PDA

View Full Version : anh chị tư vấn giúp em sùi mào gà.

hn219888
23-01-2016, 20:20
Chào anh chị trong diễn đàn. Cách đây 8,5 tháng em có quan hệ tìn dục ko an toàn. Em có đi xét nghiệm hiv,giang mai,viêm gan B,C tại các thời điểm 2,3,và 6 tháng kết quả đều âm tính. Còn sùi mào gà đến nay 8,5 tháng bộ phận sinh dục của em chưa xuất hiện nốt sùi. Anh chị tư vấn giúp em ạ. Em xin cảm ơn

songchungvoi_HIV
23-01-2016, 20:26
Chào anh chị trong diễn đàn. Cách đây 8,5 tháng em có quan hệ tìn dục ko an toàn. Em có đi xét nghiệm hiv,giang mai,viêm gan B,C tại các thời điểm 2,3,và 6 tháng kết quả đều âm tính. Còn sùi mào gà đến nay 8,5 tháng bộ phận sinh dục của em chưa xuất hiện nốt sùi. Anh chị tư vấn giúp em ạ. Em xin cảm ơn
Với KQ này bạn an toàn 1 tỵ%, KQ HIV trắng đen thùi lùi sau 12 tuần
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

hn219888
23-01-2016, 20:32
Cảm ơn anh ạ. Còn bệnh sùi mào gà thì sao hả anh?

songchungvoi_HIV
23-01-2016, 20:35
Cảm ơn anh ạ. Còn bệnh sùi mào gà thì sao hả anh?

Sùi sau 2 tuần đến 2 tháng ko có U sùi là an toàn

hn219888
23-01-2016, 20:38
Chỉ cần 2 tháng sau quan hệ là an toàn sao ạ. Thế những thông tin trên mạng từ 2 đến 9 tháng là sao ạ. Mong a tư vấn kỹ cho e vì hiện tại e đang rất lo lắng và phải uống thuốc trầm cảm trong thời gian khá dài...

songchungvoi_HIV
23-01-2016, 20:50
Chỉ cần 2 tháng sau quan hệ là an toàn sao ạ. Thế những thông tin trên mạng từ 2 đến 9 tháng là sao ạ. Mong a tư vấn kỹ cho e vì hiện tại e đang rất lo lắng và phải uống thuốc trầm cảm trong thời gian khá dài...
Songchung khẳng định sau 2 tháng là an toàn
Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)

hn219888
23-01-2016, 21:01
Hiện tại bô phận sinh dục của em đang bị tấy đỏ 1 vài vùng cả ở bao quy đầu và quy đầu ạ. Cảm giác hơi rát. Đó là biểu hiện của bệnh gì thưa anh?

songchungvoi_HIV
23-01-2016, 21:05
Hiện tại bô phận sinh dục của em đang bị tấy đỏ 1 vài vùng cả ở bao quy đầu và quy đầu ạ. Cảm giác hơi rát. Đó là biểu hiện của bệnh gì thưa anh?

Mua nước phụ khoa về vệ sinh

hn219888
23-01-2016, 21:11
Em nhớ cách đây khoảng 2 tháng em cũng bị như vậy nhưng ít hơn. Cũng tấy đỏ và rát rồi khoảng 2,3 ngày thì hết. Đến hôm nay thì bị rộng hơn. Ko biết có sao ko nữa. Em là người hay lo lắng và để ý nên từ lúc quan hệ ko an toàn xong lúc nào e cũng theo dõi và hễ cứ có chút gì thay đổi cơ thể là e lại xoắn cả lên.hic

songchungvoi_HIV
23-01-2016, 21:14
Em nhớ cách đây khoảng 2 tháng em cũng bị như vậy nhưng ít hơn. Cũng tấy đỏ và rát rồi khoảng 2,3 ngày thì hết. Đến hôm nay thì bị rộng hơn. Ko biết có sao ko nữa. Em là người hay lo lắng và để ý nên từ lúc quan hệ ko an toàn xong lúc nào e cũng theo dõi và hễ cứ có chút gì thay đổi cơ thể là e lại xoắn cả lên.hic

Đi khám nam khoa

Tuanmecsedec
23-01-2016, 22:38

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Sau 8,5 tháng bạn hoàn toàn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

hn219888
24-01-2016, 09:51
Vậy e bị tấy đỏ ở bao quy đầu và quy đầu chỉ hơi rát 1 chút. Ngoài ra ko sưng ko có hiện tượng tiểu buốt. Đó là sao hả anh?

Charles
24-01-2016, 09:58
Vậy e bị tấy đỏ ở bao quy đầu và quy đầu chỉ hơi rát 1 chút. Ngoài ra ko sưng ko có hiện tượng tiểu buốt. Đó là sao hả anh?

Có thể do bạn vệ sinh không sạch sẽ dẫn đến viêm thôi. Bạn hòa ít nước muối ấm loãng vệ sinh mấy bữa xem sao.

hn219888
24-01-2016, 10:19
Lần trước e cũng bị như vậy rùi 1 2 ngày lại hết anh ạ.

hn219888
24-01-2016, 10:20
Còn về sùi mào gà thì e chắc chắn ko bị đúng ko. Bây giờ nếu có biểu hiện gì thì ko liên quan gì đến SMG phải ko ạ?

Charles
24-01-2016, 10:46
Còn về sùi mào gà thì e chắc chắn ko bị đúng ko. Bây giờ nếu có biểu hiện gì thì ko liên quan gì đến SMG phải ko ạ?

Nếu bị thì bạn sẽ thấy biểu hiện ngay sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày, nếu sau 3 tháng không có biểu hiện tức không bị, giờ sau hơn 8 tháng còn liên quan gì nữa.

hn219888
24-01-2016, 14:32
Vậy những thông tin trên mạng từ 2 đến 9 tháng là sao ạ?

Charles
24-01-2016, 14:41
Vậy những thông tin trên mạng từ 2 đến 9 tháng là sao ạ?

Thông tin thì có nhiều nguồn, có thông tin mới - thông tin cũ. Diendanhiv.vn khẳng định SMG nếu bị sẽ có biểu hiện không quá 3 tháng. Nếu bạn không tin thì không post bài hỏi nữa, đơn giản vậy thôi.

hn219888
24-01-2016, 16:28
Ko phải em ko tin mà do tâm lý lo lắng quá nên em tim tòi nhiều thông tin nên hơi rối trí ạ. Mong anh thông cảm. Em có chuyện này muốn hỏi. Sau khi quan hệ ko an toàn 1 tháng em có đến phòng khám tư nhân để xét nghiệm thì người ta kết luộn em bị viêm niệu đạo. Khoảng 3 tháng sau em có tới Trung tâm chăm sóc sức khỏe sunh sản Hà Nội xét nghiệm lại thì bác sĩ ở đó nói niệu đạo sạch sẽ ko có vấn đề gì hết. Ko biết em nên tin kết luận ở đâu đây. Mong anh chị tư vấn giúp em.

hn219888
24-01-2016, 16:30
Từ khi quan hệ ko an toàn đến này hơn 8 tháng em ko có triệu chứng tiểu buốt tiểu rát hay chay mủ gì cả.

Charles
24-01-2016, 16:55
Ko phải em ko tin mà do tâm lý lo lắng quá nên em tim tòi nhiều thông tin nên hơi rối trí ạ. Mong anh thông cảm. Em có chuyện này muốn hỏi. Sau khi quan hệ ko an toàn 1 tháng em có đến phòng khám tư nhân để xét nghiệm thì người ta kết luộn em bị viêm niệu đạo. Khoảng 3 tháng sau em có tới Trung tâm chăm sóc sức khỏe sunh sản Hà Nội xét nghiệm lại thì bác sĩ ở đó nói niệu đạo sạch sẽ ko có vấn đề gì hết. Ko biết em nên tin kết luận ở đâu đây. Mong anh chị tư vấn giúp em.

Từ khi quan hệ ko an toàn đến này hơn 8 tháng em ko có triệu chứng tiểu buốt tiểu rát hay chay mủ gì cả.

Bạn đã được BS kết luận không còn viêm niệu đạo, thời gian 8 tháng qua bạn không thấy biểu hiện gì đã chứng minh điều đó. Vậy nên bạn yên tâm.

hn219888
25-01-2016, 12:09
Anh chị ơi. Cách đấy hơn 2 tháng ở rãnh quy đầu em thấy xuất hiện 2 cái mụn nhỏ giống biểu hiện của SMG. Nhưng đến nay vẫn như vậy và ko phát triển gì thêm. Nó vẫn y nguyên như trước. Ko biết mụn đó là gì ạ?

Charles
25-01-2016, 13:12
Anh chị ơi. Cách đấy hơn 2 tháng ở rãnh quy đầu em thấy xuất hiện 2 cái mụn nhỏ giống biểu hiện của SMG. Nhưng đến nay vẫn như vậy và ko phát triển gì thêm. Nó vẫn y nguyên như trước. Ko biết mụn đó là gì ạ?

Theo mô tả của bạn đó không phải là mụn, cũng không phải SMG, mà đó là gai sinh dục.

songchungvoi_HIV
25-01-2016, 13:38
Đây là hình ảnh sùi mào gà ở DV:
http://cacbenhxahoi.com/images/suimaoga/sui-mao-ga-o-co-quan-sinh-duc-nam.jpg
http://phongkhamnamkhoa.com/images/hinh-anh-benh-sui-mao-ga-o-nam-gioi-02.jpg
http://chuabenhxahoi.info/wp-content/uploads/chlamydai-gay-ton-hai-bo-phan-sinh-duc-nam.jpeghttp://phu-khoa.com/wp-content/uploads/2014/02/hinh-anh-benh-sui-mao-ga-o-duong-vat.jpg

hn219888
25-01-2016, 21:57
Anh ơi em thấy thỉnh thoảng nó cũng hơi ngứa anh à.

Nguyen Ha
26-01-2016, 04:18
Anh ơi em thấy thỉnh thoảng nó cũng hơi ngứa anh à.

Đây là box hỏi đáp về Xét nghiệm. Bạn tránh đi lạc chỉ đề.

hn219888
26-01-2016, 08:08
Chị ơi e tưởng diễn đàn tư vấn cả các vấn đề về bệnh xã hội ạ. Mà e lại đang rất lo lắng về SMG. E có đọc được thông tin là khi khi nào cơ thể suy yếu thì vi rút HPV mới bộc phát. Lại làm em lo lắng quá mọi người ạ.:yociexp76:

Buonqua
26-01-2016, 08:45
Chị ơi e tưởng diễn đàn tư vấn cả các vấn đề về bệnh xã hội ạ. Mà e lại đang rất lo lắng về SMG. E có đọc được thông tin là khi khi nào cơ thể suy yếu thì vi rút HPV mới bộc phát. Lại làm em lo lắng quá mọi người ạ.:yociexp76:
Đọc ở đâu rồi lên đây chất vấn. Biết đâu mà trả lời. Riêng TH bạn, nếu là do HPV thì với thời gian của bạn thì bây giờ giống như hình của anh Songchungvoi_HIV đưa lên rồi. Bạn an tâm không phải đâu.

Nguyen Ha
26-01-2016, 09:39

Đúng! Diễn đàn tư vấn cả các bệnh XN. Nhưng đây là chủ đề bạn lập ra ở box xét nghiệm hỏi về các xét nghiệm chưa an toàn, đã an toàn. Chứ không phải chỗ để hỏi về nguy cơ, triệu chứng và đọc thông tin trên mạng lên đây chất vấn.

hn219888
03-02-2016, 23:09
Anh chị ơi. Rãnh dương vật em nổi 2 nốt bằng 2 đầu tăm,mà em theo dõi nổi hơn 2 tháng nay rồi. Em lo lắng quá mọi người ạ. Em sợ em là trường hợp đặc biết giống mấy bài viết của mấy bạn đến 2 năm mới xuất hiện sùi mào gà. Mong anh chị thông cảm cho em vì nhắc nhiều tới vấn đề SMG ạ.

trungan1987
03-02-2016, 23:13
Anh chị ơi. Rãnh dương vật em nổi 2 nốt bằng 2 đầu tăm,mà em theo dõi nổi hơn 2 tháng nay rồi. Em lo lắng quá mọi người ạ. Em sợ em là trường hợp đặc biết giống mấy bài viết của mấy bạn đến 2 năm mới xuất hiện sùi mào gà. Mong anh chị thông cảm cho em vì nhắc nhiều tới vấn đề SMG ạ.
Bây h bạn bị j thì bạn bạn đi khám cái đó... chỉ có khám mới biết rõ hơn thôi...

hn219888
03-02-2016, 23:37
2 nốt đó em thấy nó từ khi xuất hiện đến nay hơn 2 tháng rồi mà nó ko phát triển lên ạ. Nó vẫn như vậy. Thời gian của em thì đã 9 tháng rồi anh ạ. Em lo quá

trungan1987
03-02-2016, 23:39
2 nốt đó em thấy nó từ khi xuất hiện đến nay hơn 2 tháng rồi mà nó ko phát triển lên ạ. Nó vẫn như vậy. Thời gian của em thì đã 9 tháng rồi anh ạ. Em lo quá
Thì mình cũng nói rồi... bạn đi khám để biết rõ hơn... Chứ h bạn ko đi khám nghi này nghi nọ rùi sợ thì cũng chẳng đc j...

hn219888
03-02-2016, 23:48
Em tưởng nếu là SMG thì nó sẽ phát triển nhanh chứ ạ. Em có đi khám rồi nhưng bác sĩ nói để theo dõi thêm. Thế em mới lo lắng ạ. Mọi người tư vấn cho el là SMG biểu hiện ko quá 3 tháng. Nhưng ko hiểu sao em vẫn ngày đêm nghĩ đến nó. Ko thể nào thoát khỏi đầu em được.

Tuanmecsedec
04-02-2016, 06:08

Em tưởng nếu là SMG thì nó sẽ phát triển nhanh chứ ạ. Em có đi khám rồi nhưng bác sĩ nói để theo dõi thêm. Thế em mới lo lắng ạ. Mọi người tư vấn cho el là SMG biểu hiện ko quá 3 tháng. Nhưng ko hiểu sao em vẫn ngày đêm nghĩ đến nó. Ko thể nào thoát khỏi đầu em được.

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không bị sùi mào gà.

Charles
04-02-2016, 07:51

Về SMG bạn đã nhận được nhiều câu trả lời rồi, vui lòng đọc lại.
Chủ đề này đã tư vấn xong, để tránh lạc chủ đề BQT khóa chủ đề lại.

Đúng! Diễn đàn tư vấn cả các bệnh XN. Nhưng đây là chủ đề bạn lập ra ở box xét nghiệm hỏi về các xét nghiệm chưa an toàn, đã an toàn. Chứ không phải chỗ để hỏi về nguy cơ, triệu chứng và đọc thông tin trên mạng lên đây chất vấn.

songchungvoi_HIV
04-02-2016, 12:18

Tối ngày ăn không ngồi vạch Trym tìm mồng gà, mồng gà trên đầu con gà trống chứ có đâu mà tìm trên Trym