PDA

View Full Version : Xét nghiệm sau 6 tháng âm tính nhưng phiếu kết quả không đóng dấu đỏ

phamducnt91
05-01-2016, 17:35
Anh chị ơi cho em hỏi, sau 6 tháng em đi xn bằng pp test nhanh hiv được trả kết quả là âm tính,nhưng trong phiếu kết quả không được đóng dấu đỏ bệnh viện??? Nên e vẫn thấy lo quá :( anh chị cho em hỏi kq ko được đóng dấu như vậy có đảm bảo ko ah ?

Nguyen Ha
05-01-2016, 17:48
Anh chị ơi cho em hỏi, sau 6 tháng em đi xn bằng pp test nhanh hiv được trả kết quả là âm tính,nhưng trong phiếu kết quả không được đóng dấu đỏ bệnh viện??? Nên e vẫn thấy lo quá :( anh chị cho em hỏi kq ko được đóng dấu như vậy có đảm bảo ko ah ?

Bạn yên tâm với kết quả XN âm tính này. Ở nhiều nơi XN HIV kết quả âm tính còn trả bằng miệng cơ bạn ạ.

Hy vong 7
05-01-2016, 19:09
sáu tháng là không bị hiv chắc chắn luôn rồi

phamducnt91
05-01-2016, 19:30
bạn yên tâm với kết quả xn âm tính này. ở nhiều nơi xn hiv kết quả âm tính còn trả bằng miệng cơ bạn ạ.

dạ vâng em cảm ơn ah.

phamducnt91
05-01-2016, 19:30
Thanks a........

Tuanmecsedec
06-01-2016, 06:12

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 6 tháng bạn xét nghiệm âm tính là đã an toàn trên cả an toàn.