PDA

View Full Version : Oral sex nguy cơ nhiễm hiv

hoàng phong
14-01-2016, 19:35
Thưa mấy anh chị, vấn đề của e là e có cho 1 người oral sex e.chỉ có người đó làm e thôi e ko làm jì cả. Vậy e có nguy cơ ko. E hơi sợ nên hồi chìu e có ra mua thuốc phơi nhiễm về nhưg chưa uống. E đag trong mùa thi mà uống cái đó zô chắc chết lun ak. Mấy anh chị giúp e với ạ. Từ lúc cho tới jờ là đã hơn 2 ngày rồi. Như vậy e phải làm sao ạ

Charles
14-01-2016, 19:38
Thưa mấy anh chị, vấn đề của e là e có cho 1 người oral sex e.chỉ có người đó làm e thôi e ko làm jì cả. Vậy e có nguy cơ ko. E hơi sợ nên hồi chìu e có ra mua thuốc phơi nhiễm về nhưg chưa uống. E đag trong mùa thi mà uống cái đó zô chắc chết lun ak. Mấy anh chị giúp e với ạ. Từ lúc cho tới jờ là đã hơn 2 ngày rồi. Như vậy e phải làm sao ạ

Oral sex không có nguy cơ với HIV, bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường này là không cần thiết, nên dừng lại ngay.

hoàng phong
14-01-2016, 19:46
Thế mà e lo qá a ơi. Mà người đó oral cho e vài phút thôi. Hồi chìu e thấy lo nên e mua thuóc zề mà chưa có uống a ak. Vậy là e ko cần uống hả a. Thế mà sao vấn cứ thấy lo lo.

Charles
14-01-2016, 19:51
Thế mà e lo qá a ơi. Mà người đó oral cho e vài phút thôi. Hồi chìu e thấy lo nên e mua thuóc zề mà chưa có uống a ak. Vậy là e ko cần uống hả a. Thế mà sao vấn cứ thấy lo lo.

Bạn yên tâm không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Nguyen Ha
14-01-2016, 20:00

Những gì bạn kể không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

hoàng phong
14-01-2016, 20:05
Đã có trường hợp nào oral sex mà bị nhiễm hiv chưa a. A nói e an tâm đc 1 chút nhưg hơi lo sao ấy a

Charles
14-01-2016, 20:06
Đã có trường hợp nào oral sex mà bị nhiễm hiv chưa a. A nói e an tâm đc 1 chút nhưg hơi lo sao ấy a

Bạn hỏi ngộ thật đấy. Nếu có thì BQT dám khẳng định không có nguy cơ sao???

Nguyen Ha
14-01-2016, 20:07

Oral sex không có nguy cơ với HIV.

songchungvoi_HIV
14-01-2016, 20:26
1.3. QHTD qua đường miệng(3)

Tìm hiểu XSLN của QHTD ?miệng-sinh dục? vẫn còn là một vấn đề phức tạp bởi vì rất khó xác định được một quần thể có nguy cơ nhiễm HIV chỉ do QHTD theo đường này. Tuy nhiên đã có 10 báo cáo trong số 17 người nghĩ rằng họ đã bị nhiễm do QHTD theo đường miệng-dương vật, trong đó có 4 người có vai trò "người cho" mặc dầu một người trong số này đã dùng miệng khi quan hệ với một phụ nữ bị nhiễm HIV. Tuy nhiên, một nghiên cứu ở Châu Âu theo dõi 50 cặp bạn tình có quan hệ miệng sinh dục, tuy không dùng các biện pháp bảo vệ nhưng đảm bảo an toàn khi QHTD qua các "đường dưới"? người ta không thấy có một trường hợp nào bị nhiễm HIV trong vòng 24 tháng.
Trích:
Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-suat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

hoàng phong
14-01-2016, 20:53
Vậy là ko phải uống thuốc phơi nhiễm hả mấy anh chị. E lỡ mua rồi. Anh chị nói thì e nge nhưg sao e vẫn thấy lo qá.

songchungvoi_HIV
14-01-2016, 21:00
Vậy là ko phải uống thuốc phơi nhiễm hả mấy anh chị. E lỡ mua rồi. Anh chị nói thì e nge nhưg sao e vẫn thấy lo qá.

Nọ nguy cơ ko cần PEP, chỉ cần Pepsi là đủ

Tuanmecsedec
14-01-2016, 21:26

Bạn yên tâm,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hoàng phong
14-01-2016, 21:55
Cho e hỏi thêm là oral sex là có nguy cơ nhưg thấp hay là ko có nguy cơ ạ. Dương vật e bình thường nhưg lỡ miệng của người đó bị lỡ loét hay viêm gì đó thì sao ạ

Tuanmecsedec
14-01-2016, 21:57
Cho e hỏi thêm là oral sex là có nguy cơ nhưg thấp hay là ko có nguy cơ ạ. Dương vật e bình thường nhưg lỡ miệng của người đó bị lỡ loét hay viêm gì đó thì sao ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

hoàng phong
14-01-2016, 22:00
Dạ e cảm ơn a Tuấn ạ. Vậy là e ko phải dùng pep đúng ko ạ. A nói đúng. E thấy bên kia họ nói là có nguy cơ và nên uống pep đó a. Nên e cũng hoang mang thật

Tuanmecsedec
14-01-2016, 22:01
Dạ e cảm ơn a Tuấn ạ. Vậy là e ko phải dùng pep đúng ko ạ. A nói đúng. E thấy bên kia họ nói là có nguy cơ và nên uống pep đó a. Nên e cũng hoang mang thật

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hivoff
15-01-2016, 00:13

Bạn yên tâm nước bọt là môi trường kiềm nên hiv hầu như không tồn tại. Mà nếu có thì rất ít nhưng đã bất hoạt nên ko không còn khả năng lây nhiễm cho bạn được nhá. Vì thế bạn không cần uống PEP trong trường hợp này. Nhưng bạn cần XN giang mai và viêm gan B nhá.

hoàng phong
15-01-2016, 08:08
E thấy nhìu bài nói có nguy cơ nên làm e hoang mang qqá. Đêm đến jờ cứ suy ngỉ có nên uống pep ko?nếu ko uống lỡ bị thì bít làm sao? Anh chị giúp e vói ạ. Và e nói lại chỉ có người đó os e trong vài phút thôi e ko làm jì cả. Zề nhà e mói thủ dâm cho xuất đó ạ. Và đặt trường hợp xấu nhất là miệng người đó có vấn đề thì có nguy cơ ko ạ?

Charles
15-01-2016, 08:10
E thấy nhìu bài nói có nguy cơ nên làm e hoang mang qqá. Đêm đến jờ cứ suy ngỉ có nên uống pep ko?nếu ko uống lỡ bị thì bít làm sao? Anh chị giúp e vói ạ. Và e nói lại chỉ có người đó os e trong vài phút thôi e ko làm jì cả. Zề nhà e mói thủ dâm cho xuất đó ạ. Và đặt trường hợp xấu nhất là miệng người đó có vấn đề thì có nguy cơ ko ạ?

BQT khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ với HIV.

hoàng phong
15-01-2016, 08:44
em không yên tâm có thể đến Trung tâm phòng chống HIV tỉnh em để được tư vấn và kê toa dùng thuốc dự phòng. Em không xét nghiệm HIV combo thì có thể xét nghiệm test nhanh hay ELISA từ sau nguy cơ 6 tuần nhé. Cần tư vấn thêm gọi bác sĩ theo hướng dẫn." họ nói như vậy đó a à. Nên e mới như vậy.

Charles
15-01-2016, 10:17
"Trên diễn đàn có 1 bạn bị nhiễm HIV qua hành vi OS. Tuy nhiên OS nguy cơ lây nhiễm HIV rất thấp, em không yên tâm có thể đến Trung tâm phòng chống HIV tỉnh em để được tư vấn và kê toa dùng thuốc dự phòng. Em không xét nghiệm HIV combo thì có thể xét nghiệm test nhanh hay ELISA từ sau nguy cơ 6 tuần nhé. Cần tư vấn thêm gọi bác sĩ theo hướng dẫn." họ nói như vậy đó a à. Nên e mới như vậy.

Hiện nay có mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí. Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp, nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang, khi đã hoang mang là sẽ gọi diện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

hoàng phong
15-01-2016, 10:31
E lo qá a ak. E cũng muốn uống pep phòng hờ rủi ro. Ko bít sao nữa. E sợ lỡ có thì sao đây nữa. Mà cho e hỏi thì khoảgbao lâu đi xét nghiệm là được ạ. E ở nha trang ko có xétnghiệm combo

hivoff
15-01-2016, 11:00
E lo qá a ak. E cũng muốn uống pep phòng hờ rủi ro. Ko bít sao nữa. E sợ lỡ có thì sao đây nữa. Mà cho e hỏi thì khoảgbao lâu đi xét nghiệm là được ạ. E ở nha trang ko có xétnghiệm combo
Bạn yên tâm đi nhá không cần uống pep trong trường hợp này bạn nhá. Bạn cần xét nghiệm giang mai,viêm gan B,.... bạn vì oral sex có nguy cơ về những bệnh này bạn nhá.

hoàng phong
15-01-2016, 11:08
Vậy là ko dùng pep và cũng ko cần xét nghiệm hiv luôn hả ?

hivoff
15-01-2016, 11:27
Đúng vậy bạn. Nhưng bạn phải kiểm tra giang mai, viêm gan sieu B nhá và theo dõi những triệu chứng để phát hiện những bạn còn lại nhá.

hoàng phong
15-01-2016, 11:30
Nói vậy có ngĩa là chắc chắc ko có bị hiv mà chỉ theo dõi các triệu chứng của các bệnh khác thôi đúng ko ạ.

hivoff
15-01-2016, 11:37
Nói vậy có ngĩa là chắc chắc ko có bị hiv mà chỉ theo dõi các triệu chứng của các bệnh khác thôi đúng ko ạ.
Đúng bạn à. Nhưng Giang mai va viêm gan B có xét nghiệm mới biết bạn nhá. Bạn yên tâm những gì BQT tư vấn cho bạn.

Phiatruoclabautroi68
15-01-2016, 11:58
Vậy là ko dùng pep và cũng ko cần xét nghiệm hiv luôn hả ?
Trường hợp của mình cũng giống bạn, có lẽ các anh chị chưa gặp trường hợp nào bị nhiễm HIV qua OS. Nhưng bạn vào bệnh viện kể về hành vi của bạn thì bác sỹ nào cũng kê phơi nhiễm cho bạn. Mọi chuyện là bạn quyết định, bệnh tật cũng do bạn chịu. Nên bạn suy nghĩ.

hoàng phong
15-01-2016, 12:04
Thế bạn có dùng thuốc ko? Và kết quả thế nào. Jị jờ phải làm sao đây mấy anh chị. Ko uống pep thì lo qá. Mà nge mấy a chị nói e an tâm rồi. Nhưg có bạn nói ở trên làm e hoang mang qá. Bay jiwf chỉ còn 1 tiếng nữa là đúng 72h vàng rồi

hivoff
15-01-2016, 12:09
Thế bạn có dùng thuốc ko? Và kết quả thế nào.
BQT ở điều nằm trong ban tư vấn HIV TPHCM. Nên họ không tư vấn bừa nên bạn yên tâm những gì đã được tư vấn. Nếu họ nói sai thì dễ gì họ tồn tại đến bây giờ bạn nhá. Cứ yên tâm đi bạn.

hoàng phong
15-01-2016, 12:14
Vậy quyết định khỏi dùng pep đúng ko ạ. Và e tin tưởng mấy a chị. Do e hoang mang và ko bít phải làm sao?

Phiatruoclabautroi68
15-01-2016, 12:16
Thế bạn có dùng thuốc ko? Và kết quả thế nào. Jị jờ phải làm sao đây mấy anh chị. Ko uống pep thì lo qá. Mà nge mấy a chị nói e an tâm rồi. Nhưg có bạn nói ở trên làm e hoang mang qá. Bay jiwf chỉ còn 1 tiếng nữa là đúng 72h vàng rồi
Tui nói cho bạn tham khảo thui, chứ bạn nói vậy có khác gì tui đi ngược lại với mấy anh chị! Các anh chị tư vấn gặp nhiều trường hợp rồi, chắc OS trên lý thuyết thì có nhưng thực tế thì hiếm và ở đây các anh chị tư vấn chưa gặp.
OS chỉ có nguy cơ khi DV bạn bị trầy xước ( có thể mắt thường không thấy ) và miệng của cô gái bị viêm, nướu chảy máu . Nếu không hội tụ 2 yếu tố đó thì khó.

hoàng phong
15-01-2016, 12:18
Xin lỗi bạn. Vì mình đag bị hoang mang. Mà rồi bạn có uống pep ko và kết qả thế nào

Phiatruoclabautroi68
15-01-2016, 12:25
Xin lỗi bạn. Vì mình đag bị hoang mang. Mà rồi bạn có uống pep ko và kết qả thế nào
Mình cũng phân vân như bạn đó giữ 2 luồng trái chiều, rồi mình tới bệnh viện Nhiệt Đới gặp Bác Sỹ kể về hành vi của mình, rồi mình uống thuốc. Mới có 2 tháng à, đang chờ để chốt. Thật sự là mình cũng chẳng biết là nguy cơ thấp hay không có nguy cơ. Như mình nói ở trên đó thì có lẽ do các anh chị ở đây chưa gặp trường hợp nào nhiễm. Bạn cứ tưởng tượng như mua xổ số và có giải đặc biệt ấy.

hoàng phong
15-01-2016, 12:26
Mà hành vi của bạn thế nào?cả 2 người đều làm hay chỉ có người kia thôi. Bây h đủ 72 tiếng rồi ko bít có uống đc ko nữa

Phiatruoclabautroi68
15-01-2016, 12:29
Mà hành vi của bạn thế nào?cả 2 người đều làm hay chỉ có người kia thôi
Của tui là đi massa , rùi cô nhân viên đó OS, chứ tui không làm lại.

hivoff
15-01-2016, 12:58
Mà hành vi của bạn thế nào?cả 2 người đều làm hay chỉ có người kia thôi. Bây h đủ 72 tiếng rồi ko bít có uống đc ko nữa
Bạn yên tâm không sao đâu bạn nhá, chỉ cần uống pepsi la ok thôi. Bạn lo giang mai đi nhá nguy hiểm không kém. những bệnh này có thể lây qua nước bọt.

hoàng phong
15-01-2016, 13:05
Bay h là đủ 72 tiếng rồi đấy ạ.con người e bây jờ càng hoàn mang. Có ai dám khẳng định oral sex ko bị hiv ko ạ?

hivoff
15-01-2016, 13:14
Bay h là đủ 72 tiếng rồi đấy ạ.con người e bây jờ càng hoàn mang. Có ai dám khẳng định oral sex ko bị hiv ko ạ?
Nếu bạn không tin BQT thì đừng post bài ở nữa nhá.

hoàng phong
15-01-2016, 13:19
Mình xin lỗi. Mình ko có ý đó. Do hoang mang qá thôi

Buonqua
15-01-2016, 14:07
Hành vi của bạn không có nguy cơ lây nhiễm hiv. BQT chúng tôi khẳng định cho bạn. Việc chúng tôi tham vấn cho cộng đồng dựa trên kiến thức và kinh nghiệm từ thực tế không vì mục đích vụ lợi hay lợi ích riêng...Còn có tin hay không và quyết định dùng PEP hay không là thuộc về quyền của bạn.

hoàng phong
15-01-2016, 14:16
Miệng của người đó có vấn đề như viêm loét hay jì đó chảy mấu chẳng hạn thì có đi vào theo đường lỗ sáo duong vật ko vậy ạ? Và giũa người bú và người cho bú ai có nguy cơ nhiều hơn vậy ạ? Anh chị júp jùm e

hoàng phong
15-01-2016, 14:21
Và e hỏi thì hỏi jị thôi chứ e dù đã mua thuốc pep rồi nhưg nge lời anh chị e đã ko dùng. E tin tưởng tuyệt đối. Anh chị júp e nhữg vấn đề trên đc ko

hivoff
15-01-2016, 14:32
Miệng của người đó có vấn đề như viêm loét hay jì đó chảy mấu chẳng hạn thì có đi vào theo đường lỗ sáo duong vật ko vậy ạ? Và giũa người bú và người cho bú ai có nguy cơ nhiều hơn vậy ạ? Anh chị júp jùm e
Nếu chảy máu nhiều và thấy rỏ mới có nguy cơ bạn và dương vật của bạn có vết thương hở đang chảy máu nhiều mới có nguy cơ bạn nhá. Theo bạn nếu viêm loét và chảy máu nhiều có hành sự được không bạn. Giữa nhận và người cho thì người nhận có nguy cơ nhiều hơn bạn nhá.. Còn bạn là người cho. HIV không dễ lây như bạn nghĩ đâu. Yên tâm đi bạn. HIV thì bạn yên tâm không cần dùng pep và xét nghiệm HIV. Nhưng bạn phải XN giang mai và viêm gan B vì nước bọt có thể lây nhiễm theo đường này.

Buonqua
15-01-2016, 14:34
Miệng bị viêm loét mức độ như thế nào kìa, chứ bình thường thì không sao đâu bạn vì có nhiều lý do, bạn có thể vào mục kiến thức cơ bản về hiv-aids để tìm hiểu thêm về hành vi OS. Nếu miệng mà có máu nhiều, hoặc loét nặng thì làm sao mà OS cho bạn được thứ 1: đau rát. thứ 2: bạn sẽ thấy.....

hoàng phong
15-01-2016, 14:40
Và một vấn đè nữa e muốn hỏi đó là nếu như người đó bị nhiễm hiv rồi mà os cho e thì sao ạ? Cảm ơn mấy anh chị nhiều

hivoff
15-01-2016, 14:46
Và một vấn đè nữa e muốn hỏi đó là nếu như người đó bị nhiễm hiv rồi mà os cho e thì sao ạ? Cảm ơn mấy anh chị nhiều

Đương nhiên là người đó nhiễm HIV rồi nếu không nhiễm thì đâu có gì để tư vấn. Yên tâm đi không sao đâu bạn.

Buonqua
15-01-2016, 14:48
BQT khi tham vấn cho mọi thành viên, luôn đặt thành viên vào tình huống là tiếp xúc với những người đã bị nhiễm hiv bạn à. và sau cùng luôn khuyên một câu kết là:"Chưa chắc vì người đó có hiv".

hoàng phong
15-01-2016, 14:55
Vậy là trường hợp của e nếu người đó có bị nhiễm hiv thì e cũng ko có nguy cơ đúng ko ạ. Vậy là e an toàn với hiv trong trường hợp này đúng ko a.? Và e có phải ngỉ đến vuệc đi xét nghiệm ko ạ? Nếu có thì bao lâu đi là được?

hivoff
15-01-2016, 14:58
Vậy là trường hợp của e nếu người đó có bị nhiễm hiv thì e cũng ko có nguy cơ đúng ko ạ. Vậy là e an toàn với hiv trong trường hợp này đúng ko a.? Và e có phải ngỉ đến vuệc đi xét nghiệm ko ạ? Nếu có thì bao lâu đi là được?
Bạn không cần xét nghiệm HIV nhưng bạn cần phải xét nghiệm Giang mai và viêm gan B bạn nhá vì bệnh này có thể lây nhiễm qua nước bọt bạn nhá.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 15:07

Ko nguy cơ là ko nguy cơ ko có chuyện thấp với cao

hoàng phong
15-01-2016, 15:13
Vâng e cảm ơn ạ. Dù người đó có nhiễm hiv cũng ko có nguy cơ ak. Và e khẳng định chỉ có os thôi và chỉ có người đó os cho e thôi và ko xuất tinh. E chỉ sợ người đó nhiễm hiv thôi

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 15:14

Vâng e cảm ơn ạ. Dù người đó có nhiễm hiv cũng ko có nguy cơ ak. Và e khẳng định chỉ có os thôi và chỉ có người đó os cho e thôi và ko xuất tinh. E chỉ sợ người đó nhiễm hiv thôi
BQT trả lời và đã khẳng định ngay từ đầu chứ ko phải đến giờ bạn hỏi lại mới đáp và thưa

hoàng phong
15-01-2016, 15:23
BQT trả lời và đã khẳng định ngay từ đầu chứ ko phải đến giờ bạn hỏi lại mới đáp và thưa

Là sao e ko hỉu ạ.làm ơn nói rõ cho e đc ko a. Ý e là trường hợp xấu nhất là người đó bị nhiẽm hiv và miệng bị viêm lỡ và như vậy e có nguy cơ ko ạ?

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 15:25
Là sao e ko hỉu ạ.làm ơn nói rõ cho e đc ko a. Ý e là trường hợp xấu nhất là người đó bị nhiẽm hiv và miệng bị viêm lỡ và như vậy e có nguy cơ ko ạ?
Vừa đọc vừa dập đầu vào tường sẽ hiểu, tui ghi bằng tiếng việt có dấu hẳn hoi chứ ko ghi tiếng Phạn hay tiếng Cambu mà đọc ko hiểu

hoàng phong
15-01-2016, 15:28
Trả lời và khẳng định ngay từ đầu là sao ạ

hivoff
15-01-2016, 15:30
Nghĩa là bạn hoàn toàn không có nguy co với HIV đó mà. Yên tâm đi những gi đã tư vấn đi bạn.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 15:30

Bạn quay lại đầu trang mà đọc

hoàng phong
15-01-2016, 17:55
Vậy là e ko có nguy cơ cho dù người os cho e có bị nhiễm hiv và miệng có vấn đề phải ko ạ

Nguyen Ha
15-01-2016, 17:58
Vậy là e ko có nguy cơ cho dù người os cho e có bị nhiễm hiv và miệng có vấn đề phải ko ạ

Phải:khi875437:

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 17:58

hoàng phong
15-01-2016, 18:01
Vậy e có phải đợi đúng ngày để đi xét nghiệm hiv ko ạ hay là khỏi cần làm xét nghiệm luôn?

Nguyen Ha
15-01-2016, 18:01
Vậy e có phải đợi đúng ngày để đi xét nghiệm hiv ko ạ hay là khỏi cần làm xét nghiệm luôn?

Khỏi cần XN

hoàng phong
15-01-2016, 18:02
E cảm ơn ạ. Có jì e sẽ hỏi thêm ạ. Nói thì an tâm lắm nhưg vẫn sợ.e thấy a chị chắn chắn jị e cũng an tâm.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 18:07
E cảm ơn ạ. Có jì e sẽ hỏi thêm ạ. Nói thì an tâm lắm nhưg vẫn sợ.

Bạn ko tin bạn ko cần thiết phải hủi nhiều, vậy nhé, chứ trả lời bạn cũng chả yên thân

hoàng phong
15-01-2016, 18:09
E nói rồi mà. An tâm thật. Như vậy giải tỏa rất nhiều cho e đấy ạ. E mún mấy a chốt lại cho e 1 lần nữa đc ko ạ? Đó là tâm lí đó ạ

hoàng phong
15-01-2016, 18:41
Mà cho e hỏi như vậy trong thời jan này mình có cần thực hiện các biện pháp toàn cho người xung quanh ko ạ.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 18:46
Mà cho e hỏi như vậy trong thời jan này mình có cần thực hiện các biện pháp toàn cho người xung quanh ko ạ.

XN giang mai và gan B sau 4 tuần rùi muốn ăn ở với ai tùy

hoàng phong
15-01-2016, 18:52
Dạ e cảm ơn ạ. E chỉ sợ hiv thôi ạ. Còn các bệnh kia e sẽ xét nghiệm ạ

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 18:55

Chủ đề cảnh tỉnh: Nhờ các A/C T/V triệu chứng và khả năng nhiễm Giang Mai. (http://diendanhiv.vn/threads/25606-Nho-cac-A-C-T-V-trieu-chung-va-kha-nang-nhiem-Giang-Mai)
Chủ đề cảnh tỉnh: BQT tư vấn cho e về Sùi mào gà vs ạ (http://diendanhiv.vn/threads/24193-BQT-tu-van-cho-e-ve-Sui-mao-ga-vs-a)
Chủ đề cảnh tỉnh: cho em hỏi có phải em bị giang mai không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/15967-cho-em-hoi-co-phai-em-bi-giang-mai-khong-a)

hoàng phong
15-01-2016, 19:00
Nếu e mún test hết các bệnh lun kế cả hiv lậu giang mai...lun thì khoảng bao lâu e đi xét nghiệm đcj ạ. Cảm ơn a nhìu. Mà a chị nói hiv ko có nguy cơ thì khỏi rồi đúng ko ạ

Nguyen Ha
15-01-2016, 19:06
Nếu e mún test hết các bệnh lun kế cả hiv lậu giang mai...lun thì khoảng bao lâu e đi xét nghiệm đcj ạ. Cảm ơn a nhìu. Mà a chị nói hiv ko có nguy cơ thì khỏi rồi đúng ko ạ

HIV không có nguy cơ ko cần XN. Còn gaing mai và viêm gan bthif XN sau nguy cơ 4 tuần.

hoàng phong
15-01-2016, 20:16
E cảm ơn ạ. Cho e hỏi là từ bữa os tới jờ e bị ngứa chỗ lông mu và trong dương vật ak. Ko bít có bị jì ko ạ

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 20:17
E cảm ơn ạ. Cho e hỏi là từ bữa os tới jờ e bị ngứa chỗ lông mu và trong dương vật ak. Ko bít có bị jì ko ạ

Ngứa là do vệ sinh kém

hoàng phong
15-01-2016, 20:21
Chứ ko phải là triệu chứng của các bệnh kia hả a

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 20:30
Chứ ko phải là triệu chứng của các bệnh kia hả a

Bệnh kia là bệnh gì?? Ghẻ ngứa thì có

hoàng phong
15-01-2016, 20:40
Là lậu giang mai ....ấy a ak

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 20:41
Là lậu giang mai ....ấy a ak

Giang mai ko có ngứa. Lậu cũng chả phải ngứa.

thuctinhdi
15-01-2016, 21:22
Lậu : nếu bạn đi tiểu cảm giác rắt, buốt, chi chít ở đường niệu đạo và có dịch đục mủ màu ngà ở niệu đạo.

Giang mai : rất khó phát hiện chỉ XN mới biết .Nếu bạn có những dấu hiệu như nốt đỏ ko đau trên da hoặc vết viêm loét ở bộ phận sinh dục và sau thời gian tự nhiên mất đi thì nên đi XN gấp.Bệnh phát hiện sớm điều trị kịp thời sẻ mau khỏi.( XN sau 4 tuần ) nhe !

Tuanmecsedec
15-01-2016, 21:56

Với HIV thì bạn yên tâm khi ban quản trị đã tư vấn.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.