PDA

View Full Version : Hỏi về viêm gan c

Exdaje
03-02-2016, 07:49
Mình bị viêm gan c. Môi mình bị nứt đang ăn xong thìa dính máu từ chỗ môi bị nứt ấy xong dùng thìa ấy đút cho người khác ăn liệu có nguy cơ lây nhiễm viên gan c cho người khác không ạ

Tuanmecsedec
03-02-2016, 08:11
Mình bị viêm gan c. Môi mình bị nứt đang ăn xong thìa dính máu từ chỗ môi bị nứt ấy xong dùng thìa ấy đút cho người khác ăn liệu có nguy cơ lây nhiễm viên gan c cho người khác không ạ

Viêm gan C được phát hiện năm 1989. Virus này lan truyền qua đường máu , như viêm gan B, nhưng hiếm khi lây qua đường tình dục .Những gì bạn kể không sao.

Exdaje
03-02-2016, 08:15
Nhưng thìa ấy vừa dính máu của mình mà. hôm ấy mình không để ý nên lấy thìa dính máu từ môi nứt ấy đút cho con mình nên mình lo quá. Hịc

Tuanmecsedec
03-02-2016, 08:24
Nhưng thìa ấy vừa dính máu của mình mà. hôm ấy mình không để ý nên lấy thìa dính máu từ môi nứt ấy đút cho con mình nên mình lo quá. Hịc

Không sao đâu bạn.

Exdaje
03-02-2016, 08:34
Cảm ơn Ad. Mình cứ lo từ qua đến giờ.

songchungvoi_HIV
03-02-2016, 14:57
Gan C chỉ lây nhiễm qua dùng cung kim tiêm và qua QHTD ko an toàn, Gan C ko lây nhiễm qua ăn uống chung

Exdaje
06-02-2016, 07:22
Gan C chỉ lây nhiễm qua dùng cung kim tiêm và qua QHTD ko an toàn, Gan C ko lây nhiễm qua ăn uống chung

Nhưng mình chỉ sợ bé đang mọc răng nên niêm mạc nứu của bé bị dính máu mình rồi máu mình thập nhập từ niêm mạc nứu đấy vào mâu bé thôi hix :(

Charles
06-02-2016, 10:01
Nhưng mình chỉ sợ bé đang mọc răng nên niêm mạc nứu của bé bị dính máu mình rồi máu mình thập nhập từ niêm mạc nứu đấy vào mâu bé thôi hix :(

Bạn yên tâm gan C không lây nhiễm như vậy đâu.

songchungvoi_HIV
06-02-2016, 13:11
Gan C nguy cơ khi và chỉ khi dùng bơm ki chứa máu bơm thằng vào máu lành

Exdaje
15-02-2016, 16:37
Gan C nguy cơ khi và chỉ khi dùng bơm ki chứa máu bơm thằng vào máu lành

Anh ơi sao e đọc báo thì họ nói gan c có nguy cơ lây qua đường ăn uống khi răng lợi bị nứt và lở ăn phải máu của người bệnh ạ anh. E lo con e đang mọc răng lợi đang nứt ra nên máu e có thế từ chỗ nứt ấy thâm nhập vào qua anh ạ :(

Tuanmecsedec
16-02-2016, 06:28
Anh ơi sao e đọc báo thì họ nói gan c có nguy cơ lây qua đường ăn uống khi răng lợi bị nứt và lở ăn phải máu của người bệnh ạ anh. E lo con e đang mọc răng lợi đang nứt ra nên máu e có thế từ chỗ nứt ấy thâm nhập vào qua anh ạ :(

Thường viêm gan C chủ yếu lây qua đường máu thôi bạn.

Exdaje
16-02-2016, 13:21
Thường viêm gan C chủ yếu lây qua đường máu thôi bạn.
Thì đây cũng là đường máu con gì anh ?

Tuanmecsedec
16-02-2016, 14:38
Thì đây cũng là đường máu con gì anh ?

Đường máu ở đây là bị bơm máu trực tiếp vào cơ thể,thường những người sử dụng ma túy chung kim tiêm.Bạn đừng có kiểu nói và hỏi (Thì đây cũng là đường máu con gì ..) Nếu cảm thấy am hiểu thì đừng post bài hỏi,vớ vẩn.