PDA

View Full Version : mụn cóc hay là sùi mào gà

phanvantan
15-01-2016, 19:12
mấy anh chị xem dùm em,em có nổi 1 cái mụn ở đầu gối,có 1 mụn thôi,nó bị chai nữa,em hay móc móc riết rồi no chảy máu luôn anh chị xem dùm em là mụn cóc bình thường hay sùi mào gà ạ

Dalat
15-01-2016, 19:18
Mụn cóc hay sùi mào gà đều do vi rút hpv gây ra hết bạn. Nếu mọc ở chỗ kín, hậu môn hay miệng gọi là sùi mào gà, nếu mọc ở chân hay tay gọi là mụn cóc đó bạn. Nếu bạn mọc ở đầu gối gọi là mụn cóc, nếu mới chỉ có 1 cái đầu tiên, người ta hay gọi là mụn cóc gốc, khuyên bạn nên đến bệnh viẹn da liễu đốt điện để tránh tình trạng nhảy ra nhiều nơi trên tay chân. Hoặc bạn cũnh có thể dùng pp dân gian như lá tía tô, đắp vỏ chuối trong 1 tuần, nhưng đốt điện nhanh và sạch được các gốc của mụn do đó không tái phát. Thân mến.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 19:19
mấy anh chị xem dùm em,em có nổi 1 cái mụn ở đầu gối,có 1 mụn thôi,nó bị chai nữa,em hay móc móc riết rồi no chảy máu luôn anh chị xem dùm em là mụn cóc bình thường hay sùi mào gà ạ

Mụn cóc cũng là một dạng của sùi HPV, cái này tự mọc, chữa theo dân gian:
dùng chân nhang đã đốt xong, vào toilet sau khi đi đại tiên xong, dùng chính chân nhang vít mụn cóc và đọc "thân chú" : "Vít mụn cóc bỏ cầu tiêu". làm nhiều lần tự nó biết mất

phanvantan
15-01-2016, 19:19
ko quan he tinh duc bừa bãi cũng bị mụn cóc nữa hã

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 19:21

Bạn chắc chắn trên sao thổ xuống

phanvantan
15-01-2016, 19:21
dạ tại cái này em ko rành,hồi nhỏ em cũng bị mấy mụn nữa,giờ em mới biết nó cũng là HPV j j đó

Dalat
15-01-2016, 19:22
Mụn cóc không phải do quan hệ tình dục bạn ạ, nếu bạn chạm vào một người nào đó có mụn cóc cũng sẽ dễ dàng lây cho bạn. Do đó, nếu bạn có 1 cục mụn mà bạn hay nặn nó và đụng vào các chỗ khác trên cơ thể thì nó sẽ lây khắp tay chân bạn. Khi quan hệ tình dục thì sẽ bị sùi mào gà chứ không phải mụn cóc.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 19:23
dạ tại cái này em ko rành,hồi nhỏ em cũng bị mấy mụn nữa,giờ em mới biết nó cũng là HPV j j đó

Tui nói nó tự mọc mà lỵ. bạn hem đọc thấy hỷ? Nó thuộc nhóm chủng HPV của sùi mào gà

Dalat
15-01-2016, 19:24
Mụn cóc cũng là một dạng của sùi HPV, cái này tự mọc, chữa theo dân gian:
dùng chân nhang đã đốt xong, vào toilet sau khi đi đại tiên xong, dùng chính chân nhang vít mụn cóc và đọc "thân chú" : "Vít mụn cóc bỏ cầu tiêu". làm nhiều lần tự nó biết mất
He he, mới nghe lần đầu tiên đó anh songchung, phải học hỏi thôi.

phanvantan
15-01-2016, 19:25
dạ dậy của em là mụn cóc hã mấy anh

Nguyen Ha
15-01-2016, 19:26

Là mụn cóc.

songchungvoi_HIV
15-01-2016, 19:26
He he, mới nghe lần đầu tiên đó anh songchung, phải học hỏi thôi.

Ừ da cóc chứ ko phải mụn cóc, đọc rùi còn hủi lại hỷ

phanvantan
15-01-2016, 19:27
dạ em cảm ơn anh chị,chúc anh chị có cái tết vui vẻ bên gia đình nhe

Dalat
15-01-2016, 19:27
Trời, nãy giờ mình và anh songchung giải thích quá trời mà... Đấy là mụn cóc đấy bạn, nếu mọc ở hậu môn, chỗ kín và miệng gọi là sùi mào gà, mụn cóc mọc ỏ tay chân thì thường đơn lẻ, cũng có khi tập trung nhưng ít, còn sùi mào gà là mọc thành đống và khối đó đấy bạn.

Tuanmecsedec
15-01-2016, 22:36

Đây là mụn Cóc bạn.