PDA

View Full Version : Thư tình: Tạm biệt anh

Tuanmecsedec
23-10-2013, 09:48
Thư tình: Tạm biệt anh
Dù cho có chuyện gì đi nữa sau này khi nhắc lại em cũng muốn nhớ tới anh như là một kỷ niệm đẹp.

Anh à! Em không biết đây có phải là lần cuối cùng em khóc vì anh không nữa, nhưng sau bao nhiêu chuyện xảy ra em mong đây là lần cuối cùng em khóc cho lòng mình nhẹ nhàng hơn.

Em đã hứa với bản thân mình không biết bao nhiêu lần phải mạnh mẽ, nhưng em không làm được anh à. Đúng là ai cũng có thể nhìn thấy vẻ bề ngoài mạnh mẽ của em nhưng có ai hiểu cho em là em cũng là con gái cũng có những phút yếu lòng không anh.

Mọi chuyện xảy ra trước kia dù sao cũng là quá khứ đã khép lại rồi, mặc dù hiện tại bây giờ em vẫn yêu anh tình yêu em dành cho anh chưa khi nào ít đi. Vậy nếu như tình vì tình yêu này mà khiến em trở nên yếu đuối như vậy thì em muốn dừng lại rồi. Em đã cố gắng rất nhiều trong thời gian qua nhưng em nghĩ như vậy là chưa đủ, nó chưa đủ để anh có thể chấp nhận được, chưa đủ để anh có thể thay đổi vì tình yêu này. Em biết rằng nếu bây giờ nói câu chia tay thì cả hai cùng không thể chấp nhận được vậy em sẽ chọn cách im lặng như anh vẫn làm. Im lặng để mọi chuyện qua đi để em cũng có thể chấp nhận mọi chuyện dễ dàng hơn.

http://img-hn.24hstatic.com/upload/4-2013/images/2013-10-21/1382328307-tam-biet-anh-1.jpg
Vết thương nào rồi cũng sẽ lành lại, chuyện buồn nào rồi cũng sẽ đi qua (Ảnh minh họa)
Ngày hôm nay đây khi em viết những dòng này là lúc em đã suy nghĩ kỹ rồi. Có lẽ đúng là em với anh thực sự không thể hợp nhau được, mà đâu hẳn như vậy anh đã nói với em không ai sinh ra đã hợp nhau rồi có chăng đó là sự thay đổi để có thể hiểu nhau hơn mà thôi. Nhưng tới giờ nay khi quen anh được 3 năm em vẫn không thể hiểu anh được. Em biết rằng anh sẽ bảo trong lúc này lại nói ra những lời như thế.

Em thực sự không thể chịu đựng được cảm giác này nữa rồi anh à. Tiếp tục liệu sau này em với anh có xảy ra chuyện như thế này nữa không anh. Em cũng muốn đợi tới khi anh về rồi có thể tự mình nói ra, nhưng con đường tới ngày đó xa quá anh à em không đợi được nữa anh à.

Con đường phía trước anh đi em không thể theo anh được nữa rồi, nhưng ở đây em vẫn dõi theo anh vẫn tìm hiểu về cuộc sống của anh như thế nào. Với em bây giờ sự im lặng có lẽ sẽ thay cho tất cả những lời em muốn nói vì không đủ dũng cảm nói cho anh biết em hèn nhát chọn cách này. Em mong mình không có lỗi với bản thân nữa, tương lai đang ở phía trước, em sẽ cố gắng vì mục tiêu của mình. em biết rằng mối tình đầu mãi không quên nhưng không gì là không thể mà phải không anh. Vết thương nào rồi cũng sẽ lành lại, chuyện buồn nào rồi cũng sẽ đi qua. Dù cho có chuyện gì đi nữa sau này khi nhắc lại em cũng muốn nhớ tới anh như là một kỷ niệm đẹp.

Chúc cho cuộc sống của anh luôn vui vẻ và bình an anh nhé!

vuhong.vcu@gmail.com (Khampha.vn)

http://hn.24h.com.vn/ban-tre-cuoc-song/thu-tinh-tam-biet-anh-c64a581403.html