm HIV và họ hoàn toàn có thể “vô tình” truyền bệnh cho người khác mà không hề biết.
Giai đoạn 2 là giai đoạn có triệu chứng nhẹ, có thể kéo dài nhiều năm, trung bình là từ 8 – 10 năm và có thể lâu hơn.
Trong giai đoạn này, sức chống đỡ của cơ thể còn mạnh nên số lượng HIV trong máu còn thấp. Người mang HIV hầu như không có triệu chứng gì thể hiện ra bên ngoài và hoàn toàn khoẻ mạnh như người không nhiễm HIV, do vậy họ vẫn sống, làm việc, học tập và sinh hoạt bình thường, tuy nhiên họ có thể làm lây truyền HIV sang người khác.
Ở một số người nhiễm HIV trong giai đoạn này có thể có một số triệu chứng lâm sàng nhẹ, như sút cân mức độ vừa không rõ nguyên nhân (<10% trọng lượng cơ thể); nhiễm trùng hô hấp tái diễn (viêm xoang, viêm amidan, viêm tai giữa, viêm hầu họng); zona (Herpes zoster), trong dân gian thường gọi là giời leo do vi rút gây nên); Viêm khoé miệng; Loét miệng tái diễn; Phát ban dát sẩn, ngứa; Viêm da bã nhờn; Nhiễm nấm móng . . .
Giai đoạn 3 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng tiến triển (còn gọi là giai đoạn cận AIDS). Trong giai đoạn này, do hệ miễn dịch bắt đầu bị suy giảm nặng. Ở người nhiễm HIV xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh khác nhau như sút cân nặng không rõ nguyên nhân (>10% trọng lượng cơ thể), tiêu chảy không rõ nguyên nhân kéo dài hơn 1 tháng, sốt không rõ nguyên nhân từng đợt hoặc liên tục kéo dài hơn 1 tháng, lao phổi, nhiễm trùng nặng do vi khuẩn (viêm phổi, viêm mủ màng phổi, viêm đa cơ mủ, nhiễm trùng xương khớp, viêm màng não, nhiễm khuẩn huyết), viêm loét miệng hoại từ cấp, viêm lợi hoặc viêm quanh răng, nhiễm nấm Candida miệng tái diễn, bạch sản dạng lông ở miệng, thiếu máu, giảm bạch cầu, đôi khi giảm tiểu cầu không rõ nguyên nhân.
Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . . .

nguyenvinh1234
07-03-2016, 18:32
vậy trường hợp của em như đã trinh bày bị dính máu ỡ đầu ngón chân cai, và sau 2 tháng bị đi ngoài trong 10 ngày như em là ko có liên quan đến HIV phải ko ạ?

songchungvoi_HIV
07-03-2016, 18:37
vậy trường hợp của em như đã trinh bày bị dính máu ỡ đầu ngón chân cai, và sau 2 tháng bị đi ngoài trong 10 ngày như em là ko có liên quan đến HIV phải ko ạ?

Hình như bạn thật sự ko đọc được chữ việt. HIV muốn đây nhiễm phải có đường xâm nhập, vậy theo bạn máu dính vào ngón chân rùi chui vào = cái lỗ nào

Trần Quang Vinh
07-03-2016, 18:37
Tất cã những gì em kể không có Nguy Cơ Lây HIV em cứ an tâm mà sống nhé !

nguyenvinh1234
21-03-2016, 11:50
trường hợp của em đã đc 2 tháng rưỡi ,mới vừa lên hòa hảo tư vấn bác sỹ nói trường hợp dính vệt máu như em là có nguy cơ còn bắt em 3 tháng sau quay lại xét nghiệm :((( giờ tự nhiên em hoang mang quá anh ơi , bác sỹ đó tư vấn có đúng ko ạ.

Trần Quang Vinh
21-03-2016, 11:55
Uả không có vết thương máu dính vào ngón cái ko lẻ virus nó biết chui vào da để lây nhiễm ! Trường hợp này xét nghiệm chỉ giải toả tâm lí thôi chứ có bị gì đâu ko cần quay lại sau 3 tháng

nguyenvinh1234
21-03-2016, 12:07
tự nhiên nghe bác sỹ nói vậy em hoang mang quá , đã 1 năm trước sống trong lo lắng , giở gặp bác sỹ có tâm tư vấn nữa, muốn gục ngã :'(

Trần Quang Vinh
21-03-2016, 12:08
tự nhiên nghe bác sỹ nói vậy em hoang mang quá , đã 1 năm trước sống trong lo lắng , giở gặp bác sỹ có tâm tư vấn nữa, muốn gục ngã :'(
yên tâm đi bạn không có lây gì đâu cứ sống thoải mái đi

Lục Giang
21-03-2016, 12:28
trường hợp của em đã đc 2 tháng rưỡi ,mới vừa lên hòa hảo tư vấn bác sỹ nói trường hợp dính vệt máu như em là có nguy cơ còn bắt em 3 tháng sau quay lại xét nghiệm :((( giờ tự nhiên em hoang mang quá anh ơi , bác sỹ đó tư vấn có đúng ko ạ.

mịa bs nào mà ngu dữ vậy, ăn học hết cơm hết gạo mà ngu như bò, máu dính ở ngón tay mà ngón tay lành lặn ko bị thương mà có nguy cơ, kiểu này thằng bs này có nguy cơ ''phủi chân lên bàn ngồi ăn chuối xanh'' rồi đó, hù dọa người ta và ác tâm vậy là 1 tội ác

nguyenvinh1234
21-03-2016, 12:45
em vừa có kết quả xét nghiệm tử nguy cơ bị vệt máu dính ở chân sau 2 tháng 17 ngày, kết quả âm tính, đặt trường hơp ngón chân em có vết thương hở và vệt máu dính ở chân là máu tươi , và giờ kết quả xn âm tính sau 2 tháng 17 ngày thì an toàn chưa anh chị??

Trần Quang Vinh
21-03-2016, 12:59
em vừa có kết quả xét nghiệm tử nguy cơ bị vệt máu dính ở chân sau 2 tháng 17 ngày, kết quả âm tính, đặt trường hơp ngón chân em có vết thương hở và vệt máu dính ở chân là máu tươi , và giờ kết quả xn âm tính sau 2 tháng 17 ngày thì an toàn chưa anh chị?? Nếu thật sự bạn có lây nhiễm thì kết quả 2 tháng 17 ngày của em sẽ là Dương Tính rồi với kết quã âm tính thì bạn có thể hoàn toàn an tâm rồi

nguyenvinh1234
21-03-2016, 13:41
vậy là em hoàn toàn ko bị nhiễm đúng ko ạ, 3 tháng sau cũng khỏi phải đi xn đúng ko , lúc nãy bác sỹ có giải thích là tại nhìn bằng mắt thường ko thấy vết thương hở nhưng lỡ có vết thương mắt thường ko thấy đc nên bác sỹ liệt em vào nguy cơ nhẹ :v vậy anh chị cho em lời khuyên em có nên đi xn 3 tháng sau ko??

Trần Quang Vinh
21-03-2016, 13:52
vậy là em hoàn toàn ko bị nhiễm đúng ko ạ, 3 tháng sau cũng khỏi phải đi xn đúng ko , lúc nãy bác sỹ có giải thích là tại nhìn bằng mắt thường ko thấy vết thương hở nhưng lỡ có vết thương mắt thường ko thấy đc nên bác sỹ liệt em vào nguy cơ nhẹ :v vậy anh chị cho em lời khuyên em có nên đi xn 3 tháng sau ko?? Vết thương phải đủ sâu và đang chảy máu tè le mới có thể lây chứ mấy cái vết thương mà mắt thường không nhìn thấy thì ko bao giờ lây cã . Nói Bs đó đi ôn kiến thức lại đi ! Bạn hoàn toàn an tâm với kết quã xét nghiệm

Nguyen Ha
21-03-2016, 16:18
vậy là em hoàn toàn ko bị nhiễm đúng ko ạ, 3 tháng sau cũng khỏi phải đi xn đúng ko , lúc nãy bác sỹ có giải thích là tại nhìn bằng mắt thường ko thấy vết thương hở nhưng lỡ có vết thương mắt thường ko thấy đc nên bác sỹ liệt em vào nguy cơ nhẹ :v vậy anh chị cho em lời khuyên em có nên đi xn 3 tháng sau ko??

Đã gọi là nguy cơ thì không phân biệt nặng nhẹ. Vết thương hỏe mắt thường không nhìn thấy được thì cũng không gọi là vết thương hở.

nguyenvinh1234
21-03-2016, 17:42
Đã gọi là nguy cơ thì không phân biệt nặng nhẹ. Vết thương hỏe mắt thường không nhìn thấy được thì cũng không gọi là vết thương hở.

ý chị là trường hợp cũa em ko có nguy cơ phải ko chị???

Trần Quang Vinh
21-03-2016, 17:46
ý chị là trường hợp cũa em ko có nguy cơ phải ko chị??? Ngay từ đầu mọi người đều đánh giá bạn không có Nguy cơ rồi vì vậy bạn cứ an tâm nhé

Tuanmecsedec
21-03-2016, 21:27
em vừa có kết quả xét nghiệm tử nguy cơ bị vệt máu dính ở chân sau 2 tháng 17 ngày, kết quả âm tính, đặt trường hơp ngón chân em có vết thương hở và vệt máu dính ở chân là máu tươi , và giờ kết quả xn âm tính sau 2 tháng 17 ngày thì an toàn chưa anh chị??

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 2 tháng 17 ngày bạn xét nghiệm âm tính với HIV Combo cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm.Huống cho những gì bạn kể là do lo lắng thôi,bạn không có nguy cơ.

Chủ đề: bị vệt máu ko biết của ai dính vào ngón cái (http://www.diendanhiv.vn/threads/38312-bi-vet-mau-ko-biet-cua-ai-dinh-vao-ngon-cai)

nguyenvinh1234
16-08-2016, 19:21
Em vừa làm xét nghiệm hiv ngày 27/07/2016 sau 8 tháng 20 ngày nguy cơ ,kết quả NEG S/CO 0.100 (S/CO <1) là Âm tính phải ko anh chị , tại em mới đọc đc bài viết gì mà xét nghiệm 6 tháng AT 1 2 năm sau DT nên em sợ quá lên cho anh chị tư vấn lại :(( như kq của em là an toàn tuyệt đối hả anh chị.

Tịnh Tâm
16-08-2016, 20:14
Em vừa làm xét nghiệm hiv ngày 27/07/2016 sau 8 tháng 20 ngày nguy cơ ,kết quả NEG S/CO 0.100 (S/CO <1) là Âm tính phải ko anh chị , tại em mới đọc đc bài viết gì mà xét nghiệm 6 tháng AT 1 2 năm sau DT nên em sợ quá lên cho anh chị tư vấn lại :(( như kq của em là an toàn tuyệt đối hả anh chị.

Kết quả xn trên khẳng định bạn AT. Những thông tin bạn đọc 6 tháng, 1-2 năm đều là bịa đặt trên mạng.:zk2038:

nguyenvinh1234
16-08-2016, 20:20
dạ em cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
16-08-2016, 20:42

dạ em cảm ơn ạ

Thông tin này là tào lao mía lao,của một số thành phần cố tình tạo ra nhầm mục chính của họ.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
16-08-2016, 20:46

6 tháng ÂT mà 1-2 năm sau DT là thông tin vớ vẩn nhằm mục đích gây hoang mang cho người đọc thôi, dù nguy cơ cao tới đâu chỉ cần 12 tuần là trắng đen rõ ràng rồi.

nguyenvinh1234
17-08-2016, 17:02
Thông tin này là tào lao mía lao,của một số thành phần cố tình tạo ra nhầm mục chính của họ.

http://i.imgur.com/6ED21UJ.jpg[/B

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của [B]1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Đúng như a nói mấy người đó thật sự thật đáng lên án , đợt trước em cũng có gọi đt tư vấn hơn 10p mà em tốn hết hơn 60k trong tài khoản @@

Charles
17-08-2016, 17:08
Đúng như a nói mấy người đó thật sự thật đáng lên án , đợt trước em cũng có gọi đt tư vấn hơn 10p mà em tốn hết hơn 60k trong tài khoản @@

Mục đích của họ thu cước phí nên mới cố tình làm bạn hoang mang để bạn phải hỏi nhiều, nếu nói để bạn yên tâm luôn bạn còn hỏi người ta làm gì nữa :khi875437: