PDA

View Full Version : Xin mọi người cho xin tư vấn gấp dùng sextoy

Sksl_1919
19-01-2016, 21:53
Chẳng là em có 1 cái sex toy nhưng gần 5 tháng nay không đụng đến vì em đi xa. Cách đây 5 tháng thì em có quan hệ với 1 người nhưng không có dùng tuy nhiên là cái sex toy nó nằm ngay ở trong phòng. Em không biết nó có dính tinh dịch của người kia lên không. Lâu ngày về thì em lấy ra dùng nhét vào hậu môn mà quên rửa. Xong rồi mới thấy sợ sợ. Em tìm hiểu các tài liệu thì bảo HIV ra ngoài thì gần như chết ngay nhưng lại có tài lại bảo dùng chung sex toy không vệ sinh thì cũng lây nhiễm thành ra em cũng không biết là cuối cùng nó có lây không nữa. Vậy em có nên uống PEP không ạ? Thời gian HIV sống trong tinh trùng ngoài cơ thể là bao lâu ạ, do phòng em đi rồi nên nó hơi ẩm với cũng không có ánh sáng nên em sợ nó sẽ để lại lâu
Em nghĩ câu hỏi của em có phần hơi lo lắng thái quá nhưng em muốn hỏi cho chắc chắn thôi ạ. Mong các anh chị trả lời sớm để em nếu cần uống thì có thể uống sớm

Tuanmecsedec
19-01-2016, 22:01
Chẳng là em có 1 cái sex toy nhưng gần 5 tháng nay không đụng đến vì em đi xa. Cách đây 5 tháng thì em có quan hệ với 1 người nhưng không có dùng tuy nhiên là cái sex toy nó nằm ngay ở trong phòng. Em không biết nó có dính tinh dịch của người kia lên không. Lâu ngày về thì em lấy ra dùng nhét vào hậu môn mà quên rửa. Xong rồi mới thấy sợ sợ. Em tìm hiểu các tài liệu thì bảo HIV ra ngoài thì gần như chết ngay nhưng lại có tài lại bảo dùng chung sex toy không vệ sinh thì cũng lây nhiễm thành ra em cũng không biết là cuối cùng nó có lây không nữa. Vậy em có nên uống PEP không ạ? Thời gian HIV sống trong tinh trùng ngoài cơ thể là bao lâu ạ, do phòng em đi rồi nên nó hơi ẩm với cũng không có ánh sáng nên em sợ nó sẽ để lại lâu
Em nghĩ câu hỏi của em có phần hơi lo lắng thái quá nhưng em muốn hỏi cho chắc chắn thôi ạ. Mong các anh chị trả lời sớm để em nếu cần uống thì có thể uống sớm

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy,những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Sksl_1919
19-01-2016, 22:14
Cảm ơn anh đã giải đáp. Vậy nghĩa là em không có nguy cơ bị nhiễm nên không cần phải uống PEP đúng không ạ?
Em muốn hỏi thêm là điều kiện ẩm, thiếu sáng thì liệu virus có sống lâu hơn 1 tháng không ạ?
Em có thêm 1 thắc mắc là tại sao trong phần các hành vi có nguy cơ lại có thêm phần dùng chung sex toy nhưng lại có chỗ bảo sex toy dùng chung cũng không lây nhiễm? Vậy trường hợp lây nhiễm qua sex toy là khi nào ạ?

Tuanmecsedec
19-01-2016, 22:15
Cảm ơn anh đã giải đáp. Vậy nghĩa là em không có nguy cơ bị nhiễm nên không cần phải uống PEP đúng không ạ?
Em muốn hỏi thêm là điều kiện ẩm, thiếu sáng thì liệu virus có sống lâu hơn 1 tháng không ạ?
Em có thêm 1 thắc mắc là tại sao trong phần các hành vi có nguy cơ lại có thêm phần dùng chung sex toy nhưng lại có chỗ bảo sex toy dùng chung cũng không lây nhiễm? Vậy trường hợp lây nhiễm qua sex toy là khi nào ạ?

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Sksl_1919
20-01-2016, 00:43
Nghĩa là khả năng nhiễm của em là 0% phải không ạ. Em cảm ơn anh nhiều
Mong anh trả lời hộ em câu hỏi về việc lây truyền qua sex toy ấy ạ. Mỗi nơi mỗi kiểu em đọc em loạn luôn

Tuanmecsedec
20-01-2016, 06:13
Nghĩa là khả năng nhiễm của em là 0% phải không ạ. Em cảm ơn anh nhiều
Mong anh trả lời hộ em câu hỏi về việc lây truyền qua sex toy ấy ạ. Mỗi nơi mỗi kiểu em đọc em loạn luôn

Tuanmecsedec khẳng định bạn 100% không có nguy cơ.

Charles
20-01-2016, 06:48

Bạn không cần uống PEP vì những gì bạn kể không có nguy cơ.

Sksl_1919
20-01-2016, 11:53
Xin lỗi cho em hỏi thêm là nếu lúc dùng hậu môn em bị xước thì có nguy cơ không ạ vì sau khi dùng thì em thấy hơi rát rát nên chắc là bị xước. Vậy liệu có nguy cơ phơi nhiễm không ạ?

songchungvoi_HIV
20-01-2016, 11:56
HIV chỉ sống duy nhất bên trong cơ thể con người, HIV ko sống ngoài môi trường khi không có tế bào sống cho HIV ký sinh, tế bào sống là dịch tiết, máu, nhưng các tế bào nào ko tồn tại được vài phút khi ra môi trường vì ko có môi trường sống la cơ thể con người, một khi ko tồn tại trỡ thành TB chết mà chết HIV nếu có cũng chết mịa. Túm lại ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
20-01-2016, 14:00
Xin lỗi cho em hỏi thêm là nếu lúc dùng hậu môn em bị xước thì có nguy cơ không ạ vì sau khi dùng thì em thấy hơi rát rát nên chắc là bị xước. Vậy liệu có nguy cơ phơi nhiễm không ạ?

Cho dù bạn có dùng banh hậu môn cũng không có nguy cơ như vậy bạn.

Charles
21-01-2016, 07:14

Bạn cần hiểu rằng HIV không tồn tại trên dụng cụ Sextoy, vì vậy dù nó làm toét hậu môn bạn cũng không có sao.