PDA

View Full Version : Hỏi về xét nghiệm HIV và giang mai

abciop
07-01-2016, 21:19
Lần gần đây nhất e có quan hệ với gmd là từ cuối tháng 7.có bj ,nhưng khi chiến đeo bao đầy đủ .sau đấy có 2 lần đi matxa nhưng chỉ tay thôi .còn bthg quan hệ với gấu bình thường. Tự nhiên đầu tuần này e bị sốt khoảng 2 ngày ,sốt xong mới thấy đau họng ,xong trong họng thấy 1 nốt loét (cứ ngỡ là nhiệt bình thường ) nhưng mà đến hôm nay tự nhiên lòng bàn tay và mu bàn chân nổi rất nhiều phát ban . e tra mạng thì giống hệt triệu chứng của hiv lẫn giang mai :( xin BQT tư vấn cho e biết khả năng mắc bệnh của e là bao nhiêu % ạ :( và bây giờ đi xét nghiệm 2 loại đấy ở đâu uy tín Hà Nội ạ .Em cảm ơn

Nguyen Ha
07-01-2016, 21:22
Lần gần đây nhất e có quan hệ với gmd là từ cuối tháng 7.có bj ,nhưng khi chiến đeo bao đầy đủ .sau đấy có 2 lần đi matxa nhưng chỉ tay thôi .còn bthg quan hệ với gấu bình thường. Tự nhiên đầu tuần này e bị sốt ,xong trong họng thấy 1 nốt loét (cứ ngỡ là nhiệt bình thường ) nhưng mà đến hôm nay tự nhiên lòng bàn tay và mu bàn chân nổi rất nhiều phát ban . e tra mạng thì giống hệt triệu chứng của hiv lẫn giang mai :( xin BQT tư vấn cho e biết khả năng mắc bệnh của e là bao nhiêu % ạ :( và bây giờ đi xét nghiệm 2 loại đấy ở đâu uy tín Hà Nội ạ .Em cảm ơn

HIV, Giang mai và viêm gan b phải XN mới rõ. Bạn ở Hà Nội có thể tới bv Bạch Mai, Hồng Ngọc, Da liễu, Bv Nhiệt đới....

Tuanmecsedec
08-01-2016, 09:05
Lần gần đây nhất e có quan hệ với gmd là từ cuối tháng 7.có bj ,nhưng khi chiến đeo bao đầy đủ .sau đấy có 2 lần đi matxa nhưng chỉ tay thôi .còn bthg quan hệ với gấu bình thường. Tự nhiên đầu tuần này e bị sốt khoảng 2 ngày ,sốt xong mới thấy đau họng ,xong trong họng thấy 1 nốt loét (cứ ngỡ là nhiệt bình thường ) nhưng mà đến hôm nay tự nhiên lòng bàn tay và mu bàn chân nổi rất nhiều phát ban . e tra mạng thì giống hệt triệu chứng của hiv lẫn giang mai :( xin BQT tư vấn cho e biết khả năng mắc bệnh của e là bao nhiêu % ạ :( và bây giờ đi xét nghiệm 2 loại đấy ở đâu uy tín Hà Nội ạ .Em cảm ơn

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

songchungvoi_HIV
08-01-2016, 10:57
Bj ko có nguy cơ với HIV, chỉ có nguy cơ STDs: Giang mai, lậu, mào gà và gan B. XN giang mai và Gan B sau nguy cơ từ 4 tuần trỡ đi. HN có BV Da Liễu TW, BV Nhiệt Đới TW, Đống Đa, Bạch Mai

abciop
08-01-2016, 17:22
hôm nay e xét nghiệm ở khoa truyền nhiễm bệnh viện bạch mai ,được bác sĩ chỉ định xét nghiệm Anti HIV (ELISA) ,RPR định hướng ,TPHA định hướng ,tất cả đều âm tính hết ,viêm gan B e xét nghiệm ở lò đúc cũng âm tính . Ngày có khả năng nguy cơ là 20/7 .BQT cho e hỏi e còn tí % nguy cơ nào dính bệnh ko ạ ? vì tự nhiên bác sĩ bảo có giai đoạn cửa sổ 6 tháng nên e cũng hơi chột dạ :(

Charles
08-01-2016, 19:17
hôm nay e xét nghiệm ở khoa truyền nhiễm bệnh viện bạch mai ,được bác sĩ chỉ định xét nghiệm Anti HIV (ELISA) ,RPR định hướng ,TPHA định hướng ,tất cả đều âm tính hết ,viêm gan B e xét nghiệm ở lò đúc cũng âm tính . Ngày có khả năng nguy cơ là 20/7 .BQT cho e hỏi e còn tí % nguy cơ nào dính bệnh ko ạ ? vì tự nhiên bác sĩ bảo có giai đoạn cửa sổ 6 tháng nên e cũng hơi chột dạ :(

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
08-01-2016, 20:51

Bạn yên tâm hoàn toàn 100% kết quả này.

songchungvoi_HIV
09-01-2016, 13:45
Bạn đã an toàn 1 tỷ% rùi