PDA

View Full Version : Xin hãy giúp em, em hoang mang quá

hyvongodau
17-01-2016, 20:50
Chào các anh chị, em xin nói về TH của em.
Cách đây khoảng 40 ngày, em có đi massage, có quan hệ bằng miệng và dùng tay kích thích cho cô gái đó. lúc về nhà em phát hiện ra tay mình bị thương (móng tay bị bật, có vết thương đỏ).
hôm nay, e đi khám sức khoẻ thì nhận thấy kết quả rất khác thường, và thái độ bác sỹ cũng khó chịu, không chịu giải thích qk - em có chụp hình.
Em bị đau họng và trên cơ thể cũng xuất hiện tầm 14-15 vết đỏ ở (vai lưng 10 vết, ngực 4 vết), có khi nhiệt độ cơ thể hơn 37 độ. liệu rằng e có bị nhiễm HIV
em cần làm gì lúc này đây, em hoang mang quá, liệu em có mắc bệnh, có lây cho người thân quen hay không .(em ở BMT)

Charles
17-01-2016, 20:54
Cách đây khoảng 40 ngày, em có đi massage, có quan hệ bằng miệng và dùng tay kích thích cho cô gái đó. lúc về nhà em phát hiện ra tay mình bị thương (móng tay bị bật, có vết thương đỏ).
hôm nay, e đi khám sức khoẻ thì nhận thấy kết quả rất khác thường, và thái độ bác sỹ cũng khó chịu, không chịu giải thích qk - em có chụp hình.
Em bị đau họng và trên cơ thể cũng xuất hiện tầm 14-15 vết đỏ ở (vai lưng 10 vết, ngực 4 vết), có khi nhiệt độ cơ thể hơn 37 độ. liệu rằng e có bị nhiễm HIV
em cần làm gì lúc này đây, em hoang mang quá, liệu em có mắc bệnh, có lây cho người thân quen hay không .(em ở BMT)

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Dalat
17-01-2016, 20:59

Các chỉ số xét nghiệm của bạn bình thường, hình bạn chụp mình nhìn không rõ các nốt có nước bên trong hay không, nếu có nước, mọc thành chùm thì đó là mụn rộp, bạn cố gắng đừng để vỡ. Tăng cường sức đề kháng cơ thể sẽ hết à ban .

hyvongodau
17-01-2016, 21:00
Cảm ơn anh.
Do em nghĩ là vết thương đã bị hở - bật móng tay
Em nhận đc kết quả xét nhiệm mà ko biết như thế nào. hỏi thì bác sỹ không nói và có thái độ lạ (em nghe trao đổi là bệnh M hay bị M gì đó, em tra lên mạng thì các QK về bạch cầu Mono%, EOS% có nguy cơ là do virus.
Nếu không có nguy cơ HIV thì em có nguy cơ nào khác không ạ

Nếu có dấu hiệu nào khác xin nhờ a tư vấn dùm em.

Charles
17-01-2016, 21:06
Cảm ơn anh.
Em nhận đc kết quả xét nhiệm mà ko biết như thế nào. hỏi thì bác sỹ không nói và có thái độ lạ (em nghe trao đổi là bệnh M hay bị M gì đó, em tra lên mạng thì các QK về bạch cầu Mono%, EOS% có nguy cơ là do virus.

Quan hệ bằng miệng không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Bạn cần theo dõi và XN: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, chỉ khi có biểu hiện mới lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

hyvongodau
17-01-2016, 21:16
Em cũng có dùng tay kích thích cho AH của cô đó, trong khi tay có vết thương nên em sợ.
Chiều này em có gọi DT trên trang tư vấn HIV, họ cứ kéo dài thời gian mà cuối cũng cũng ko nói rõ ràng cho em

Dalat
17-01-2016, 21:27
Em cũng có dùng tay kích thích cho AH của cô đó, trong khi tay có vết thương nên em sợ.
Chiều này em có gọi DT trên trang tư vấn HIV, họ cứ kéo dài thời gian mà cuối cũng cũng ko nói rõ ràng cho em
Nguy cơ của bạn là không có nguy cơ gì cả, vì nếu có nguy cơ thì anh truongxuan và mình đã nói bạn có nguy cơ. Một số tổng đài và trang web tư vấn để kiếm tiền nên khi bạn gọi đến họ sẽ cố kéo dài thời gian tư vấn và tư vấn gây hoang mang để mục đích các bạn gọi lại nhiều lần. Khi bạn có thắc mắc gì là họ nói bạn lo lắng thì gọi điện thoại, khi gọi điện thoại thì họ gây Hoang mang và kéo dài. Bạn yên tâm khi được tư vấn.

cần giúp đỡ
17-01-2016, 23:19
Không có nguy cơ.
40 ngày bạn có thể xét nghiệm combo dk rồi và có thể xả tress.
Theo những gì bạn kể thì bạn không có khả năng nhiễm hiv nhé.

cần giúp đỡ
17-01-2016, 23:26
Thứ nhất quan hệ bằng miệng không có nguy cơ Hiv.bởi nồng độ hiv trong tuyến nước bọt rất thấp,hơn nữa nước bọt chứa enzin có khả năng bất hoạt hiv.
Thứ hai.
Vết thương của bạn không chảy máu (vết thương không hở) hơn nữa đã có từ trước thời điểm quan hệ=> niêm mạc đã đóng hoàn toàn nên hiv không có cửa để xâm nhập.

Charles
18-01-2016, 08:35

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn, đó không phải đường lây HIV.

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Tuanmecsedec
18-01-2016, 10:03
Cảm ơn anh.
Do em nghĩ là vết thương đã bị hở - bật móng tay

Nếu có dấu hiệu nào khác xin nhờ a tư vấn dùm em.

Bạn đã xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi bạn.