PDA

View Full Version : thời gian virus ngoài môi trường

loyanna
07-01-2016, 10:29
Trước đây mình có học qua những điều cần biết về H.. có tài liệu ghi là virus ở máu người nhiễm H dính vào vật dụng sinh hoạt để ngoài không khí thì sau 3 ngày mới chết.. mình ko biết là tư liệu đó có sai không

songchungvoi_HIV
07-01-2016, 10:34
Trước đây mình có học qua những điều cần biết về H.. có tài liệu ghi là virus ở máu người nhiễm H dính vào vật dụng sinh hoạt để ngoài không khí thì sau 3 ngày mới chết.. mình ko biết là tư liệu đó có sai không
Tào laoooooooooooooooooo, HIV chỉ tồn tại duy nhất bên trong cơ thể con người, HIV ko sống ngoài môi trường ko khí vì ko có tế bào để HIV ký sinh.
Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nguyen Ha
07-01-2016, 10:43

Dù chết ngay hay không chết ngay tức khắc nhưng HIV là virut yếu, khi đã ra khỏi cơ thể người này không còn có khả năng thích nghi với cơ thể người khác, chỉ đơn giản vậy thôi.

loyanna
07-01-2016, 11:28
Cám ơn các bạn

caubecodon
07-01-2016, 12:07
Tài liệu thì hiện nay có rất nhiều loại từ nhiều nguồn khác nhau, đôi khi không đảm bảo tính chính xác. Bạn muốn hiểu hơn về HIV và các đường lây thì hãy tham khảo các bài viết trên diễn đàn đã có trình bày rất cặn kẽ. Không nên tham khảo lung tung trên mạng sẽ dẫn đến loạn thông tin và gây tâm lý hoang mang cho bạn

Tuanmecsedec
08-01-2016, 09:22

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)