PDA

View Full Version : Sợ lây nhiễm hiv qua tiền dính máu tươi

Tuvantructiep
05-01-2016, 23:29
E bị vết xước măng rô khá rộng. Có chảy máu.cái đág để ý là e quấn ugo suốt thi thoảng mới bỏ ra, khi bỏ ra em vẫn nhìn thấy da bủng bủng đỏ. A cho e hỏi như vậy niêm mạc đã đóng chưa? E bị vết xước đó đã 3 ngày a ạ. Sau 3 ngày vết thương đó của em chạm vào tờ tiền dính máu tươi, sáng em sối nước vào tay thì thấy hơi sót, nhưng rửa tay không thì ko xót. Anh chị tư vấn cho e với ạ. E đang rất lo lắng.

Tuvantructiep
06-01-2016, 11:21
Mọi người giúp e với

Nguyen Ha
06-01-2016, 12:24
E bị vết xước măng rô khá rộng. Có chảy máu.cái đág để ý là e quấn ugo suốt thi thoảng mới bỏ ra, khi bỏ ra em vẫn nhìn thấy da bủng bủng đỏ. A cho e hỏi như vậy niêm mạc đã đóng chưa? E bị vết xước đó đã 3 ngày a ạ. Sau 3 ngày vết thương đó của em chạm vào tờ tiền dính máu tươi, sáng em sối nước vào tay thì thấy hơi sót, nhưng rửa tay không thì ko xót. Anh chị tư vấn cho e với ạ. E đang rất lo lắng.
Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

Tuvantructiep
06-01-2016, 17:14
Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.
Dính máu tươi vào vết thuơng đó cũng k sao hả Nguyen ha

Nguyen Ha
06-01-2016, 17:51
Dính máu tươi vào vết thuơng đó cũng k sao hả Nguyen ha

Không sao. HIV muốn lây được phải hội tụ nhiều yếu tố, diện tích tiếp xúc, thời gian tiếp xúc, tình trạng nơi tiếp xúc, tình trạng dịch tiết khi tiếp xúc...chứ không phải cứ chạm là lây, cứ dính là lây.

Tuvantructiep
06-01-2016, 17:55
Không sao. HIV muốn lây được phải hội tụ nhiều yếu tố, diện tích tiếp xúc, thời gian tiếp xúc, tình trạng nơi tiếp xúc, tình trạng dịch tiết khi tiếp xúc...chứ không phải cứ chạm là lây, cứ dính là lây.
Tình trạng vết thương đó của e, đã đóng niêm mạc chưa c nhỉ? Vết xước măng rô đó của e cũng khá rộng

Nguyen Ha
06-01-2016, 17:58
Tình trạng vết thương đó của e, đã đóng niêm mạc chưa c nhỉ? Vết xước măng rô đó của e cũng khá rộng

Xước măng rô không phải là vết thương hở.

Tuvantructiep
06-01-2016, 18:31
Xước măng rô không phải là vết thương hở.
Vế sước măng rô đó của e khá rộng vac còn chảy máu nữa c ạ, sau 3 ngày em dán ugo k rõ đã lên niêm mạc chưa. Khi bỏ ra e thấy nó vẫn hơi bủng da và trông thấy đỏ đỏ. C đọc bài em đăng lại và tư vấn giúp em với ạ:(

Tuvantructiep
06-01-2016, 18:52
Anh tuấn ơi, tu vấn giúp e với ạ:((

Charles
06-01-2016, 19:50
Vế sước măng rô đó của e khá rộng vac còn chảy máu nữa c ạ, sau 3 ngày em dán ugo k rõ đã lên niêm mạc chưa. Khi bỏ ra e thấy nó vẫn hơi bủng da và trông thấy đỏ đỏ. C đọc bài em đăng lại và tư vấn giúp em với ạ:(

Vết xước bạn kể không phải là vết thương hở.

Tuvantructiep
06-01-2016, 21:38
Vết xước bạn kể không phải là vết thương hở.trường hợp của e dù vết thương như vậy, k có nguy cơ phải k anh?

Nguyen Ha
06-01-2016, 21:43
trường hợp của e dù vết thương như vậy, k có nguy cơ phải k anh?

Không có nguy cơ.

Tuvantructiep
09-01-2016, 09:21
Anh chị cho em hỏi: giấy ăn dính một vài chấm máu ( máu có màu đỏ tươi chắc mới qua sử dụng)
sau đó lau lên vết mụn chảy máu, có nguy cơ lây nhiễm hiv ko ạ?

Tuvantructiep
09-01-2016, 10:08
Mn trẢ lời giúp e với.

songchungvoi_HIV
09-01-2016, 12:07
Anh chị cho em hỏi: giấy ăn dính một vài chấm máu ( máu có màu đỏ tươi chắc mới qua sử dụng)

HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống nguyên thủy tức máu và dịch tiết, các tế bào này muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, vậy giấy có phải môi trường nuôi dưỡng các tế bào đế HIV ký sinh k??

Tuvantructiep
09-01-2016, 14:28
HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống nguyên thủy tức máu và dịch tiết, các tế bào này muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, vậy giấy có phải môi trường nuôi dưỡng các tế bào đế HIV ký sinh k??
Em nghĩ máu còn tươi thì chắc mới có ng dùng và vi rút chưa chết. Nên sợ lây nhiễm

songchungvoi_HIV
09-01-2016, 14:30
Em nghĩ máu còn tươi thì chắc mới có ng dùng và vi rút chưa chết. Nên sợ lây nhiễm

Tuanmecsedec
09-01-2016, 16:09

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Chủ đề: giấy ăn dính máu tươi (http://diendanhiv.vn/threads/38544-giay-an-dinh-mau-tuoi)

Tuvantructiep
20-01-2016, 13:56
Thời tiết hà nội hnay khoảng 18 độ. Hnay e đi trên đường, bị bắn máu lên mắt. Giọt li ti. Chỗ đó xảy ra xoè xe, có 1 vũng máu. Em thấy mọi người quanh đó đi làm việc của mình r, nhưng máu vẫn còn đỏ nên e nghĩ vụ việc xảy ra k lâu. Vậy a c cho e hỏi, như vậy có sợ lây nhiễm hiv k ạ?

songchungvoi_HIV
20-01-2016, 14:03
Thời tiết hà nội hnay khoảng 18 độ. Hnay e đi trên đường, bị bắn máu lên mắt. Giọt li ti. Chỗ đó xảy ra xoè xe, có 1 vũng máu. Em thấy mọi người quanh đó đi làm việc của mình r, nhưng máu vẫn còn đỏ nên e nghĩ vụ việc xảy ra k lâu. Vậy a c cho e hỏi, như vậy có sợ lây nhiễm hiv k ạ?

Hỏi thật bạn: Bạn có bị khùng không vậy, hay đại loại não bạn bị đứt mấy cộng dây rồi

Tuvantructiep
20-01-2016, 14:07
Hỏi thật bạn: Bạn có bị khùng không vậy, hay đại loại não bạn bị đứt mấy cộng dây rồi
Tsao a hỏi em vậy? Vì trên đường e thấy có máu, trong khi đó mắt e bị bắn gì đó vào. Nên e lên đây, mong a c tư vấn giúp. Trg hợp như vậy có sợ lây nhiễm k?

Tuanmecsedec
20-01-2016, 14:09
Tsao a hỏi em vậy? Vì trên đường e thấy có máu, trong khi đó mắt e bị bắn gì đó vào. Nên e lên đây, mong a c tư vấn giúp. Trg hợp như vậy có sợ lây nhiễm k?

Bạn nên đi trị não bộ.Các dây thần kinh đang bị chập nên bắn loạn tùm lum.

songchungvoi_HIV
20-01-2016, 14:11

Ủa máu nó tự bắn hả?? Não bạn chắc chắn 1000000000000000000000000000000% bị nhũng, hay còn gọi là có sọ mà ko có não.
Máu bắn khi và chỉ khi bạn đi ngan qua một cái vòi xịt ra toàn máu thì mới gọi là máu bắn.
Đồ té giếnggggggggggggggggggggg

Tuvantructiep
20-01-2016, 14:15
Em định sang đg, vì có xe ô tô đi qua, nên e sợ ô tô đi qua bắn vào mắt. Trong khi mắt e cũng cảm nhận đc có j đó bắn vào. Nhìn xuống đg thấy có máu và vết xoè xe. E xl vì viết k hết ý. Mong a c tư vấn giúp e

Tuanmecsedec
20-01-2016, 14:16
Em định sang đg, vì có xe ô tô đi qua, nên e sợ ô tô đi qua bắn vào mắt. Trong khi mắt e cũng cảm nhận đc có j đó bắn vào. Nhìn xuống đg thấy có máu và vết xoè xe. E xl vì viết k hết ý. Mong a c tư vấn giúp e

Bạn nên đi trị não bộ.Các dây thần kinh đang bị chập nên bắn loạn tùm lum.

Tuvantructiep
20-01-2016, 14:27
Vậy a giải thích giúp e câu này, 1 vũng máu ở ngoài đg, khoảng 20cm. Nếu bị máu bắn lên mắt có nguy cơ lây nhiễm k ạ?

songchungvoi_HIV
20-01-2016, 14:29
Vậy a giải thích giúp e câu này, 1 vũng máu ở ngoài đg, khoảng 20cm. Nếu bị máu bắn lên mắt có nguy cơ lây nhiễm k ạ?

Bạn về mua 1 chiếu Ô Tô 7 chỗ rùi làm 1 vũng nước hay 1 vũng máu lợn như bạn mô tả rồi cho xe chạy qua, bạn sẽ có KQ cho câu hỏi của bạn