PDA

View Full Version : Gửi anh, mùa thu dịu dàng đã xa…

Tuanmecsedec
23-10-2013, 23:16
Gửi anh, mùa thu dịu dàng đã xa…

23/10/2013 21:54

Mong anh sẽ tìm được một bàn tay ấm áp khác để siết chặt cho hơi ấm từ tay đong đầy con tim, sẽ lại nở nụ cười rạng rỡ như anh đã từng, khi ở bên em.

Em mở mắt vào buổi sáng và nhận ra cái hanh hao của mùa thu đang dần chuyển sang một chút rét buốt của những buổi đầu đông. Mùa thu lặng lẽ trôi qua, để gió kịp thổi vào tóc em vấn vương vài hạt nắng vàng vọt và thổi vào tim em nỗi trống trải mơ hồ vì vắng anh.

Em yêu mùa thu lắm, nhất là khi được cùng anh đi trên con đường nhộn nhịp rồi dừng lại ở một góc phố nhỏ xơ xác lá thu nào đó. Thấy nụ cười trên môi anh tỏa nắng lấp lánh như mặt trời dịu dàng và tay anh đan vào tay em thật chặt.

Thế nhưng anh lại không thích mùa thu, vì “mùa thu đến nhanh và cũng đi nhanh lắm, chưa kịp cảm nhận được gì đã thấy nó hờ hững vuột khỏi bàn tay”. Anh có biết em đã nhíu mày khi nghe anh nói điều đó và trong lòng là một chút xuyến xao không thể gọi tên?Phải chăng anh là mùa thu của em, một mùa thu đẹp đẽ như trong câu chuyện em vẫn mơ mỗi tối nhưng lại đi qua đời em quá vội. Vội vã đến mức em chưa kịp mở rộng trái tim để ấp ôm tất cả, đến mức những lời thì thầm yêu thương em vẫn chưa kịp thốt ra.

http://media6.tiin.vn/media01/4e5dde84a6ea8/2013/10/23/767fdb05-5a5f-47a2-a34f-38c17d9a6c49.jpg

Ảnh minh họa

Yêu! Nhớ! Tiếc nuối! Hờn tủi! Mỗi thứ đều một chút nhưng cũng đủ giày vò tim em. Anh có biết?Khi mùa đông đến, em sẽ lại đi trên con đường quen thuộc đó, chỉ mình em thôi, không còn mùa thu nên chẳng có lá vàng rơi, vắng đi tiếng cười dịu dàng và em đã mất anh trong đời.“Mùa đông sẽ không còn lạnh nếu anh nắm lấy tay em”, không phải anh đã từng nói với em như vậy sao? Em vẫn nhớ rất rõ lời nói ấy mà sao giờ chỉ thấy cái lạnh len lỏi vào từng ngõ ngách tim mình.

Sáng nay, em lại thức dậy rất sớm và bất chợt cảm nhận rằng đông đã đến trước thềm nhà, trời vẫn trong veo và nắng vẫn cứ thế dịu dàng nhưng không gian đã lạnh hơn nhiều. Phải chăng đã đến lúc em nói lời tạm biệt mùa thu em đã, đang và sẽ mãi yêu dù lòng còn vấn vương tiếc nuối?Mong anh sẽ tìm được một bàn tay ấm áp khác để siết chặt cho hơi ấm từ tay đong đầy con tim, sẽ lại nở nụ cười rạng rỡ như anh đã từng, khi ở bên em.

Tạm biệt mùa thu dịu dàng đã xa của riêng mình em…

Theo Thanh Thư/Baodatviet.vn

http://tiin.vn/chuyen-muc/yeu/gui-anh-mua-thu-diu-dang-da-xa.html