PDA

View Full Version : kết quả xét nghiệm và phuông pháp xét nghiệm hiv ?

cuocsong2013
24-10-2013, 01:46
em đã đọc rất nhiều bài của AC tư vấn nó đã giúp em có dũng khí đi xét nghiệm hiv sau hành vi có nguy cơ đã được 1 năm 2 tháng tại PASTEUR Chiến lược 3 : Âm Tính , chưa phát hiện kháng thể kháng Hiv trong sinh phẩm Genscreen 1/2 v2 .

vậy em yên tâm được rồi phải không anh chị ?

hôm nay đi lấy kết quả xét nghiệm em thấy có nhiều bạn xét nghiêm bằng pp này nhưng cũng có những người xét nghiêm bằng pp medux ag/ab , vậy những anh chị nào hiểu rỏ về xét nghiệm PASTEUR giúp em với ah , lúc nào thì pasteur sử dụng pp géncreen lúc nào sữ dụng ag/ab vậy ac .

cảm ơn Ac nhiều mong ac giúp em ah

NTP123
24-10-2013, 02:48
Genscreen 1/2 v2 . là test kháng thể đó bạn,như vậy bạn đã an toàn rồi,còn ag/ab là combo cái này là vừa tìm kháng nguyên vừa tìm kháng thể dùng trong thời gian từ 18-24 ngày

Tuanmecsedec
24-10-2013, 05:27
em đã đọc rất nhiều bài của AC tư vấn nó đã giúp em có dũng khí đi xét nghiệm hiv sau hành vi có nguy cơ đã được 1 năm 2 tháng tại PASTEUR Chiến lược 3 : Âm Tính , chưa phát hiện kháng thể kháng Hiv trong sinh phẩm Genscreen 1/2 v2 .

hôm nay đi lấy kết quả xét nghiệm em thấy có nhiều bạn xét nghiêm bằng pp này nhưng cũng có những người xét nghiêm bằng pp medux ag/ab , vậy những anh chị nào hiểu rỏ về xét nghiệm PASTEUR giúp em với ah , lúc nào thì pasteur sử dụng pp géncreen lúc nào sữ dụng ag/ab vậy ac .

Thời gian 1 năm 2 tháng kết quả âm tính còn lo gì nữa bạn.

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 08:23

Với một Kq xn khẳng định của Pastuer nguy sau hơn một năm AT bạn hoàn toàn yên tâm trên 100% rùi. Chúc mừng bạn

cuocsong2013
24-10-2013, 15:56
Với một Kq xn khẳng định của Pastuer nguy sau hơn một năm AT bạn hoàn toàn yên tâm trên 100% rùi. Chúc mừng bạn

vâng thưa các AC

vậy em có cần xét nghiêm bằng pp khác nữa không ah .

em có bị khớp nên uống nhiều thuốc trong đó có thuốc ức chế miễn dịch em uống trong vòng 3 tuần vậy có kéo dài TGCS , ảnh hưỡng , sai lệch kết quả không ac ( em uống cách đây 8 tháng ah ) mãi đến hôm qua em mới lấy hết can đãm di xét nghiệm hiv và hbsag ah .

như vậy uống thuốc Ucmd cáchđây 8 tháng có ok chưa AC

Tuanmecsedec
24-10-2013, 16:06
vâng thưa các AC

vậy em có cần xét nghiêm bằng pp khác nữa không ah .

em có bị khớp nên uống nhiều thuốc trong đó có thuốc ức chế miễn dịch em uống trong vòng 3 tuần vậy có kéo dài TGCS , ảnh hưỡng , sai lệch kết quả không ac ( em uống cách đây 8 tháng ah ) mãi đến hôm qua em mới lấy hết can đãm di xét nghiệm hiv và hbsag ah .

như vậy uống thuốc Ucmd cáchđây 8 tháng có ok chưa AC

Bạn yên tâm,không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

cuocsong2013
28-10-2013, 16:00
Bạn yên tâm,không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.
vâng em cảm ơn AC đã tư vấn nhiệt tình cho em ah

Được AC tư vấn 100% ok em rất vui ,
- em không cần xét nghiệm bằng bất cứ pp nào nữa phải không AC
- em xét nghiệm HBSAG sau 1nam 2 tháng am tinh co chắc chắn em không bị VGB khọng AC hay em phai xet nghiệm antiHBC mới biết dược ah

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 16:14
vâng em cảm ơn AC đã tư vấn nhiệt tình cho em ah

Được AC tư vấn 100% ok em rất vui ,
- em không cần xét nghiệm bằng bất cứ pp nào nữa phải không AC
- em xét nghiệm HBSAG sau 1nam 2 tháng am tinh co chắc chắn em không bị VGB khọng AC hay em phai xet nghiệm antiHBC mới biết dược ah
Với tất cả KQ AT là ok, ăn ngủ ngon đc rùi

cuocsong2013
30-10-2013, 20:59
Với tất cả KQ AT là ok, ăn ngủ ngon đc rùi

vâng em cảm ơn anh songchungvoi_HIV được anh tư vấn em rất vui ah .

để có thể yên tâm hơn em còn 1 số vước mắc mong các Ac diển đàn tư vấn cho thằng em với ah .

cach đây 1năm 1 tháng( sau khi có nguy cơ 1 tháng ) em có dùng thuốc cả tháng trời không biết nó có kéo dài TGCS , ảnh hưởng kết quả của em không ac .

mấy hôm nay em đọc nhiều bài AC tư vấn là chỉ có pep và thuốc ức chế , 1 số bệnh như ung thư ... kéo dài tgcs nhưng chỉ 6 tháng , mong AC tư vấn giúp em là có loại thuốc nào kéo dài tgcs hơn 6tháng không AC , hai bất cứ loại thuốc gì có keo dai TGCS củng chỉ 6 tháng là cao nhất ah .

Kính Gửi AC , mong được AC tư vấn nhiệt tình em chân thành cảm ơn AC

mong được ac tư vấn để em có thể thanh thản đầu óc với , hix

Tuanmecsedec
30-10-2013, 21:04

để có thể yên tâm hơn em còn 1 số vước mắc mong các Ac diển đàn tư vấn cho thằng em với ah .

cach đây 1năm 1 tháng( sau khi có nguy cơ 1 tháng ) em có dùng thuốc cả tháng trời không biết nó có kéo dài TGCS , ảnh hưởng kết quả của em không ac .

mấy hôm nay em đọc nhiều bài AC tư vấn là chỉ có pep và thuốc ức chế , 1 số bệnh như ung thư ... kéo dài tgcs nhưng chỉ 6 tháng , mong AC tư vấn giúp em là có loại thuốc nào kéo dài tgcs hơn 6tháng không AC , hai bất cứ loại thuốc gì có keo dai TGCS củng chỉ 6 tháng là cao nhất ah .

Có keeeeéeeeeeeo daaaàaaaai đi nữa cũng không quá 6 tháng. 1 năm 1 tháng thì yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 21:07

Bạn lại xoắn nữa rùi. Nguy cơ hơn 1 năm, Rùi cộng nguy cơ cuối cùng = KQ AT ở Pastuer là chuẩn k cần chỉnh, Nếu bạn bị nhiễm HIV thật từ nguy cơ hơn 1 năm về trước thì tôi dám chắc 1000% với kết quả cuối cùng tại Pastuer sẽ DT.

cuocsong2013
30-10-2013, 21:08
bất cứ thuốc j dù có kéo dai tgcs cũng không quá 6 tháng hả anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.com.vn/members/13-Tuanmecsedec) .

vậy là an toàn 100% rồi phải không anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.com.vn/members/13-Tuanmecsedec) .

cuocsong2013
30-10-2013, 21:09
vâng em cảm ơn 2 anh h em không làm phiền 2 anh nữa đâu ah . được các anh thấu hiểu tâm trạng của em lúc này em vui lắm.