PDA

View Full Version : anh chị tư vấn giúp em về các hình thức xét nghiệm hiv

lamlaicuocdoi
21-10-2013, 19:16
Theo em dc biết thì bên Hòa Hảo có pp xét nghiệm hiv combo ag/ab dùng để tìm kháng nguyên và kháng thể trong vòng 4 tới 5 tuần sau nguy cơ.tuy nhiên bên viện pasteur có pp xn Murex combine ag/ab và pp combine pt.anh chị cho em hỏi 2 pp này của pasteur đều giống nhau là cùng tìm kn và kt và nó cũng giống với pp combo bên hòa hảo phải ko ạ? và 3 pp này đều có giá trị ngang nhau nếu xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ và dc các bác sĩ khẳng định là 95% an toàn tại việt nam ? và cho em hỏi thêm một điều là 3 pp này đều là pp xét nghiệm thế hệ thứ 4 mới nhất phải ko ạ?

Nguyen Ha
21-10-2013, 23:43
Theo em dc biết thì bên Hòa Hảo có pp xét nghiệm hiv combo ag/ab dùng để tìm kháng nguyên và kháng thể trong vòng 4 tới 5 tuần sau nguy cơ.tuy nhiên bên viện pasteur có pp xn Murex combine ag/ab và pp combine pt.anh chị cho em hỏi 2 pp này của pasteur đều giống nhau là cùng tìm kn và kt và nó cũng giống với pp combo bên hòa hảo phải ko ạ? và 3 pp này đều có giá trị ngang nhau nếu xét nghiệm sau 28 ngày có nguy cơ và dc các bác sĩ khẳng định là 95% an toàn tại việt nam ? và cho em hỏi thêm một điều là 3 pp này đều là pp xét nghiệm thế hệ thứ 4 mới nhất phải ko ạ?

(http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-anti-combo)CHỦ ĐỀ: Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-anti-combo (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-anti-combo)

Tuanmecsedec
22-10-2013, 06:05

Từ : HIV Combo , Murex Combine ag/ab , combine pt hoặc HIV ag/ab, tất cả nói lên ý nghĩa đây là phương pháp xét nghiệm tìm kháng nguyên và kháng thể.