PDA

View Full Version : dùng pep dc 7 ngày phát sinh nguy cơ mới

trangiahieu
17-01-2016, 15:53
Như tiêu để em dùng pep đc 7 ngaỳ thì phát sinh nguy cơ mới vậy em uông thêm 4 tuần nua là 5 tuần vậy phác đồ là 28 ngày em uống 35 ngày có anht hưởng gì k a

Tuanmecsedec
17-01-2016, 15:57
Như tiêu để em dùng pep đc 7 ngaỳ thì phát sinh nguy cơ mới vậy em uông thêm 4 tuần nua là 5 tuần vậy phác đồ là 28 ngày em uống 35 ngày có anht hưởng gì k a

Nếu bạn có nguy cơ tiếp song song thì phải uống thêm cho đủ số ngày 4 tuần (28 ngày) tức là 35 ngày.

Charles
17-01-2016, 17:55

Nếu bạn có nguy cơ mới thì phải uống bù, sao cho đủ 28 ngày cho nguy cơ mới.

trangiahieu
17-01-2016, 19:06
Dạ nguy cơ mới của em là ở đây http://diendanhiv.vn/threads/38899-luoi-lam-dinh-mau-kho vậy có cần uống bù k ạ em lo quá , em sợ máu khô em dùng móng tay khượi lên thành dạng bột rồi móc cức mũi và dụi mắt nữa em rất lo là dạng bột vô mắt hòa tan hết đông ạ rồi lây hiv em lo quá nên uống bù k ạ

Charles
17-01-2016, 19:18
Dạ nguy cơ mới của em là ở đây http://diendanhiv.vn/threads/38899-luoi-lam-dinh-mau-kho vậy có cần uống bù k ạ em lo quá , em sợ máu khô em dùng móng tay khượi lên thành dạng bột rồi móc cức mũi và dụi mắt nữa em rất lo là dạng bột vô mắt hòa tan hết đông ạ rồi lây hiv em lo quá nên uống bù k ạ

Vấn đề này bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, vì vậy không cần uống bù. Bạn chỉ cần uống cho đủ nguy cơ trước.

trangiahieu
17-01-2016, 21:58
Vấn đề này bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, vì vậy không cần uống bù. Bạn chỉ cần uống cho đủ nguy cơ trước.
Bác ơi , bốn ngày đầu uống thuốc tác dụng rất mạnh nhưng dạo này ngày 5 6 7 8 em thấy thuốc k còn mạnh như mấy ngay đầu , k chống mặt nhiều k ảo giác như những ngày đầu mặc dù em uống đúng giờ k trễ 1 giây phút vậy thuốc có hiệu quả k bác

Nguyen Ha
18-01-2016, 10:24
Bác ơi , bốn ngày đầu uống thuốc tác dụng rất mạnh nhưng dạo này ngày 5 6 7 8 em thấy thuốc k còn mạnh như mấy ngay đầu , k chống mặt nhiều k ảo giác như những ngày đầu mặc dù em uống đúng giờ k trễ 1 giây phút vậy thuốc có hiệu quả k bác

Tác dụng phụ của thuốc tùy vào cơ địa của cơ thể ở từng thời điểm. Bạn không bị tác dụng phụ của thuốc nữa là điều bạn nên mừng. Uống thuốc đúng giờ sẽ mang lqij kết quả như mong muốn.

Tuanmecsedec
18-01-2016, 10:29

Bạn click vào xem chủ đề này.

Chủ đề: Đây là phác đồ thuốc phơi nhiễm HIV rất hại có sức khỏe (cần lưu ý ). (http://diendanhiv.vn/threads/35647-Day-la-phac-do-thuoc-phoi-nhiem-HIV-rat-hai-co-suc-khoe-can-luu-y)

Chủ đề: Về phát đồ điều trị phơi nhiễm HIV của bệnh viện nhiệt đới tác hại cực mạnh (http://diendanhiv.vn/threads/35862-Ve-phat-do-dieu-tri-phoi-nhiem-HIV-cua-benh-vien-nhiet-doi-tac-hai-cuc-manh)

trangiahieu
18-01-2016, 14:25
Mấy bác ơi cho em hỏi trong khi dùng pep đc 1 tuần , em biết giờ xn cũng k bít đc gì , nhưng em xn coi 12 tuần trước hay 6 tuần em có bị hiv k ?? Đc k ạ , em sợ xn trong khi đang uống pep thì kết quả của 12 tuần trước 6 tuần trc bị dương tính gỉa do ảnh hg thuốc tây (pep)

Tuanmecsedec
18-01-2016, 14:26
Mấy bác ơi cho em hỏi trong khi dùng pep đc 1 tuần , em biết giờ xn cũng k bít đc gì , nhưng em xn coi 12 tuần trước hay 6 tuần em có bị hiv k ?? Đc k ạ , em sợ xn trong khi đang uống pep thì kết quả của 12 tuần trước 6 tuần trc bị dương tính gỉa do ảnh hg thuốc tây (pep)

Được bạn,nếu bây giờ bạn đi xét nghiệm thì có thể biết trước đó bạn có nhiễm hay không.

trangiahieu
18-01-2016, 14:41
5 tuần trc em đi masage kích dục bằng tay em rồi em xn compo hiv at rồi khi xn xog về bị nguy cơ khác em liền khám bs và bs xn máu em và các xn khác nữa 3 4 tờ giấy xn, nhưng em bảo bs hôm.qua em có xn compo hiv tại hòa hảo at nên bs bỏ xn máu tại bệnh viện chỉ xn các xn khác và bác sĩ dựa vào các xn bảo bình thường ,viết đơn thuốc ra chỗ bán thuốc tại bệnh viện mua pep (tất cả làm ở bv nhiệt đới chỉ có xompo hiv tại hòa hảo nên bác sĩ k xn máu hiv.nên bs xn các xn khác ) vậy bây giờ đã đc 6 tuần 2 ngày sau cơ kich duc bằng tay em muốn test nhanh ạ, mà em sợ pep làm dương tính giả ????

Tuanmecsedec
18-01-2016, 14:46
5 tuần trc em đi masage kích dục bằng tay em rồi em xn compo hiv at rồi khi xn xog về bị nguy cơ khác em liền khám bs và bs xn máu em và các xn khác nữa 3 4 tờ giấy xn, nhưng em bảo bs hôm.qua em có xn compo hiv tại hòa hảo at nên bs bỏ xn máu tại bệnh viện chỉ xn các xn khác và bác sĩ dựa vào các xn bảo bình thường ,viết đơn thuốc ra chỗ bán thuốc tại bệnh viện mua pep (tất cả làm ở bv nhiệt đới chỉ có xompo hiv tại hòa hảo nên bác sĩ k xn máu hiv.nên bs xn các xn khác ) vậy bây giờ đã đc 6 tuần 2 ngày sau cơ kich duc bằng tay em muốn test nhanh ạ, mà em sợ pep làm dương tính giả ????

Nếu vậy yên tâm,không cần xét nghiệm nữa.

trangiahieu
18-01-2016, 14:50
Dạ em cảm ơn anh tuấn , em sẽ tuân thủ uống pep cho nguy cơ hiện tại cam on mấy bác xuantruong,nguyen và sõnghungvoihiv và toàn bộ thành viên dien dan

trangiahieu
06-02-2016, 09:37
Dạ thường thì uống pep 28 ngày , nhưng tới ngày thứ 7 em bị thêm nguy cơ dc mọi người tư vấn k có vậy xem như k có nguy cơ tiếp theo , nhưng em uống pep 35 ngày đc k ạ tại lỡ mua , em uống 35 ngày nhiều hơn 7 ngày có s k ạ

Charles
06-02-2016, 09:58
Dạ thường thì uống pep 28 ngày , nhưng tới ngày thứ 7 em bị thêm nguy cơ dc mọi người tư vấn k có vậy xem như k có nguy cơ tiếp theo , nhưng em uống pep 35 ngày đc k ạ tại lỡ mua , em uống 35 ngày nhiều hơn 7 ngày có s k ạ

Thuốc chứ không phải kẹo ngọt đâu mà uống vô tội vạ, bạn chỉ cần uống đủ thôi.

trangiahieu
06-02-2016, 10:10
Dạ chỉ có 7 ngay tac dung phụ em chịu đc , em chi sợ thay vì uống 28 ngày em uống 35ngày nó có hiệu quả như 28 ngày k , tác duụng phụ chỉ 7 ngày em chịu dc ạ

Hy vong 7
06-02-2016, 11:31
theo ths Nguyễn Kiên cường, thì trường hợp này bạn nên uống đủ thuốc trong 28 ngày và đừng để phát sinh theo nguy cơ mới nào nữa, nếu bạn phát sinh nguy cơ mới nữa thì pep sẽ không tác dụng nữa đó.
Trường hợp bạn mới có 1 nguy cơ mới sau 7 ngày thì không sao. bạn yên tâm mà dùng pep đủ rùi sau đó set nghiệm chốt 12 tuần nhé .

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 13:15
PEP uống 28 ngày là đủ, uống chi tới 35, Hâm hả

trangiahieu
06-02-2016, 13:50
Tại uống pep đến ngày thứ 7 thì embị thêm nguy cơ này http://diendanhiv.vn/threads/38899-luoi-lam-dinh-mau-kho ,dc tư vấn k vó nguy cơ nhưng em muốn chắc chắn nên mua thêm 7 ngày thuốc , hôm nay là ngày 29 ạ em đang phân vân nên uống cho đỡ stress tâm lý k??? , vây neu thay vì uống 28 ngày em uống 35 ngày nó có hiệu quả như 28 ngày k ạ

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 13:53
Tại uống pep đến ngày thứ 7 thì embị thêm nguy cơ này http://diendanhiv.vn/threads/38899-luoi-lam-dinh-mau-kho ,dc tư vấn k vó nguy cơ nhưng em muốn chắc chắn nên mua thêm 7 ngày thuốc , hôm nay là ngày 29 ạ em đang phân vân nên uống cho đỡ stress tâm lý k??? , vây neu thay vì uống 28 ngày em uống 35 ngày nó có hiệu quả như 28 ngày k ạ
Tui nói bạn uống 28 ngày đủ, còn bạn thích uống nhiêu tùy, uống suốt đời cũng được

trangiahieu
06-02-2016, 14:10
Dạ uống 35 ngày nó giống 28 ngày k ạ em sợ nó mâất tác dụng ạ

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 14:12
Dạ uống 35 ngày nó giống 28 ngày k ạ em sợ nó mâất tác dụng ạ

Tui trả lời cho bạn rùi

trangiahieu
06-02-2016, 14:17
Tui nói bạn uống 28 ngày đủ, còn bạn thích uống nhiêu tùy, uống suốt đời cũng được

Nhưng chưa giải đáp vế sau cho em là có mất tác dụng thuốc k ạ ? Em hoang mang lắm ạ

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 14:24
Nhưng chưa giải đáp vế sau cho em là có mất tác dụng thuốc k ạ ? Em hoang mang lắm ạ

Bạn đọc mà bạn ko hiểu hả??, Não bạn chậm phát triển thật

trangiahieu
06-02-2016, 17:07
Anh ơi giúp em em lo quá sắp tết rồi mà e lo muốn chết , em mún hỏi uống 35 ngày có bị gì hk hay ảnh huưởng gì hk ???

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 17:10
Anh ơi giúp em em lo quá sắp tết rồi mà e lo muốn chết , em mún hỏi uống 35 ngày có bị gì hk hay ảnh huưởng gì hk ???

Tui ghi rất rõ, bạn có uống suốt đời cũng ko chết, bạn tự hiểu đi

trangiahieu
06-02-2016, 17:59
Dạ bít là uống ko chết , nhưng em hỏi hay vì dừng thuôc ở ngày 28 nhưng em uống ở ngày 7 xong là có thêm nguy cơ đc tư vấn k có nguy cơ nhưng em uống muốn uống cho nguy cơ đó lun là 4 tuần nữa +7ngày đã uống là 5 tuần là 35 ngày nhuưng nếu nguy cơ nối tiếp đó k có nguy cơ vậy em uống cho nguy cơ đầu là 35 ngày vậy nó có như 28 ngay ạ ý em là thay vì ng ta dừng ngày 28 mà em dừng 35 có sao k ạ có hiệu quả phơi nhiễm k ạ

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 18:04
Dạ bít là uống ko chết , nhưng em hỏi hay vì dừng thuôc ở ngày 28 nhưng em uống ở ngày 7 xong là có thêm nguy cơ đc tư vấn k có nguy cơ nhưng em uống muốn uống cho nguy cơ đó lun là 4 tuần nữa +7ngày đã uống là 5 tuần là 35 ngày nhuưng nếu nguy cơ nối tiếp đó k có nguy cơ vậy em uống cho nguy cơ đầu là 35 ngày vậy nó có như 28 ngay ạ ý em là thay vì ng ta dừng ngày 28 mà em dừng 35 có sao k ạ có hiệu quả phơi nhiễm k ạ
Trời ơi tui ko hiểu não bạn có bị gì ko nữa, dạ ko có ảnh với hưởng, Đúng là cái đầu ko có não

trangiahieu
06-02-2016, 18:47
Dạ em cảm ơn anh , a thông cảm em ạ , em.mới sv năm nhất nên em lo , tại em lỡ mua thêm 7 ngày thuốc hết 400k lận mà nếu k uông thì lo thì strees , uống thiếu mới quan trọng uống dư chắc ko sao đúng k a??? Em.cảm ơn mấy anh

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 18:51
Dạ em cảm ơn anh , a thông cảm em ạ , em.mới sv năm nhất nên em lo , tại em lỡ mua thêm 7 ngày thuốc hết 400k lận mà nếu k uông thì lo thì strees , uống thiếu mới quan trọng uống dư chắc ko sao đúng k a??? Em.cảm ơn mấy anh
Là sinh viên mà đọc chữ kém thật, tui trả lời ko giống bất kỳ ai, và trả lời ko hề vào thẳng vấn đề, nhưng câu từ rất chính xác, tại não bạn ko động đó thôi

Tuanmecsedec
06-02-2016, 22:00

Không có nguy cơ đâu,bạn không cần uống thêm.

trangiahieu
07-02-2016, 06:00
Em lỡ uống thêm 1 ngày rồi là 29 ngaày vậy.nó có hiệu quả như 28 ngày k ạ

Tuanmecsedec
07-02-2016, 06:13
Em lỡ uống thêm 1 ngày rồi là 29 ngaày vậy.nó có hiệu quả như 28 ngày k ạ

Bạn uống dư không sao.

trangiahieu
07-02-2016, 11:49
em biêt em phiền lắm , nhưng cho em hỏi 1 câu cuối thoy ạ câu này nữa em sẽ đón tết vui vẻ k thắc mắc gì nữa đâu ạ !
vậy em uống dư 7 ngày thì cũng không sao đúng k ạ ? vẫn hiệu quả phoi nhiễm như 28 ngày đúng k ạ ! ( tại thuốc lỡ mua rồi ạ mà k uống cũng lo cũng strees ạ ) câu này nữa thôi em sẽ k hỏi gì mà đón giao thừa cùng gia đình và người thân !

xuanxanh
07-02-2016, 12:35
KO sao đâu bạn! Vẫn hiệu quả như bạn uống 28 ngày, chỉ lo thiếu thôi. Yên tâm đón Tết vui vẻ đi nhé!

Charles
07-02-2016, 14:00
em biêt em phiền lắm , nhưng cho em hỏi 1 câu cuối thoy ạ câu này nữa em sẽ đón tết vui vẻ k thắc mắc gì nữa đâu ạ !
vậy em uống dư 7 ngày thì cũng không sao đúng k ạ ? vẫn hiệu quả phoi nhiễm như 28 ngày đúng k ạ ! ( tại thuốc lỡ mua rồi ạ mà k uống cũng lo cũng strees ạ ) câu này nữa thôi em sẽ k hỏi gì mà đón giao thừa cùng gia đình và người thân !

Ngay đợt uống thuốc này của bạn đâu có cần thiết, mà bạn uống bao nhiêu ngày rồi đó có thấy sao không. Bạn không có nguy cơ thì không uống cũng chẳng sao, mà uống nếu có tác dụng phụ thì cố mà chịu, vậy thôi.

Tuanmecsedec
07-02-2016, 14:45

Bạn uống cũng không sao,vẫn có tác dụng của 28 ngày.