PDA

View Full Version : Mong mọi người giúp em với

Vucuongms
24-01-2016, 22:08
Chuyện là em đang trong thời gian uống thuốc PEP. Chính xác là mới được 2 ngày, thì em cũng không nói với gia đình gì cả. Em mong anh chị giúp em cái là: hôm qua chị gái em có nặn mụn trứng cá thì cũng chảy máu, em thì không dám hỏi xem tay chị e có xước gì không tại em cũng vẫn còn dấu mọi người chưa cho mọi người biết là uống thuốc. Em xin hỏi như thế thì chị gái e có sao không ạ? Em từ hôm qua đến giờ lo lắng quá mong mọi người giúp em ạ.

Nguyen Ha
25-01-2016, 07:21
Chuyện là em đang trong thời gian uống thuốc PEP. Chính xác là mới được 2 ngày, thì em cũng không nói với gia đình gì cả. Em mong anh chị giúp em cái là: hôm qua chị gái em có nặn mụn trứng cá thì cũng chảy máu, em thì không dám hỏi xem tay chị e có xước gì không tại em cũng vẫn còn dấu mọi người chưa cho mọi người biết là uống thuốc. Em xin hỏi như thế thì chị gái e có sao không ạ? Em từ hôm qua đến giờ lo lắng quá mong mọi người giúp em ạ.
Bạn yên tâm chị gái bạn không sao.

Vucuongms
25-01-2016, 07:35
Bạn yên tâm chị gái bạn không sao.

Em cảm ơn anh. Tại em cũng không biết là chị gái có xước tay hay không anh ạ. Nếu có làm sao chắc em ân hận chết mất 😓😓😓😓

Nguyen Ha
25-01-2016, 07:36
Em cảm ơn anh. Tại em cũng không biết là chị gái có xước tay hay không anh ạ. Nếu có làm sao chắc em ân hận chết mất

Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm như vậy.

Vucuongms
25-01-2016, 12:14
Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm như vậy.

Anh ơi cho em xin phép hỏi thăm là chiều nay em có hẹn bác sĩ nha khoa nhổ răng số 6. Họ kê cho em cái đơn uống trước khi nhổ là:
1. Novogyl
2. Alphachymotripsin 4,2mg
3. Efferalgan codein 500mg
4. Dung dịch T-B
Em muốn hỏi là em bình thường uống Pep là 10h và 22h thì có ảnh hưởng gì không ạ.

Charles
25-01-2016, 13:15
Anh ơi cho em xin phép hỏi thăm là chiều nay em có hẹn bác sĩ nha khoa nhổ răng số 6. Họ kê cho em cái đơn uống trước khi nhổ là:
1. Novogyl
4. Dung dịch T-B
Em muốn hỏi là em bình thường uống Pep là 10h và 22h thì có ảnh hưởng gì không ạ.

Không ảnh hưởng gì đâu bạn.

Vucuongms
25-01-2016, 13:21
Không ảnh hưởng gì đâu bạn.

Dạ e xin cảm ơn ạ

songchungvoi_HIV
25-01-2016, 13:43
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi Vucuongms http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=313001#post313001)

1. Novogyl
4. Dung dịch T-B

Cho dù bạn là người nhiễm HIV thì việc nặn bóp mụn ko làm lây nhiễm HIV.
Những thuốc bạn uống ko ảnh hưởng tới hòa bình thế giới

Vucuongms
25-01-2016, 14:24
Cho dù bạn là người nhiễm HIV thì việc nặn bóp mụn ko làm lây nhiễm HIV.
Những thuốc bạn uống ko ảnh hưởng tới hòa bình thế giới

Dạ vậng ạ. Em muốn hỏi thêm các anh là chiều nay em nhổ răng số 6 họ bảo đi xét nghiệm máu để xem thời gian máu đông nhanh hay chậm. Nhưng vì là sáng e ăn rồi nên không xét nghiệm được. Em muốn hỏi không biết nhổ răng thì có sao không ạ.

songchungvoi_HIV
25-01-2016, 14:31
Dạ vậng ạ. Em muốn hỏi thêm các anh là chiều nay em nhổ răng số 6 họ bảo đi xét nghiệm máu để xem thời gian máu đông nhanh hay chậm. Nhưng vì là sáng e ăn rồi nên không xét nghiệm được. Em muốn hỏi không biết nhổ răng thì có sao không ạ.
Nhổ răng thường họ XN xem máu có mầm bệnh máu ko động hay ko, nếu ăn rùi thì ko XN được muốn XN chuẩn phải nhịn đói 12 giờ trước XN, nếu bệnh máu ko đông nhổ răng máu chảy hoài là tiêu