PDA

View Full Version : dùng chung nước trong xô để vệ sinh cá nhân có nguy cơ không

Hoangmang1234567
21-01-2016, 19:34
Anh chị cho em hỏi dùng chung nước trong xô để vệ sinh cá nhân có nguy cơ không , liệu HIV có vào trong lỗ niệu không ?

Nguyen Ha
21-01-2016, 19:35
Anh chị cho em hỏi dùng chung nước trong xô để vệ sinh cá nhân có nguy cơ không , liệu HIV có vào trong lỗ niệu không ?

HIV không lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ.

Hoangmang1234567
21-01-2016, 19:40
Xin nói thêm xô nước ấy lúc e vào nhà vệ sinh đã có rồi , nên e ko rõ nước có sạch hay không ?

Nguyen Ha
21-01-2016, 19:41
Xin nói thêm xô nước ấy lúc e vào nhà vệ sinh đã có rồi , nên e ko rõ nước có sạch hay không ?

Sạch hay không sạch thì HIV cũng không sống được trong đó.

Hoangmang1234567
21-01-2016, 19:54
vậy là không có nguy cơ hả chị ? hiv không tồn tại trong nước dù chỉ thời gian ngắn đúng không ?

Nguyen Ha
21-01-2016, 19:55
vậy là không có nguy cơ hả chị ? hiv không tồn tại trong nước dù chỉ thời gian ngắn đúng không ?

Đúng vậy. Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

Hoangmang1234567
21-01-2016, 20:07
em xin hỏi thêm lần cuối cho chắc nha chị ? em đặt giả thuyết là người trước vừa dùng nhà vệ sinh xong rồi đến em liền , nếu xô nước có tinh dịch hay máu đã nhiễm hiv thì liệu em có nguy cơ không ? nếu sử dụng nước đó cho việc vệ sinh vùng kín mà không may nước đó vào trong lỗ niệu ạ ?

Nguyen Ha
21-01-2016, 20:09
em xin hỏi thêm lần cuối cho chắc nha chị ? em đặt giả thuyết là người trước vừa dùng nhà vệ sinh xong rồi đến em liền , nếu xô nước có tinh dịch hay máu đã nhiễm hiv thì liệu em có nguy cơ không ? nếu sử dụng nước đó cho việc vệ sinh vùng kín mà không may nước đó vào trong lỗ niệu ạ ?
Không có nguy cơ bạn ạ.

Hoangmang1234567
21-01-2016, 20:18
em cảm ơn chị hà nhiều lắm khi được chị trả lời là không có nguy cơ ! nhưng em vẫn còn chút hoang mang chị ạ , chị có thời gian xin chị tư vấn rõ thêm 1 chút được không vì kiến thức về hiv em vẫn mơ hồ lắm ?

Nguyen Ha
21-01-2016, 20:21
em cảm ơn chị hà nhiều lắm khi được chị trả lời là không có nguy cơ ! nhưng em vẫn còn chút hoang mang chị ạ , chị có thời gian xin chị tư vấn rõ thêm 1 chút được không vì kiến thức về hiv em vẫn mơ hồ lắm ?

HIV là virut yếu, khi đã ra môi trường nó bất hoạt ngay trong tức khắc nên bạn hoàn toàn yên tâm trong trường hợp này.

cần giúp đỡ
21-01-2016, 22:00

Tào lao,nếu hiv dễ lây thế công ty,quán ăn,quán bia dùng chung cốc,bể tắm công cộng sớm đóng cửa vì những hành vi đó đều có nguy cơ và người dân thường xuyên nên xét nghiệm=>hẹhe...bệnh viện giàu to

Hoangmang1234567
21-01-2016, 22:33
Tại vì phạm vi chỉ trong 1 cái xô thôi nên em nghĩ dễ lây hơn bể nước , với lại e dùng rửa trực tiếp vào vùng kín nên khả năng cao hơn ?

cần giúp đỡ
21-01-2016, 22:37
Tại vì phạm vi chỉ trong 1 cái xô thôi nên em nghĩ dễ lây hơn bể nước , với lại e dùng rửa trực tiếp vào vùng kín nên khả năng cao hơn ?
Vậy một cốc nước so với cái xô cái nào lớn hơn,cốc nước uống trực tiếp vào bụng đó.
Bạn lấy một xô nước chứa đầy dung dịch hiv,lên người cũng không có nguy cơ.vì nó đâu có cửa ngỏ vào đâu mà lây.

Hoangmang1234567
21-01-2016, 22:43
Mình nghĩ HIV theo nước vào lỗ niệu nên có nguy cơ

cần giúp đỡ
21-01-2016, 22:56
Hiv bất hoạt nhanh khi ra khỏi cơ thể,xô nước có từ trước rồi.hơn nữa xô nước không phải môi trường hiv kí sinh,lỡ có em hiv nào ngu ngơ nhảy vào xô nước thì em nó cũng chết ngay rồi.còn đợi bạn vào tắm táp rồi chui vào sao?suy diễn như trong phim ấy.

cần giúp đỡ
21-01-2016, 23:03
Làm ơn nhân thức rõ hiv nhé.
Muốn có nguy cơ phải đủ 3 yếu tô.
-Nồng độ tức nồng độ hiv,trong xô nước nồng độ hiv cho dù có thì không đủ để lây nhiễm cho dù trước đó người kia có ngâm mình trong đó luôn.theo những gì bạn kể xô nước có trước đó sau đó rồi bạn kì cọ,thì hiv làm gì tồn tại trong châu nữa.
-Thời gian tiếp thời gian càng lâu nguy cơ càng lớn (chủ yếu quan hệ tình dục,vết thương hở,tiêm chích truyền thẳng hiv vào màu)
-diện tích tiếp xúc càng lớn thì có nguy cơ càng lớn.

cần giúp đỡ
21-01-2016, 23:04
Chốt hạ không có nguy cơ!!!!
Ăn ngon ngủ yên đi.

Tuanmecsedec
22-01-2016, 06:12

HIV không lây nhiễm kiểu này bạn,đây là sự kỳ thị ở xã hội.

Charles
22-01-2016, 07:57

100% không có nguy cơ như vậy. Bạn bấm vào đây tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân nhé:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Hoangmang1234567
22-01-2016, 09:41
Xin lỗi anh Tuấn ! Vì vấn đề của em làm cho anh hiểu nhầm em kỳ thị , tại em lo lắng . Anh chị cũng hiểu rồi đó không dễ tâm sự trực tiếp với ai được chỉ dám lên dd đăng bài mong anh chị em tâm lý vững vàng và đầy đủ kiến thức về H hỗ trợ cho em thôi . Em cũng xin nhắc lại là em hoàn toàn không có ý kỳ thị , chỉ là trong đầu cứ suy nghĩ và lo sợ ?

Buonqua
22-01-2016, 09:49
Xin lỗi anh Tuấn ! Vì vấn đề của em làm cho anh hiểu nhầm em kỳ thị , tại em lo lắng . Anh chị cũng hiểu rồi đó không dễ tâm sự trực tiếp với ai được chỉ dám lên dd đăng bài mong anh chị em tâm lý vững vàng và đầy đủ kiến thức về H hỗ trợ cho em thôi . Em cũng xin nhắc lại là em hoàn toàn không có ý kỳ thị , chỉ là trong đầu cứ suy nghĩ và lo sợ ?
Bạn nên tìm hiểu thêm về kiến thức để trang bị cho mình, từ đó có cái nhìn thoáng hơn về căn bệnh thế kỷ này. Nó không dễ lây nhiễm như bạn nêu đâu.

Nguyen Ha
22-01-2016, 09:58

Bạn yên tâm HIV không dễ lây như bạn nghĩ. 100% không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
22-01-2016, 12:46

HIV ko sống trong môi trường nước. Nếu nó sống được thì Các bể bơi hồ bơi đã bị đặp bỏ rùi

Tuanmecsedec
22-01-2016, 14:26

Những gì bạn kể hoàn toàn 100% không phải con đường lây nhiễm HIV.