PDA

View Full Version : Thường xuyên uống trễ pep.

Banlinh
28-01-2016, 17:53
Do em có nguy cơ nên phải uống pep. Do mấy ngày nay lạnh quá em thường uống trễ vào sáng sớm thường trễ từ 10-15 phút có hôm thì thì 30 phút do đi đường. Vậy liệu có mất tác dụng của thuốc không.

Charles
28-01-2016, 20:03
Do em có nguy cơ nên phải uống pep. Do mấy ngày nay lạnh quá em thường uống trễ vào sáng sớm thường trễ từ 10-15 phút có hôm thì thì 30 phút do đi đường. Vậy liệu có mất tác dụng của thuốc không.

Uống trễ như vậy không sao. Bạn uống PEP vô tội vạ chứ làm gì có nguy cơ gì.

Chủ đề: Lo lắng quá mức (http://diendanhiv.vn/threads/38113-Lo-lang-qua-muc)

Tuanmecsedec
28-01-2016, 22:39

Bạn uống sớm,trễ 30 phút trở lại không sao.Vấn đề của bạn đã tư vấn rồi mà uống thuốc là không cần thiết.

songchungvoi_HIV
29-01-2016, 13:32

Trong 28 ngày PEP được phép trễ ko quá 3 lần mỗi lần ko quá 1 đến 2 giờ

Banlinh
30-01-2016, 16:19
Em đã từng lập topic trên đây rồi, nhưng em rất lo lắng nên em muốn hỏi thêm một số vấn đề về HIV. Em là người xét nghiệm combo ra trên 1 một chút sau đó làm khẳng định lại ở bệnh viện trung ương bằng elisa murex ag/ab âm tính. Sau đó em có 2 lần do tiếp khách mà đi masa kich thích bằng tay và một lần không dám cho kích thích mà chỉ ôm ấp thôi. Sau nguy cơ các lần trên được 4 tuần em đều đi xét nghiệm combo âm tính cụ thể là 22 ngày, 25 ngày và 27 ngày. Nhưng vì stress về HIV nhiều mà em hay lo nghĩ như khi uống chung cốc nước với bạn khi mình đang có nhiệt miệng trong người em cũng uống pep ( được 10 ngày thì ngưng trong thời gian uống pep em có đi xét nghiệm combo âm tính ngày 26/12). Em có sờ tay và mặt một bạn gái mới quen sau đó 1 tiêng chạm vào đầu khấc dương vật em lo sợ có nguy cơ nên cũng mua pep và uống đến nay được 17 ngày, trong thời gian uống pep em cũng đi xét nghiệm combo 23/1 âm tính( 4 tháng từ nguy cơ ôm gái masa, 21,24 tuần kích thích bằng tay). Em stress đến mức vô ý ăn chung cái bánh mì với bạn em cũng sợ, bạn chạm tay vào em cũng lo sợ phải rửa tay xà phòng gấp. Dạo này em hay bị viêm miệng và nhiệt miệng quá không biết có phải do em uống pep không, Thực sụ em rất rối chẳng biết mình đã an toàn chưa. Khi trên một trang tư vấn ( không miễn phí khi gọi điện họ thỉnh thoảng có nhưng tin hot 3 tháng âm, 6 tháng dương, hay 6 tháng âm 1 năm dương làm em rất sợ và hoang mang). .Thực sự em không cảm thấy hạnh phúc khi mãi như thế này đôi lúc muốn kết thúc tất cả.

songchungvoi_HIV
30-01-2016, 16:22
Em đã từng lập topic trên đây rồi, nhưng em rất lo lắng nên em muốn hỏi thêm một số vấn đề về HIV. Em là người xét nghiệm combo ra trên 1 một chút sau đó làm khẳng định lại ở bệnh viện trung ương bằng elisa murex ag/ab âm tính. Sau đó em có 2 lần do tiếp khách mà đi masa kich thích bằng tay và một lần không dám cho kích thích mà chỉ ôm ấp thôi. Sau nguy cơ các lần trên được 4 tuần em đều đi xét nghiệm combo âm tính cụ thể là 22 ngày, 25 ngày và 27 ngày. Nhưng vì stress về HIV nhiều mà em hay lo nghĩ như khi uống chung cốc nước với bạn khi mình đang có nhiệt miệng trong người em cũng uống pep ( được 10 ngày thì ngưng trong thời gian uống pep em có đi xét nghiệm combo âm tính ngày 26/12). Em có sờ tay và mặt một bạn gái mới quen sau đó 1 tiêng chạm vào đầu khấc dương vật em lo sợ có nguy cơ nên cũng mua pep và uống đến nay được 17 ngày, trong thời gian uống pep em cũng đi xét nghiệm combo 23/1 âm tính( 4 tháng từ nguy cơ ôm gái masa, 21,24 tuần kích thích bằng tay). Em stress đến mức vô ý ăn chung cái bánh mì với bạn em cũng sợ, bạn chạm tay vào em cũng lo sợ phải rửa tay xà phòng gấp. Dạo này em hay bị viêm miệng và nhiệt miệng quá không biết có phải do em uống pep không, Thực sụ em rất rối chẳng biết mình đã an toàn chưa. Khi trên một trang tư vấn ( không miễn phí khi gọi điện họ thỉnh thoảng có nhưng tin hot 3 tháng âm, 6 tháng dương, hay 6 tháng âm 1 năm dương làm em rất sợ và hoang mang). Không rõ có phải họ tự lập ra nick và tự tao chủ đề không.Mặc dù họ nói em an toàn mà em vẫn sợ .Thực sự em không cảm thấy hạnh phúc khi mãi như thế này đôi lúc muốn kết thúc tất cả.

https://www.upsieutoc.com/images/2015/03/13/10428049_514350182038892_7776227643623515175_n.jpg