PDA

View Full Version : quan hệ với GMD,mình có dùng BCS và BCS k hề rách,nhưng có kích dục miệng

somebody1606
23-10-2013, 20:55
cách đây 15 ngày mình có quan hệ với GMD,mình có dùng BCS và BCS k hề rách hay tuột,nhưng trước khi quan hệ mình có để cho GMD dùng miệng kích thích dương vật của mình. sau 4 ngày mình có những triệu chứng của bệnh Lậu và đi xét nghiệm thì đúng là mình đã bị Lậu,mình đã điều trị sau 1 tuần và đã khỏi. sáng nay mình vừa đi xét nghiệm lại Lậu thì k còn nữa,chỉ còn những tạp khuẩn như cầu khuẩn,..v..v. mình có test luôn HIV bằng phương pháp test nhanh thì kết quả âm tính.bây giờ mình k có bất cứ biểu hiện gì ngoài có nổi hạch ở bẹn và cổ(mình không hiểu sao lại chưa hết,vì mình chữa xong Lậu rồi mà),lưỡi mình còn trắng nữa(có người bảo do dùng kháng sinh dài ngày). à mà hạch của mình còn đối xứng nữa chứ,mình nghe nói HIV là hạcddooosi xứng phải không ạ?

mọi người cho mình hỏi là mình có nguy cơ nhiễm HIV không và sau mấy ngày nữa thì mình nên đi xét nghiệm,mình stress quá nặng rồi ạ :(((( ở Hà Nội thì làm xn Combo ở đâu được ạ?

Tuanmecsedec
23-10-2013, 21:00
cách đây 15 ngày mình có quan hệ với GMD,mình có dùng BCS và BCS k hề rách hay tuột,nhưng trước khi quan hệ mình có để cho GMD dùng miệng kích thích dương vật của mình. sau 4 ngày mình có những triệu chứng của bệnh Lậu và đi xét nghiệm thì đúng là mình đã bị Lậu,mình đã điều trị sau 1 tuần và đã khỏi. sáng nay mình vừa đi xét nghiệm lại Lậu thì k còn nữa,chỉ còn những tạp khuẩn như cầu khuẩn,..v..v. mình có test luôn HIV bằng phương pháp test nhanh thì kết quả âm tính.bây giờ mình k có bất cứ biểu hiện gì ngoài có nổi hạch ở bẹn và cổ(mình không hiểu sao lại chưa hết,vì mình chữa xong Lậu rồi mà),lưỡi mình còn trắng nữa(có người bảo do dùng kháng sinh dài ngày). à mà hạch của mình còn đối xứng nữa chứ,mình nghe nói HIV là hạcddooosi xứng phải không ạ?

mọi người cho mình hỏi là mình có nguy cơ nhiễm HIV không và sau mấy ngày nữa thì mình nên đi xét nghiệm,mình stress quá nặng rồi ạ :(((( ở Hà Nội thì làm xn Combo ở đâu được ạ?

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

HIV/AIDS.
23-10-2013, 21:00

Bạn đã quan hệ với GMD và có sử dụng BCS nên bạn ko có nguy cơ lây nhiễm với HIV. Nhưng với hành vi OS bạn có thể bị những bệnh liên quan về đường tình dục mà bạn mắc bệnh lậu là 1 mình chứng rõ nét. Tuy nhiên có nhưng bênh không phát ra ngoài liên nên sau 12 tuần kể từ khi có nguy cơ bạn làm lại xét nghiệm đối với các bệnh về đường tình dục(trừ HIV)

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 21:13

Chào bạn!
Bạn có thể tham khỏa tài liệu này nhé:
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

Nguyen Ha
23-10-2013, 21:29
Những gì bạn kể bạn an toàn với HIV nhưng có nguy cơ mắc lậu, giang mai, sùi mào gà, viêm gan do có hành vi OS, lậu bạn đã được điều trị, còn các bệnh khác bạn nên xn STDs sau 12 tuần. Còn các triệu chứng mà bạn kể là do Stress gây nên.

somebody1606
23-10-2013, 21:33
a Tuấn ơi a có thể nói rõ hơn cho e về vấn đề e có nguy cơ cao nhiễm HIV không và sau bao nhiêu ngày nữa thì e nên đi làm xét nghiệm ạ?

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 21:39
QHTD có BCS là an toàn với HIV, bạn yên tâm đi, nguyên nhân bạn bị lậu là do OS ==> OS còn có nguy cơ Mồng Gà, Giang Mai, và viêm gan B, bạn xn STDs sau nguy cơ 12 tuần nhé, bạn cần xem lại tài liệu này:

Chào bạn!
Bạn có thể tham khỏa tài liệu này nhé:
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

Nguyen Ha
23-10-2013, 21:59
a Tuấn ơi a có thể nói rõ hơn cho e về vấn đề e có nguy cơ cao nhiễm HIV không và sau bao nhiêu ngày nữa thì e nên đi làm xét nghiệm ạ?

Bạn KHÔNG CÓ NGUY CƠ VỚI HIV. Yên tâm về HIV đi.

somebody1606
23-10-2013, 22:29
thưa a/chị có thể cho e biết là lúc quan hệ xong e có tự tháo BCS ra và nếu e có dùng tay tháo BCS cầm vào dương vật của e lúc đi tiểu thì nguy cơ e nhiễm HIV cao k ạ?

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 22:35
thưa a/chị có thể cho e biết là lúc quan hệ xong e có tự tháo BCS ra và nếu e có dùng tay tháo BCS cầm vào dương vật của e lúc đi tiểu thì nguy cơ e nhiễm HIV cao k ạ?
QHTD xong k tháo BCS k lẽ để vậy àh, tháo BCS thì liên quan chi đến HIV, cái bạn cần quan tâm bây giờ k phải là HIV, mà cái đường link tôi gởi cho bạn, vui lòng đọc đi và xn STDs sau nguy cơ 12 tuần, bạn k có nguy cơ với HIV k cần xn HIV

somebody1606
23-10-2013, 22:40

QHTD xong k tháo BCS k lẽ để vậy àh, tháo BCS thì liên quan chi đến HIV, cái bạn cần quan tâm bây giờ k phải là HIV, mà cái đường link tôi gởi cho bạn, vui lòng đọc đi và xn STDs sau nguy cơ 12 tuần, bạn k có nguy cơ với HIV k cần xn HIV

chỉ là e nghĩ lúc e cầm về phía ngoài BCS vẫn còn dính chất dịch của cô GMD đấy nên e hơi lo thôi ạ,e rất mơ hồ với chi tiết này nên xin các anh chị tư vấn giúp e.

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 22:51
chỉ là e nghĩ lúc e cầm về phía ngoài BCS vẫn còn dính chất dịch của cô GMD đấy nên e hơi lo thôi ạ,e rất mơ hồ với chi tiết này nên xin các anh chị tư vấn giúp e.
Tôi nói rất rõ: Bạn k có nguy cơ với HIV do QHTD an toàn bằng BCS đã đc khẳng định bằng KQ XN AT với HIV, nguyên nhân bạn bị lậu là do OS mà ra, ngoài lậu ra bạn còn có nguy cơ Giang Mai, Mồng Gà và viêm gan B, HIV lây khi và chỉ khi bạn QHTD k an toàn và DV of bạn nằm hoàn toàn trong AD k có BCS. Bạn cần xn dùm tôi STDs sau nguy cơ 12 tuần. Ok?

trungan1987
23-10-2013, 22:55
Vấn đề này thì bạn yên tâm... H ko lây như vậy...
Còn về trường hợp của bạn... Bạn qh với gmd có dùng bcs... và bcs ko rách, ko tuột... => bạn ko có nguy cơ...
OS ko có nguy cơ lây nhiễm H... Tuy nhiên có thể lây các bệnh: Viêm gan B, lậu, giang mai, mồng gà...
Và bạn bị lậu do OS... và cũng đã điều trị rồi... còn các bệnh còn lại bạn xn sau 12 tuần...

Tuanmecsedec
23-10-2013, 22:55

HIV không dễ lây nhiễm như vậy bạn.Bạn yên tâm.

somebody1606
23-10-2013, 23:50
Tôi nói rất rõ: Bạn k có nguy cơ với HIV do QHTD an toàn bằng BCS đã đc khẳng định bằng KQ XN AT với HIV, nguyên nhân bạn bị lậu là do OS mà ra, ngoài lậu ra bạn còn có nguy cơ Giang Mai, Mồng Gà và viêm gan B, HIV lây khi và chỉ khi bạn QHTD k an toàn và DV of bạn nằm hoàn toàn trong AD k có BCS. Bạn cần xn dùm tôi STDs sau nguy cơ 12 tuần. Ok?

vâng e cảm ơn a nhiều. e chỉ thắc mắc 1 điều nữa đó là e vừa đọc qua link mà a gửi về triệu chứng nổi hạch,e thấy bài viết rất mơ hồ k nói rõ lắm về hạch của HIV là ntn,e vẫn còn 3 cái hạch bé bằng đầu đũa ở háng và cổ nên e vẫn rất lo lắng và băn khoăn về vđe này ạ.

Nguyen Ha
24-10-2013, 00:34
vâng e cảm ơn a nhiều. e chỉ thắc mắc 1 điều nữa đó là e vừa đọc qua link mà a gửi về triệu chứng nổi hạch,e thấy bài viết rất mơ hồ k nói rõ lắm về hạch của HIV là ntn,e vẫn còn 3 cái hạch bé bằng đầu đũa ở háng và cổ nên e vẫn rất lo lắng và băn khoăn về vđe này ạ.

Đường link đó quá đầy đủ đấy, bạn đọc kỹ lại đi. Còn ở đây với trường hợp của bạn an toàn với HIV. Lo lắng=>stress=>nổi hạch.

somebody1606
24-10-2013, 14:41
các anh/chị cho e hỏi. OS k có nguy cơ HIV thế bệnh lậu của e là đi qua con đường nào ạ? vì QHTD e có mang BCS mà,không biết vi khuẩn lậu có trong nước bọt không các a/chị?

Tuanmecsedec
24-10-2013, 14:54
các anh/chị cho e hỏi. OS k có nguy cơ HIV thế bệnh lậu của e là đi qua con đường nào ạ? vì QHTD e có mang BCS mà,không biết vi khuẩn lậu có trong nước bọt không các a/chị?

Vì các vi rút của bệnh tình dục,như lậu,giang mai,mào gà,viêm gan B v.v.v có trong tuyến nước bọt.Vì khả khả năng kích dục bằng miệng là có thể nguy cơ.

somebody1606
24-10-2013, 15:38
Vì các vi rút của bệnh tình dục,như lậu,giang mai,mào gà,viêm gan B v.v.v có trong tuyến nước bọt.Vì khả khả năng kích dục bằng miệng là có thể nguy cơ.

thưa a Tuấn. nguy cơ mà a nói ở đây là gì ạ? là bệnh Lậu,Giang Mai..v..v hay HIV ạ? :(

Tuanmecsedec
24-10-2013, 15:42
thưa a Tuấn. nguy cơ mà a nói ở đây là gì ạ? là bệnh Lậu,Giang Mai..v..v hay HIV ạ? :(

Đang nói về các bệnh tình dục,còn HIV trong có trong tuyến nước bọt.

HIV sống chủ yếu trong máu người và các dịch cơ thể người như tinh dịch, dịch âm đạo,... Cụ thể như bảng sau :

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

somebody1606
24-10-2013, 16:10
Đang nói về các bệnh tình dục,còn HIV trong có trong tuyến nước bọt.

HIV sống chủ yếu trong máu người và các dịch cơ thể người như tinh dịch, dịch âm đạo,... Cụ thể như bảng sau :

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

thưa a! virus HIV ở trong máu là rất nhiều vậy thì khi OS nếu răng lợi có xây xát thì virus lúc này là rất nhiều trong nước bọt đúng k ạ? như vậy là nguy cơ nhiễm HIV khi OS là tương đối cao đúng k anh?

Tuanmecsedec
24-10-2013, 16:20
thưa a! virus HIV ở trong máu là rất nhiều vậy thì khi OS nếu răng lợi có xây xát thì virus lúc này là rất nhiều trong nước bọt đúng k ạ? như vậy là nguy cơ nhiễm HIV khi OS là tương đối cao đúng k anh?

Trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.

somebody1606
24-10-2013, 16:27
Trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.

a nói thế e đỡ căng thẳng hơn nhiều quá. e cảm ơn a! nhưng 2 tháng nữa tốt nhất e vẫn nên đi làm xn để yên tâm hơn a nhỉ?

Nguyen Ha
24-10-2013, 19:11
a nói thế e đỡ căng thẳng hơn nhiều quá. e cảm ơn a! nhưng 2 tháng nữa tốt nhất e vẫn nên đi làm xn để yên tâm hơn a nhỉ?

Bạn an toàn với HIV nên không phải xn. Bạn nên xn các bệnh lây qua đường tình dục STDs sau nguy cơ 12 tuần.

somebody1606
24-10-2013, 19:46
Bạn an toàn với HIV nên không phải xn. Bạn nên xn các bệnh lây qua đường tình dục STDs sau nguy cơ 12 tuần.
không hiểu sao 1 tuần sau khi có hành vi trên e thấy nóng hẩm trong người(không phải sốt),không biết là do vẫn đang nhiễm khuẩn Lậu hay sao nữa. e vẫn lo lắng nguy cơ HIV quá a/chị ạ :((

HIV/AIDS.
24-10-2013, 19:47
không hiểu sao 1 tuần sau khi có hành vi trên e thấy nóng hẩm trong người(không phải sốt),không biết là do vẫn đang nhiễm khuẩn Lậu hay sao nữa. e vẫn lo lắng nguy cơ HIV quá a/chị ạ :((
Như đã chia sẽ với bạn, bạn không có nguy cơ với HIV, bạn chỉ cần xét nghiệm các bệnh về đường tình dục sau 12 tuần là được

Charles
24-10-2013, 19:49

Lậu thì sau vài ngày đã có biểu hiện rồi, nếu không thấy thì yên tâm. Còn trường hợp của bạn không có nguy cơ HIV.

somebody1606
24-10-2013, 19:52
Lậu thì sau vài ngày đã có biểu hiện rồi, nếu không thấy thì yên tâm. Còn trường hợp của bạn không có nguy cơ HIV.
nhưng e vẫn chưa giải thích được vì sao người e vẫn nóng hơn người bình thường ạ(nhưng k sốt ạ)

Tuanmecsedec
24-10-2013, 19:59
nhưng e vẫn chưa giải thích được vì sao người e vẫn nóng hơn người bình thường ạ(nhưng k sốt ạ)

Đôi lúc do bạn suy nghĩ quá lo lắng sẽ làm cho cơ thể có cảm giác hâm hâm nóng.

Charles
24-10-2013, 20:02

Nóng trong người thì có nhiều nguyên nhân do ăn uống nhiều đồ nóng, uống nhiều chất kích thích.... Còn nếu là biểu hiện của Hiv thì bạn phải sốt cao triền miên hàng tháng.

somebody1606
24-10-2013, 21:57
Nóng trong người thì có nhiều nguyên nhân do ăn uống nhiều đồ nóng, uống nhiều chất kích thích.... Còn nếu là biểu hiện của Hiv thì bạn phải sốt cao triền miên hàng tháng.

la lắng stress lắm các anh/chị ạ!! gần 3 tuần nay e chẳng ăn uống làm đc việc gì cả,bỏ bê học hành triền miên. tham gia diễn đàn đc các a chị tư vấn e cũng yên tâm đc phần nào nhưng cứ nghĩ đến e lại Stress lắm! cứ sợ các anh/chị trên diễn đàn động viên nên nói là k có nguy cơ,e k dám tin điều gì nữa,giá mà đêm đấy e k đi đâu...!! :(((((

HIV/AIDS.
24-10-2013, 22:01
la lắng stress lắm các anh/chị ạ!! gần 3 tuần nay e chẳng ăn uống làm đc việc gì cả,bỏ bê học hành triền miên. tham gia diễn đàn đc các a chị tư vấn e cũng yên tâm đc phần nào nhưng cứ nghĩ đến e lại Stress lắm! cứ sợ các anh/chị trên diễn đàn động viên nên nói là k có nguy cơ,e k dám tin điều gì nữa,giá mà đêm đấy e k đi đâu...!! :(((((
Ở đây không có tham vấn bừa. Em nên hiểu điều đó

somebody1606
24-10-2013, 22:03
Ở đây không có tham vấn bừa. Em nên hiểu điều đó

ý e không phải thế đâu ạ! chỉ là e căng thẳng quá nên nghĩ linh tinh thôi..

Charles
24-10-2013, 22:07

Sao bạn lại nghĩ là chúng tôi chỉ động viên? Chúng tôi chia sẻ với bạn hoàn toàn là kiến thức từ thực tế, bạn không dám tin dẫn tới stress thì tự bạn làm khổ thân bạn thôi.

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 22:10
ý e không phải thế đâu ạ! chỉ là e căng thẳng quá nên nghĩ linh tinh thôi..
Hành vi OS luôn nói không với HIV tại diễn đàn này bạn àh, nhưng OS là nguy cơ cao cho STDs, cái bạn cần quan tâm là điều chúng tôi đưa ra cho các bệnh về STDs, STDs xn sao nguy cơ 12 tuần: CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

laytroilayphat
24-10-2013, 23:03
thực ra lậu thì 90% sẽ phát hiện trong vài ngày , còn 10% thì không có triệu chứng

somebody1606
25-10-2013, 07:55
Hành vi OS luôn nói không với HIV tại diễn đàn này bạn àh, nhưng OS là nguy cơ cao cho STDs, cái bạn cần quan tâm là điều chúng tôi đưa ra cho các bệnh về STDs, STDs xn sao nguy cơ 12 tuần: CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
đến hôm nay lưỡi của e vẫn trắng mặc dù không rõ ràng lắm,nhìn vào gương thấy lưỡi trắng là e lại nghĩ đến HIV,e lo quá các anh ạ :(

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 08:05
đến hôm nay lưỡi của e vẫn trắng mặc dù không rõ ràng lắm,nhìn vào gương thấy lưỡi trắng là e lại nghĩ đến HIV,e lo quá các anh ạ :(
Ai bảo với bạn lưỡi trắng là nguyên nhân của HIV? Nếu tôi không lầm bạn đã lầm lẫn với bệnh nhiễm trùng cơ hội của người có HIV giai đoạn AIDS thì phải, NCH ở giai đoạn AIDS mới có biểu hiện Nấm Lưỡi

https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSoRy844ERRaRu4mLgfbW3JuJrO5H8BH CgcdHZ393q60XdiMou6lQ
Hình ảnh nấm lưỡi candida trên BN HIV/AIDS

Nguyen Ha
25-10-2013, 08:10

Hãy đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ và yên tâm về HIV đi. Càng lo lắng, càng soi mói cơ thể sẽ càng có nhiều triệu chứng của stress.

somebody1606
25-10-2013, 09:52
Hãy đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ và yên tâm về HIV đi. Càng lo lắng, càng soi mói cơ thể sẽ càng có nhiều triệu chứng của stress.

bây giờ cổ e lại thấy mỏi và đau nữa. e không biết phải vượt qua cơn stress này bằng cách nào nữa!! e mệt mỏi quá...

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 10:00
bây giờ cổ e lại thấy mỏi và đau nữa. e không biết phải vượt qua cơn stress này bằng cách nào nữa!! e mệt mỏi quá...
Bạn giải tỏa Stress ở đây: CHỦ ĐỀ: tress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Charles
25-10-2013, 10:01

Tìm một công việc yêu thích, giải trí, thể dục thể thao... Quan trọng bạn không có nguy cơ nên hãy gạt bỏ chữ H ra khỏi đầu.

somebody1606
25-10-2013, 10:32
Tìm một công việc yêu thích, giải trí, thể dục thể thao... Quan trọng bạn không có nguy cơ nên hãy gạt bỏ chữ H ra khỏi đầu.
e cũng muốn thế lắm nhưng mọi triệu chứng cứ đổ dồn vào khiến e k khỏi lo lắng. e sút mất 3 kí từ khi bị stress 2 tuần nay rồi ạ :((

Tuanmecsedec
25-10-2013, 10:37
e cũng muốn thế lắm nhưng mọi triệu chứng cứ đổ dồn vào khiến e k khỏi lo lắng. e sút mất 3 kí từ khi bị stress 2 tuần nay rồi ạ :((

Bạn lo lắng suy nghĩ nhiều bị stress sụt kg là phải rồi.

somebody1606
25-10-2013, 10:42

hic! e còn cố gắng liên lạc lại với cô GMD mà e từng qh để đưa đi xét nghiệm mà cô ấy tắt máy nữa chứ. e lo quá các a à!

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 10:44
hic! e còn cố gắng liên lạc lại với cô GMD mà e từng qh để đưa đi xét nghiệm mà cô ấy tắt máy nữa chứ. e lo quá các a à!
GMD luôn có nguy cơ tiếp diễn, cho dù bạn có dẫn cô ta đi xn cũng không thể chứng minh được gì

somebody1606
25-10-2013, 10:50
GMD luôn có nguy cơ tiếp diễn, cho dù bạn có dẫn cô ta đi xn cũng không thể chứng minh được gì
vâng e cũng biết là thế ạ nhưng chỉ cần cô ta có kq âm tính thôi là e cũng yên tâm phần nào rồi a ạ.

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 10:56
vâng e cũng biết là thế ạ nhưng chỉ cần cô ta có kq âm tính thôi là e cũng yên tâm phần nào rồi a ạ.
Bạn có hiểu cụm từ: Nguy cơ luôn tiếp diễn dùng cho QMD? Không hề có chữ AT chuẩn trong mọi thời điễm. :k5824633:

somebody1606
25-10-2013, 10:57

thưa a Tuấn và các a trong diễn đàn. e còn nhớ trước khi bước vào phòng cô GMD này con ăn dở 1 quả ổi cơ ạ. không biết cô ta có cố tình để lây HIV cho e không nữa :((

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 11:16
thưa a Tuấn và các a trong diễn đàn. e còn nhớ trước khi bước vào phòng cô GMD này con ăn dở 1 quả ổi cơ ạ. không biết cô ta có cố tình để lây HIV cho e không nữa :((
Ăn dỡ trái ổi có liên quan chi đến việc cố tình lây nhiễm HIV cho bạn, bạn quá mẫn cảm cho danh từ HIV rồi đấy ===> dẫn đến stress trầm trọng. QHTD an toàn có BCS, BCS không rách ==> làm sao nhiễm HIV. Hành vi OS luôn nói không với HIV tại diễn đàn này bạn ah. OS có nguy cơ cao cho các bệnh STDs. OS có nguy cơ với HIV khi và chỉ khi:
1. Uống tinh trùng có dịch chứa HIV. Hay uống tinh dịch AD GMD độ 1 chung rượu.
2. Mồm miệng đang chảy máu đầm đìa.
3. DV đang bị đứt có vết thương sâu, rộng và đang nhiễm trùng và viêm loét.
4. Mồm miệng bạn tình có vết thương do viêm loét từ tai nạn giao thông, bị đánh dập môi miệng.
Bạn hãy phân tích các yếu tố trên xem, nếu cô gái MD ấy rơi vào các trường hợp trên liệu mồm đang đau do viêm nhiễm vết thương thì có thể OS cho bạn hay không. Còn phần bạn nếu DV bạn cũng đang rơi vào tình trạng viêm nhiễm vết thương như thế liệu bạn có dám cho cô GM OS không?
==> Từ các yếu tố trên cho thấy bạn không hề rơi vào bất cứ trường hợp nào thì bạn lấy đâu ra nguy cơ với HIV. Có phải vì quá lo sợ và thiếu hiểu biết về con đường lây nhiễm của HIV + Bạn bị ám ảnh danh từ HIV quá sâu trong đầu bạn ===> Chính từ đây bạn luôn cho rằng HIV luôn có bất cứ nơi đâu ==> Nếu nghĩ theo bạn, vậy bạn biết sợ sao còn đi quan hệ bậy bạ rùi làm cho bạn khủng hoảng. Đã mong sự tư vấn từ diễn đàn HIV/AIDS thì mọi người chia sẻ cho bạn, bạn phải hiểu và biết suy xét chứ, có đâu bạn cứ vây lấy một vấn đề để rùi bạn hoang mang và dẫn sinh bệnh?

Tuanmecsedec
25-10-2013, 11:48

Trái ổi ăn ngon bà cố sao không ăn hết ta,bỏ tiếc ghê.Hết nói nổi luôn ,người ta không ăn hết trái ổi cũng suy diễn ra mọi chuyện được.Diendanhiv.botay.vn

somebody1606
25-10-2013, 11:55
Trái ổi ăn ngon bà cố sao không ăn hết ta,bỏ tiếc ghê.Hết nói nổi luôn ,người ta không ăn hết trái ổi cũng suy diễn ra mọi chuyện được.Diendanhiv.botay.vn

cũng tại e lo quá thôi các a ạ. các a cho e hỏi 1 điều nữa. đó là việc e bị bệnh Lậu là do OS,nhưng e tìm hiểu thì khi cô GMD bị lậu ở trong miệng thì e mới có nguy cơ bị lậu,chẳng nhẽ cô ta bị lậu do QHTD mà e lại bị lậu qua OS ạ? mong các a tham vấn giúp e ạ.

Tuanmecsedec
25-10-2013, 12:01
cũng tại e lo quá thôi các a ạ. các a cho e hỏi 1 điều nữa. đó là việc e bị bệnh Lậu là do OS,nhưng e tìm hiểu thì khi cô GMD bị lậu ở trong miệng thì e mới có nguy cơ bị lậu,chẳng nhẽ cô ta bị lậu do QHTD mà e lại bị lậu qua OS ạ? mong các a tham vấn giúp e ạ.

Nói tóm gọn cho bạn dễ hiểu,nếu cô ta kích dục miệng dương vật cho bạn,mà miệng cô ta có vi rút lậu thì khả năng bạn bị lậu dương vật là có thể xảy ra.

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 12:06
Lậu không loại trừ bất cứ ai có hành vi không an toàn trong đó có cà OS, mà nó ưng gây mầm bệnh lậu ở bất kỳ nơi nào nó thich, không nhất thích OS là lậu tại DV hay QHTD không an toàn là lậu tại DV. Lậu có thể gây ra mầm bệnh trên toàn cơ thể con người, Cả Giang Mai và Mồng Gà cũng vậy. Mộng gà muốn mọc nơi đâu tùy nó, nó thích mọc ở mồm mà bắt nó mọc ở tay thì không thể, nó thích mọc ở DV mà bắt nó mọc ở Hậu Môn lại càng không ép được. STDs là loại virut ưa mọc chổ nó thích mọc

somebody1606
25-10-2013, 14:51
Lậu không loại trừ bất cứ ai có hành vi không an toàn trong đó có cà OS, mà nó ưng gây mầm bệnh lậu ở bất kỳ nơi nào nó thich, không nhất thích OS là lậu tại DV hay QHTD không an toàn là lậu tại DV. Lậu có thể gây ra mầm bệnh trên toàn cơ thể con người, Cả Giang Mai và Mồng Gà cũng vậy. Mộng gà muốn mọc nơi đâu tùy nó, nó thích mọc ở mồm mà bắt nó mọc ở tay thì không thể, nó thích mọc ở DV mà bắt nó mọc ở Hậu Môn lại càng không ép được. STDs là loại virut ưa mọc chổ nó thích mọc

a cho e hỏi! trong diễn đàn của mình có ai từng được kết luận là không có nguy cơ nhưng sau 3 tháng XN thì dương tính chưa ạ?

trungan1987
25-10-2013, 15:31
a cho e hỏi! trong diễn đàn của mình có ai từng được kết luận là không có nguy cơ nhưng sau 3 tháng XN thì dương tính chưa ạ?
Bạn lo lắng quá rồi đó... trc h dd này chưa có trường hợp đó xãy ra...
Quan trọng là ngay từ lúc bạn mở topic... bạn nên nói rõ và chi tiết về trường hợp của bạn... thì các anh chị trên dd sẽ dựa vào những chi tiết mà bạn kể xem xét rồi kết luận là bạn có nguy cơ hoặc ko có nguy cơ...
Ý bạn hỏi như vậy là bạn ko tin vào lời tư vấn của các anh chị trên dd...???
Bạn có thể tìm hỉu hết tất cả các trường hợp có và ko có nguy cơ trên dd này... rồi bạn sẽ có câu trã lời...

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 15:35
Em đi sai mục đích và câu hỏi của em rùi đấy. Em nên bình tĩnh và đọc lại tất cả những gì mọi người chia sẻ nhé.

luxubu
25-10-2013, 18:03
cách đây 15 ngày mình có quan hệ với GMD,mình có dùng BCS và BCS k hề rách hay tuột,nhưng trước khi quan hệ mình có để cho GMD dùng miệng kích thích dương vật của mình. sau 4 ngày mình có những triệu chứng của bệnh Lậu và đi xét nghiệm thì đúng là mình đã bị Lậu,mình đã điều trị sau 1 tuần và đã khỏi. sáng nay mình vừa đi xét nghiệm lại Lậu thì k còn nữa,chỉ còn những tạp khuẩn như cầu khuẩn,..v..v. mình có test luôn HIV bằng phương pháp test nhanh thì kết quả âm tính.bây giờ mình k có bất cứ biểu hiện gì ngoài có nổi hạch ở bẹn và cổ(mình không hiểu sao lại chưa hết,vì mình chữa xong Lậu rồi mà),lưỡi mình còn trắng nữa(có người bảo do dùng kháng sinh dài ngày). à mà hạch của mình còn đối xứng nữa chứ,mình nghe nói HIV là hạcddooosi xứng phải không ạ

Như bạn đã trình bày thì bạn không có nguy cơ với H... nhưng có thể bị 1 số bệnh STDs qua os như: lậu... giang mai... mồng gà... v.v..v.
Bạn cần tránh xa gái mại dâm nếu có lần nữa thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra đâu nhé.

somebody1606
25-10-2013, 22:22
tự nhiên lại sờ thấy 1 cái hạch bé bằng hạt đậu ở sau gáy nữa các a/chị ạ? e buồn quá :((

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 22:31
tự nhiên lại sờ thấy 1 cái hạch bé bằng hạt đậu ở sau gáy nữa các a/chị ạ? e buồn quá :((
Hạch chi ở sau gáy, bạn quá lo rùi, không hề có hạch như bạn nói mọc sao gáy. Hạch k mọc ở những nới như vậy:

somebody1606
25-10-2013, 22:40
Hạch chi ở sau gáy, bạn quá lo rùi, không hề có hạch như bạn nói mọc sao gáy. Hạch k mọc ở những nới như vậy:
không hẳn là sau gáy mà là ở dưới tai tầm 5-7 cm hướng ra sau gáy a ạ. e k hiểu sao hạch nó lại lên thêm mà k giảm đi nữa. thật sự e lo lắng quá! tổng cộng là 4 hạch rồi. :(

trungan1987
25-10-2013, 22:48
không hẳn là sau gáy mà là ở dưới tai tầm 5-7 cm hướng ra sau gáy a ạ. e k hiểu sao hạch nó lại lên thêm mà k giảm đi nữa. thật sự e lo lắng quá! tổng cộng là 4 hạch rồi. :(
Nếu bạn nói nổi hạch nhìu như vậy thì bạn có thể đi khám... để bác sĩ soi vào xem đó có phải là hạch hay ko...

somebody1606
26-10-2013, 09:07
bây giờ e rất cần có những người đã từng có triệu chứng như e nhưng sau 3 tháng xn vẫn âm tính tư vấn giúp e quá. e có đọc qua bài của bác lacloi nhưng k thể nào liên lạc với bác ý được,hic!!

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 09:13
bây giờ e rất cần có những người đã từng có triệu chứng như e nhưng sau 3 tháng xn vẫn âm tính tư vấn giúp e quá. e có đọc qua bài của bác lacloi nhưng k thể nào liên lạc với bác ý được,hic!!
e rất cần có những người đã từng có triệu chứng như e nhưng sau 3 tháng xn vẫn âm tính tư vấn giúp e ==> Có nên chăng hay gây ra phản ứng ngược cho bạn?
Bạn nên xem cái này có thể tốt cho bạn đấy:
CHỦ ĐỀ: da-thoat-chet-6-thang-va-ket-qua-am-tinh-hiv (http://diendanhiv.vn/threads/4044-da-thoat-chet-6-thang-va-ket-qua-am-tinh-hiv)

Tuanmecsedec
26-10-2013, 09:21

Bạn xem ở đây,

Bạn nào đã XN âm tính sau 12 tuần trở đi mà vẫn còn triệu chứng thì vào đọc nhe... (http://www.diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe)đã thoát chết 6 tháng và kết quả âm tính hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4044-da-thoat-chet-6-thang-va-ket-qua-am-tinh-hiv)

somebody1606
26-10-2013, 09:49
Bạn xem ở đây,

Bạn nào đã XN âm tính sau 12 tuần trở đi mà vẫn còn triệu chứng thì vào đọc nhe... (http://www.diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe)đã thoát chết 6 tháng và kết quả âm tính hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4044-da-thoat-chet-6-thang-va-ket-qua-am-tinh-hiv)
thưa a Tuấn! trường hợp của e theo a 30-10 này là tròn 3 tuần liệu e có nên đi xn test nhanh HIV nữa k ạ? và 3 tuần test nhanh được bao nhiêu % hả a?

Nguyen Ha
26-10-2013, 10:06
[QUOTE=somebody1606;33566][B][COLOR=#111111][FONT=sans-serif]cách đây 15 ngày mình có quan hệ với GMD,mình có dùng BCS và BCS k hề rách hay tuột,nhưng trước khi quan hệ mình có để cho GMD dùng miệng kích thích dương vật của mình.

Mình khẳng định lại với bạn lần nữa. Trường hợp của bạn an toàn với HIV NHƯNG có nguy cơ mắc các bệnh như giang mai, mồng gà, viêm gan..bạn chờ đủ 12 tuần xn các bệnh này mới rõ còn với HIV bạn không cần xn.

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 10:21
thưa a Tuấn! trường hợp của e theo a 30-10 này là tròn 3 tuần liệu e có nên đi xn test nhanh HIV nữa k ạ? và 3 tuần test nhanh được bao nhiêu % hả a?
Ó Rì Sét luôn khẳng định k nguy cơ với HIV tại DIỄN ĐÀN này, Ó Rì Sét tôi luôn nói có với STDs, cái này quan trọng sao bạn không quan tâm, mà cứ đưa con Héc ỳ dế vào đầu là sao? không lẻ bạn muốn có nó để nuôi và nhân giống Ết àh. Cái cần quan tâm thì không quan tâm, đi quan tâm cái không có.

somebody1606
26-10-2013, 10:47
Ó Rì Sét luôn khẳng định k nguy cơ với HIV tại DIỄN ĐÀN này, Ó Rì Sét tôi luôn nói có với STDs, cái này quan trọng sao bạn không quan tâm, mà cứ đưa con Héc ỳ dế vào đầu là sao? không lẻ bạn muốn có nó để nuôi và nhân giống Ết àh. Cái cần quan tâm thì không quan tâm, đi quan tâm cái không có.

nhưng a ơi. nhiễm HIV thì cầm chắc cái chết trong tay nên e lo lắm a ạ. còn các bệnh STDs kia phát hiện kịp thời có thể chữa được mà a. thật sự là e rất lo lắng a ạ! e cũng k rõ là các bệnh STDs có gây ra những triệu chứng như nóng hẩm trong người hay nổi hạch k nữa. e biết e hỏi nhiều như thế này rất phiền các a nhưng thật sự e lo quá nên mới sinh ra thế,e mong mọi ng thông cảm cho e ạ. :(

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 10:54
nhưng a ơi. nhiễm HIV thì cầm chắc cái chết trong tay nên e lo lắm a ạ. còn các bệnh STDs kia phát hiện kịp thời có thể chữa được mà a. thật sự là e rất lo lắng a ạ! e cũng k rõ là các bệnh STDs có gây ra những triệu chứng như nóng hẩm trong người hay nổi hạch k nữa. e biết e hỏi nhiều như thế này rất phiền các a nhưng thật sự e lo quá nên mới sinh ra thế,e mong mọi ng thông cảm cho e ạ. :(
Bạn không có nguy cơ với HIV thì lấy đâu ra HIV trong người bạn, còn cái này: nhiễm HIV thì cầm chắc cái chết trong tay === Bạn nới vậy thến bọn tôi là những NCH đang ngồi đây tư vấn cho bạn nè, có chết đâu. Và bạn lấy gì đảm bảo với tôi nếu bạn k nhiễm HIV mà bạn không chết? Người mà không chết là chuyện hoang đường chỉ có trong sứ sở thần tiên và chuyện cổ tích dàng cho trẻ thui bạn

somebody1606
26-10-2013, 10:59
Bạn không có nguy cơ với HIV thì lấy đâu ra HIV trong người bạn, còn cái này: nhiễm HIV thì cầm chắc cái chết trong tay === Bạn nới vậy thến bọn tôi là những NCH đang ngồi đây tư vấn cho bạn nè, có chết đâu. Và bạn lấy gì đảm bảo với tôi nếu bạn k nhiễm HIV mà bạn không chết? Người mà không chết là chuyện hoang đường chỉ có trong sứ sở thần tiên và chuyện cổ tích dàng cho trẻ thui bạn
vâng e hiểu ý a rồi. nhưng a ơi a cũng bị nhiễm HIV ạ?

HIV/AIDS.
26-10-2013, 11:05
vâng e hiểu ý a rồi. nhưng a ơi a cũng bị nhiễm HIV ạ?
Nhìn nick rùi muốn nghĩ sao thì nghĩ. HIx!

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 11:06
vâng e hiểu ý a rồi. nhưng a ơi a cũng bị nhiễm HIV: Bạn có nên đặc câu hỏi như vậy? ạ?
Bạn muốn biết rõ chúng tôi là ai vào đây đọc: CHỦ ĐỀ: Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc (http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc)

somebody1606
26-10-2013, 11:14
Bạn muốn biết rõ chúng tôi là ai vào đây đọc: CHỦ ĐỀ: Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc (http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc)

vâng e đã đọc và hiểu rõ hơn rồi a ạ. vậy a ơi làm sao a có thể biết như e thì k có nguy cơ ạ? trong khi a là ng nhiễm H mà cũng có biết mình nhiễm lúc nào đâu.

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 11:19
vâng e đã đọc và hiểu rõ hơn rồi a ạ. vậy a ơi làm sao a có thể biết như e thì k có nguy cơ ạ? trong khi a là ng nhiễm H mà cũng có biết mình nhiễm lúc nào đâu.
Tôi không phải dựa vào bản thân tôi là người có HIV mà đi tư vấn cho các bạn, Mà tôi dựa vào việc tôi đã trải qua hơn 4 năm trong công tác chăm sóc người nhiễm + được đào tạo và tập huấn về kiến thức. Chứ không có chuyện tự nhiên lên DD nói bậy, nói bậy thì tôi bị Admin cho ra từ lâu chứ k có chuyện ngồi đây tán gẫu

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 11:21
Àh còn đây nữa, bạn cũng cần xem cho biết: CHỦ ĐỀ: Cho-doi-cho-ai (http://diendanhiv.vn/threads/1663-Cho-doi-cho-ai)

songchungvoi_HIV
26-10-2013, 12:09
Bạn luôn hiểu sai vấn đề và không bao giờ chịu phân tích khi đọc lời chia sẻ của mọi người: OS là hành vi không có nguy cơ với HIV cho chính bạn từ miệng cô gái hành nghề OS cho bạn, lý do trong tuyến nước bọt k có HIV.
OS có nguy cơ với HIV cho chính cô gái hành nghề OS cho bạn chứ không phải có nguy cơ cho chính bạn lý do nếu bạn xuất tinh trong miệng cô gái hành nghề thì cô ta là người nhận lấy nguy cơ HIV hoàn toành từ bạn.
- Và OS có nguy cơ bệnh lây qua đường tình dục cho cả 2 đó là bạn và chính cô gái hành nghề. Lý do: Trong tuyên nước có virut HPV là virut gây ra bệnh Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và viêm gan B.
- Và cô gái hành nghề cũng có nguy cơ bệnh lây qua đường tình dục do chính bạn truyền qua và luôn cả HIV nếu bạn bị nhiễm. Như vậy Cô gái hành nghề sẽ nhận lấy 2 nguy cơ khi OS cho khách đó là HIV và bệnh lây qua đường tình dục: Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và viêm gan B
Chính vì các yếu tố trên đây nên DIỄN ĐÀN HIV/AIDS luôn nói không với HIV cho hành vi OS

Mrbethao
26-10-2013, 12:20
hãy bình tĩnh bạn nhé.....đừng hoang mang lo lắnng

somebody1606
26-10-2013, 13:07
hãy bình tĩnh bạn nhé.....đừng hoang mang lo lắnng
k hoang mang thế nào được khi hạch của mình k lặn và người mình vẫn cứ nóng hả bạn? :((

Nguyen Ha
26-10-2013, 13:21
k hoang mang thế nào được khi hạch của mình k lặn và người mình vẫn cứ nóng hả bạn? :((

Đấy, đấy! Chính vì bạn hoang mang mới dẫn đến hạch và người vẫn cứ nóng đấy.
Tóm lại là bạn hãy đọc lại những gì được chia sẻ đi.

somebody1606
26-10-2013, 14:42
Đấy, đấy! Chính vì bạn hoang mang mới dẫn đến hạch và người vẫn cứ nóng đấy.
Tóm lại là bạn hãy đọc lại những gì được chia sẻ đi.
chị ơi có tài liệu nào nói là lo lắng stress gây nổi hạch k chị? không biết trong diễn đàn của mình có ai đã từng nổi nhiều hạch mà vẫn âm tính chưa,e lo quá mọi người ơii

Charles
26-10-2013, 15:14
chị ơi có tài liệu nào nói là lo lắng stress gây nổi hạch k chị? không biết trong diễn đàn của mình có ai đã từng nổi nhiều hạch mà vẫn âm tính chưa,e lo quá mọi người ơii

Bạn vào đây tìm hiểu: http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra

somebody1606
26-10-2013, 15:35
e cứ nghĩ đi nghĩ lại đêm hôm đấy k biết lúc e tháo BCS ra tay e sẽ dính dịch AD rồi sau đó tay đấy lại cầm DV của e để đi tiểu thì nguy cơ nhiễm H có k ạ? e lo vấn đề này quá!

Tuanmecsedec
26-10-2013, 15:36
e cứ nghĩ đi nghĩ lại đêm hôm đấy k biết lúc e tháo BCS ra tay e sẽ dính dịch AD rồi sau đó tay đấy lại cầm DV của e để đi tiểu thì nguy cơ nhiễm H có k ạ? e lo vấn đề này quá!

Tuanmecsedec khẳng định với bạn HIV không lây nhiễm như vậy.

Nguyen Ha
26-10-2013, 15:39
Bạn vào đây tìm hiểu: http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra

Bạn vào tìm hiểu kỹ đi nhé. Mọi thành viên khi có nguy cơ vào diễn đàn đều mang theo triệu chứng nhưng khi xét nghiệm tất cả đều âm tính. Vậy triệu chứng do đâu? Do Stress.

Nguyen Ha
26-10-2013, 15:42
HIV không lây như vậy.
Bạn tìm hiểu thêm kiến thức về HIV và con đường lây nhiễm HIV có sẵn trên diễn đàn để trang bị kiến thức cho mình.

somebody1606
27-10-2013, 09:50
sao mình bị nấm lưỡi mãi mà chưa khỏi mọi người ơi? có ai từng bị như mình k giúp mình với. mình mệt mỏi quá rồi :((((

Tuanmecsedec
27-10-2013, 10:15
sao mình bị nấm lưỡi mãi mà chưa khỏi mọi người ơi? có ai từng bị như mình k giúp mình với. mình mệt mỏi quá rồi :((((

Có lẽ bạn bị trắng lưỡi thôi,những nguyên nhân sau đây có thể bị trắng lưỡi (bẹn)

- Khi bị mất nước nghiêm trọng do nhiệt, nóng, lưỡi của bạn có thể bị trắng. Đó là phản ứng tự nhiên của các tế bào lưỡi do tình trạng khan hiếm nước trong cơ thể. Uống nhiều nước và các chất lỏng để bổ sung nước cho cơ thể.

- Khi bị sốt cao, bạn có thể nhận thấy rằng lưỡi của bạn trông trắng và hai mặt lưỡi nhăn nhúm. Điều này một phần là do mất nước. Thân nhiệt tăng làm cơ thể mất nước. Kết quả là lưỡi co lại và bị trắng.

- Gan có vấn đề. Nếu lưỡi đóng bợn trắng mặc dù bạn rơ lưỡi mỗi ngày và không có các vấn đề gì về sức khỏe như sốt hoặc mất nước, thì bạn hãy đi kiểm tra chức năng gan.

- Hút thuốc lá làm miệng khô. Đó là lý do tại sao những người hút thuốc thường có lưỡi khô và trắng.

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/song-khoe/danh-rang-dung-cach-de-phong-benh-rang-mieng-2253816.html)còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.
5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

- Chứng bạch sản (Leucoplakia) là một loại bệnh về da, có thể là ung thư. Nếu bạn cảm thấy lưỡi trắng không phải do đóng bợn trắng mà do thay đổi về màu sắc thì hãy đi gặp bác sĩ khám ngay lập tức.

somebody1606
27-10-2013, 10:22
nhìn lưỡi trắng e chỉ nghĩ đến đầu tiên là HIV thôi a ạ :(( e lo lắng quá rồi.!

Tuanmecsedec
27-10-2013, 10:25

Lưỡi trắng không phải chỉ nghĩ đến HIV.

Charles
27-10-2013, 10:55

Quan trọng nhất là nguy cơ về Hiv thì trường hợp của bạn là không sao và đã được mọi người chia sẻ rất nhiều. Bạn nên nhìn nhận đúng hướng và tránh lo lắng dẫn đến stress.

somebody1606
27-10-2013, 11:32
thưa a Tuấn! a DoiTan! a SongchungvoiH.. và các a chị trong diễn đàn. thực sự là trong trường hợp của e thì e k phải suy nghĩ gì về HIV nữa đúng k ạ? e rất cần những lời tư vấn của các a các chị trong giai đoạn này ạ. e chân thành cảm ơn!!

Tuanmecsedec
27-10-2013, 11:44
thưa a Tuấn! a DoiTan! a SongchungvoiH.. và các a chị trong diễn đàn. thực sự là trong trường hợp của e thì e k phải suy nghĩ gì về HIV nữa đúng k ạ? e rất cần những lời tư vấn của các a các chị trong giai đoạn này ạ. e chân thành cảm ơn!!

Mọi người đã trả lời cho bạn ở trên về HIV không sao rồi.

somebody1606
27-10-2013, 16:55
mỗi lần đi học về là e chỉ ôm chiêc máy tính và vào diễn đàn của mình đọc. triệu chứng của e không nhiều,những cứ dai dẳng 1 tuần chưa hết nên e vẫn rất lo lắng các a chị ạ. vào diễn đàn e chỉ mong tìm được bài nào của những người đi trước cũng có triệu chứng như e nhưng khi xét nghiệm sau 12t kq âm tính thôi. e chỉ cần đọc đc như thế là e vui lắm rồi. các a chị admin lúc nào rảnh có thể post lên topic này giúp e những bài viết như thế được k? e chân thành cảm ơn các a chị ạ!!

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 16:59
mỗi lần đi học về là e chỉ ôm chiêc máy tính và vào diễn đàn của mình đọc. triệu chứng của e không nhiều,những cứ dai dẳng 1 tuần chưa hết nên e vẫn rất lo lắng các a chị ạ. vào diễn đàn e chỉ mong tìm được bài nào của những người đi trước cũng có triệu chứng như e nhưng khi xét nghiệm sau 12t kq âm tính thôi. e chỉ cần đọc đc như thế là e vui lắm rồi. các a chị admin lúc nào rảnh có thể post lên topic này giúp e những bài viết như thế được k? e chân thành cảm ơn các a chị ạ!!
Tôi và mọi người đã chia sẻ và phân tích cho bạn rùi lý do tại sao OS không có nguy cơ với HIV, bạn nên đọc lại toàn bộ những gì mọi người chia sẽ nhé

trungan1987
27-10-2013, 17:02
mình đã chia sẽ với bạn trong thư dd rùi mà bạn vẫn còn lo lắng...
bạn có thể tìm hỉu thêm tất cả các trường hợp tương tự như bạn tại dd này...
và những bạn ấy cũng có những biểu hiện giống bạn...thậm chí còn nhìu hơn bạn và đã xn sau 12 tuần với kết quả âm tính...

somebody1606
27-10-2013, 17:05
các a có thể cho e đường link của nhưng trường hợp như thế k ạ?

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 17:07
Thế đây là gì?

Bạn luôn hiểu sai vấn đề và không bao giờ chịu phân tích khi đọc lời chia sẻ của mọi người: OS là hành vi không có nguy cơ với HIV cho chính bạn từ miệng cô gái hành nghề OS cho bạn, lý do trong tuyến nước bọt k có HIV.
OS có nguy cơ với HIV cho chính cô gái hành nghề OS cho bạn chứ không phải có nguy cơ cho chính bạn lý do nếu bạn xuất tinh trong miệng cô gái hành nghề thì cô ta là người nhận lấy nguy cơ HIV hoàn toành từ bạn.
- Và OS có nguy cơ bệnh lây qua đường tình dục cho cả 2 đó là bạn và chính cô gái hành nghề. Lý do: Trong tuyên nước có virut HPV là virut gây ra bệnh Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và viêm gan B.
- Và cô gái hành nghề cũng có nguy cơ bệnh lây qua đường tình dục do chính bạn truyền qua và luôn cả HIV nếu bạn bị nhiễm. Như vậy Cô gái hành nghề sẽ nhận lấy 2 nguy cơ khi OS cho khách đó là HIV và bệnh lây qua đường tình dục: Lậu, Mồng Gà, Giang Mai và viêm gan B
Chính vì các yếu tố trên đây nên DIỄN ĐÀN HIV/AIDS luôn nói không với HIV cho hành vi OS

trungan1987
27-10-2013, 17:07
Bạn có thể vào đây tìm và đọc, có rất nhìu trường hợp như bạn: http://diendanhiv.vn/forums/21-Quan-he-tinh-duc-bao-cao-su-chat-boi-tron

Charles
27-10-2013, 17:27

Mọi người chia sẻ rất nhiều trường hợp của bạn là không có nguy cơ với HIV. Bạn nên bình tĩnh và vào đây tìm hiểu để tránh bị stress: http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra

somebody1606
27-10-2013, 17:54
các anh các chị ơi! trong diễn đàn có trường hợp nào có dùng BCS mà vẫn dính Lậu như e không ạ? đến giờ e vẫn chưa thể giải thích 1 cách thuyết phục nhất về chuyện này được ạ. :((

trungan1987
27-10-2013, 18:00
các anh các chị ơi! trong diễn đàn có trường hợp nào có dùng BCS mà vẫn dính Lậu như e không ạ? đến giờ e vẫn chưa thể giải thích 1 cách thuyết phục nhất về chuyện này được ạ. :((
Bạn nên đọc lại từ đầu trang topic của bạn đến cuối trang... Bạn bị lậu là do OS chứ ko phải là do qh có cùng BCS...

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 18:07
BCS là một áo mưa nhằm giúp bạn đi mưa khi lâm trận, mà đã mặc áo mưa lấy đâu bị ướt mà ko ướt thì lấy đâu cảm lạnh, Lậu là do GMD OS cho bạn, tất cả chúng tôi đã chuyển tải cho bạn hết rùi, bạn vui lòng đọc lại từ đầu đến cuối dùm, Xin đa tạ

somebody1606
27-10-2013, 20:29
lưỡi mình đúng là nhiễm nấm thật rồi mọi người ơi!! có ai từng có triệu chứng này nhưng vẫn âm tính không? mình lo mà chết mất thôi....! :(((((

somebody1606
27-10-2013, 21:30
a chị ơi, có ai giúp e với k ạ? e lo lắng quá....

Tuanmecsedec
27-10-2013, 21:38
a chị ơi, có ai giúp e với k ạ? e lo lắng quá....

Yêu cầu bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn hành vi của bạn từ trang 1 đến trang cuối.

somebody1606
28-10-2013, 13:19
đang ngủ trưa thì tự dưng thấy ớn lạnh và bừng tỉnh dậy. liệu đây có phải triệu chứng ban đầu của HIV k mọi người? e lo mà chết mất thôi ạ :(((((((

Charles
28-10-2013, 13:24
đang ngủ trưa thì tự dưng thấy ớn lạnh và bừng tỉnh dậy. liệu đây có phải triệu chứng ban đầu của HIV k mọi người? e lo mà chết mất thôi ạ :(((((((

Đây là triệu chứng của bệnh hoang tưởng, vì trường hợp của bạn không có nguy cơ với Hiv.

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 13:27
Bạn đừng có xoắn như vậy tôi nhắc lại lần nữa bạn k có nguy cơ với HIV. Tôi sẽ khóa topic để bạn có thời gian đọc lại những gì mọi người chia sẻ