PDA

View Full Version : Mong A/C trong diễn đàn tư vấn giúp em !

nambh89
21-10-2013, 16:35
Em là 1 người nghiện ma tuý . Chiều ngày 5/9 em sử dụng ma tuý với bạn em , người đó đã bị Hiv từ lâu .
Bạn em dùng 1 kim tiêm đã qua sử dụng của nó ( sử dụng cách đó ít nhất 3-4h , súc sạch lại với nước ) . Nó lấy kim tiêm đó , rút nước trong 1 ống đựng nước cất mà em vừa mua để sử dụng . Sau đó em lấy kim tiêm của em , và cũng rút nước trong đó ( sau khi nó rút ) để tiêm chích ma tuý .
Em rất sợ mình sẽ bị lây bệnh nên sáng ngày hôm sau em đến trung tâm PC/Hiv kể lại nguy cơ của mình va muốn dùng pep . Nhưng anh tư vấn cho em nói nguy cơ của em rất thấp , không cần uống thuốc . Lúc đó em mừng quá nên cũng không nghĩ gì nữa .
Đến tuần 4 em bị tiêu chảy 4-5 ngày mới hết , lúc đó em cũng phát hiện mịnh có hạch ở háng , nách và dưới cằm . Không biết nó nổi từ khi nào mà tới bây giờ(7 tuần) vẫn như vậy , không thay đổi gì .
Em hoang mang quá , mong mọi người cho em biết nguy cơ của em cao hay thấp . Và vì sao lại như vậy , vì anh tư vấn cho em không giải thích gì cả , em thì mừng quá nên quên không hỏi kĩ .
Em định đến tuần 8 sẽ đi XN tại Hoà Hảo , A/C ơi , 8 tuần đã chính xác chưa ạ ?
Em xin cám ơn mọi người nhiều lắm

Tuanmecsedec
21-10-2013, 16:51
Em là 1 người nghiện ma tuý . Chiều ngày 5/9 em sử dụng ma tuý với bạn em , người đó đã bị Hiv từ lâu .
Bạn em dùng 1 kim tiêm đã qua sử dụng của nó ( sử dụng cách đó ít nhất 3-4h , súc sạch lại với nước ) . Nó lấy kim tiêm đó , rút nước trong 1 ống đựng nước cất mà em vừa mua để sử dụng . Sau đó em lấy kim tiêm của em , và cũng rút nước trong đó ( sau khi nó rút ) để tiêm chích ma tuý .
Em rất sợ mình sẽ bị lây bệnh nên sáng ngày hôm sau em đến trung tâm PC/Hiv kể lại nguy cơ của mình va muốn dùng pep . Nhưng anh tư vấn cho em nói nguy cơ của em rất thấp , không cần uống thuốc . Lúc đó em mừng quá nên cũng không nghĩ gì nữa .
Đến tuần 4 em bị tiêu chảy 4-5 ngày mới hết , lúc đó em cũng phát hiện mịnh có hạch ở háng , nách và dưới cằm . Không biết nó nổi từ khi nào mà tới bây giờ(7 tuần) vẫn như vậy , không thay đổi gì .
Em hoang mang quá , mong mọi người cho em biết nguy cơ của em cao hay thấp . Và vì sao lại như vậy , vì anh tư vấn cho em không giải thích gì cả , em thì mừng quá nên quên không hỏi kĩ .

Những gì bạn kể,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Nguyen Ha
21-10-2013, 16:58

Bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này. Lo lắng hoang mang quá bạn có thể đi xn để giải toả tâm lý.

nambh89
21-10-2013, 17:07
Em cám ơn anh Tuấn và Nguyen Ha . Bây giờ em có hối hận vì việc mình làm hay là muốn dùng pep thì cũng quá muộn rồi . Em không hiểu nhiều về Hiv , nhưng mấy anh tư vấn , anh Tuấn đều nói nguy cơ của em thấp thì em tin là như vậy . Bây giờ em chỉ muốn biết tại sao nguy cơ của em lại thấp ? Em tìm trên mạng nhiều rồi mà không thấy . A/C nào biết thì nói cho em với . Em cần nó như là 1 điểm tựa để chờ đến ngày xét nghiệm ạ .

Tuanmecsedec
21-10-2013, 17:10
Em cám ơn anh Tuấn . Bây giờ em có hối hận vì việc mình làm hay là muốn dùng pep thì cũng quá muộn rồi . Em không hiểu nhiều về Hiv , nhưng mấy anh tư vấn , anh Tuấn đều nói nguy cơ của em thấp thì em tin là như vậy . Bây giờ em chỉ muốn biết tại sao nguy cơ của em lại thấp ? Em tìm trên mạng nhiều rồi mà không thấy . A/C nào biết thì nói cho em với . Em cần nó như là 1 điểm tựa để chờ đến ngày xét nghiệm ạ .

Không phải nguy cơ thấp mà không có nguy cơ.Vì cây kim tiêm đó đã được súc sạch 3,4 giờ rồi.Nên không còn vi rút.

nambh89
21-10-2013, 17:38
Cám ơn mọi người . Em mong mình còn cơ hội để chuộc lại lỗi lầm và sẽ sống thật tốt . Bây giờ em mới thật sự hiểu được sống HẠNH PHÚC biết bao .

Nguyen Ha
21-10-2013, 17:52
Cám ơn mọi người . Em mong mình còn cơ hội để chuộc lại lỗi lầm và sẽ sống thật tốt . Bây giờ em mới thật sự hiểu được sống HẠNH PHÚC biết bao .

sử dụng ma túy dùng chung bơm kim tiêm là 1trong3 con đường chính làm lây nhiễm HIV. Hãy dừng lại và sống lành mạnh đi.