PDA

View Full Version : Bệnh sùi mào gà

hoai1987
23-10-2013, 09:19
Các anh chị cho em hỏi hôm nay em đi khám bệnh ở da liễu về bs bảo em có nguy cơ bị sùi mào gà ở miệng trong miệng em có 1 cục mụn nước mà em không thấy ngứa gì hết vậy em bị không mấy 3 tuần trước em có đi maxa nhân viên đó kích dục em bằng miệng mà em không dùng miệng của em vào âm đạo của em ấy vậy em có bị lây không bs bảo em 10 ngay quay lại khám giờ em lo quá mấy a h

Tuanmecsedec
23-10-2013, 09:25
Các anh chị cho em hỏi hôm nay em đi khám bệnh ở da liễu về bs bảo em có nguy cơ bị sùi mào gà ở miệng trong miệng em có 1 cục mụn nước mà em không thấy ngứa gì hết vậy em bị không mấy 3 tuần trước em có đi maxa nhân viên đó kích dục em bằng miệng mà em không dùng miệng của em vào âm đạo của em ấy vậy em có bị lây không bs bảo em 10 ngay quay lại khám giờ em lo quá mấy a h

Bệnh sùi mào gà ở miệng có những triệu chứng dễ nhầm với bệnh viêm họng như:
đau họng, có một mảng màu đỏ hoặc màu trắng trên amiđan, tê lưỡi, sưng hoặc đau ở xương hàm…Bên cạnh đó, bệnh cũng có những biểu hiện như
:- Phát ban, mẩn đỏ, lở loét… ở trong khoang miệng
- Gặp khó khăn trong việc nuốt
- Ho ra máu, khản giọng- Có khối u trong má hoặc ở cổ

Những dấu hiệu này đôi khi không xuất hiện cùng lúc nên người bệnh khó lòng nhận ra. Thường sau 3-5 ngày có quan hệ tình dục với người mắc bệnh sùi mào gà bằng đường miệng, bệnh nhân sẽ bắt đầu có triệu chứng.

Tư vấn giùm em bệnh lây qua os (http://www.diendanhiv.vn/threads/3187-Tu-van-gium-em-benh-lay-qua-os)

2013
23-10-2013, 09:27
Bạn không liếm thì lây sùi mào gà vào miệng thế nào được

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 09:27
Hành vi OS là có nguy cơ các bệnh lây qua đường tình dục, dù bạn không OS cho bạn tình, nhưng bạn tình OS cho bạn, bạn vẫn có nguy cơ STDs:
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

hoai1987
23-10-2013, 09:46
Em bị bệnh mọc cục mụn ở bên má trong giống cục mụn nước đấy vết thương này xuất hiện khi em uống kháng sinh chlamydia g em hết rùi chắc em bị dị ứng thuốc không mấy anh

Tuanmecsedec
23-10-2013, 09:54
Em bị bệnh mọc cục mụn ở bên má trong giống cục mụn nước đấy vết thương này xuất hiện khi em uống kháng sinh chlamydia g em hết rùi chắc em bị dị ứng thuốc không mấy anh

Dị ứng thuốc đâu phải bị như vậy bạn (Em bị bệnh mọc cục mụn ở bên má trong giống cục mụn nước đấy....)

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 10:14
phải gọi mụn nước chứ sao lại gọi là cục, cục là nó chay, cứng mới gọi là cục

hoai1987
23-10-2013, 10:17
Ah vậy em có nguy cơ không em mọc có 1 mụn nước ah em lo lắng quá ah mà em cũng hơi hơi đau họng an uống bằng miệng bình thường ah

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 10:39
Ah vậy em có nguy cơ không em mọc có 1 mụn nước ah em lo lắng quá ah mà em cũng hơi hơi đau họng an uống bằng miệng bình thường ah
Em cần xn STDs sau nguy cơ OS 12 tuần

hoai1987
23-10-2013, 11:34
Chắc do em uống kháng sinh nhiều quá vì bs kê toa cho em uống 4 viên kháng sinh tri chlamydia 5 ngày sau uống tiếp 14 viên kháng sinh uống trong 1 tuần nên chắc em nóng trong người nên nổi mụn nước và lở miệng quá

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 12:11
Chắc do em uống kháng sinh nhiều quá vì bs kê toa cho em uống 4 viên kháng sinh tri chlamydia 5 ngày sau uống tiếp 14 viên kháng sinh uống trong 1 tuần nên chắc em nóng trong người nên nổi mụn nước và lở miệng quá
Bạn nên đọc tài liệu này xem bạn có rơi vào TH này k: CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

hoai1987
23-10-2013, 13:40
Các anh lậu có biến chứng ở miệng có mụn nước, lở miệng không vì em đi khám hai nơi một báo em mắc bệnh lậu không bị chlamydia ở bên bv da liễu nói em mắc bệnh chlamydia không bệnh lậu mà em g vẫn cảm giác ra mủ hôm qua có đi xn 2 cái đều âm hết nhưng trước khi em đi có uống kháng sinh trị lậu

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 13:52
Các anh lậu có biến chứng ở miệng có mụn nước, lở miệng không vì em đi khám hai nơi một báo em mắc bệnh lậu không bị chlamydia ở bên bv da liễu nói em mắc bệnh chlamydia không bệnh lậu mà em g vẫn cảm giác ra mủ hôm qua có đi xn 2 cái đều âm hết nhưng trước khi em đi có uống kháng sinh trị lậu

Bạn nên đọc tài liệu này xem bạn có rơi vào TH này k: CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Tất cả có trong tài liệu rùi tham khảo đi bạn

hoai1987
23-10-2013, 14:30
Nó không có ghi ở miệng anh ơi bệnh toàn ở dương vật không ah

Tuanmecsedec
23-10-2013, 15:40
Nó không có ghi ở miệng anh ơi bệnh toàn ở dương vật không ah

Bạn click vào đây xem bệnh mào gà ở miệng ( Mào gà ở miệng (https://www.google.com.vn/#q=b%E1%BB%87nh+m%C3%A0o+g%C3%A0+%E1%BB%9F+mi%E1%B B%87ng) )

hoai1987
02-11-2013, 15:15
Các anh cho em hoi xết nghiệm sùi mào gà ở đâu vậy bên da liễu nó không xét nghiệm chỉ khi nào có triệu chứng mới chữa chứ nó không cho xét nghiệm

songchungvoi_HIV
02-11-2013, 15:20
Các anh cho em hoi xết nghiệm sùi mào gà ở đâu vậy bên da liễu nó không xét nghiệm chỉ khi nào có triệu chứng mới chữa chứ nó không cho xét nghiệm
Sùi màu gà chỉ khi nó mọc màu gà thì chữa bằng cách đốt. Chỉ có Giang Mai mới xn. XN Giang Mai 12 tuần sau nguy cơ

Tuanmecsedec
02-11-2013, 15:20

Bạn có thể đến bệnh viện Da Liễu hoặc bệnh viện Bình Dân.

hoai1987
02-11-2013, 15:42
Em khám ở bệnh viện da liễu đấy anh họ chỉ xem dấu hiệu thui không có xét nghiệm

Tuanmecsedec
02-11-2013, 15:45
Em khám ở bệnh viện da liễu đấy anh họ chỉ xem dấu hiệu thui không có xét nghiệm

Mào gà là vi rút ngoài sẽ có biểu hiện,nếu không có là không bị bạn.

hoai1987
23-11-2013, 16:26
Các anh ơi hôm nay đầu lưỡi em nỗi mấy hột màu đỏ ở dưới lưỡi nổi mấy mụn nhỏ nằm rải rác màu trùng với màu lưỡi giống triệu chứng sùi quá nên em đang lo,em đâu có dùng miệng của mình quan hệ bằng miệng đâu mà bị hả mấy anh dương vật em bình thường,người em hơi ấm ấm 2 tuần nay em uống kháng sinh nhiều liều lượng cao vậy em có bị sùi mào gà không mấy anh

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 16:32
Các anh ơi hôm nay đầu lưỡi em nỗi mấy hột màu đỏ ở dưới lưỡi nổi mấy mụn nhỏ nằm rải rác màu trùng với màu lưỡi giống triệu chứng sùi quá nên em đang lo,em đâu có dùng miệng của mình quan hệ bằng miệng đâu mà bị hả mấy anh dương vật em bình thường,người em hơi ấm ấm 2 tuần nay em uống kháng sinh nhiều liều lượng cao vậy em có bị sùi mào gà không mấy anh
Bạn có bệnh gì thì đến BV chuyên khoa mà khám. Bạn không được tự ý khẳng định bệnh cho mình. Bạn cần xem tài liệu này: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?p=42314#post42314)

hoai1987
30-11-2013, 21:59
Các anh cho em hỏi hôm nay 2 tháng từ khi em có nguy cơ os hôm nay em đi xét nghiệm lại bv da liễu bệnh lậu,giang mai đều âm tính hết vậy em còn nguy cơ không mấy anh,lúc chờ kết quả em có nói chuyện 1 anh đó nói là dương vật bị lở loét sau khi quan hệ 1 tuần mà kết quả là bị vậy em không sao phải không mấy anh mà em cũng thấy giang mai bị cũng nhiều em gặp 2 người đều dương tính hết

Tuanmecsedec
01-12-2013, 05:35
Các anh cho em hỏi hôm nay 2 tháng từ khi em có nguy cơ os hôm nay em đi xét nghiệm lại bv da liễu bệnh lậu,giang mai đều âm tính hết vậy em còn nguy cơ không mấy anh,lúc chờ kết quả em có nói chuyện 1 anh đó nói là dương vật bị lở loét sau khi quan hệ 1 tuần mà kết quả là bị vậy em không sao phải không mấy anh mà em cũng thấy giang mai bị cũng nhiều em gặp 2 người đều dương tính hết

Như vậy là bạn có thể yên tâm mình không bị giang mai.

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 08:03
Bạn XN Giang Mai ÂT như vậy bạn hoàn toàn k bị